• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
không biết bao giờ thì có bản ROM 5.04.09 Tiếng Việt nhỉ?? thèm nó quá.
Sẽ cố gắng release bản ROM logout 5.4.09 VIE trong khoảng 2 tuần nữa do mọi người hiện đều rất bận. Các bạn đừng sốt ruột. Chúng tôi muốn bản ROM mới sẽ phải tốt hơn bản ROM Việt cũ và do đó cần phải có thời gian ...

Thân!

B

B11111111

Guest
Nguyên văn bởi nguyenhoang2979
sao em thay ban 5.04.09 không có nhiều fix và bị lỗi nữa, như bản 5.04.06 chạy nhanh và ôn định lắm.
mình thấy bản 5.04.09 vãn ok nhất.
<-------------------------- hahahaha -------------------------->

Nói như vậy là khen tác giả nhưng lại là giết diễn đàn
tất nhiên là bản rom mới thường thì tốt hơn bản củ
Nhưng nếu nói là nhất chẳng khác nào nói anh em đừng làm rom nữa
Cho dù là mới nhưng không có gì là tuyệt đối cả : do vậy anh em mới mài công nghiên cứu để cho ra bản rom mới hơn chứ
Bộ bạn không muốn có bản mới hơn tốt hơn sao mà nói vậy
Phải nói lời cảm ơn tác giả và mong sao tác giả làm thêm các bản mới hơn nữa hay hơn nữa để anh em càng nể phục tài của tác giả chứ.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tác giả các bản rom từ trước tới giờ đã bỏ công sức và thơi gian ra để anh em chúng tôi có cơ hội tiếp cận với công nghệ mới
Thay mặt anh em tôi gỡi lời chúc sức khỏe với anh em làm rom mong sao các anh em luôn khỏe mạnh và thành công trong công tác
Mong bản ROM 5.04.09 Tiếng Việt sớm ra đời để thỏa lòng mong đợi của anh em Pdaviet đang xài dòng máy này cũng như các anh em khác đang tiếp cận công nghệ cao
Đôi lời cùng bạn và các anh em làm rom.

Không nên nặng lời với anh em trong diễn đàn nhé

Last edited by a moderator:

hcqp

mình thấy bản 5.04.09 vãn ok nhất.
<-------------------------- hahahaha -------------------------->

Nói như vậy là khen tác giả nhưng lại là giết diễn đàn
.....
Phải nói lời cảm ơn tác giả và mong sao tác giả làm thêm các bản mới hơn nữa hay hơn nữa để anh em càng nể phục tài của tác giả chứ.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tác giả các bản rom từ trước tới giờ đã bỏ công sức và thơi gian ra để anh em chúng tôi có cơ hội tiếp cận với công nghệ mới
Thay mặt anh em tôi gỡi lời chúc sức khỏe với anh em làm rom mong sao các anh em luôn khỏe mạnh và thành công trong công tác
......

Câu nói trên có thể hiểu cho đầy đủ là: "Mình thấy bản 5.04.09 vẫn OK nhất tính đến thời điểm hiện nay"
Bạn cảm ơn tác giả đâu cần phải nâng họ cao quá vậy và đè người khác đến vậy?! Mong là tất cả mọi người cố gắng tìm tòi học hỏi để có thể phụ giúp các bác làm ROM một tay, hoặc ít ra cũng góp phần xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn...thì đó mới là lời cảm ơn thiết thực nhất!
Topic này bàn về những vấn đề liên quan đến ROM 2005 cho BA, nếu bạn muốn cảm ơn hay khen tác giả...chỉ cần bấm nút THANKS
b-) b-) b-)

nguyenhoang2979

Hiện tại mình rất mong bản ROM 5.04.09 Tiếng Việt hoan thành xong. Và hy vọng sẽ chạy ổn định để không còn thành viên nào khác muốn cài lại WM2003

linhlk

theo mình thì Anh hay việt gi cũng duoc miễn là khắc phục dược các nhược điểm càng nhiều càng tốt các bác nhỉ:p

ngodung

Câu nói trên có thể hiểu cho đầy đủ là: "Mình thấy bản 5.04.09 vẫn OK nhất tính đến thời điểm hiện nay"
Bạn cảm ơn tác giả đâu cần phải nâng họ cao quá vậy và đè người khác đến vậy?! Mong là tất cả mọi người cố gắng tìm tòi học hỏi để có thể phụ giúp các bác làm ROM một tay, hoặc ít ra cũng góp phần xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn...thì đó mới là lời cảm ơn thiết thực nhất!
Topic này bàn về những vấn đề liên quan đến ROM 2005 cho BA, nếu bạn muốn cảm ơn hay khen tác giả...chỉ cần bấm nút THANKS
b-) b-) b-)

xin lỗi, Tôi không có ý khen hay chê ai cả. tác giả logout của bản ROM 5.04.09 tôi cũng không biết là ai. Tôi chỉ là 1 end user bình thường, dùng bản ROM 5.04.09 cá nhân tôi thấy tốt nên nói thế thôi. Tôi đã up tất cả các bản ROM rồi nhưng chỉ có bản của Logout là tôi thấy đơn giản, thân thiện và dễ sử dụng nhất. có thể vì mới dùng nên những bản ROM kia có add sẵn nhiều tool mà tôi thấy không cần thiết với tôi lắm nên tôi không thích, thế thôi.
Tất nhiên mỗi người mỗi ý biết làm sao được.
Ai trả muốn có bản ROM mới hơn để dùng đúng không các bạn.

vit

Phù, mới cài xong Helmi mới! Phải mất hơn một ngày mới có thể cho nó chạy tạm ổn! Nhưng hình như nó chạy không hợp định cho lắm. Nhận xét ban đầu là: khởi động máy khá nhanh (nhanh hơn các phiên bản trước), nhưng khởi động chương trình thì khá chậm.

....đang test tiếp!

nguyenhoang2979

nhưng dù sao bản rom tiếng việt thì khi xài vẫn thấy hãnh diện vì mình là người Việt, phải có bản sắc riêng chứ.

nn6565

nhưng xài tiếng anh quen mắt rồi,chỉ sợ xài tiếng việt thấy lọng cọng thôi,hihihii

yaorong

em đang dùng bản Rom 5.04.09 của bác logout nhưng ko hiểu sao khi Pin chỉ còn có 20% thi máy cứ bị khởi động lại,cứ ấn nút Power là nó cứ Reset, có ai bị lỗi này như em ko ạ

linhlk

em đang dùng bản Rom 5.04.09 của bác logout nhưng ko hiểu sao khi Pin chỉ còn có 20% thi máy cứ bị khởi động lại,cứ ấn nút Power là nó cứ Reset, có ai bị lỗi này như em ko ạ
-------
Trước đây khi chưa up rom này bạn có bị như vạy k,nếu k chắc chắn là bị phần mềm rồi,bạn up lại đi,k sao đâu.MÌnh cũng đang dùng bản đáy nhưng chạy ổn lắm,lúc nào pin chuyển sang vạch đỏ thì máy báo tắt các ứng dụng và tắt đèn thôi :)

mtvntn1702

-------
Trước đây khi chưa up rom này bạn có bị như vạy k,nếu k chắc chắn là bị phần mềm rồi,bạn up lại đi,k sao đâu.MÌnh cũng đang dùng bản đáy nhưng chạy ổn lắm,lúc nào pin chuyển sang vạch đỏ thì máy báo tắt các ứng dụng và tắt đèn thôi :)

Máy của mình cũng có truờng hợp giống như vậy không biết sao nữa. Lúc trước bản 2k3 thì dưới 5% mới tắt máy. Pin bi sao rồi.

hunter

Mình sài con O2s chạy bản Rom 04.09, không biết mấy Pác có cách nào tắt đèn báo sóng bên phải mà ko cần cài đặt thêm phần mềm ko, chỉ giúp mình với.
Hôm qua vọc regedit cả đêm thì tắt được nhưng tắt luôn cả đèn Bluetooth bên trái luôn, hình như phải thêm một string nào đó nữa thì mới tắt được....hic...
Nếu dùng Tweaks2k2.Net thì có thể tắt nhưng nó hơi bị nặng và hay tranh chấp với các soft khác nên mình ko thích cài thêm phần mềm này cho máy.
Pác nào biêt chỉ dùm nhé, Thank' các Pác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

mtvntn1702

mình mới up bản helmi 3.3 mình thấy tốc độ khá nhanh nhưng sao mình không nối được với máy tính (lúc mới up thì nối được).

vinhsonnop

mình đã úp lên bản rom 5.04.09 thì thấy hình như kô có smartdialing,cho mình hỏi có cách nào để cài thêm nó vào kô.
và 1 cái nửa là khi mình vào wilessmanager mà tắt phone thì kô thể bật lại được,phải soft reset mới bật phone lại đươc

AnhTu

Super V.I.P
mình đã úp lên bản rom 5.04.09 thì thấy hình như kô có smartdialing,cho mình hỏi có cách nào để cài thêm nó vào kô.
và 1 cái nửa là khi mình vào wilessmanager mà tắt phone thì kô thể bật lại được,phải soft reset mới bật phone lại đươc

Trong chủ đề này mình đã có hướng dẫn việc mở phone lên sau khi đã tắt. Bạn xem lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vit

Có ai cài AKU 3.3 của Helmi ko nhỉ? Sao chẳng thấy có ai thảo luận cả nhỉ? Tớ dùng được máy ngày rồi! Càng dùng càng thích nó mặc dù còn vài lỗi cần phải fix
mình mới up bản helmi 3.3 mình thấy tốc độ khá nhanh nhưng sao mình không nối được với máy tính (lúc mới up thì nối được).
Tớ dùng bình thường có gì đâu! Sync rất tốt mà. Bạn thử reset PPC và PC lại thử xem. Nhớ là phải cài bản sync 4.1 trở lên Tớ vừa mới cài 4.5 được vài ngày, dùng cũng tốt lắm dù mới chỉ là bản beta.

diepthao

Có ai cài AKU 3.3 của Helmi ko nhỉ? Sao chẳng thấy có ai thảo luận cả nhỉ? Tớ dùng được máy ngày rồi! Càng dùng càng thích nó mặc dù còn vài lỗi cần phải fix

Tớ dùng bình thường có gì đâu! Sync rất tốt mà. Bạn thử reset PPC và PC lại thử xem. Nhớ là phải cài bản sync 4.1 trở lên Tớ vừa mới cài 4.5 được vài ngày, dùng cũng tốt lắm dù mới chỉ là bản beta.

bạn test xong chưa cho 1 bài review các ưu khuyết điểm đi nhất là so với aku 3.2 có gì mới không ?để anh em hăng hái dùng thử nha

khoi

bạn test xong chưa cho 1 bài review các ưu khuyết điểm đi nhất là so với aku 3.2 có gì mới không ?để anh em hăng hái dùng thử nha
Mình thấy không ổn định, mớo đầu chạy nhanh nhưng được hai ngày chạy chậm có lổi nhận cuộc gọi chậm , bắt người gọi lần thứ hai mới liên lạc được, theo mình khoan UP đã sử dụng bản 5.4.09 của Logout là ổn nhất đấy

Status
Không mở trả lời sau này.