• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

tatthanhlx

mấy anh có thể giúp e coi lại mấy cái này được không ? nó nằm trong FW v40.1.003 Gốc cũng như trong CFW C6 của NVH cũng có nữa .
Hình của nó nè .

Chỉ giúp e Remove 9 cái đó đi nha .

nhoxjnhzai

cái này là jaf k để set factory rồi cài game vào bộ nhớ máy thì fải.chứ mình làm j thấy có

atrau

mấy anh có thể giúp e coi lại mấy cái này được không ? nó nằm trong FW v40.1.003 Gốc cũng như trong CFW C6 của NVH cũng có nữa .
Hình của nó nè .

Chỉ giúp e Remove 9 cái đó đi nha .

Bạn reset máy và đi. Thanh phím tắt tự cập nhật những ứng dụng có kể cả trên thẻ nhớ hay trong máy, chắc còn xót lại các file nên nó thế.

Luu_Tan_Vu

mình cũng bị vậy fw tuyệt quá mà có lỗi bực thiệt. với lại lúc ấn vào cái danh bạ ovi nó thoát ra

làm rồi sao nó k hết bực mình thiệt

atrau

mình cũng bị vậy fw tuyệt quá mà có lỗi bực thiệt. với lại lúc ấn vào cái danh bạ ovi nó thoát ra

làm rồi sao nó k hết bực mình thiệt

Bạn dùng FW nào vậy, bản của mình đâu có lỗi đó. Nếu là FW C6 thì mình bí lù vì mingh không tìm hiểu nhiều về nó.

Luu_Tan_Vu

fw của bạn mình k dùng c6 vì nhiều lỗi quá. lúc mình xin icon là mình dùng bản náy luôn.

Luu_Tan_Vu

à mà cjo mình hỏi bạn thay cái chấm thành cái vòng tròn khi mở ứng dụng là thay cái nào vậy mình muốn sửa 1 tí cho nó đẹp hơn.

atrau

fw của bạn mình k dùng c6 vì nhiều lỗi quá. lúc mình xin icon là mình dùng bản náy luôn.
Bạn flash có chọn factory set không, bản của mình đang dùng chắc chắc không bị lỗi giống bạn, mình xem rất kĩ rồi. Bạn thử reset máy chưa
à mà cjo mình hỏi bạn thay cái chấm thành cái vòng tròn khi mở ứng dụng là thay cái nào vậy mình muốn sửa 1 tí cho nó đẹp hơn.
Bạn sửa trong file menu.mif ấy.
bác chủ thớt cho mình xin cái theme ở hình di.cái mà
u xanh trong suốt đấy.thankkkkkkkkkkkkkkk

"u xanh trong" là gì vậy bạn? Ok, tối về mình up theme lên cho.

Luu_Tan_Vu

K phải bạn ơi mình tìm rồi lúc bạn mở ứng dụng thì nó chạy 1 lát rồi vào ứng dụng

atrau

K phải bạn ơi mình tìm rồi lúc bạn mở ứng dụng thì nó chạy 1 lát rồi vào ứng dụng

À, mình biết rồi, có phải cái chấm đỏ đỏ không bạn. Đấy là hiệu ứng theme, mình không dùng cái đấy bao giờ để giảm độ trễ nên cũng không để ý. Bạn xem trong folder effect xem. Cái mình nói là báo ứng dụng đang chạy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Đây là theme của mình nhưng chỉ là theme default, không có icon. Mình dùng bộ icon N8 nên không add icon vào, ai dùng có thể tự add icon, rất đơn giản.
http://www.mediafire.com/?ucne6fbpdqavq3n

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

Bản này bị lỗi danh bạ ovi và cảnh báo ứng dụng khi cài theme nó cũnfg hiện ra hy vọng atrau sẽ sửa

atrau

Bản này bị lỗi danh bạ ovi và cảnh báo ứng dụng khi cài theme nó cũnfg hiện ra hy vọng atrau sẽ sửa

Mình đâu có để danh bạ ovi, sao lỗi được???
Khi cài theme cảnh báo ứng dụng có lẽ do mod cảnh báo cài ứng dụng widget và java. Mình xem lại và sẽ bỏ sau.

letruongphong83

bác chủ thớt cho minh xin cái mod pin va sóng của bác di.thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

atrau

bác chủ thớt cho minh xin cái mod pin va sóng của bác di.thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Nó nằm trong file avkon2.mif đó bạn. Bạn tải bản FW của mình về lấy đi, mình lỡ tay xóa nhầm bộ icon N8 rồi, ngại chưa tách ra.
Icon pin thì mình giữ nguyên nhưng icon cột sóng thì mình còn sửa. Mình lấy hình tháp epphen để làm nhưng vẫn chưa như ý, phải sưa thêm chút nữa và có trong bản tới.

Luu_Tan_Vu

Mình đâu có để danh bạ ovi, sao lỗi được???
Khi cài theme cảnh báo ứng dụng có lẽ do mod cảnh báo cài ứng dụng widget và java. Mình xem lại và sẽ bỏ sau.

danh bạ ở trong thư mục công cụ mình bấm vào thì k có j nhưng nó vào cái danh bạ ở menu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

À nó bị mất cái từ diển t9 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

Khá ưng ý bản này nhưng mà hình như bạn chưa cook rompatcher thì phải?? Sorry nếu như tại mình ko tìm thấy

atrau

danh bạ ở trong thư mục công cụ mình bấm vào thì k có j nhưng nó vào cái danh bạ ở menu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

À nó bị mất cái từ diển t9 rồi.

Mình để từ điển T9 mặc định tắt chứ không phải mất đâu, bạn bật nhập tiên đoán lên là được.
Còn danh bạ ovi thú thật mình cũng chưa dùng bao giờ nên không để ý lắm. Bản tới có lẽ mình xóa hoàn toàn.

Khá ưng ý bản này nhưng mà hình như bạn chưa cook rompatcher thì phải?? Sorry nếu như tại mình ko tìm thấy
Rompatcher bạn có thể tự cài vào, mình không add sẵn vào FW để đến lúc cần có thể update. FW đã hack nên cài thoải mái. Như giới thiệu ở trên, mình không add bất kì ứng dụng nào vào FW cả.

Luu_Tan_Vu

Mình để từ điển T9 mặc định tắt chứ không phải mất đâu, bạn bật nhập tiên đoán lên là được.
Còn danh bạ ovi thú thật mình cũng chưa dùng bao giờ nên không để ý lắm. Bản tới có lẽ mình xóa hoàn toàn.

.

nó đâu có đâu mà bật