• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnPhoneDirectory - Danh bạ điện thoại cho Nokia 3rd

apala

lần trước mình cũng bị lỗi chỉ hiện tên thành phố.nhưng ssau đó copy toàn bộ dữ liệu của cả nước vào thẻ thông qua cáp và khởi động lại máy thì ngon luôn.nói chung có dùng là tốt rồi,cảm ơn anh em trên pda.

NgocVNPT

Các bác cho em hỏi cách tạo file 00.txt của phần mềm vnPhoneDirectory với nhé. ( Mình đã xem hướng dẫn nhưng có lẽ do file dung lượng lớn )
Mình có data của thuê bao di động Hải Phòng và định cập nhập vào file 00.txt nhưng không hiểu sao khi em cập nhập vào thì mỗi khi có cuộc gọi đến bấm phím C là chương trình vnPhoneDirectory đang chạy thường chú bị văng luôn ( File data sau khi conver sang txt còn là 3MB) liệu có phải do dung lượng file quá lớn nên xảy ra hiện tượng trên k?
Vì em thấy các file data txt đều chỉ khoảng 130kb trở về. Em muốn chia nhỏ file ra nhưng không biết phải chia thế nào và đặt tên file ra sao?

tichau

Các bác cho em hỏi cách tạo file 00.txt của phần mềm vnPhoneDirectory với nhé. ( Mình đã xem hướng dẫn nhưng có lẽ do file dung lượng lớn )
Mình có data của thuê bao di động Hải Phòng và định cập nhập vào file 00.txt nhưng không hiểu sao khi em cập nhập vào thì mỗi khi có cuộc gọi đến bấm phím C là chương trình vnPhoneDirectory đang chạy thường chú bị văng luôn ( File data sau khi conver sang txt còn là 3MB) liệu có phải do dung lượng file quá lớn nên xảy ra hiện tượng trên k?
Vì em thấy các file data txt đều chỉ khoảng 130kb trở về. Em muốn chia nhỏ file ra nhưng không biết phải chia thế nào và đặt tên file ra sao?
Sau khi bung file 00 ra để update dữ liệu thì cần phải zip nó lại và chép vào E\DBDT là ok ;;).Nhớ chép file vnPhoneDir.db vào luôn nhé.

mongblang

Bác nào có bản data update mới không cho e xin phần Hà tây. Dữ liệu Hà nội cũng cũ quá các bác nhỉ. Nếu có cho e xin 1 bản. Thanhk!

Kojiro

Super V.I.P
Bản 3.30 với danh bạ của Đà Nẵng được cập nhật.

Các bạn down bản mới tại đây.

Dữ liệu mới cho Đà Nẵng các bạn down ở đây.

Chú ý:
- Chương trình nên cài vào ổ đĩa C: để chạy nhanh hơn. Data luôn được để ở đĩa E: bất kể bạn cài ctrình vào đâu.
- Dữ liệu HCM là 81.zip đến 85.zip, Hà Nội 41.zip đến 43.zip. Các tỉnh khác dữ liệu là mã_điện_thọai_tỉnh.zip như là Bình Dương 65.zip, Khánh Hòa 58.zip . Copy các file dữ liệu .zip cần dùng vào thư mục E:\DBDT ( không giải nén ).
- Có thể cài đặt thêm PowerBoot để ctrình tự khởi động khi tắt/mở điện thọai.

Nguồn: hieuvpn.googlepages.com

NgocVNPT

Sau khi bung file 00 ra để update dữ liệu thì cần phải zip nó lại và chép vào E\DBDT là ok ;;).Nhớ chép file vnPhoneDir.db vào luôn nhé.

Không như bạn nói, tất nhiên là mình đã zip lại nhưng dữ liệu ở đây là hơn 3MB, bạn cứ thử dữ liệu từ 500KB trở lên là đã gặp phải lỗi rồi. :)

petrus1105

UPDATE

Bản 5.31

Bản mới hôm nay có karaoke list của bro breakordestroy , cho phép :
1/ nhập mã số => ra tên bài, câu đầu tiên của bài, tác giả
2/ Nhập lời ==> tìm ra mã số những bài hát có lời đó
3/ Nhập tác giả => tìm ra các bài hát của tác giả đó

List hiện tại có khoảng >3000 bài, tuy nhiên uổng cái là data tiếng việt không có dấu.
Hy vọng bro breakordestroy sẽ tiếp tục nâng cấp.

Cài đặt :
1/ download bản mới nhất 5.31(1), cài đặt
2/ download file karaoke.rar về giải nén ra file import.txt và copy vào e:\DBDT
3/ Mớ ctrinh, menu\data\import-data
Tùy theo máy, có thể mất đến 10 phút để làm xong bước 3.

Sử dụng :
1/ Trong phòng karaoke, muốn biết số 50051 trên màn hình là bài gì thì tra số 03+[số bài] vd: 0350051 là bài Biển Nhớ, Ngày mai em đi - của Trịnh Công Sơn
2/ Nếu chỉ nhớ lời bài hát thì tìm, vd: "Ngay Mai Em", sẽ tìm ra 2 bài (03)50051 - Biển Nhớ , và bài (03)53034 - Ngày Mai Em Về - cây cầu dưa2 ...
3/ Tìm các bài của "Nguyen Anh 9" sẽ ra : 50038 - 50393 - 50494,....

link data : http://bony.macatung.com/DBDT/
hướng dẫn : http://hieuvpn.googlepages.com/dbdtsymbians603rd

Trích gsm.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
UPDATE

Bản 5.31

Bản mới hôm nay có karaoke list của bro breakordestroy , cho phép :
1/ nhập mã số => ra tên bài, câu đầu tiên của bài, tác giả
2/ Nhập lời ==> tìm ra mã số những bài hát có lời đó
3/ Nhập tác giả => tìm ra các bài hát của tác giả đó

List hiện tại có khoảng >3000 bài, tuy nhiên uổng cái là data tiếng việt không có dấu.
Hy vọng bro breakordestroy sẽ tiếp tục nâng cấp.

Cài đặt :
1/ download bản mới nhất 5.31(1), cài đặt
2/ download file karaoke.rar về giải nén ra file import.txt và copy vào e:\DBDT
3/ Mớ ctrinh, menu\data\import-data
Tùy theo máy, có thể mất đến 10 phút để làm xong bước 3.

Sử dụng :
1/ Trong phòng karaoke, muốn biết số 50051 trên màn hình là bài gì thì tra số 03+[số bài] vd: 0350051 là bài Biển Nhớ, Ngày mai em đi - của Trịnh Công Sơn
2/ Nếu chỉ nhớ lời bài hát thì tìm, vd: "Ngay Mai Em", sẽ tìm ra 2 bài (03)50051 - Biển Nhớ , và bài (03)53034 - Ngày Mai Em Về - cây cầu dưa2 ...
3/ Tìm các bài của "Nguyen Anh 9" sẽ ra : 50038 - 50393 - 50494,....

link data : http://bony.macatung.com/DBDT/
hướng dẫn : http://hieuvpn.googlepages.com/dbdtsymbians603rd

Trích gsm.

File cài update cho dễ down. Data thì các bạn vào link của bạn petrus ở trên nhé!

petrus1105

HIện tại, ctrinh đã hỗ trợ FULL UNICODE tiếng việt ( hiển thị và gõ filter = tiếng việt ),Hôm nay mình làm tuyến xe buýt HCM, tổng cộng có ~100 tuyến, đã làm được 50, tiếng việt có dấu unicode luôn.

trích bài hieuvpn.

Tải đủ 3 part về nhé.

petrus1105

Bản mới hôm nay 6.04(1) có : scroll chữ chạy vòng tròn sau 5 giây

Gõ tiếng việt trong đó thì cứ theo chuẩn sau :
1/ chuyển tiếng việt thành telex ( vd: chuyeern tieesng vieejt thafnh telex )
2/ thêm dấu ` vào các dấu mũ ( vd: chuye`e`rn tie`e`sng vie`e`jt tha`fnh telex )
trích bài hieuvpn

Phiên bản này có hàng chữ chạy ngang màn hình trông rất pro .

tải đủ 3 part rồi giản nén.

petrus1105

Bản 6.06(1) hôm nay có : menu tiếng việt. DOwnload chỗ cũ nhé

http://hieuvpn.googlepages.com/dbdtsymbians603rd

Chỉnh sửa cuối:

petrus1105

Thể theo yêu cầu và nhu cầu dùng data của vnPhoneDirectory thì petrus1105 up lại 3 link.

Chỉnh sửa cuối: