• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

phiphong_78

cách khắc phục hiệu quả là vào trang chủ vietmap tải dữ liệu về.sau đó cài phiên bản của bác CHIEU TRUC vào.forder vietmap tải dữ liệu về sẽ có chứ không thể tự tạo được

chính xác là vây.cài ban cua bác CHIEU TRUC vao nó se tư tao ra 2 muc profile và user còn thiếu 2 muc là map va voiceVN thì chi cần dow duu lieu trên trang chu cua vietmap chép vào là ok

strawberry

60 USD sẽ có bản full , còn bản trên 4rum mình là bản c.rack dùng đc 99 ngày

Thanks Kenji, dạo này vẫn chạy Strawberry chứ hay gỡ ra rùi :D .
hình như nếu như cài Viepmap mất phí thì chỉ sử dụng cô 1 máy thôi vì nó đi theo imel của máy đúng ko nhỉ?
bạn tải bản của bác CHIEU TRUC thì full rồi đó.mình đã cài và full rồi.

Cảm ơn bạn, sợ hết 99 ngày lại đòi retrial :D
bạn test thử qua 99 ngày rùi báo lại giúp mình nha.

deptraiketao_bn

Giúp tớ chút.
5530 của mình cài bản full của Chieu Truc được rồi, khởi tạo dữ liệu đc rồi, nhưng sao tìm vệ tinh GPS không đc nhỉ
Hay 5530 k hỗ trợ

dhoanganhtuan

bạn nào có bộ cài đặt vietmap cho mình xin với, máy mình lỡ xóa mất rồi, giờ vô trang chủ vietmap sao ko vô tải dc chỉ cho tải dữ liệu cập nhật thôi. mà mình cần luôn phần chỉ đường bàng giọng nói nữa. cám ơn rất nhiều

opportunity

ae cho hỏi là mình đang dùng nokia 5230 khi cài đặt vietmap hoàn tất khi khởi chạy thì không chạy được.mình đã cập nhận firmware mới nhất vẫn ko dùng được. Sau khi thông báo due to it's first time launch, please wait for database instialize chương trình hoàn toàn ko hề hoạt động

Chỉnh sửa cuối:

Lan_Truong

Minh cài song vào nó báo vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần dùng đầu tiên .....
Sau đó nó thoat luôn .
vào C/System tìm file kUYGYBUV.dat cũng không thấy dâu
là nó bị sao vậy mấy pro

MinhThang

Manager
Minh cài song vào nó báo vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần dùng đầu tiên .....
Sau đó nó thoat luôn .
vào C/System tìm file kUYGYBUV.dat cũng không thấy dâu
là nó bị sao vậy mấy pro

Bạn kiểm tra lại dữ liệu chép đúng đường dẫn và đầy đủ chưa?

AndyCuong

Supper Moderators
Cập nhật bản đồ Tháng 7 - 2010 Cho VietMap S6v5

■TP. Hà Nội
■TP. Hồ Chí Minh
■Quảng Ninh
■Cầu Cần Thơ
■Cầu Hàm Luông
■Cao tốc Trung Lương
■An Giang
■Bến Tre
■Vĩnh Long
Trong quá trình sử dụng, nếu bạn phát hiện thiếu sót nào trong dữ liệu bản đồ mới nhất này, xin vui lòng phản hồi cho chúng tôi tại trang Báo lỗi. Chúng tôi sẽ ghi nhận, kiểm tra và cập nhật bổ sung trong các đợt tiếp theo. Chân thành cảm ơn.

[DOWNLOAD]http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMapS17S17T_1007.zip[/DOWNLOAD]​

cuongnt210

bật hoài mà ko dò đc tý tín hiệu GPS nào, hay do ở miền bắc nên bị thế hả các bác :(

AndyCuong

Supper Moderators
bật hoài mà ko dò đc tý tín hiệu GPS nào, hay do ở miền bắc nên bị thế hả các bác :(

muốn có tính hiệu GPS tốt , thì phải ở ngoài , không được bắt sóng GPS ngồi ở nhà nhé!

HuynhThanh

GPS cũng tùy vùng nữa bạn à! Có khu vực bắt rất nhanh, có khu vực rất lâu mới dò được. Ngoài ra còn vấn đề thời tiết cũng ảnh hưởng đến tính hiệu GPS nữa.

TruongHan

Super V.I.P
muốn có tính hiệu GPS tốt , thì phải ở ngoài , không được bắt sóng GPS ngồi ở nhà nhé!

chip xử lý và thời điểm ra mắt = với iphone 3G mà cùi bắp wá :(

GPS cũng tùy vùng nữa bạn à! Có khu vực bắt rất nhanh, có khu vực rất lâu mới dò được. Ngoài ra còn vấn đề thời tiết cũng ảnh hưởng đến tính hiệu GPS nữa.

5800 bắt sóng GPS còn yếu,các dòng sau này chuyên về Navigation của S60v5 như X6 Navigation là xGPS,núp trong nhà vẫn bắt được sóng ^^