• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

Thật sự là rất khó hiểu về mấy cái kết nối này. Nó tưởng chừng rất dễ,mà khi gặp lỗi ko biết phải làm như thế nào,kể cả cài lại AS 4.2 cũng ko xong. Mà con O22s này nếu dùng WM03SE 1.40 thì vào vô tư,thế mới đau,chẳng lẽ lại quay về WM03SE.................................................

Bạn qua đây xem nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=861
Mình đã bị lỗi khi cài AS 4.2 và 4.5 (chỉ xài được 4.1 thôi) nhưng khi mình làm theo chỉ dẫn này thì cài 4.5 và sử dụng rất tốt! Mình xin trích dẫn lại:
Vào Registry trên PC chỉnh lại (nếu đã có) hoặc tạo mới khóa Dword sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

Kobold1609

Các pác ơi, ko hiểu sao máy O22s e up WM05 qua các ver của pác Logout 5.04.07 ; 5.04.08 ; 5.04.09 và Helmi AKU3.2 v5.04.06 thì khi kết nối Internet qua Sync thì đều ko mở đc trang web và đều bị báo lỗi,mặc dù ở phần Conectting Setting của ASync e đã để "The Internet". Pác nào biết cách khắc phục chỉ e với
Bạn vào Start/Setting/Connections/Connections/Proxy Settings Bạn tick vào This network connects to the Internetphải bỏ dấu tick ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet.Đó cũng chính là 1 nguyên nhân ko cho phép bạn connect Internet đó.Bạn thử kiểm tra xem nhé.

YingYu

hic sao mình không kết nối WIFI được hix

bạn vào Wireless Manager chọn on rồi chờ một chút, nếu nó không bật wifi lên cho bạn thì soft-reset lại sẽ được thôi ... have fun!!!

Chỉnh sửa cuối:

afa

Sau khi up ROm lên bản 5.04.09, radio 1.15 tại sao máy rất hay treo khi chạy các phần mềm ứng dụng, hoặc nhiều khi để tự nhiên máy cũng treo cứng, lại phải SR lại. Không biết là lỗi do đâu, nhờ các bác tư vấn giùm.

YingYu

Sau khi up ROm lên bản 5.04.09, radio 1.15 tại sao máy rất hay treo khi chạy các phần mềm ứng dụng, hoặc nhiều khi để tự nhiên máy cũng treo cứng, lại phải SR lại. Không biết là lỗi do đâu, nhờ các bác tư vấn giùm.

chuyện này một phần do cái ứng dụng bạn cài vào. nếu chạy nhiều phần mềm ảo hoặc đụng nhau quá thì dễ treo máy, hoặc cũng có thể do dung lượng main còn ít. Nói chung lúc mới up 2005 cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp này, sau khi HR chọn lọc và nhất quyết không cài SpbPlus thì mọi chuuyện đâu vào đấy !!! :)

hunter

chuyện này một phần do cái ứng dụng bạn cài vào. nếu chạy nhiều phần mềm ảo hoặc đụng nhau quá thì dễ treo máy, hoặc cũng có thể do dung lượng main còn ít. Nói chung lúc mới up 2005 cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp này, sau khi HR chọn lọc và nhất quyết không cài SpbPlus thì mọi chuuyện đâu vào đấy !!! :)

=)) :-? bạn nói oan cho thằng SpbPlus quá, nó có tội tình gì đâu, có thể do phần mềm bạn ko tương thích thui, nói chung là nên chọn lọc một số phần mềm cơ bản thui, tôi vẫn dùng bản 09 của logout và cài SpbPocketPlus nè (nhớ là bản cho WM05 nhé 4,9Mb ấy), cài gần hết 60Mb của máy và hơn nửa tá gamé trên thẻ có bị gì đau, nhớ thỉnh thoảng xem lại Statup xem những cái lnk ko cần thiết thì xóa bớt đi để nhẹ máy mỗi khi SR.
Thỉnh thoảng 1 tuần cũng nên SR lại cho máy một chút. Chúc các bạn vui vẻ.;)

phongred

hic sao may ban hay bị treo may vậy nhỉ tui chẳng bị gì heh chac la it cai soft, tui chỉ cài nhung soft nhỏ thôi, déktop thi để trống cho đẹp, chỉ làm thêm cai' tray icon thoi, kg dùng today plugin

LUNGLU55

Bác nói vậy thì không hoàn toàn đúng vì em rất ngưỡng mộ SpbPlus cài vào có sao đâu em cài WM05/ wm2k5_5.4.09_wwe chạy vô tư, cài rất nhiều game và ứng dụng - có thi thoảng chậm chậm tí, k đợi được thì softreset còn không đợi tí dùng như thường.

paulwall

Help me plz!

Em moi doc duoc tip nay tren dien dan ma em ko hieu duoc(thong cam dum em ko biet bo dau):-/ .Cac bac co kinh nghiem help dum em!Thank cac bac nhieu lam.Em moi buoc vao the gioi PPC thoi!:D

http://forum.xda-developers.com/viewtopic.php?t=61926&start=0&sid=48f5f9ad91265ff6 134564d192ebd926

1. Down bản ROM WM5 cần up về rồi lấy riêng file nk.nbf ra.
2. Tạo file bat với dòng lệnh : xda3nbftool -x nk.nbf nk.nba 0x20040521
3. Dùng 1 chương trình HexEditor bất kì mở file nk.nba vừa tạo được.
4. Nhảy tới địa chỉ 0437072(hex) sẽ thấy dòng 00 00 20 00
5. Sửa thành 00 00 00 01 (16M) rồi save lại.
6. Tạo file bat với 2 dòng:
xda3nbftool -c -u nk.nba
xda3nbftool -x nk.nba nk.nbf 0x20040521
để tạo lại file nk.nbf
(Chú ý các file để cùng 1 thư mục. K del bất cứ file nào trong quá trình làm)
7. Up ROM bằng file nk.nbf vừa tạo.

Đỉnh cao của tốc độ. Em tăng Paging Pools lên 32MB, tốc độ load khởi động đến màn hình Today là chưa đầy 15s, điều chưa từng có kể cả với WM2003SE. Vào mạng Wifi, dùng BT một phát ăn ngay, chạy vù vù. Các plugin trên Today chọt phát ra ngay, có cảm giác chưa chưa chạm stylus vào đã respond Trước đây thấy memory lãng phí quá, giờ chỉ cần 61MB chạy quá tít luôn.
Còn nữa, nếu ai không biết edit paging pool thì vào đây down bản đã edit của Helmi (16MB paging pool) do bác Micmeo up:
http://micmeo.com/BlueAngel/index.php?dir=AKU_3.2
Một cuộc cách mạng mới cho dòng BA sử dụng WM2k5 không phải luyến tiếc khi chia tay WM2003SE với lý do tốc độ.

tungxeng

Tôi dung SX66 thì làm như thế nào để don sach registry và format lại storage sau khi up lên w2005

nickerdoo

các anh ơi hôm trước em down bản rom 2005 về up lên rồi máy ko sync được nữa giờ không biết phải làm sao mong các anh giúp cho. ah mà em dùng o2s

Tom_codon

Super V.I.P
các anh ơi hôm trước em down bản rom 2005 về up lên rồi máy ko sync được nữa giờ không biết phải làm sao mong các anh giúp cho. ah mà em dùng o2s

Bạn có thể up lại bản WM2003se bất kì sau đó mới up lại lên WM5.0 hiện tượng đó sẽ không còn nữa.Nếu mà hiện tượng đó vẫn còn thì bạn chỉ có thể format lại máy tính của mình lúc đó sẽ Sync được.Cũng ko loại trừ trường hợp cổng USB kết nối của bạn bị lỏng bạn thử đổi chỗ kết nối,có khi sẽ được đó...!

HaChau

Super V.I.P
Em moi doc duoc tip nay tren dien dan ma em ko hieu duoc(thong cam dum em ko biet bo dau):-/ .Cac bac co kinh nghiem help dum em!Thank cac bac nhieu lam.Em moi buoc vao the gioi PPC thoi!:D
Người ta nói luôn trong đó là không biết up thì lấy bản có sẵn rồi còn gì bạn. Bản helmi lấy từ host của micmeo, bản của logout thì xem lại mấy trang trước có link ý.
Hay bạn cần giúp cái gì?

Tom_codon

Super V.I.P
Anh Sơn cố gắng hoàn thiện bản 5.04.09viet trong thời gian ngắn nhất nha.Các bạn dùng BA đang mong ngóng bản của anh lắm đó...!:D :D :D

khoi

Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM

Helmi hiện tại ra bản ROM mới, mình đang load về các bạn cùng test nhé

Download

vnh

Up ROM

Các bác cho em hỏi dùng MPV2000 thì cần ROM nào để up lên WM5 được. Thanks!

lmsonvt

Các bác, có cách nào format lại cái 02 giống như format PC rồi Up ROM lại, giống setup lại Win trên PC không nhỉ? Thanks các bác

Status
Không mở trả lời sau này.