• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
E đã từng thử unlock nhưng mỗi khi gõ lệnh U thì màn hình DOS chạy đâu mất tiêu. Vì thế chỉ có thể up rom theo kiểu bác HuuTien đã hướng dẫn ở trang đầu. Tuy nhiên bác utxd bảo rằng cách ấy chỉ có thể vọc rom thôi chứ chưa unlock được. Cứ mỗi khi muốn up rom là phải làm theo cách này, oải ghê luôn. :(

Các bác làm ơn giúp em nhé. :)

Utxd

E đã từng thử unlock nhưng mỗi khi gõ lệnh U thì màn hình DOS chạy đâu mất tiêu. Vì thế chỉ có thể up rom theo kiểu bác HuuTien đã hướng dẫn ở trang đầu. Tuy nhiên bác utxd bảo rằng cách ấy chỉ có thể vọc rom thôi chứ chưa unlock được. Cứ mỗi khi muốn up rom là phải làm theo cách này, oải ghê luôn. :(

Các bác làm ơn giúp em nhé. :)

G4 chưa có tool Unlock mà :D. Muốn Unlock thì phải tốn gần 40 USD đó. Xem thông tin tại đây

nugift

Active Member
Máy của e là G3 100% mà!!! Thế mà cũng chẳng thể unlock được chỉ vì lý do ở trên thôi. E nghĩ rằng G3 vì máy thể hiện là 2.x.

A

autumn06

Guest
chời...haha...nói bác nghe, máy em G3 đây, em cũng ko làm được như bài hướng dẫn đó nên em xài cách khác.
Em bấm chữ C, tức Unlock CID, sau đó nó SR lại là em bụp luôn, up lên chạy phà phà...^^sau này có up đi up lại òi nhưng vẫn ko bị gì, miễn là đừng rớ vô mấy cái ROM cho G4 là ok hết, try cái ROM ở pdamobiz đi bác

nugift

Active Member
Lần này nghe lời chỉ giáo của bác e sẽ vọc nát nhừ con PPc này của e. E sẽ báo tin mừng cho bác nếu có nhé.hihihi

A

autumn06

Guest
Coi kĩ cái tên file của ROM nha bác. Rom em intro thì chắc chắn của G3 đó. ROM này được độ lên òi, có sẵn nhiều soft, tiện lợi, try đi rùi cho em biết ý kiến nha.

Radio nào ngon nhất nhỉ?
2.25 hay 2.47 mới ra? ai đã test cho em xin ý kiến

nugift

Active Member
Bác cho em hỏi tí nữa nhé.

Lỗi của một rom nào đó (nếu có) thì sẽ có ảnh hưởng gì đến PPC nếu như up rom khác lên k?

Có cách nào đó để dọn sạch sẽ PPC như 1 tờ giấy trắng rồi sau đó mới up rom lên?

A

autumn06

Guest
chời, up ROM lên thì trước khi nó up là nó del toàn bộ ROM rùi mới up đó bác, ko sao đâu, nhưng mà phải up bản ROM full nha^^
ko ảnh hưởng đâu, có lỗi hay vấn đề gì cứ up ROM lên là ok^^good luck
hỏi thoải mái

Utxd

Bác cho em hỏi tí nữa nhé.

Lỗi của một rom nào đó (nếu có) thì sẽ có ảnh hưởng gì đến PPC nếu như up rom khác lên k?

Có cách nào đó để dọn sạch sẽ PPC như 1 tờ giấy trắng rồi sau đó mới up rom lên?

Thủ sẵn 1 cái Rom Origin của máy thì chẳng có gì đáng lo cả, nếu có trục trặc trong quá trình Up thì lấy Rom này Up vào. Khi Uprom thì tool đã giúp hộ việc xoá Rom trong máy rồi

windows2000vn

hôm bữa mình có cây o2 của T-mobile khi up room 2.26 lên sài được 1 tuần lễ thì bị tình trạng chãy chậm. mình format máy lại thì bị báo lỗi. khi khởi động lại thì bị đứng ở boot imager, sau đó đã up nhiều room khác bằng hộp Jaf mobile nhưng vẫn bị tình trạng trên, mình tìm trên mạng thấy nói là bị lỗi ram,

cuối củng là đem máy ra khò ram thì mất nguồn,

cho mình hỏi cách khắc phục lỗi đứng ở boot imager và ram của o2 của T-mobile hiện ở thành phố có bán không?

A

autumn06

Guest
Hơ, chết chữa, nếu ko phải do lỗi phần cứng thì đích thị là lỗi trong quá trình up ROM^^
Bạn đã up về bản ROM zin của máy chưa? Nếu rồi thì chắc đúng là lỗi phần cứng thiệt òi...Phần cứng thì mình mù^^

nugift

Active Member
Bác automn06 ơi,

cái trang bác cho em để load rom xuống http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/W...ition_v120.exe
chạy nhanh hơn rùa một tẹo, khoảng 200-500 byte/s. Như thế thì e phải chờ những 18 tiếng đấy bác à, mặc dù đường truyền của nhà e cũng như ở công ty là cực nhanh.

Bác còn link nào để em có thể load xuống k nhỉ?

Utxd

Bác automn06 ơi,

cái trang bác cho em để load rom xuống http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/W...ition_v120.exe
chạy nhanh hơn rùa một tẹo, khoảng 200-500 byte/s. Như thế thì e phải chờ những 18 tiếng đấy bác à, mặc dù đường truyền của nhà e cũng như ở công ty là cực nhanh.

Bác còn link nào để em có thể load xuống k nhỉ?

Chậm quá vậy, mới test thử được trung bình 10KB/S mà :D

À mà hình như đây là bản Rom 2.24 của T-Mobile thì phải (theo tên cùa file), củ rồi :p

A

autumn06

Guest
hic hic, em cũng biết thế, nhưng chưa có bản ROM độ cho 2.25 và 2.26, chắc còn đợi bác utxd cook lên^^nhưng bác cứ thử Up đi, tốc độ ko hề thua thằng 2.25 Cingular hay 2.26 của T-Mobile đâu. Thật. Lại tích hợp nhiều "cái mới"^^

nugift

Active Member
Đêm hôm qua e up lại 2.26 của T-Mobile rồi. Có một lỗi nhỏ là e k thể cài đặt được tiếng chuông 'Old phone'!!! :( Cứ mỗi lần cài nó, ấn OK thì máy lại đưa về "windows default'. sao e hay gặp nhiều trục trặc thế nhỉ.

Các bác có chiêu gì k chỉ e với.

kitaro

hôm bữa mình có cây o2 của T-mobile khi up room 2.26 lên sài được 1 tuần lễ thì bị tình trạng chãy chậm. mình format máy lại thì bị báo lỗi. khi khởi động lại thì bị đứng ở boot imager, sau đó đã up nhiều room khác bằng hộp Jaf mobile nhưng vẫn bị tình trạng trên, mình tìm trên mạng thấy nói là bị lỗi ram,

cuối củng là đem máy ra khò ram thì mất nguồn,

cho mình hỏi cách khắc phục lỗi đứng ở boot imager và ram của o2 của T-mobile hiện ở thành phố có bán không?

Nếu tình trạng máy của bạn vẫn là tình trạng chỉ xuất hiện tới mục Botloader hoặc màn hình khởi động thì có thể xảy ra 2 trường hợp
1) Die on chip : bệnh này bây giờ rất dễ gặp trong qua trình Up Rom , nếu xảy ra điều này thì chỉ có nước đợi xem ở đâu bán Chip cho nó thì mua về thay
2) Nghẽn ở tình trạng Botloader : cái này thì có thể cứu chữa bằng nhiều cách , tùy vào dòng máy , máy Exec đã có tool sửa lỗi , còn các dòng khác thì mình đã test trên Mini , Neo , Minis là Up lại bản Rom cũ nhất của O2 là ok

Nhưng nghe nói bạn khò lại rồi thì đó cũng là cách nhưng phần trăm thành công rất ít !

nugift

Active Member
Có một lỗi nhỏ là e k thể cài đặt được tiếng chuông 'Old phone'!!! Cứ mỗi lần cài nó, ấn OK thì máy lại đưa về "windows default'. các bác chỉ giáo với!

Status
Không mở trả lời sau này.