• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM tiếng Anh cho Toshiba TG01?

alo_tongdaiday

không bit các bác sao chứ em dùng nhiều loại thì thấy con t01a chạy mượt hơn , cảm ứng ngon hơn mấy con tg01 .... em cũng mong sớm unlock được em nó

truongvanhungtx

chào các bác pro, em cũng có 1 con T-01A xách tay từ nhật về. Ngôn ngữ tiếng nhật làm em rất khó sử dụng. Bác nào cao tay chỉ giúp em cách unlock sim bằng phần mềm và up room được con này ngôn ngữ tiếng anh. Thanks bác nhiều.mail em là: truongvanhungdhcn@gmail.com

alo_tongdaiday

chào các bác pro, em cũng có 1 con T-01A xách tay từ nhật về. Ngôn ngữ tiếng nhật làm em rất khó sử dụng. Bác nào cao tay chỉ giúp em cách unlock sim bằng phần mềm và up room được con này ngôn ngữ tiếng anh. Thanks bác nhiều.mail em là: truongvanhungdhcn@gmail.com

unlock thì chưa làm được
còn ngon ngữ có thể cài các soft thay đổi giao diện để có 70% là ngôn ngữ tiếng anh hoặc TV

truongvanhungtx

Vậy bác nào cho em Soft thay đổi giao diện ngôn ngữ tiếng anh cho T01A. WM65 cho T01A có ngôn ngữ tiếng anh ko bác?thanks các bác nhiều.

Kinh_Nhan

Tin cực vui cho các bác dùng TG01 đây
TG01 đã có thể up sang WM 6.5 tiếng Anh nhé
Còn chia buồn với các bác T01A của Nhật. vẫn bó tay.

Yêu cầu: máy phải sạc đầy pin nhé.

Đầu tiên là download bản rom 6.5 của Orange tại đây
http://www.toshiba-europe.com/mobil...&WCE=&WCU=;LANG=1;TYP=262;PID=417;SEC=3;PNT=0

Sau đó giải nén và copy toàn bộ phần giải nén được vào thẻ nhớ, nhớ là copy thẳng vào thư mục gốc của thẻ nhớ nhé
Vào thẻ nhớ xóa file TG01_SDDL.exe đi.
Tải tập tin đính kèm về giải nén và copy vào thẻ nhớ
Dùng File explorer của máy và chạy file tg01_sddl+.exe vừa mới copy vào
Chương trình sẽ tự động download rom mới vào máy.
Xong, chờ mấy tháng nó mới có công cụ này, dùng tiếng Đức mãi cùng oải thiệt! tí nữa thì bán rẻ em nó để rinh HD2, hi hi

Mình đang dùng con tiếng Đức mong đợi mòn mỏi nay mới đoc được bài này đè up ngay trong vòng khoảng 10 phút là ok liền .Mấy ngày trước đem máy ra mấy tiệm tính bán 10tr ko thay ai mua ,để đổi Em HD2 .May qua' nay có rom tiếng Anh này .Xin cảm ơn Các Cao thủ và diễn đàn PDA Việt .:((

truongvanhungtx

Bác nào có phần mềm đổi giao diện tiếng anh cho T-01A hộ em, ngôn ngữ tiếng nhật làm bức xúc quá.thanks các bác nhiều.

thanh_linh

mến chào các anh ! em cũng bức súc con T-01A quá, ngôn ngữ Japan nhìn như chùm rể tre chẳng dám chọt chổ nào, sim ghép hao pin và chập chờn quá...........lâu lâu còn bị đơ nữa chứ.........:(

thanh_linh

Mình và stepw (tác giả tg01_sddl+) đang cố gắng để nó hoạt động trên T-01A, cái này chắc phải thêm thời gian vì vẫn chưa xác định được tên ROM file và chưa patch được ril.dll
Chúc mừng các bác TG01 (Đức, Pháp, Romani....):p
anh minhanhtran ơi !!!!!!!!!!!!! cố lên ....cố ....lên........T-01A

thanh_linh

Bình tỉnh đi bạn, tin mới nhận là bác Minhanhtran đang test thử và fix một số lỗi đấy. Kiên nhẫn tí đi bạn.

minhanhtran

Well-Known Member
Hi các bác!lâu quá vẫn chưa có bác nào xử lý rom con T-01A, kiểu này em đành phải bán mất :d.

Hiện tại mình đang chạy ROM WWE của Orange UK trên T-01A nhưng vẫn bị lỗi về driver nên sau khi Up xong ROM máy sẽ không khởi động lên được (ngủ yên, im lìm), phải tiểu phẫu chút mới chạy ok! Mình đã chạy 2 tuần nay và thấy khá ổn định. Nếu mình fix được lỗi khởi động thì sẽ hướng dẫn các bạn tự làm! Hi vọng!:)

Chúc cả nhà năm mới vui vẻ!

thanh_linh

Cổ vũ và hoan hô cho sự nhiệt huyết của bác minhanhtran......=D>=D>=D>=D>=D>

nhattuong

Active Member
Hiện tại mình đang chạy ROM WWE của Orange UK trên T-01A nhưng vẫn bị lỗi về driver nên sau khi Up xong ROM máy sẽ không khởi động lên được (ngủ yên, im lìm), phải tiểu phẫu chút mới chạy ok! Mình đã chạy 2 tuần nay và thấy khá ổn định. Nếu mình fix được lỗi khởi động thì sẽ hướng dẫn các bạn tự làm! Hi vọng!:)

Cổ vũ bạn nhiệt tình luôn=D>

minhanhtran

Well-Known Member
Cổ vũ bạn nhiệt tình luôn=D>

Hỏi nhau trên modaco roài còn gì :p. Sẽ cố gắng nhưng khả năng thành công 100% thì mình chưa dám chắc! Tiếng Nhật nó ghi chẳng hiểu gì, chui sâu vào ROM của nó toàn chữ khó hiểu nên mò mẫm! Bạn ở bên đó hỏi thử mình cách Unlock cho con T-01a NTT DOCOMO của mình với!

nhattuong

Active Member
Hỏi nhau trên modaco roài còn gì :p. Sẽ cố gắng nhưng khả năng thành công 100% thì mình chưa dám chắc! Tiếng Nhật nó ghi chẳng hiểu gì, chui sâu vào ROM của nó toàn chữ khó hiểu nên mò mẫm! Bạn ở bên đó hỏi thử mình cách Unlock cho con T-01a NTT DOCOMO của mình với!
mình cũng đang xài T-01A của Docomo...tìm mọi cách làm rồi mà không Unlock được. Khi nào có thông tin về code unlock nó mình liên lạc cho bạn liền.

truongvanhungtx

cổ vũ bác minhanhtran cố lên!vậy là em sắp dùng được t-01a rùi...