• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

trời ơi.mấy hôm nay đang bực vì bản fix2 của anh logout không syn được với PC đã tìm đủ mọi cách mà không được.làm thế nào bây giờ các bạn ơi.

Bạn rút hẳn cái đầu dây USB nối với PC ra ,và cắm đầu dây đó vào lỗ USB khác nhé,sau đó khởi động lại PC và PPC nhé.
Thêm nữa có thể remove cái AS cũ trên PC đi và install lại cái mới.
Nhiều lúc mình đang Sync bình thường,tự nhiên lại không được,kể cả restart lại PC nhưng mà thay lỗ cắm USB khác lại được.Chúc vui !

kenshins

đã cài xong win2005 bản 5.04.10 rồi thì có cần cài thêm radio 1.5 không hả các bác,mà bác nào có thì cho em xin bản radio 1.5 nhé

sau khi up rom lên rồi thì phần chuông cho tin nhắn chỉ kêu được có 5s,có bác nào khắc phục được lỗi trên không vậy

Last edited by a moderator:

khuyetdanh

ơ thế up bằng dây syn có được không,hay bạn nào biết mình mang máy đến nhờ up giúp,cafe sẵn sàng mời các bác

hi`, cứ mạnh dạn up thôi bạn ơi, mình cũng vừa up cho con 02s của mình, chỉ mất tầm 10' chứ ko đến 20' phút đâu bạn a`, chắc tại bản của anh logout chưa tích hợp luôn radio 1.15 nên up nhanh hơn nhỉ;;) ;;)

poiuy

Radio cùng version cho các bản rom đều như nhau nên cần gì phải up lại đâu cho mất thì giờ

YingYu

đã cài xong win2005 bản 5.04.10 rồi thì có cần cài thêm radio 1.5 không hả các bác,mà bác nào có thì cho em xin bản radio 1.5 nhé
sau khi up rom lên rồi thì phần chuông cho tin nhắn chỉ kêu được có 5s,có bác nào khắc phục được lỗi trên không vậy

hiện tượng tin nhắn thì bạn kiếm cái SMS Alert Fix cài vào, hiện YingYu không có ở đây, sẽ PM cho bạn sau. Nhưng có chắc là bạn up đúng bản 10fix không vì lỗ này được fix lại lâu rồi mà.
link của bạn đây, chúc thành công nhé :
Blue Angel Radio 1.15

Radio cùng version cho các bản rom đều như nhau nên cần gì phải up lại đâu cho mất thì giờ

thực chất nếu bạn đã up radio 1.15.00 rồi thì khi up các bản rom khác không cần thiết phải up thêm radio, vì up rom và up radio là 2 quá trình khác nhau.up rom thì không ảnh hưởng đến radio.
do đó,nếu máy của kenhins đang là 1.10 chẳng hạn, thì nếu không up radio mà up rom Logout10fix thì rom củng chỉ là 1.10 thôi.
bảng radio 1.15.00 hiện nay được mọi người đánh giá rất cao....

Chỉnh sửa cuối:

dungphan

Các bác giúp em với. Lúc còn W2003 syn với Laptop ngon lành, up lên W5.09 thì không syn được nữa.Nó cứ báo not connect rồi gởi report cho Microsoft. Em up lên W5.10 của bác logout cũng bị như trên (up bằng dây syn và laptop đó luôn-Chứng tỏ phần cứng không bị hư).Em syn với PC khác thì OK.Laptop đang cài WinXP SP2 licence-syn4.2.Em đã remove syn4.2 cài syn4.5beta nhưng cũng không syn được.Em không muốn cài WinXP lại,rất phiền.Cám ơn các bác đã quan tâm.

Emi_Le

Theo em thì bác nên xem lại vì khi bác sync với PC khác thì vẫn bình thường điều đó có nghĩa là ppc của bác không lỗi + rom bác up không có vấn đề về phần sync mà vấn đề chính là ở cái PC của bác ấy , bác thử remove hoàn toàn cái sync bác cài vào pc vào down load lại cái bản sync 4.5 trong www.microsoft.com xem sao hoặc trường hợp vẫn không sync được thì không cần phải cài lại window mà cứ cắm đĩa win lại rồi update lại chứ không phải cài lại cả win làm gì cho mệt . Cũng có gì đâu update lại win không phải cài lại driver không phải cài lại soft chỉ việc ngồi đợi 20' chứ mấy , chịu khó tí , chứ theo em thì chẳng còn giải pháp nào khác cả :) Chúc bác thành công....

anhvuvtv

Vẫn là 1 lỗi rất đơn giản nhưng nhiều ng mắc quá

Cái lỗi ko Sync đc khi up lên W5.0 là 1 lỗi tui thấy khá nhiều ng mắc phải.Tui đã lập 1 Chủ đề riêng:"Những điều cần biết trc và sau khi UpRom" để hi vọng giúp đc mọi ng,nhưng AnhTu khắt khe quá,close mất tiêu,khi mình chỉ kịp viết mấy lời chào đầu,sao khắt khe với 1 ng mới có ý định tốt như vậy nhỉ?Lỗi ko sync đc với PC khi up lên W5.0 thật ra rất dễ kiểm tra,phát hiện và sửa,mình ko biết có nên tiếp tục mở 1 chủ đề mới nữa ko?chỉ sợ lại bị AnhTu phê bình thôi.Các bạn nào quá khó khăn việc sync W5.0 với PC thì nhắn tin vào YM:eek:nly_you_in_my_heart_a1 cho mình nhé!Mình sẽ chỉ cách cho,yên tâm,khỏi bệnh 100%

anhvuvtv

Radio 1.15

Nhiều bạn bây giờ vẫn lang thang đi tìm Radio 1.15 sao?Đừng bắt các bạn ý phải tải qua link:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...el/Radio_Roms/ như thế,vô cùng lâu la,mất thời gian và chết bất thình lình.Bạn có thể qua chủ đề:"Những điều cần biết trc và sau khi Uprom" đã...bị AnhTu close từ khi mới nhen nhóm đễ tìm hiểu những link giúp bạn download Radio 1.15 dễ dàng,ko chỉ thế mà cả những gì bạn cần khác nữa.

anhvuvtv

Radio và Rom???

Thật ra với những ng mới thì Radio và Rom khó thể phân biệt.Đúng là Radio và Rom là hoàn toàn khác nhau,nhưng có 1 chuyện thế này.Với những ng mới,khi các bạn down 1 Rom nào đó về,rất có thể trong thư mục để up có chứa cả Radio mà bạn ko biết,khi up rom,vô tình bạn cũng thay đổi cả cái Radio đi theo bản Rom đó.Mấu chốt ở đây la phải phân biệt đc trong thư mục Rom ma bạn tải về bao giờ cũng có file: nk.nbf(NBF file),đây chính là bản Rom;còn 1 file nữa có thể có,có thể ko: radio_.nbf(NBF file),đây chính là bản Radio.Vậy mẹo nhỏ ở đây là:Radio chỉ cần up bản mới nhất 1 lần,sau đó bạn muốn chuyển Rom thì trong thư mục up rom nhớ xóa cái radio_.nbf(nếu có) đi thì khi up rom, Radio sẽ vẫn là Radio mới mà bạn đã Up trc đó.

anhvuvtv

kenshins thân mến!

Bạn đã Up đến bc cuối cùng là CleanReg nữa thôi chứ gì?Vậy hãy thử lại lần nữa,đến bc đó thì đọc bài này của mình nhé!Bắt đầu từ lúc PC báo Finish nhé!
1.Nhẹ nhàng rút cable nối USB ra.
2.Dùng ngón trỏ và ngón giữa ấn chặt 2 nút bên sườn máy:Camera + Rec.Giữ máy thật chắc.Vẫn giữ chặt 2 nút đó và chọc reset đồng thời.
3.Bạn vẫn phải giữ chặt 2 nút bên sườn đến khi màn hình hiện ra co 3 dòng thông báo...mình ko nhớ rõ nó viết gì,nhưng chắc đã đọc qua hướng dẫn thì bạn hiểu 3 dòng đó là gì rồi chứ?
4.Khi màn hình đã hiện đc 3 dòng đó bạn có thể bỏ tay khỏi 2 cái nút đó đc rồi.Và tiếp tục thao tác giống bài hướng dẫn thôi(Nút Rec ở trên nút Voluem là để di chuyển lên-xuống,nút Camera là để thay đổi 2 giá trị yes-no,và cuối cùng nhấn nút hộp thư ở dãy 4 nút cạnh dưới của màn hình để tiếp tục).Sau vài giây OK liền.
Chúc bạn thành công!

phanxipang

Đọc từ đầu đến cuối nhưng vẫn ko down được bản room mới , máy bản của ANH TU đều ko down được , bác nào có thì úp lại cho em với . Thank

anhvuvtv

Dành cho những ai ko Sync đc với PC

A.Bạn nào ko Sync đc với PC thì làm như sau nhé!
1.Remove(UnInstall) bản ActiveSync đang dùng mà ko Sync đc đi.
2.Vào thư mục 'C:\Windows\System32' kiểm tra xem có flie 'Rapi.dll' ko nhé!Đa phần khi mắc lỗi ko Sync đc thì sẽ ko có file này trong đó,nếu vẫn có file này thì bạn nhất thiết phải xóa nó đi.
3.Download bản ActiveSync sau:http://www.megaupload.com/?d=K7JWIQ11 (trang download: megaupload này sử dụng rất đơn giản,giao diện tiếng Việt,đọc kỹ hướng dẫn sử dụng là Down vô tư liền).Tuy là bản 4.1 nhưng rất tin cậy,mình dùng qua khá nhiều ActiveSync rồi,chú này là "trơn" nhất đấy.
4.Chạy Setup xong xuôi,Restart lại PC,cắm PPC vào cable,cắm cable vào PC qua USB...hãy cho mình biết kết quả nhé!
B.Một phần mềm giúp bạn tải dữ liệu từ link:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com đơn giản hơn,tiết kiệm thời gian hơn.
1.Download chương trình này về đã nhé:http://www.megaupload.com/?d=12FREA5O--->giải nén nhá!
2.Install cái 'WINCMD32' ra nhé!
3.Sau khi Install xong,chạy chương trình Windows Commander.Tại thanh Taskbar của cửa sổ chương trình,các bạn sẽ thấy có 2 nút: 'FTP' và 'URL'.Kích chuột vào nút 'URL' mở ra cửa sổ URL,tại đây bạn chỉ cần nhập địa chỉ: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com vào rồi ấn OK...
4.Và bây giờ những gì Chường trình này đem lại có thể sẽ khiến bạn ngạc nhiên đấy.

Chúc các bạn thành công!

THAMTUTU

WM 5.04.10 fix2

Đọc từ đầu đến cuối nhưng vẫn ko down được bản room mới , máy bản của ANH TU đều ko down được , bác nào có thì úp lại cho em với . Thank

Bạn thử vào đây down nhé. Bản của bác Kobold1609 là bản fix1. Còn đây là bản mới hơn ( nhớ đừng dùng các chương trình download như IDM )
http://www.4shared.com/file/9781723/..._FIx2.html?s=1. nếu thích cái nào thì down cái đó. tình trạng mạng dạo này hơi khó down. nên chịu khó nhé. Mình phải down cả ngày đấy.=D>

kenshins

mình up lên win2005 ròi nhưng mà được vài ngày thì khi softreset lại máy treo luôn,lỗi này là do j vậy có phải cài quá nhiều phần mềm không

Status
Không mở trả lời sau này.