• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

tobo

Đối với các ROM WM50 cho BA, kể cả của helmi_c, xplode hay logout, tôi đều bị tình trạng như sau: khi thay pin thì Radio sẽ bị mất --> SR --> ngày hệ thống trở lại ngày 1/9/2004.

Tuy không lớn nhưng điều này gây khó chịu vì hầu như cách ngày là tôi lại phải thay pin do xài nhiều không kịp sạc.

Mong các bạn chỉ giúp cách khắc phục. Cám ơn nhiều nhiều.

khoi

Đối với các ROM WM50 cho BA, kể cả của helmi_c, xplode hay logout, tôi đều bị tình trạng như sau: khi thay pin thì Radio sẽ bị mất --> SR --> ngày hệ thống trở lại ngày 1/9/2004.

Tuy không lớn nhưng điều này gây khó chịu vì hầu như cách ngày là tôi lại phải thay pin do xài nhiều không kịp sạc.

Lổi mất radio thì bản ROM 2005 nào cũng bị khắc phục bằng cách bạn chọt lại SR là được, còn ngày hệ thống có thể do máy bạn hỏng pin backup rồi, cách khắc phục là thay pin mới

TuanQuang

Hiện tượng của bạn khá lạ.nếu như đối với tất cả các Room 05 mà bạn đều gặp hiện tượng như vậy thì ko phải là lỗi của Room. có thể radio bạn đang dùng ko thích hợp với máy của bạn. bạn nên up lại radio 1.15 xem sao>nếu vẫn ko thoát khỏi tình trạng trên thì Có lẽ máy của bạn bị lõi phần cứng rồi.bạn nên đem ra cưa hàng họ kiểm tra cho chứ gặp phải tình trạng như bạn thường xuyên thì cũng bực mình thật.

SoFasttt

Mình đã test được một ngày, Rom mới nhưng không có điểm gì mới nổi trội cả, theo mình thi không bằng bản fix2, đặc biệt là hình như hơi ngốn pin thì phải

Em thấy bản này có vẻ nhanh hơn Fix2, trước hết ở Ram thể hiện rất rõ, cùng số Soft đó mà em chạy Fix2 thì trung bình chỉ khoảng 54MB Ram, còn ở đây thì là 58MB Ram :D. Ngoài ra đúng là Fix2 bị lỗi tụt Ram khi dùng WMP, bản này ko bị, nhưng theo giao diện thì bản này trông ko đẹp = fix 2 :D

heaven

Tôi mới tham gia diễn đàn,xin chào các bạn.
Ngày hôm qua (4/3/2007) tôi đã mất một buổi chiều để up rom 5.04.10 bản fix2.Gọi điện cho bác Anhtu suốt.Nhân tiện có bản xplode để tải về dùng thử xem sao.
Tôi thấy bản 5.04.10 fix 2 ko có lỗi gì cả,tất cả lỗi về danh bạ,camera,... tôi thấy đều ổn.Tháo pin ra rồi thay sim khác vào vẫn ok.
Mà các bạn ơi,cho mình hỏi chút nè.Chẳng lẽ mỗi lần uprom lên một ver mới lại phải uprom quay lại 2003 để chạy cái chương trình repair_doc kia à?Như thế thì bất tiện quá.Nếu như mình muốn up rom mới mà chạy nhanh như lần up từ 2003 lên 2005 thì làm gì nhỉ?Bạn nào biết thì trả lời giùm mình nha.Thank

AnhTu

Super V.I.P
Ngày hôm qua (4/3/2007) tôi đã mất một buổi chiều để up rom 5.04.10 bản fix2.Gọi điện cho bác Anhtu suốt.Nhân tiện có bản xplode để tải về dùng thử xem sao.
Tôi thấy bản 5.04.10 fix 2 ko có lỗi gì cả,tất cả lỗi về danh bạ,camera,... tôi thấy đều ổn.Tháo pin ra rồi thay sim khác vào vẫn ok.
Mà các bạn ơi,cho mình hỏi chút nè.Chẳng lẽ mỗi lần uprom lên một ver mới lại phải uprom quay lại 2003 để chạy cái chương trình repair_doc kia à?Như thế thì bất tiện quá.Nếu như mình muốn up rom mới mà chạy nhanh như lần up từ 2003 lên 2005 thì làm gì nhỉ?Bạn nào biết thì trả lời giùm mình nha.Thank

Nếu đã repart DOC xong rồi thì không cần phải đi lại bước đó nữa, các lần sau này khi up ROM bất kỳ thì chỉ cần up ROM là xong mà thôi, vì chưa làm thủ tục đó trước khi lên WM5 nên mình mới hướng dẫn làm bước đó, khi đã làm rồi thì không cần phải làm lại nữa, yên tâm nhé.

heaven

Vâng,cảm ơn bác AnhTu nhiều.Em dow cái bản xplode về,nhưng ko dow được.Dùng IDM dow chẳng được.Để lúc khác dùng thử IE dow bình thường xem sao.Thank bác nha

dreamsky

tớ đã dùng thử qua bản rom mới,hình như bản này ko khóa đc phím khi mình tắt màn hình đi hay sao ấy,tớ thử nhiều lần nhưng ko đc ai biết chỉ cho tớ với nhé.với lại tớ thấy bản rom này bàn phím màu xanh ko đẹp = màu đen của bản bác logout.bản rom mới cũng ko bi mất tiếng khi tắt wmp,tốc độ dùng cũng nhanh.

tobo

Hiện tượng của bạn khá lạ.nếu như đối với tất cả các Room 05 mà bạn đều gặp hiện tượng như vậy thì ko phải là lỗi của Room. có thể radio bạn đang dùng ko thích hợp với máy của bạn. bạn nên up lại radio 1.15 xem sao>nếu vẫn ko thoát khỏi tình trạng trên thì Có lẽ máy của bạn bị lõi phần cứng rồi.bạn nên đem ra cưa hàng họ kiểm tra cho chứ gặp phải tình trạng như bạn thường xuyên thì cũng bực mình thật.

Tôi đang xài radio 1.15. Có lẽ như bạn khoi nói, tôi sẽ kiểm tra lại pin back-up. Tuy nhiên, hiện tượng này không hề xảy ra nếu tôi dùng WM2003: SR vô tư.

Về bản ROM R3 của xplode, cảm nhận qua 2 ngày sử dụng với việc cài và chạy nhiều chương trình (Pocket Informant, Pocket Breeze, Spb Pocket Plus, Resco Explorer, Resco Photo Viewer, HiCalc, Travel Mobile, Dictionaries, v.v. và một đống game) thì máy chạy vẫn ngon, không có tình trạng chậm máy hay giảm RAM. Tuy nhiên, vẫn không thể chọn ringtones bằng cách Start\Setting\Sounds & Notifications: khi tap tới đây là máy có tình trạng gần giống như "bị treo", không thể nào chọn được tab "Notifications". Giống như khi xài các bản ROM WM5.0 khác. Đành phải dùng soft khác để gán ringtones. Buồn 5 phút.

YingYu

tớ đã dùng thử qua bản rom mới,hình như bản này ko khóa đc phím khi mình tắt màn hình đi hay sao ấy,tớ thử nhiều lần nhưng ko đc ai biết chỉ cho tớ với nhé.với lại tớ thấy bản rom này bàn phím màu xanh ko đẹp = màu đen của bản bác logout.bản rom mới cũng ko bi mất tiếng khi tắt wmp,tốc độ dùng cũng nhanh.

vào trong Settings/Personal/Button/Lock ... chọn cái Lock all hard button trừ Power ra thì được thôi.
phím thì chịu khó cài thêm resco keyboard rồi thay skin là khác liền :D

chúc vui :)

amk

có ai bị như trên khong chỉ mình cách chữa với, minh xài explode với winXP,
restart PC xong nó cứ found hardware nhưng tìm một hồi lại báo lỗi.
mình để ý hôm nọ #17, nay lên 19 rồi.

xda chắc khôhg sao vì vẫn synch ở máy khác đc

tks. :-/

VUNHATVAN

Bạn chỉ cần tải bản Sys 4.2 hoặc 4.5 vê cài là OK thôi, chúc vui

Last edited by a moderator:

Utxd

Chọn mục thứ 2 (Isntall from a list ...) sau đó Browse đến thư mục Windows\System32 để nó nhận driver nhé.

anhphuong184

các bản rom mình đã úp hết,sau khi úp explore R3,theo mình nhận thấy có vẻ nhanh hơn cả loutout fix 2,danh bạ xài luôn trong sim,ko cần copy vô máy,xài 1 thời gian thì ram ko bị giảm nhiều như loutout fix 2,tuy nhiên có nhiều program ko xài đc ở VN,he he he.Khuyến cáo các bác nên disable chương trình Xbutton để tránh tình trạng bị xượng khi tắt các ứng dụng,nên cài spbpocketplus.Các bác thấy sao

khoi

Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 by baniaczek
Lại thấy có bản mới fix cho BA đây

link :
rapidshare mình chưa dow được ai dow được reUP lên link khác dùm
Lần này
Thêm ứng dụng SmartDial
http://rapidshare.com/files/19429863/Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2.rar

Functionality
  • Removed Transcriber. It is installed by default from ExtROM
  • Removed Terminal Services. It can be installed from ExtROM (delete colon from appropriate line in the \Storage card\ExtROM\cfg.txt). Or use RDC: http://forum.xda-developers.com/show...94#post1147694
  • Removed PocketMSN. It is installed by default from ExtROM
  • Removed .net.CF.1 (package OS\38f43c9f-bc38-430e-81d1-a2e6c650f225 and files GAC_*.* from other directories)
  • Added .NET Compact Framework 2.0 SP1
  • Help files reconstruced and installed
  • Included modified Helmi_c BA_AKU3.5_v1.4_Fix1.CAB (SIM toolkit, screen rotate)
  • Included Helmi_c Camera_Patch.CAB (working video recording)
  • Included saman SMSDRFix 2.0 (without control panel)
  • Removed "DownLoad Agent" and its dll's (package 3002411e-ebfd-4829-b317-5c0d40a58707)
  • Removed ClearStorage. You don't need it.
  • Added "Keybord backlight" control panel applet (from early WM5)
  • Modified Backlight control panel applet from Xplode ROMs
  • Crossbow theme installed by default
  • Sounds - as loud as possible (a lot of modifications), no sound on screen taps during navigation, etc
  • Core OS - upgrade from 5.04.09 to 5.04.10 (from Logout ROM) - mainly file system drivers
  • TiacXWln (wireless driver) - upgrade from Logout ROM
  • ATI drivers, WaveDevice drivers - minor upgrade
  • Phone application downgraded do AKU3.2 version - this allows smartdial to work
Tweaks:
  • Today plugins: disabled OwnerInfo, enabled Wireless
  • SMS: Disabled "SMS sent" bubble (you are still warned, if message cann't be sent)
  • SMS: delivery notification: default off
  • calendar: working hours start: 9:00
  • calendar: show busy status in calendar agenda view
  • mail: attachments moved to RamDisk
  • Notifications: Low battery warning
  • Backlight: decreased levels
  • Power off timings: increased times
Stop reading there. The rest is not interesting.

Minor Fixes
  • modified HKLM\Loader\SystemPath
  • corrected reference to ddi_d3d.dll inside [HKLM\Drivers\Display\Active\BuiltInLCD]
  • removed [HKCU\Software\Microsoft\CEMAPI\Transports\.default \IMAP4] "DLL"="imap.dll" (file not exists)
  • 26x "IsrDll"="isr16550.dll" replaced with "IsrDll"=""
  • removed kerberos.dll from [HKLM\Comm\SecurityProviders] - missing driver
  • removed strange 1f1aca24-d942-464a-9281-10567741499c.exe
  • removed MdsRes_wpc.exe.0409.mui (there is no MdsRes_wpc.exe)
  • set ExtROM Version
  • CrossIcon.dll - removed exotic formats, added icons
  • Fixed references to icons within missing files: [HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Shell\Keys\40C9],
    [HKLM\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Int ernet Settings\Zones\*]
  • [HKCR\VBCE.ProjectRun\DefaultIcon]
  • Fixed [HKLM\System\StorageManager\Filters\fsreplxfilt]DirsToExclude
Cleaning
  • removed devices (missing drivers):
    MIX
    RemoteKit
    ErrorReporting
    CameraDriver
    NE2000
  • Removed package LOC\5426ac2d-ae8e-462f-bab8-9e8262f8e691 - welcome.exe skips this section
  • Removed [HKLM\Software\HTC\XPanel] no more confussion
  • Removed ceconfig.h - not reliable
  • Removed default_0409.htm - same as default.htm
  • Nearly all StorageManagr settings moved into boot.rgu
  • [HKLM\System\GDI\Drivers\ATI]
    "DisableDeviceBitmap"=dword:1
    "PuntBitBltSWbrush"=dword:1
    [HKLM\System\GDI\Drivers] "D3DMOverride"="d3dm.dll"
  • Removed mounting of \Extended_ROM
  • Cleaned initflashfiles.dat
  • Deleted [HKLM\Telephony\HandoffPriorities]"RequestMakeCall"="cmapi.dll" - missing file
  • Deleted [HKCU\Software\Microsoft\Inbox\MsgTypes\IPM\MCQuest ion] - missing file
  • removed \windows\.hst (looks like filename without name)
  • Removed 0409.mui's (resources are exactly the same as inside nonlocalized files)
    commctrl.dll.0409.mui
    commdlg.dll.0409.mui
    coredll.dll.0409.mui
    crypt32.dll.0409.mui
    filesys.exe.0409.mui
    IECEExt.dll.0409.mui
    MdsRes_wpc.exe.0409.mui
    mlang.dll.0409.mui
    netmui.dll.0409.mui
    notify.dll.0409.mui
    quartz.dll.0409.mui
    shlwapi.dll.0409.mui
    unimodem.dll.0409.mui
    urlmon.dll.0409.mui
    waveapi.dll.0409.mui
    wininet.dll.0409.mui
    wsp.dll.0409.mui
    PhoneSetting.dll.0409.mui
    shellresapps.96.dll.0409.mui
    WirelessMgr_Service.dll.0409.mu
    getMMSCtxMenuInfo.dll.0409.mui
  • Removed references: OLE DB, ADO, SQL lite, VB runtime:
    {113033F7-F682-11D2-BB62-00C04F680ACC}
    {113033F8-F682-11D2-BB62-00C04F680ACC}
    {113033F9-F682-11D2-BB62-00C04F680ACC}
    {1CB8526F-3436-4651-842F-87F2EFD60222}
    {34D2F904-F90E-11D2-83FF-00105AC65762}
    {587CCDD3-F251-48FE-B762-4FAD6CCF6B77}
    {59B3D9C5-DBBB-11D1-A837-0000F807F349}
    {6C3B3DFE-9B5B-4CB5-A7EC-E7899334714B}
    {C882D980-E42B-11D1-9B4E-0000F803FD00}
    {C882D981-E42B-11D1-9B4E-0000F803FD00}
    {C8B522CF-5CF3-11CE-ADE5-00AA0044773D}
    {C8B522D1-5CF3-11CE-ADE5-00AA0044773D}
    {C8B522D5-5CF3-11CE-ADE5-00AA0044773D}
    {D086D8A1-24CD-11D3-94A4-0000F87A4978}
    {DF79ABFB-E51F-44E1-8C33-F19CC0A67A6B}
    {E45BC4F0-E062-11d1-8B59-006008B0E597}
  • Removed and fixed phantom HKCU classes:
    BthAPI.SdpNodeContainer.1
    BthAPI.SdpRecord.1
    BthAPI.SdpSearch.1
    BthAPI.SdpStream.1
    COMImageLib.AlphaTransform.1
    COMImageLib.AutoCorrectTransform.1
    COMImageLib.BrightnessTransform.1
    COMImageLib.CropTransform.1
    COMImageLib.DitherTransform.1
    COMImageLib.GDIPlusEncoder.1
    COMImageLib.ImageAdapter.1
    COMImageLib.PictureTransform.1
    COMImageLib.ResizeCanvasTransform.1
    COMImageLib.RotateTransform.1
    COMImageLib.ScaleTransform.1
    DRM.GetLicense.1
    ExSMime.MimeEntity.1
    ExSMime.MimeReader.1
    ExSMime.SMIME.1
    Hotmail.MailRuleClient.1
    Hotmail.MailSyncHandler.1
    Hotmail.MapiAdviseSink.1
    JavaScript1.1
    JavaScript1.2
    JavaScript1.3
    MSNControlPanel.MSNShutdown.1
    MSNMobilePlus.AppLaunchBrick.1
    MSNMobilePlus.BrandingBlock.1
    MSNMobilePlus.HotmailBlock.1
    MSNMobilePlus.IMBlock.1
    MSNMobilePlus.IMNotificationHandler.1
    MSNMobilePlus.IMotificationHandler.1 - ooops?
    MSNMobilePlus.InboxNotificationHandler.1
    MSNMobilePlus.PMSNNotificationHandler.1
    MSNMobilePlus.SigninBrick.1
    MSNMobilePlus.URLBlock.1
    MSNSharedServices.MSNContact.1
    MSNSharedServices.MSNContactManager.1
    MSNSharedServices.MSNGroup.1
    MSNSharedServices.MSNGroupManager.1
    MSNSharedServices.MSNPluginInstaller.1
    MSNSharedServices.PocketProps.1
    MSNSharedServices.ShareMem.1
    WMPlayer.OCX.7
    IrDATransport.1
    BTHTransport.1
    IpTransport.1
    PropertyBag.1
    HeaderCollection.1
    OBEXAPI.1
    VoiceCtl.VoiceRecorder.1
    VoiceCtl.VoicePlay.1
    VoiceCtl.VoiceCtrl.1
    COMImageLib.FileWriter.1

khoi

Một vài hình cho bản ROM Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 by baniaczek cuối cùng cũng không thấy ứng dụng SmartDial

SoFasttt

Ko dám ko có lỗi đâu bác. Liệt kê sơ sơ thì có lỗi tụt Ram khi chạy WMP này, lỗi ShutXP có trong StartUp Folder nhưng lúc chạy ( hiển thị ra today ) lúc không này, nhạc nghe qua loa ngoài dùng WMP bị rè này ( bản 9 ko bị )...

Bản Rom mới này xài đến giờ vẫn thấy ngon, ít ăn pin có khi còn hơn bản Fix2, ko tụt Ram, vào Notification okie, lock bàn phím okie, tốc độ nhanh ( mà bác ở trên cũng lạ, chỉnh Ringtones thì phải vào Setting --> Phone chứ :| ), Dialpad màu đen ( giống cái bác khôi post ở trên ) chứ ko phải màu xanh.... Em mới xài được 1 ngày nên chưa gặp lỗi nào hết :D

tobo

Bản Rom mới này xài đến giờ vẫn thấy ngon, ít ăn pin có khi còn hơn bản Fix2, ko tụt Ram, vào Notification okie, lock bàn phím okie, tốc độ nhanh ( mà bác ở trên cũng lạ, chỉnh Ringtones thì phải vào Setting --> Phone chứ :| ), Dialpad màu đen ( giống cái bác khôi post ở trên ) chứ ko phải màu xanh.... Em mới xài được 1 ngày nên chưa gặp lỗi nào hết :D

:( trên BA của tôi thì vào Setting\Phone cũng bị tình trạng "đơ đơ" luôn. Mà bạn ơi, vào Notifications thì set được nhiều thứ hơn, không chỉ là ringtones.

hcqp

Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 by baniaczek
Lại thấy có bản mới fix cho BA đây

link :
rapidshare mình chưa dow được ai dow được reUP lên link khác dùm
Lần này
Thêm ứng dụng SmartDial
http://rapidshare.com/files/19429863/Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2.rar

Anh Khởi chưa down được sao lại cài được và lại có hình minh họa vậy ta?! Em không tài nào tải về được! Sao Helmi không để trên Wiki như trước nữa ta?! Khó tải về quá! Nó biểu chờ đến 93 phút...Chắc chết!!!
Ai biết chỉ dùm! Cảm ơn!

tobo

Link megaupload đây rồi. Xin mời các bác.

hxxp://www.megaupload.com/?d=7KL765WS

Bận quá chỉ kịp dl từ RS rồi up luôn lên Mega. Chưa kịp cài thử.

Status
Không mở trả lời sau này.