• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

atrau

bản này cùi mà đi so vs của DT.
Lượn ngay cho nước nó trong
Trong tất cả các diễn đàn từng tham gia đây là lần thứ 2 tôi phải nói nặng lời nhưng tôi để ý thấy cái nick này trong topic nào cũng đâm chọc lung tung, bài của bác Hòa cũng vậy, của DuyThanh cũng thế. Có giỏi thì tự làm mà dùng, mà liệu đã thử chưa mà nói lung tung. Mỗi bản CFW đều là tâm huyết của người làm, tôi chỉ nói bản này làm từ FW gốc nên pin có lâu hơn bản CFW C6-5233 chứ chưa bao giờ nói bản của tôi tốt hơn của người khác, đừng có so sánh lung tung.
Phái nói đây đúng là loại người tôi rất ghét vì vậy vui lòng đi chỗ khác chơi, đừng có lảng vảng nữa.

xubaxabu

Bác làm v40 đi, e lỡ up lên mất rồi. Dùng bản c6 lâu rồi thử quay lại bản gốc xem sao

x4kio

Bác làm v40 đi, e lỡ up lên mất rồi. Dùng bản c6 lâu rồi thử quay lại bản gốc xem sao

uk ,mìh kũg đag mún qay về FW gốc lại cho zui ,bác atrau làm bản ver 40 cho anh em đi ;))

atrau

Bản này của mình chỉ có file rof3 nên up vô tư mà, bạn đổi tên file rồi cho vào FW v40 là được.
Tuy nhiên mình đang hoàn thành bản tiếp theo, được làm từ bản này nên theo cảm nhận cá nhân thì mình thấy hơn hẳn về giao diện cũng như hiệu suất. Mình chỉ sửa lại 1 chút nữa trong bộ icon N8 là xong. Các bạn chờ vài ngày vậy.

Nhoxly00

Hôhô. Củng muốn đổi gió chút xíu. Xài cfw c6 củng không xài được một số chức năng như fw gôc...

x4kio

link die từ hồi nào thế nhỉ ??
bác atrau cho em xin lại link với

atrau

oh ,zui ,h tu.nhie^n mun' qay lai.FW go^c' ge^ ,chug` nao` up za^.y bac' :D:D

Ngay bây giờ nè. Ủa, bạn dùng 2 bản cùng 1 lúc à :D. Mình thấy bạn đang biểu DT hướng dẫn up CFW C6 mà :D:D:D:D

x4kio

Ngay bây giờ nè. Ủa, bạn dùng 2 bản cùng 1 lúc à :D. Mình thấy bạn đang biểu DT hướng dẫn up CFW C6 mà :D:D:D:D

àh k ,mìh bị lỗi đag hỏi cách sữa ,còn FW gốc thì tự dưg h.nay mún xài lại nên flash ,mà down thì die link r` ,nên hỏi ;))

atrau

mình đã flash xog và đag test :D:D

àh cho mình hỏi tí ,sao mình k thấy rompatcher nhỉ ??

Mình đâu có cho rompatcher vào. Mình thấy mấy cái patch của rompatcher không hữu dụng lắm, bản này đã hack hoàn toàn nên cài phần mềm vô tư, nếu muốn sửa file hệ thống thì dùng phần mềm xplore-all của mình, không cần patch.
Mình lượn mấy vòng xem có patch nào hay không cuối cùng quyết định không cho vào. Nếu bạn dùng thì cài thêm vô tư, không cần add vào FW

hungcck1oto

Mình cũng thích thử bản này của bạn lắm nhưng mình lỡ lên v40 rồi. ko quay lại được nữa.
Bạn có thể làm 1 bản v40 đc ko

x4kio

Mình cũng thích thử bản này của bạn lắm nhưng mình lỡ lên v40 rồi. ko quay lại được nữa.
Bạn có thể làm 1 bản v40 đc ko

bản ở trên là ver 40 đấy ,bạn down ở trên chép đẻ vô FW gốc r` flash thui :D:D

hungcck1oto

Bản này mình đã test 1 ngày, nói chung là mượt, ngon, pin thì chưa đánh giá đc.
Nếu đc bạn có thể lược bỏ những phần ko cần dùng đến của FW đc ko
Ví dụ như cái game mặc định, chia sẻ trực tuyến, âm nhạc ovi, đồng bộ ovi, lệnh thoại(mình thấy có 2 cái), my nokia, giới thiệu.
À còn cả patch for run của TTPOD 4.0 nữa. Tại giờ down TTPOD ko có patch nữa vì mấy cái CFW C6 đã có sẵn nên cài bản này lại phải đi kiếm cái patch đó
Nếu được có thể add thêm cái Accel switch(chuyển nhanh quay màn hình), bluetooth switch cũng đc. Có thể làm cả folder secret để ko bị quét dữ liệu trong đó.
Hiện giờ mình chỉ đưa ra được ý kiến như vậy. Chúc bản No name càng ngày càng hoàn thiện. Mà bạn nên đặt 1 cái tên đi. Tên là No Name nghe chán nhỉ. Vô Danh hay hơn (mình là fan của phong vân :p)

Chỉnh sửa cuối: