• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

atrau

Bản này mình đã test 1 ngày, nói chung là mượt, ngon, pin thì chưa đánh giá đc.
Nếu đc bạn có thể lược bỏ những phần ko cần dùng đến của FW đc ko
Ví dụ như cái game mặc định, chia sẻ trực tuyến, âm nhạc ovi, đồng bộ ovi, lệnh thoại(mình thấy có 2 cái), my nokia, giới thiệu.
À còn cả patch for run của TTPOD 4.0 nữa. Tại giờ down TTPOD ko có patch nữa vì mấy cái CFW C6 đã có sẵn nên cài bản này lại phải đi kiếm cái patch đó
Nếu được có thể add thêm cái Accel switch(chuyển nhanh quay màn hình), bluetooth switch cũng đc. Có thể làm cả folder secret để ko bị quét dữ liệu trong đó.
Hiện giờ mình chỉ đưa ra được ý kiến như vậy. Chúc bản No name càng ngày càng hoàn thiện. Mà bạn nên đặt 1 cái tên đi. Tên là No Name nghe chán nhỉ. Vô Danh hay hơn (mình là fan của phong vân :p)

Cám ơn bạn đã góp ý. Trong bản tới có lẽ mình sẽ bỏ các thành phần thử của FW đi nhưng có lẽ mình vẫn giữ nguyên tiêu chí không cá nhân hóa và không add thêm phần mềm. Những cái có thể cài vào thì khả năng có bản update rất cao. Add vào FW đến lúc muốn update lại phải flash thì thôi rồi.
Những phần mềm bạn hay dùng có thể cài nhanh bằng cách dùng autoinstall hoặc cho chung các bộ cài vào 1 file sis là được. Patch TTPod bạn dùng cái này xem thế nào
http://www.mediafire.com/?7r733q2a0lk4fbz

Mình không tạo folder secret vì bất cứ folder có sẵn nào trong ổ E (trừ image, video chưa ảnh, film và sounds chứa nhạc) cũng có thể chứa dữ liệu không bị quét (ảnh,nhạc,video).

P/s: mình cũng là 1 fan của Phong Vân :D. từ lúc có phim nhiều người bảo mình giống Nhiếp Phong nên cũng xem thử, bây giờ đọc truyện thành nghiện :D

Chỉnh sửa cuối:

hungcck1oto

Mình có vài cái ảnh với cái video của ng yêu để trong folder Secret của bản C6 trước mình dùng vậy mà nó cũng quét hết trơn, hiện ra hết.Thực ra dùng Xplore ẩn đi cũng được nhưng bất tiện nên mình mới có ý kiến vậy. Chứ nếu nó ko quét thì mình cũng chẳng ý kiến ý cò gì
À có 1 cái mình thích ở bản C6 là cái quay số thông minh. Dùng cái đó tiện tìm đang quen giờ lại phải vào danh bạ rồi tìm, mà cái kiểu tìm trong danh bạ nó ko đc nhanh cho lắm, với lại mình thấy tốc độ vuốt màn hình lên xuông cũng chậm nên nói chung là bất tiện hơn C6 khi tìm kiếm danh bạ. Cài Yulu address book thì cũng dùng được nhưng mình ko thích vậy vì nó chạy ẩn tốn pin.
Mình nghĩ càng tiện lợi càng tốt:D
Có thể thêm cái quay số thông minh đó vào FW gốc được ko bạn
Mình cũng chẳng biết mod FW. Tìm hiểu cũng chả biết đằng nào nên đành dùng bản của người khác.

hung160990

vừa mới flash nâng cấp bản cfw c6 hôm nay
bây h vào mới để ý bản này
bản này theo mình thấy thì nên xóa hết những phần mềm đi cho nó nhẹ
cook thêm 1 số phần mềm hữu dụng mà k cần update là được
hy vọng hôm nào đẹp trời mình sẽ thử flash bản của bạn để trải nghiệm lại fw gốc

Nhoxly00

A có thể up cho mình bộ fw gốc được không? Máy mình không có farmwork nên không sử dụng navi down dc. Ai giúp mình với

atrau

Mình có vài cái ảnh với cái video của ng yêu để trong folder Secret của bản C6 trước mình dùng vậy mà nó cũng quét hết trơn, hiện ra hết.Thực ra dùng Xplore ẩn đi cũng được nhưng bất tiện nên mình mới có ý kiến vậy. Chứ nếu nó ko quét thì mình cũng chẳng ý kiến ý cò gì
À có 1 cái mình thích ở bản C6 là cái quay số thông minh. Dùng cái đó tiện tìm đang quen giờ lại phải vào danh bạ rồi tìm, mà cái kiểu tìm trong danh bạ nó ko đc nhanh cho lắm, với lại mình thấy tốc độ vuốt màn hình lên xuông cũng chậm nên nói chung là bất tiện hơn C6 khi tìm kiếm danh bạ. Cài Yulu address book thì cũng dùng được nhưng mình ko thích vậy vì nó chạy ẩn tốn pin.
Mình nghĩ càng tiện lợi càng tốt:D
Có thể thêm cái quay số thông minh đó vào FW gốc được ko bạn
Mình cũng chẳng biết mod FW. Tìm hiểu cũng chả biết đằng nào nên đành dùng bản của người khác.

Rất tiếc :(. Cái smart dialer đấy vốn là của S^3, các file mod cũng chỉ dành cho S^2 còn FW của mình là S^1 nên không cho vào đươc, mình die phone mấy lần rồi. Còn ảnh và video thì bạn yên tâm, nó chỉ quét image và video thôi, mình vẫn dùng folder other để chứa các file không quét, các folder này có sẵn đỡ phải tạo, hơn nữa cũng không xóa được vì cứ mở lại có.

vừa mới flash nâng cấp bản cfw c6 hôm nay
bây h vào mới để ý bản này
bản này theo mình thấy thì nên xóa hết những phần mềm đi cho nó nhẹ
cook thêm 1 số phần mềm hữu dụng mà k cần update là được
hy vọng hôm nào đẹp trời mình sẽ thử flash bản của bạn để trải nghiệm lại fw gốc

Xóa các phần lôm côm thì mình sẽ xóa. Mình sẽ làm thêm 1 file sis chứa các phần mềm mọi người yêu cầu để cài nhanh nhất có thể còn add vào FW thì... đành chờ 1 ngày đẹp trời, biết đâu mình lại nổi hứng :D

A có thể up cho mình bộ fw gốc được không? Máy mình không có farmwork nên không sử dụng navi down dc. Ai giúp mình với

Đây là link từ navifirm, bạn tải về nếu thấy khác tên file nhớ đổi lại nha, file rof2,rof3 thì lấy file của mình luôn, đỡ tải lại.

http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...47915/87CBAFF3_RM625_0597962_40.1.003_001.vpl
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...iRe1294295422097/RM-625_40.1.003_prd.core.C00
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...00836722/RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...49237/2A7C5EF3_RM625_0597962_40.1.003_001.dcp
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...55189/292391A5_RM625_0597962_40.1.003_001.spr
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...E263_RM625_0597962_40.1.003_001_signature.bin

hungcck1oto

Mong rằng sớm có bản mới hoàn thiện hơn để càng nhiều anh em về tắm ao ta (FW gốc). Nhưng đừng vì cống hiến mà sao nhãng việc học. Mình ko muốn vì niềm đam mê mà bạn học kém đi. Cám ơn rất nhiều
P/S: Sorry, chẳng biết tối nay ăn phải cái gì mà nói toàn những câu...sến:D

xubaxabu

Hix, mình ghét nhất là quét nhạc trong E:\sound. Dù sao cũng cảm ơn atrau vì bản cfw này

atrau

Mong rằng sớm có bản mới hoàn thiện hơn để càng nhiều anh em về tắm ao ta (FW gốc). Nhưng đừng vì cống hiến mà sao nhãng việc học. Mình ko muốn vì niềm đam mê mà bạn học kém đi. Cám ơn rất nhiều
P/S: Sorry, chẳng biết tối nay ăn phải cái gì mà nói toàn những câu...sến:D
Tất nhiên, nếu không phải học thì mình lại ra bản mới rồi :D, kiểu nay thi xong mới làm tiếp được.

Hix, mình ghét nhất là quét nhạc trong E:\sound. Dù sao cũng cảm ơn atrau vì bản cfw này
Sao lại ghét để nhạc trong đấy, Mình thấy folder đấy có sẵn mà không có cái gì nên cho luôn vào đấy, đỡ phải tạo folder mới mà, có khác gì với E:\music đâu ???

tatthanhlx

Bạn nào có thể cho mình xin bộ Icon N8 hoàn chỉnh cho VFW gốc s60v5 được không ? bản của mình kím toàn lỗi mấy cái nút chức năng trong video hết .

atrau

Bạn nào có thể cho mình xin bộ Icon N8 hoàn chỉnh cho VFW gốc s60v5 được không ? bản của mình kím toàn lỗi mấy cái nút chức năng trong video hết .

:-/:-/:-/ Topic của mình có phải nơi chia sẻ các file mod đâu :-/:-/:-/
Nếu bạn hoi người khác thì cảm phiền sang các topis share mod. Còn nếu bạn hỏi minh thi bộ icon này minh sửa cho 5233 và cũng chỉ test trên 5233, nếu dùng cho máy khác cung có thể lỗi do vị trí các icon không khớp.

Chỉnh sửa cuối:

i34_i3y_vjp

dùng bản cfw c6 h sao vào web chậm thế không bít.con c5 của thằng ban. vào web cứ vù vù nó dl mà nên gần 100 kB/s trong khi của mình < 10kB/s ko thể hiểu nổi. h thử lại bản gốc này của bác xem sao. thanks bác rùi đấy

Nhoxly00

Atrau giup mình giúđ cho trót đi. Up giúp mình 2 cái file rosf2,3 lun đi. Mình cần một vài thứ ở fw gốc.hjc

atrau

thế share mình bộ icon của bạn đi mình cũng dùng 5233 ;))

Bạn tải bộ FW của mình về, giải nén file rof2 ra, lấy toàn bộ file .mif trong folder resources sẽ được bộ icon N8, bộ icon riêng mình lỡ tay để trong ổ C nên ghost mất tiêu rồi,bộ này tuy còn vãi chỗ cần chỉnh cho giống hơn nhưng mình sắp thi nên chắc 1-2 tháng nữa mới làm được.
Lần sau bạn muốn hỏi ai điều gì thì nên hỏi thẳng người đó. Bạn vào topic của mình, thấy bộ icon của mình nhưng lại đi xin người khác có khác gì vào nhà 1 người nhưng lại hỏi người ngoài đường nội thất thế nào, như vậy nghe rất khiếm nhã

dùng bản cfw c6 h sao vào web chậm thế không bít.con c5 của thằng ban. vào web cứ vù vù nó dl mà nên gần 100 kB/s trong khi của mình < 10kB/s ko thể hiểu nổi. h thử lại bản gốc này của bác xem sao. thanks bác rùi đấy
Không thể nào, 100kb/s mình nghĩ là 3G chứ GPRS không nhanh thế được. Mình từng tải tối đa là 32kb/s ở trang mp3.zing.vn chứ lên đến 100 thì chưa thấy bao giờ.

Atrau giup mình giúđ cho trót đi. Up giúp mình 2 cái file rosf2,3 lun đi. Mình cần một vài thứ ở fw gốc.hjc

Của bạn đây:

http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...Re1294301029289/RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V20
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/...4300835471/RM-625_40.1.003_C02_prd.rofs3.fpsx

i34_i3y_vjp

Không thể nào, 100kb/s mình nghĩ là 3G chứ GPRS không nhanh thế được. Mình từng tải tối đa là 32kb/s ở trang mp3.zing.vn chứ lên đến 100 thì chưa thấy bao giờ.
thật sự thì mình cũng ko tin.chỉ khi nhìn thấy nó dl phim mới thấy choáng.ko phải 3g hay gprs nha mà là EDGE .nhưng dù sao c5 cũng khác 5233. (nó dùng netqin để kiểm tra tốc độ dl đó)

atrau

thật sự thì mình cũng ko tin.chỉ khi nhìn thấy nó dl phim mới thấy choáng.ko phải 3g hay gprs nha mà là EDGE .nhưng dù sao c5 cũng khác 5233. (nó dùng netqin để kiểm tra tốc độ dl đó)

ngộ nhỉ, phổ biến bây giờ là GPRS và 3G, C5 lại chơi trội kiểu khác à??? Bạn thử lấy máy đó tải thử 1 bài hát ở zing xem tốc độ thế nào, dùng UCbrows có tính tốc độ tải file đó.

Luu_Tan_Vu

Ban ơi mình muốn hỏi làm sao thêm icon n8 vào fw gốc 5233 mình làm mà die hoài. Link die

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Mình có bộ icon n8 gốc từ c503 muốn thay vào 5233 nhưng bị die hoài bạn giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Ban ơi mình muốn hỏi làm sao thêm icon n8 vào fw gốc 5233 mình làm mà die hoài. Link die

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Mình có bộ icon n8 gốc từ c503 muốn thay vào 5233 nhưng bị die hoài bạn giúp mình với

Bạn tải bộ FW của mình về, giải nén rof2 ra, lấy toàn bộ file .mif trong resources sẽ có bộ icon N8 cho 5233. Link trên vẫn bình thường, đâu có die
Bộ icon cook vào rof2 là các file mif loại 2 còn bộ icon bạn lấy từ file core của C5 ra là file mif loại 3, hơn nữa 2 máy vẫn có chỗ khác nhau nên bạn cook vào die là đúng rồi. Bộ icon của C5 mình có xem qua, vẫn còn nhiều icon rât xấu, bạn không nên lấy.

danchip93

atrau oi cho minh` xin ca? bo. fw v40 cua? 5233 voi' may tinh nha minh dag bi loi navifirm nen khong the down lai bo fw 5233 duoc. (xin vi minh on=dt).thank ban.