• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu máy bị lỗi thoát ra ngoài thì các bạn nên kiểm tra lại xem RAM còn nhiều không? Nếu RAM còn quá ít thì sẽ không đủ để chạy PM và bị out thôi:-?

luckyq

Mình mới bị một lỗi lạ lắm, vào vietmap bình thường nhưng bấm vài nút back là bị thoát ra, đầu tiên tưởng ram full nhưng không phải mà là do máy mình hết 15 ngày sử dụng, đã remove rồi sửa lại 99 ngày nhưng vẫn bị. Các bác nào giúp e với:(

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device bạn phải xóa hẳn file chỉnh ngày đấy đi. Sau đó vào vietmap lần nữa rồi thoát ra. Muốn dùng tiếp 99 ngày bạn lại sửa thành 99 là được.

minhtien1810

bấm vô vietmap , no ghi tao dữ liệu hỗ trợ cho lần sử dùng đầu tiên, rồi văng ra , mình vo x plore vo c/system , ko thấy cái KUYGYBUV.dat nằm ỏ đâu hết, jo Jbak rồi bấm chổ nào để xem ram , nếu full ram thì làm sao , để giải phóng bớt mà cài đây bro

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

bấm vô vietmap , no ghi tao dữ liệu hỗ trợ cho lần sử dùng đầu tiên, rồi văng ra , mình vo x plore vo c/system , ko thấy cái KUYGYBUV.dat nằm ỏ đâu hết, jo Jbak rồi bấm chổ nào để xem ram , nếu full ram thì làm sao , để giải phóng bớt mà cài đây bro

trường hợp này là bạn chưa copy dữ liệu vào ổ E, bbanj chép thư mục Vietmap vào ổ E của máy nhé. sẽ được ngay thôi mà

minhtien1810

trường hợp này là bạn chưa copy dữ liệu vào ổ E, bbanj chép thư mục Vietmap vào ổ E của máy nhé. sẽ được ngay thôi mà[/QUOTE

cho mình đính chính lại xíu , cai kuy đó nó ko xuất hiện bên C và E lun , E/system và C/system , bên nào cũng ko có , mà cũng ko có thư mục Vietmap nữa

ndtdlhagiang

nếu không có thì bạn phải tạo ra thôi, bạn vào trang chủ của vietmap để tải dữ liệu về và làm theo hướng dẫn cài đặt của họ. dữ liệu tương đối lớn đấy nhé. khi chạy thành công phần mềm sẽ tự tạo ra file KUYGYBUV.dat nằm ở thư mục C/system

minhtien1810

nếu không có thì bạn phải tạo ra thôi, bạn vào trang chủ của vietmap để tải dữ liệu về và làm theo hướng dẫn cài đặt của họ. dữ liệu tương đối lớn đấy nhé. khi chạy thành công phần mềm sẽ tự tạo ra file KUYGYBUV.dat nằm ở thư mục C/system

như bác bửuphúcCT đã nói , cần phải có ram mới chạy pm được, mà mình bấm vô lại văng ra (chắc full ram) bạn chỉ mình cái này với, làm sao để có ram mà chạy pm cho nó đừng out ra nữa

ndtdlhagiang

1. Nếu bạn vào ổ E mà không thấy thư mục Vietmap thì cũng không chạy được, văng ra ngay. khắc phục bạn tải hai phần này về và làm theo hướng dẫn để có được thư mục Vietmap đầy đủ dữ liệu và copy vào ổ E: http://www.vietmap.vn/downloads/trial/VietMapS17Touch_0908.zip
http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMap_S17_S17Touch_0908.zip

2. Nếu có thư mục Vietmap rồi mà vẫn bị văng ra thì lỗi là thiếu ram, để khắc phục bạn tải phần mềm này về cài http://pdaviet.net/showthread.php?t=75893

h3ll

mấy anh cho em hỏi em cài được và sử dụng rất good nhưng chỉ sử dụng dc 3 ngày thì tự nhiên nó không bắt dc GPS.em đã thử GPS trong bản đồ của máy + Google Map thì GPS rất tốt.còn Vietmap thì ko bắt dc GPS:-/ có ai bị như vậy không:(:)(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member
mấy anh cho em hỏi em cài được và sử dụng rất good nhưng chỉ sử dụng dc 3 ngày thì tự nhiên nó không bắt dc GPS.em đã thử GPS trong bản đồ của máy + Google Map thì GPS rất tốt.còn Vietmap thì ko bắt dc GPS:-/ có ai bị như vậy không:(:)(:)((

Việc bắt sóng nhanh hay chậm là do địa hình nơi bạn đang đứng. Nếu địa hình trống trải ở ngoài trời xung quanh không có vật cản thì việc bắt sóng rất nhanh. Nếu bạn đang ở traong nhà hay xung quanh có nhiều nhà cao tầng thì rất khó bắt được tín hiệu.

h3ll

nhưng em đứng cùng 1 chỗ test 3 cái là bản đồ trong máy + Google map + vietmap thì chỉ có vietmap là ko bắt dc GPS à.lúc mới cài thì Vietmap bắt GPS rất good nhưng chỉ 3 ngày là ko bắt dc nữa.em có thử để máy trên sân thượng cả nữa tiếng mà cũng ko có tín hiệu gì của GPS hết:-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhưng em đứng cùng 1 chỗ test 3 cái là bản đồ trong máy + Google map + vietmap thì chỉ có vietmap là ko bắt dc GPS à.lúc mới cài thì Vietmap bắt GPS rất good nhưng chỉ 3 ngày là ko bắt dc nữa.em có thử để máy trên sân thượng cả nữa tiếng mà cũng ko có tín hiệu gì của GPS hết:-/

Google map chủ yều định vị nhờ internet còn GPS chỉ hỗ trợ thôi nên nếu có kết nối internet thì sẽ định vị nhanh hơn vỉetmap là đương nhiên rồi:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
tình hình là mình cũng đã test thử lại GPS của VM . hok bắt đc sóng GPS

Máy của mình chỉ cần 5s là bắt được sóng GPS rồi nếu đứng ở ngoài trời còn khu vực có vật cản thì hơi lâu một tý nhưng nhìn chung là OK. Mình đang xài k3y bản quyền nhé:D