• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

Kenji1992

Thế chắc do GPS trong máy ông có vấn đề rồi:D

Máy của mình chỉ cần 5s là bắt được sóng GPS rồi nếu đứng ở ngoài trời còn khu vực có vật cản thì hơi lâu một tý nhưng nhìn chung là OK. Mình đang xài k3y bản quyền nhé:D

ặc ặc k3y của mình cũng là bản quyền hẳn hoi . ôi sao vậy trời .....

h3ll

dzậy bây giờ em phải làm sao???ko lẽ delete hết rùi cài lại nữa àk:(:)(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member
ặc ặc k3y của mình cũng là bản quyền hẳn hoi . ôi sao vậy trời .....

Vậy bạn nên đem máy ra CARE cho nó check lại con chip thu tín hiệu GPS xem sao. Có thể chip trên máy bạn gặp trục trặc rồi:)

member007

ko hiểu sao mình cài cho con sámung I8910 HD khi khởi động nó cứ hiện lên vui lòng chờ nạp dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên rồi biến mất :(. các cao tăng chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device bạn nên đọc kỹ bài hướng dẫn, hoặc vào trang chủ của vietmap đọc kỹ phần hướng dẫn cài đặt. Sẽ có câu trả lời đầy đủ nhất.
nói trung là bạn phải tạo thư mục vietmap trong ổ E của máy.

panrai

Super V.I.P
vậy máy tui củng có vấn đề rùi bắt gps hoài k được

máy ko nhận đc gps thì bạn đi ra ngoài đg đúng 1 lát vá nó sẽ hướng dẫn mình thôi:)):)),còn ngồi trong nhà thì sau bắt đc sóng gps đc

simhoang

máy ko nhận đc gps thì bạn đi ra ngoài đg đúng 1 lát vá nó sẽ hướng dẫn mình thôi:)):)),còn ngồi trong nhà thì sau bắt đc sóng gps đc

Sao máy e ngồi trong nhà mà khi nào cũng chỉ mất 5s để bắt được tín hiệu gps.(xung quanh vẫn là nhà cao tầng).nhưng khi vào cái nhà 8 tầng thì bắt mãi cũng không được tí nào. Các bác không bắt được gps thì thử xem lại vị trí xem,chọn chỗ nào thoáng thoáng và rảnh xem!nhớ là máy có cài gprs nha!
Tiện đây cho e hỏi là sao cái chỗ báo độ cao nó thay đổi rất nhiều mà có vẻ không chính xác thì fải.e đứng gần bờ biển mà nó báo la âm mấy mét luôn.định vị thì khá chính xác. Và cả chỗ hướng với mấy cái dòng fía dưới nghĩa là gì vậy!thanks
Posted via Mobile Device

trungkiencnt

Tình hình là sau khi up lên FW 20.0.27 cho N97 được 2 tuần rồi thì giờ sài Vietmap bản quyền không bắt đước GPS. Test hẳn 2 tiếng luôn mà vẫn không được, đã chơi ở các loại địa hình.
Hình như Vietmap có vấn đề rồi các bác nhở!

panrai

Super V.I.P
Sao máy e ngồi trong nhà mà khi nào cũng chỉ mất 5s để bắt được tín hiệu gps.(xung quanh vẫn là nhà cao tầng).nhưng khi vào cái nhà 8 tầng thì bắt mãi cũng không được tí nào. Các bác không bắt được gps thì thử xem lại vị trí xem,chọn chỗ nào thoáng thoáng và rảnh xem!nhớ là máy có cài gprs nha!
Tiện đây cho e hỏi là sao cái chỗ báo độ cao nó thay đổi rất nhiều mà có vẻ không chính xác thì fải.e đứng gần bờ biển mà nó báo la âm mấy mét luôn.định vị thì khá chính xác. Và cả chỗ hướng với mấy cái dòng fía dưới nghĩa là gì vậy!thanks
Posted via Mobile Device

Tình hình là sau khi up lên FW 20.0.27 cho N97 được 2 tuần rồi thì giờ sài Vietmap bản quyền không bắt đước GPS. Test hẳn 2 tiếng luôn mà vẫn không được, đã chơi ở các loại địa hình.
Hình như Vietmap có vấn đề rồi các bác nhở!

ko phải vietmap lỗi mà do GPS đang yếu đi bạn à,mình ở đây sài lúc đc lúc ko nè bạn cho dù mình lên sân thượng sài cũng vậy:))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Còn tình hình là con 5800 của mình bắt sóng GPS càng ngày càng ổn đinh. Hôm qua đi công tác dù ngồi trong quán cafe mà nó vẫn bắt được sóng GPS và chỉ đường OK.:)

Onlyxitrum

VietMAP bi sao vậy pro ơi

Mình cài Vietmap ko đc mong cac bạn chỉ giúp:
- Cài xong khi chạy đc 2-3 giây rồi biến mất luôn, đa hack thành công
- ko tìm thấy kUYGYBUV.dat trong C/System, mặc dù đã cài x-plore và Menu = Tools = Configuration = đánh dấu vào ô show Hidden files và Show System files/fold...
Mình làm đúng hướng dẫn, máy 5800...
Cảm ơn nhiều!

TruongHan

Super V.I.P
Đã chép dữ liệu của bản đồ VietMap vào thẻ chưa?coi lại nha,vào trang chủ của VietMap down bản mới nhất mà cài,test lại xem

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác tham khảo lại cách cài đặt đi nhé. Tui đang xài Vietmap rất ngon lành nè có lỗi gì đâu:-?

xsamxungx

- ko tìm thấy kUYGYBUV.dat trong C/System, mặc dù đã cài x-plore và Menu = Tools = Configuration = đánh dấu vào ô show Hidden files và Show System files/fold...
Cảm ơn nhiều!

thứ 1 bạn vào trang chủ việt map dow bảng mới nhất + data mới nhất về cài rùi sẽ ok lúc trước mình củng bị như thế chúc bạn thành công

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cảm ơn nhiều!

Có thể bạn cài lộn bản cho S60V3 vào nên nó k tương thích. Bạn vào trang chủ chọn bản dành riêng cho S60v5 màn hình cảm ứng là OK. Vào đây nhéhttp://vietmap.vn/DownloadDetail.aspx?id=30&tid=9

caocanlong

c:\system xoá file KUYGYBUV.dat là bạn sẽ được sử dụng tiếp tục 15 ngày.

sao mình kô thấy system ở ổ c.. ha

panrai

Super V.I.P
c:\system xoá file KUYGYBUV.dat là bạn sẽ được sử dụng tiếp tục 15 ngày.

sao mình kô thấy system ở ổ c.. ha

bạn phải hack mới hấy đc bạn ơi,nếu máy hack rùi thì phải vào x-plore mình chỉnh lại sau đó sẽ thấy thôi

saudoi83

bạn phải hack mới hấy đc bạn ơi,nếu máy hack rùi thì phải vào x-plore mình chỉnh lại sau đó sẽ thấy thôi

Khỏi cần hack bác, cứ vào x-plore rùi vào configuration chỉnh lại để thấy system file là được rồi.

hauhien

máy đã hack và làm đủ mọi cách nhưng vẫn k tìm thấy kUYGYBUV.dat đâu và cung k sử dụng đc. Mong các bác giúp đỡ và hướng dẫn.Thanks