• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

matrixblack84

em vẫn đang dùng bản Rom 5.04.08, mọi thứ đều hoạt động bình thường chỉ duy nhất có vấn đề về tin nhắn làm em hơi khó chịu.
Không hiểu sao thỉnh thoảng có tin nhắn mới gửi tới thường bị trễ, và nhiều lúc phải mở hẳn máy lên thì mới nhận được báo có tin nhắn mới tới , trong khi tin đó đã gửi được 1 thời gian rồi, vậy vấn đề ở đây là do bị làm sao nhỉ ?
Không biết có ai bị như em và biết cách khắc phục thì chỉ em với, thanks

oanhngo

em vẫn đang dùng bản Rom 5.04.08, mọi thứ đều hoạt động bình thường chỉ duy nhất có vấn đề về tin nhắn làm em hơi khó chịu.
Không hiểu sao thỉnh thoảng có tin nhắn mới gửi tới thường bị trễ, và nhiều lúc phải mở hẳn máy lên thì mới nhận được báo có tin nhắn mới tới , trong khi tin đó đã gửi được 1 thời gian rồi, vậy vấn đề ở đây là do bị làm sao nhỉ ?
Không biết có ai bị như em và biết cách khắc phục thì chỉ em với, thanks

mình cũng có 1 lần bị như bạn với Rom 5.04.08 của bác logout! trên o2s là vì mình chưa các file sửa lỗi trong đó có flie sửa lỗi tin nhắn trong ExtRom!!! bạn cài đầy đủ là ok!:D !! sao bạn ko xài rom 5.04.09WWE của Logout đó! bản này logout sửa lỗi khá đầy đủ và rất ổn định !!!! chúc vui

matrixblack84

mình cũng có 1 lần bị như bạn với Rom 5.04.08 của bác logout! trên o2s là vì mình chưa các file sửa lỗi trong đó có flie sửa lỗi tin nhắn trong ExtRom!!! bạn cài đầy đủ là ok!:D !! sao bạn ko xài rom 5.04.09WWE của Logout đó! bản này logout sửa lỗi khá đầy đủ và rất ổn định !!!! chúc vui

Thấy bảo bản 5.04.09 hay bị lỗi wifi và Bluetooth nên hơi ngại, mà em lại hay xài tới mấy cái này . em xài bản 5.04.08 thấy máy móc hoạt động ổn, mỗi tội là cái vụ nhắn tin nó hay chuối vậy thôi. Bác hay ai có cách fix lỗi này chỉ dùm em với

nguyenhoang2979

Cho em hỏi, em co 2 laptop khi em uprom wm2005 thi 1 máy nhận ra ppc, còn 1 máy thi không nhận ra ppc nó đòi phải có file windows mobile- based device. vậy em tải file này ở đâu vậy mấy bác, giúp em với.

Oxy

Theo em thì bác nguyenhoang2979 chỉ cần cài thằng Active Sync 4.2 hoặc mới hơn là OK

Kobold1609

Mấy hôm bận quá,hôm nay mới có thời gian để ngồi UP thử ROM Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3.Sau khi UP xong bản ROM và dùng thử kobold thấy cũng khá ổn định.Những nhận xet ban đầu:

-Tốc độ khỏi động máy khá nhanh

-Cài đặt các soft đều bình thường

-Đã test thử BlueTooth thấy khá ổn định và đang AS với PC qua BlueTooth,GPRS bình thường,chưa có dịp để test WIFI

-Về Memory thì :Storage 60.30MB,và RamDisk :31.96MB

-Khá nhiều ứng dụng hay có sẵn trong bản ROM(thường thì các bản ROM của Helmi đều vậy hết :D )

-Tuy nhiên đúng như nhận xét của khoi thì trong phần Device Information:Operator version AKU3.2???(Không hiểu sao lại tác giả lại giới thiệu AKU 3.3)

Một số nhận định ban đầu của kobold về bản ROM Helmi AKU3.3.Đang trong quá trình test tiếp :D

poiuy

mình đã úp lên bản rom 5.04.09 thì thấy hình như kô có smartdialing,cho mình hỏi có cách nào để cài thêm nó vào kô.
và 1 cái nửa là khi mình vào wilessmanager mà tắt phone thì kô thể bật lại được,phải soft reset mới bật phone lại đươc

Muốn có smart dialing chỉ có cách cài dialpad khác có kèm theo smartdialing, chọn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=431
Lưu ý chỉ cài những dialpad có đồng hình dạng như của rom gốc thôi (phím to - 3 cột) còn những loại có dạng như bản 5.04.08 (4 cột) thì không được đâu

Logout

Member

-Tuy nhiên đúng như nhận xét của khoi thì trong phần Device Information:Operator version AKU3.2???(Không hiểu sao lại tác giả lại giới thiệu AKU 3.3)

Thông tin về version trong Device Information bạn có thể tự sửa bằng cách vào registry tìm đến "HKLM\Software\OEM\3rdversion" và sửa tùy ý. Cái này có thể do Helmi quên chưa sửa.

Còn AKU3.3 bạn vào Start - Setting - About. Nếu Build 15671.3.3.0 thì nó là AKU 3.3. (AKU3.2: Build 15605; AKU3.3: Build: 15671)

vit

Mấy hôm bận quá,hôm nay mới có thời gian để ngồi UP thử ROM Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3.Sau khi UP xong bản ROM và dùng thử kobold thấy cũng khá ổn định.Những nhận xet ban đầu:

-Tốc độ khỏi động máy khá nhanh

-Cài đặt các soft đều bình thường

-Đã test thử BlueTooth thấy khá ổn định và đang AS với PC qua BlueTooth,GPRS bình thường,chưa có dịp để test WIFI

Một số nhận định ban đầu của kobold về bản ROM Helmi AKU3.3.Đang trong quá trình test tiếp :D

BT sử dùng bình thường? Sao tớ và các bác bên Xda đều sử dung rất khó khăn nhỉ? Không bật được BT, còn tệ hơn hồi trước. Hồi trước Reset một lần là được, còn giờ thì reset kô biết bao nhiêu lần mà lúc được lúc ko? GPRS cũng ko ổn định và phải dùng thêm patch. Còn Wifi thì khi bật lên đèn Wifi ko sáng. Còn như theo mấy bác bên Wiki thì mặc dù có báo sóng nhưng ko dùng được!

YingYu

New AKU 3.3 rom
AKU 3.3 OS
32 MB RAM Disk
16 MB Page Pool
Mình đang dowload các bạn cùng test nhé
( không biết có khác Helmi AKU3.3 không nữa)
Dự định UP hình mà làm không được
http://pdaviet.net/[img]http://img88.imageshack.us/img88/9316/screen001xl0thpngjz9.jpg[img]
dowload

mới vừa up xong cái room nói trên 5.04.06 WWE, nhận xét ban đầu là Login nhanh hơn, install soft nhanh hơn một chút (nhất là với NetCF 2.0) và Icon đếu được thay đẹp hơn. về phần các soft kèm theo thì cũng vậy thôi, không khác các bản trước bao nhiêu ...

vẫn đang install hết chương trình, chiếu sẽ test BT và Wifi luôn.

Kobold1609

BT sử dùng bình thường? Sao tớ và các bác bên Xda đều sử dung rất khó khăn nhỉ? Không bật được BT, còn tệ hơn hồi trước. Hồi trước Reset một lần là được, còn giờ thì reset kô biết bao nhiêu lần mà lúc được lúc ko? GPRS cũng ko ổn định và phải dùng thêm patch. Còn Wifi thì khi bật lên đèn Wifi ko sáng. Còn như theo mấy bác bên Wiki thì mặc dù có báo sóng nhưng ko dùng được!
Đây là những hình ảnh mình test thử khi cho PPC và PC nối với nhau qua AS bằng BluteTooth nè vit.
Hình ảnh trên PPC báo đã tìm thấy tên của máy tính

Hình ảnh trên PC

Hình ảnh trên PPC cho biết đang AS bằng BlueTooth

Còn đây là GPRS,mình cài xong máy là test GPRS luôn ko có dùng thêm patch gì cả đâu(nguyên vẹn bản ROM),ngồi trên lớp mà vẫn lướt Net ầm ầm đó mà

Còn kết nối Wifi mình chưa có điều kiện test nên chưa dám đưa ra kết luận.Để mấy hôm nữa nếu có thể sẽ test Wifi sau.
Vit xem lại thế nào nhé,cả kết nối BT và GPRS của mình làm việc đều "cực kì" là ổn định đó :D :D :D.

Last edited by a moderator:

chauo2

Các pác cho e hỏi: để thêm cái Plugin ComManager cho màn hình Today,thì ta phải thêm Khóa nào vào Regedit, hay là phải cài thêm soft j?

khoavetccty

Có bác nào biết chỉ dùm em với. Em up bản 09 của Logout và cài iLauncher chứ không cài spp plus. Em không thể nào tìm thấy chức năng pasword của máy, không biết cái chức năng này đi kèm với spp hay không.
Em dùng chức năng này để sau khi tắt màn hình bằng PM Power off thì khi muốn bật màn hình lên chỉ cần nhấn một phím bất kỳ và nhập pass vô, tránh tình trạng cứ sử dụng nút power của máy hoài. Mong các bác chỉ giáo giúp em. Thks

linhlk

Các bác ơi,sao e down cả NEW AKU 3.3ROMHelmi-AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM nhưng chả có bản nào e cài dược cả vậy,bản nào cũng báo lỗi cả.Tất cả các bản trước e cài dược tất.Trừ 2 bản này.E đang dùng ActiveSyn4.2,vọc mãi rùi mà vẫn...Hic..:((

Last edited by a moderator:

khoavetccty

Hôm trước khi mới up bản 5.04.06 thì khi sử dụng AS 4.2 không thể nào sync đuợc hết, nên em thử cài bản 4.5 beta thì thấy ok. Bác thử cài lại bản 4.5 xem sao nhé. Chúc bác thành công

nguyenhoang2979

giao diện gọi điẹn thoại có giống bản 4.09 không vậy, em rất thích giao diện gọi đt của 4.09 vì nó rất đẹp, nếu tải giao diện khác cũng khôn đẹp bằng.

Status
Không mở trả lời sau này.