• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM tiếng Anh cho Toshiba TG01?

war7s

nếu bác xài hàng các nước khác ngoài nhật thì nó đơn giản hơn vì cộng đồng sử dụng nhiều vì thế được nghiên cứu chứ mấy anh em chơi tg01a bị thua thiệt hơn vì không ai quan tâm lắm đến nó

Mình thua nhiều hơn côg đồng Japanese Phone nữa kìa. Cái tg01 nì khó 1 chỗ là nó ko fair là đt chỉ dành cho ng` Nhật. Nó đc bán đi nhiều nướp, nên bảo mật của nó cũng cao hơn mí cái đt Nhật khác.
KO fair đúng ko chứ mình thí mí đt Nhật trog phần Language có tiếng Anh, chỉ cần chọn vào đó là gần như tất cả đều đc chuyển sao tiếng Anh. Còn tg01 thì trời ơi, chọn English cũg chẳng khác j`., đã thế up rôm theo ngôn nữa chứ. Pó chiếu.

manhthuonghl

Bác ơi ! link của toshiba nó bị lỗi rồi, bác up file tiếng đức bác down được rồi đưa lên mạng đi cho ae down ké với

hoặc nhớ bác sent vào mail cho mình cũng được : haioriflame@yahoo.com
thank bác

Bạn click thẳng vào link này xem .http://www.toshiba-europe.com/mobil...&WCE=&WCU=;LANG=1;PID=417;TYP=262;PNT=0;SEC=3

p/s : Hôm nọ sài chức năng lắc máy trả lời cuộc gọi.. tý thì tuột tay phi máy ra ngoài đường =))=)) đau cả bụng

alo_tongdaiday

Mình thua nhiều hơn côg đồng Japanese Phone nữa kìa. Cái tg01 nì khó 1 chỗ là nó ko fair là đt chỉ dành cho ng` Nhật. Nó đc bán đi nhiều nướp, nên bảo mật của nó cũng cao hơn mí cái đt Nhật khác.
KO fair đúng ko chứ mình thí mí đt Nhật trog phần Language có tiếng Anh, chỉ cần chọn vào đó là gần như tất cả đều đc chuyển sao tiếng Anh. Còn tg01 thì trời ơi, chọn English cũg chẳng khác j`., đã thế up rôm theo ngôn nữa chứ. Pó chiếu.

ý tới nói là việc unlock con t01a ( tg01 ) bằng phần mềm ý , chứ up rom tiếng anh thì nói làm gì ( chắc ko quá 1 tháng nữa là okey thui )

thanchet

đang xài 1 con tiếng pháp hàng orange, sim free. Không biết có up lên tiếng anh được ko nữa!

war7s

Có bác nào ở đây giống em ko?
Cái tg01 của em ko unlock = code dc mới ghê chứ, bữa trc em mua unlock code rùi nhưng mà sao nạp vào nó ko nhận. Của em là hàng của o2 Germany. Hiện h đag chờ cái Xsim về hy vogj sẽ unlock đc.
Hình của em nó đây nì :

EM đag hoi trên mạng Tây lẫn ta mà chẳng ai bik.
có ai gặp roài nói em cái nghe.

alo_tongdaiday

hình như chưa có bán code unlock mà ( bác mua ở đâu thế ) còn mua sim unlock thì được nhưng sóng sánh thì ..... ( bác pm hộ cái nick yahoo em hỏi chút nha )

war7s

Thì trên mạng bán đầy mà bác. Mà hàng của mình là TG01 chứ TG01a đâu. MÀ vẫn ko hiểu sao vẫn ko unlock đc

war7s

đang xài 1 con tiếng pháp hàng orange, sim free. Không biết có up lên tiếng anh được ko nữa!

có rom 6.5 tiếng Fap roài đó bác, Up lên xài đỡ đi za. chờ 1 tgian đi rùi khoai cũng sẽ thành cháo thui mà bác

thanchet

Vô theo dõi chủ đề này mãi, mà cũng chưa ai chuyển được ngôn ngữ, chán thiệt. Tiếp tục mòn mỏi chờ đợi vậy!

war7s

Vô theo dõi chủ đề này mãi, mà cũng chưa ai chuyển được ngôn ngữ, chán thiệt. Tiếp tục mòn mỏi chờ đợi vậy!

cứ chờ đi, mình đag theo dõi trên diễn đàn nc ngoài. Bên đó nhìu ng` xài x1 hơn, nhộn nhịp hơn nhiều.

kungfumaster

mình cũng đang xài bản tiếng pháp của Orange này . Mà lại là lần đầu dùng Wm thấy khoai thật :(

Mà của mình đâu thấy có Sbp đâu nhỉ ?? :O

X_O

Cũng đang sài một con orrange FR,sim free, vừa up lên bản WM 6.5, rất tuyệt, cực hay, nhưng...hic, vẫn chỉ là bản room tiếng Pháp, chưa tìm đc bản room tiếng anh cho con này!

cuongoc

Trời ơi, :( bao giờ mới có thể nhìn thấy những dòng chữ tiếng Anh quen thuộc đây, toàn chữ tiếng Đức thôi, bực quá.

MrBeanICB

Tin cực vui cho các bác dùng TG01 đây
TG01 đã có thể up sang WM 6.5 tiếng Anh nhé
Còn chia buồn với các bác T01A của Nhật. vẫn bó tay.

Yêu cầu: máy phải sạc đầy pin nhé.

Đầu tiên là download bản rom 6.5 của Orange tại đây
http://www.toshiba-europe.com/mobil...&WCE=&WCU=;LANG=1;TYP=262;PID=417;SEC=3;PNT=0

Sau đó giải nén và copy toàn bộ phần giải nén được vào thẻ nhớ, nhớ là copy thẳng vào thư mục gốc của thẻ nhớ nhé
Vào thẻ nhớ xóa file TG01_SDDL.exe đi.
Tải tập tin đính kèm về giải nén và copy vào thẻ nhớ
Dùng File explorer của máy và chạy file tg01_sddl+.exe vừa mới copy vào
Chương trình sẽ tự động download rom mới vào máy.
Xong, chờ mấy tháng nó mới có công cụ này, dùng tiếng Đức mãi cùng oải thiệt! tí nữa thì bán rẻ em nó để rinh HD2, hi hi

minhanhtran

Well-Known Member
Tin cực vui cho các bác dùng TG01 đây
TG01 đã có thể up sang WM 6.5 tiếng Anh nhé
Còn chia buồn với các bác T01A của Nhật. vẫn bó tay.

Yêu cầu: máy phải sạc đầy pin nhé.

Đầu tiên là download bản rom 6.5 của Orange tại đây
http://www.toshiba-europe.com/mobil...&WCE=&WCU=;LANG=1;TYP=262;PID=417;SEC=3;PNT=0

Sau đó giải nén và copy toàn bộ phần giải nén được vào thẻ nhớ, nhớ là copy thẳng vào thư mục gốc của thẻ nhớ nhé
Vào thẻ nhớ xóa file TG01_SDDL.exe đi.
Tải tập tin đính kèm về giải nén và copy vào thẻ nhớ
Dùng File explorer của máy và chạy file tg01_sddl+.exe vừa mới copy vào
Chương trình sẽ tự động download rom mới vào máy.
Xong, chờ mấy tháng nó mới có công cụ này, dùng tiếng Đức mãi cùng oải thiệt! tí nữa thì bán rẻ em nó để rinh HD2, hi hi

Mình và stepw (tác giả tg01_sddl+) đang cố gắng để nó hoạt động trên T-01A, cái này chắc phải thêm thời gian vì vẫn chưa xác định được tên ROM file và chưa patch được ril.dll
Chúc mừng các bác TG01 (Đức, Pháp, Romani....):p

alo_tongdaiday

Mình và stepw (tác giả tg01_sddl+) đang cố gắng để nó hoạt động trên T-01A, cái này chắc phải thêm thời gian vì vẫn chưa xác định được tên ROM file và chưa patch được ril.dll

t01a khó khắn hơn vì còn liên quan đến vấn đền unlock

trungluu12

Lại phải đợi nữa rùi. Đang dùng con T01A nhưng tiếng Nhật không phải vấn đề mà là unlock. Dùng SIM ghép ->>> mạng yếu, hay rớt mạng, mau hết pin->>>> CHÁN.
Bro nào có thông tin Unlock, báo giúp nhé trungluu12@yahoo.com, đa tạ nhiều nhiều.