• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP - Hệ thống vệ tinh dẫn đường

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nó báo là dùng thử 15 ngày. hôm qua e gỡ ra cài lại thì nó ko báo nữa xem trong about thì nó báo là all rights reserved. Như thế chắc là...rồi phải ko ạ?

=======
E muốn Vietmap luôn hiện TV thì làm thế nào ạ?

Cứ xài thử nếu qua 15 ngày mà vẫn bình thường thì OK rùi

phiphong_78

Nó báo là dùng thử 15 ngày. hôm qua e gỡ ra cài lại thì nó ko báo nữa xem trong about thì nó báo là all rights reserved. Như thế chắc là...rồi phải ko ạ?

=======
E muốn Vietmap luôn hiện TV thì làm thế nào ạ?
chác tai ban ko biết đấy thôi. thường thì các bản cr của vietmap khi cài xong vào thì nó vẫn báo dùng thử nhưng khi thoát ra vào lai thì sẽ ok mình thấy bản cr dành cho s60v3 hay s60v5 đều như vây.chac của ban ok rồi đấy.nếu muốn dẫn đường bàng giong nói tiếng viêt trong folder dữ liêu của ban phải có voiceVN,và ban vào vietmap >tùy chon>cấu hình hê thống >ở muc 8 ban chon tiếng viêt là ok

GER2407

chác tai ban ko biết đấy thôi. thường thì các bản cr của vietmap khi cài xong vào thì nó vẫn báo dùng thử nhưng khi thoát ra vào lai thì sẽ ok mình thấy bản cr dành cho s60v3 hay s60v5 đều như vây.chac của ban ok rồi đấy.nếu muốn dẫn đường bàng giong nói tiếng viêt trong folder dữ liêu của ban phải có voiceVN,và ban vào vietmap >tùy chon>cấu hình hê thống >ở muc 8 ban chon tiếng viêt là ok

Làm như trên thì nó chuyển sang giọng nói TV chứ ko phải là giao diện TV, như của S60v3 thì copy 1 file .r01 vào là nó thành TV hết kể cả ngôn ngữ máy là TA. Mình thử copy file .r01 nhưng ko đc. Ai biết giúp mình với.

oanhvinhquang

Sao nhìu link quá :O ai chỉ mình down cái nào về cài đi,mình chưa từng cài cái này bao giờ :D và hướng dẩn cài luôn nhé, tks!=D>

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao nhìu link quá :O ai chỉ mình down cái nào về cài đi,mình chưa từng cài cái này bao giờ :D và hướng dẩn cài luôn nhé, tks!=D>

Link down bản cài đặt thì ở trang 79 còn link data thì cứ vào trang chủ vietmap.vn mà down về để có dữ liệu mới nhất. Đầu tiên chép thư mục vietmap vào thẻ nhớ rồi cài file cài đặt vào máy là xong.

phiphong_78

Nên use phương pháp định vị hỗ trợ từ mạng 3G thì sẽ nhanh hơn rất nhiều.

đúng vây.mình thấy máy nào cũng vây nếu ko dùng 3g thì rất lâu mới đinh vi đc,nhưng nếu dùng 3g thì rất nhanh và chinh xác nữa.ví du mình đứng dứơi đất nếu ko dùng 3g nó báo đô cao 25m.bât 3g nó báo 1,5m

manhthang599gtb

cái này thì hay từ lâu rùi mà nhưng có cái là nếu không dùng bản crack thì phải mua mà mua thì SV như mình thì tiền đâu mà xài chứ , nhưng phải công nhận cái này chi tiết đến từng chi tiết luôn

bebivodoi

đúng vây.mình thấy máy nào cũng vây nếu ko dùng 3g thì rất lâu mới đinh vi đc,nhưng nếu dùng 3g thì rất nhanh và chinh xác nữa.ví du mình đứng dứơi đất nếu ko dùng 3g nó báo đô cao 25m.bât 3g nó báo 1,5m

Chắc k phải do 3g hay gì đâu bạn, mình k xài 3g thế mà ra dg là pắt dc luôn, mình xài 5800, lại k phải ở các tp lớn

chivung

các bro cho mình hỏi, không biết tại sao.mình cài việtmap được rồi nhưng khi chạy chương trình thì có vấn đề. đó là chỉ chạy được một lúc là màn hình chủ của việtmap đứng im. tức là số km tới điểm đến không còn giảm dần như bình thường nữa và vị trí của mình không còn di động nữa. các bro xem có cách nào khắc phục giuíp mình với

tuuvuong

Làm như trên thì nó chuyển sang giọng nói TV chứ ko phải là giao diện TV, như của S60v3 thì copy 1 file .r01 vào là nó thành TV hết kể cả ngôn ngữ máy là TA. Mình thử copy file .r01 nhưng ko đc. Ai biết giúp mình với.

Em cũng muốn hỏi làm cách nào để phần mềm vietmap hiện giao diện tiếng việt ?

chivung

Làm 1 tấm hình mới jải thix đc pạn àh.

các bro cho mình hỏi, không biết tại sao.mình cài việtmap được rồi nhưng khi chạy chương trình thì có vấn đề. đó là chỉ chạy được một lúc là màn hình chủ của việtmap đứng im. tức là số km tới điểm đến không còn giảm dần như bình thường nữa và vị trí của mình không còn di động nữa. các bro xem có cách nào khắc phục giuíp mình với
hình cũng hkoong nói hết được. bạn hình dung thế này nhé. khi chạy vietmap, chon điểm đi, điểm đến. trong khi mình di chuyển thì số Km trên góc trái sẽ giảm dần mỗi khi tới gần 1 mốc nào đó( điểm rẽ chẳng hạn) đúng không. thế nhưng mấy hôm nay, khong hiểu sao mấy hôm nay,mình chạy việtmap chỉ được 1 lúc là nó lại bị đứng.( kiểu như máy bị đơ đó)

max5800

bạn ơi cho mình xin cái file ma bạn đang kí bạn đang dùng đó rồi đó chứ file này hết hạn rồi bạn