• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

llTuyetTinhCocll

bạn down link này về http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMap_SB_1004.zip
giải nén ra , chép toàn bộ file vào thẻ nhớ , thư mục VietMap/Maps là được

Thiệt bực...nó ko có thư mực VietMap...em tạo như đường dẫn anh nói...bấm vào thì nó ko còn out....nhưng lạ 1 cái nó báo tắt ứng dụng hay khợi động lại máy ...( kiểu như là ram đầy ) ....mà trong khi đó tắt hết ứng dụng tối đa rồi...con ~48mb vậy mà nó ko vô.....3g thì đầy đủ...ko biết bị làm sao....

kia9878

Xin chào các Anh Em! Chả là Tôi mới mua một em E71(cũng là lần đầu sài em này) cho nên rất Gà mờ.Thấy ghi là có GPS mà k biết sử dụng như thế nào?Vậy xin hỏi Bác nào biết cách dùng thì chỉ giáo giúp.Để sử dụng được GPS thì phải làm ntn?cần cài đặt những gì?và cài vào đâu ở trong máy,càng chi tiết thì càng tốt.Rất mong được chỉ giáo sớm.Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ của các Bác.

vjpcoj

Member
Xin chào các Anh Em! Chả là Tôi mới mua một em E71(cũng là lần đầu sài em này) cho nên rất Gà mờ.Thấy ghi là có GPS mà k biết sử dụng như thế nào?Vậy xin hỏi Bác nào biết cách dùng thì chỉ giáo giúp.Để sử dụng được GPS thì phải làm ntn?cần cài đặt những gì?và cài vào đâu ở trong máy,càng chi tiết thì càng tốt.Rất mong được chỉ giáo sớm.Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ của các Bác.

chẳng phài cài gì đâu bác ạ,cứ tick vào là dùng, tùy điều kiện mà nó bắt sóng nhanh hay chậm thôi! GPS cho bác biết bác đang ở đâu trên trái đất này thôi!có nó thì bác cài các úng dụng dẫn đường như Vietmap,google earch,... để tìm đường một cách hiệu quả!

insoul

Có 4 chương trình dùng GPS rất được (nói chung dùng GPS là hoàn toàn tự động, chỉ việc cài pm là dùng thôi)
- Ovi maps, có sẵn trong máy khi mua về, bản mới nhất là 3.03-> chưa có bản đồ chi tiết vn
- Vietmap, giới thiệu tại mục phần mềm-> tàm tạm, xấu xấu bẩn bẩn :))
- Google maps, dl tại m.google.com trên mobile-> tuyệt nhất, đầy đủ nhất
- Livecontacts.com-> sử dụng data từ gg maps, dùng để truy tìm dt nếu chẳng may bị mất

stun

Thiệt bực...nó ko có thư mực VietMap...em tạo như đường dẫn anh nói...bấm vào thì nó ko còn out....nhưng lạ 1 cái nó báo tắt ứng dụng hay khợi động lại máy ...( kiểu như là ram đầy ) ....mà trong khi đó tắt hết ứng dụng tối đa rồi...con ~48mb vậy mà nó ko vô.....3g thì đầy đủ...ko biết bị làm sao....

Thư mục VietMap ko phải tự tạo ra hoặc tự nhiên mà có. Bạn vào trang chủ của nó mà down về có trong bộ cài.
Bạn trở về tham khảo trang 44 nhé, xem sẽ hiểu
http://www.pdaviet.net/showthread.php?61100-VIETMAP-Hệ-thống-vệ-tinh-dẫn-đường/page44

vjpcoj

Member
Có 4 chương trình dùng GPS rất được (nói chung dùng GPS là hoàn toàn tự động, chỉ việc cài pm là dùng thôi)
- Ovi maps, có sẵn trong máy khi mua về, bản mới nhất là 3.03-> chưa có bản đồ chi tiết vn
- Vietmap, giới thiệu tại mục phần mềm-> tàm tạm, xấu xấu bẩn bẩn :))
- Google maps, dl tại m.google.com trên mobile-> tuyệt nhất, đầy đủ nhất
- Livecontacts.com-> sử dụng data từ gg maps, dùng để truy tìm dt nếu chẳng may bị mất
vietmap chỉ đường chính xác hơn google map, và nó đẹp đẽ và sạch sẽ chứ ko xấu xấu bẩn bẩn!

Chỉnh sửa cuối:

cuongvt112

Thư mục VietMap ko phải tự tạo ra hoặc tự nhiên mà có. Bạn vào trang chủ của nó mà down về có trong bộ cài.
Bạn trở về tham khảo trang 44 nhé, xem sẽ hiểu
http://www.pdaviet.net/showthread.php?61100-VIETMAP-Hệ-thống-vệ-tinh-dẫn-đường/page44

Mình giải thích thêm: Bạn vào trang chủ của Vietmap down toàn bộ dữ liệu (01 file Vietmap) sau đó copy vào thẻ nhớ. Thế là ok. Chúc thành công !

o0Bdra0o

Nản quá bây giờ mình dùng Vietmap toàn báo không đủ bộ nhớ. Format thẻ cài lại rùi, Flash lại máy luôn nhưng vẫn không khắc phục được nản quá

llTuyetTinhCocll

Nản quá bây giờ mình dùng Vietmap toàn báo không đủ bộ nhớ. Format thẻ cài lại rùi, Flash lại máy luôn nhưng vẫn không khắc phục được nản quá

Cái bản tháng 4 nó sao sao ý...mình cũng vậy...nên chỉ xài google map...mà khổ nỗi cái này nó chậm hơn cái kia quá,....

o0Bdra0o

Ừ mình copy lại bản tháng 1 chạy lại ngon lành rùi, chắc bản tháng 4 bị lỗi nên vào trang chủ Vietmap cũng thấy để về bản tháng 1 rùi

Jackdao

Sao mình chọn Last GPS location thì nó toàn báo ra TP. HCM vậy, trong khi mình đag ở Vĩnh Phúc :(. Mà chức năng dẫn đường của nó cũng lúc được lúc không là sao nhỉ. Mình kết nối cả qua wifi lẫn thử dùng 3G

tinhbuon84

Oc!3G Wifi thì có tác dụng gì với VietMap hả bạn?Vietmap dùng GPS để dẫn đường nên khi nào mắy bạn bắt đc sóng GPS thì nó dẫn đuờng cho bạn nhé

Jackdao

Oc!3G Wifi thì có tác dụng gì với VietMap hả bạn?Vietmap dùng GPS để dẫn đường nên khi nào mắy bạn bắt đc sóng GPS thì nó dẫn đuờng cho bạn nhé

Mình đã thử cả 3G rồi, mua hẳn Vietmap bản quyền. Vấn đề mình ko hiểu là có tín hiệu GPS mà xem cái my position lại toàn quay về HCM là sao????

tinhbuon84

Đơn giản là mắy cuả bạn lúc đó chưa bắt đc sóng GPS.Bạn thử đi ra ngoài trời xem sao chứ sóng GPS cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố địa hình và thời tiết lắm lúc có lúc không :D

mochuothp

cho mình hỏi là lúc dò sóng GPS chỉ lâu lúc đầu thui đúng ko ???
máy mình để 1 time nó cũng bắt sóng GPS, nhưng mấy lần sau mở lên nó dò sóng cũng lâu y chang lần đầu luôn
vậy phải làm sao ????

Kenji1992

cho mình hỏi là lúc dò sóng GPS chỉ lâu lúc đầu thui đúng ko ???
máy mình để 1 time nó cũng bắt sóng GPS, nhưng mấy lần sau mở lên nó dò sóng cũng lâu y chang lần đầu luôn
vậy phải làm sao ????

bạn phải tìm những nơi thoáng đảng , tránh ở khu vực nhà cao tầng và nơi có nhiều mây thì lúc đó gps mới phát huy tối đa

Jackdao

Mình dùng Vietmap mà mới dùng để chỉ đường được đúng 1 lần (chỉ đường chứ ko fai là tìm đường), nản wa

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình dùng Vietmap mà mới dùng để chỉ đường được đúng 1 lần (chỉ đường chứ ko fai là tìm đường), nản wa

Vào mục cài đặt định vị check vào cách định vị hỗ trợ mạng cơ sở thì khi mở vietmap lên nó sẽ tự động kết nối 3G để tải dữ liệu bản đồ hỗ trợ GPS nên việc định vị diễn ra khá nhanh. Đã test trên 5800 và thành công 100%. Lưu ý là máy phải cài đặt dịch vụ 3G

sonvtus

Vào mục cài đặt định vị check vào cách định vị hỗ trợ mạng cơ sở thì khi mở vietmap lên nó sẽ tự động kết nối 3G để tải dữ liệu bản đồ hỗ trợ GPS nên việc định vị diễn ra khá nhanh. Đã test trên 5800 và thành công 100%. Lưu ý là máy phải cài đặt dịch vụ 3G
Sao mình tim hoài vẫn kg thấy nhỉ :-/, bãn có thể nói rõ hơn đc kg? Thanks

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao mình tim hoài vẫn kg thấy nhỉ :-/, bãn có thể nói rõ hơn đc kg? Thanks

Thì vào mục cài đặt máy>cách định vị và chọn thêm tính năng mạng cơ sở là khi use GPS nó sẽ tự kết nối 3G để tải dữ liệu