• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20721)

linh_ck01

@ shpy: Star/Setting/Sys ..
Ráng dọc nha shpy, coi thử cái vụ GPRS của bạn có work ko .. hihihi.. mình test thì wá okie.

còn cam thì chỉ có một vài bạn bị nhìu trường hợp ngô wá .. bật cam lên thì máy đứng khoảng 3p thì work lại - đã SR nhìu lần-up ROM gốc thì ko bị <-- cái này ko biết phải do máy ko nữa ec ec

duongndd89

Ráng dọc nha shpy, coi thử cái vụ GPRS của bạn có work ko .. hihihi.. mình test thì wá okie.

còn cam thì chỉ có một vài bạn bị nhìu trường hợp ngô wá .. bật cam lên thì máy đứng khoảng 3p thì work lại - đã SR nhìu lần-up ROM gốc thì ko bị <-- cái này ko biết phải do máy ko nữa ec ec

=)) bạn nào vậy anh linh =)), sợ tên em đến thế uh :)). Nói chung bản rom này có thêm phần Total comander là ko bít dùng làm gì thoai. Còn các chức năng thì vẫn đc lấy từ rom cũ , cãi tiến thêm

Sonblack

Super V.I.P
=)) bạn nào vậy anh linh =)), sợ tên em đến thế uh :)). Nói chung bản rom này có thêm phần Total comander là ko bít dùng làm gì thoai. Còn các chức năng thì vẫn đc lấy từ rom cũ , cãi tiến thêm

Ặc ặc, Total Commander thì dùng tương tự như Resco Explorer thôi. Chỉ là giao diện khác tý và quan trọng là Free. =))

mykolor

Camera bị giật sọc chéo tựa như mình quay camera vào cái màn hình TV vậy đó (những lúc như vậy chụp hình thì báo lỗi luôn, không lưu được file ảnh). Nhưng soft-reset thì lại hết (cái này khùng khùng điên điên chắc là khó trị đây, hix hix).

Chắc ít ai xài cái chương trình "Profile for Windows Mobile". Tui xài thì bị lỗi không biết do ROM hay do HTC Home. Tắt HTC Home vẫn lỗi. Lỗi ở đây là khi chuyển Profile thì phần Ringtone SMS bị trở về âm thanh mặc định (chỉ nghe 1 tiếng tách). Build 19199 port Kaiser của anh Sơn Black thì không bị.

tuancannt

ẶC ẶC từ hôm qua giờ lũc nào cũng canh me để download cái bản Room mới về.vậy ma lên mạng hoài hok bit là đã có rồi.hôm nay ngồi lang thang một hồi mới thấy.hix đúng là bị cận khổ thế cơ đây.thank Anh Sơn nhiều hen

kumkum

core 20721

i heard many thing about this core but there is no touch interfrence and no internet explorer 8.

linh_ck01

@ duongndd89: coi lại hết comment đi ku, nhìu bạn cũng bị trường hợp lỗi cam, anh chỉ nêu 1 trường hợp điển hình thôi.

letuankhung

thanks bác sơn nhá híc giơ em mới dang tải về tuy chậm nhung vẫn rất háo hức muốn test thử

shpy

Ặc !! Thì ra là Flash format SD card. Đang test đến phần Flash player nên cứ tưởng ...

GPRS mà auto dis vẫn không hoạt động. Nó cứ dis ngay lập tức nếu mở chức năng đó lên. Đành chờ đợi thôi chứ biết sao!

Cam hoạt động tốt, không lỗi không lạc gì so với ROM gốc.

Sound tự nhiên bé hơn chút!!! Chẳng biết sửa làm sao. Nhưng cũng không là vấn đề gì đáng nói.

Hix, bác Sơn đừng add Flash Player vào đươc không? Tại vì nó chạy thì cũng ok nhưng nhiều file nó không chạy được. File lớn quá cũng chạy không được. Lại không tích hợp vào Opera được. Bản ROM sau bác add SmartFlash ấy, free và ưu việt hơn hẳn Flash Player. Dung lượng storage cũng tốn gần như nhau thôi. (smartflash thì chỉ là 1 file exe chút xíu, cài thêm cái plugin flash gì ấy ~1.4MB). Mà Flash Player đã có trong ROM thì cài plugin mới vào không được gì hết !!!

À, cái SMSDrFix cũng free và khá hay cho anh em. Nó chỉ là chỉnh Registry thôi. Nó làm hiện tên contact trong Delivery mess, chỉnh âm báo riêng cho báo cáo ...
(rename bỏ đuôi .zip đi nhé)

Chỉnh sửa cuối:

tuancannt

hey mới up xong . test một lượt sơ qua từ chiều tời giờ mọi thứ rất good.chay rất smooth hi thank anh Sơn nhiều hen.à mấy huynh đệ cho đệ hỏi cái Icon "Remote desktop" cái này mình sử dụng thế nào nhỉ.Điều khiển truy cập vào Desktop như thế nào hả mấy huynh giúp đệ vụ này được hem.thank trước nghen.

Sonblack

Super V.I.P
Bà con cô bác cứ thế mà test rồi trả lời cho nhau nhá, Sơn đen phê gòi, đang làm rom mới, đừng kêu Sơn đen nhé, em cám ơn bà con cô bác. :(:)(:)((

AnhPheCT

Mình đã UpRom Thành công nhưng Bạn ơi!!!
1.Cái Camera vẫn bị sọc vằng khi mở!!!
2.Lổi nữa là trong Programs có file Task Manager.lnk báo lổi.
3. CT Photo Editor mở rồi đứng đó nhìn trời.
Chỉ khác chút ít bản 2075 thôi có thêm phần Format thẻ nhớ, Mình thấy Bạn nên tập trung hoàn thiện lổi mà mất Anh Em nêu ra trong DD. rồi hẫy đóng gói Vesion mới!! thì Anh Em đỡ phải Up lại mà nó không khác gì bản củ..... làm mất công cài lại chương trình ứng dụng đi kèm!!!!! Dù sao cũng Cảm ơn!!! Sonblack!!! Nhiều lắm!!! (Mình nghĩ hết 1 buổi làm để UpRom và cài lại ứng dụng!!!! )

Sonblack

Super V.I.P
Ặc ặc, thế thì bạn cứ chờ nhé, chả có build mới nào từ dòng khác sang mà không có lỗi cả, port từ các dòng máy khác nhau thì lỗi cũng khác nhau, chẳng có cái nào giống cái nào. Để nó chạy được với ít lỗi nhất đã là thành công nhất rồi. Còn bạn muốn ok hết trước khi đóng gói thì mình e rằng, hem ai có sức làm ngoài hãng sản xuất điện thoại và anh cả Microsoft mà thôi.
Và nếu như bạn biết rằng để port được build này cho Atom, mình đã mất hơn một tuần và trên 53 lần up rom để test từng phần, chưa kể up lại các bản khác để tìm nguyên nhân, bạn sẽ thấy build rom nó như thế nào (khó với người chẳng biết gì nhưng sẽ đơn giản nếu một khi bạn đam mê tiếp cận với nó). Bạn chỉ nghì có 1 ngày để up rom và cài soft mà đã ... >:)>:)>:)
Nói như bạn, thì bạn dùng rom gốc (rom ship ấy) là ok nhất :)):)):))
Rom được build khác với rom chính hãng là ở đó đó.
Còn lỗi bạn gặp phải là do quá trình up rom đó. Bạn chỉ cần up theo Option "OS Only" là đủ nếu đã up bản 20275 của Sơn đen. Với Camera thì đã nói nhiều rồi, không nói tới nữa.
Chúc vui, còn muốn up rom build thì chịu khó ngậm đắng nuốt cay bạn nhé. :D

Và nói thêm một điều nữa cho mọi người hiểu, đây là diễn đàn, nơi chia sẻ mọi thứ của những người cùng quan tâm một vấn đề, thì mình có đưa lên hay không là quyền của mình (chứ không phải đây là trách nhiệm hay nghĩa vụ) vì thế đừng ai phát biểu theo kiểu áp đặt. Chẳng qua mình đam mê mà mất thời gian làm nó, được hưởng lợi trước (đương nhiên :D) và chia sẻ cho mọi người cùng hưởng, nôm na là cùng nhau tận hưởng. Thế thôi.

Ai thích thì dùng và phản hồi để nếu có làm tiếp thì khắc phục lỗi (có khi khắc phục không được, tùy kinh nghiệm của bản thân) cho những bản mới sau đó. Còn không thích mình cũng đâu cấm.
Xin lỗi nếu có đụng chạm ai, đơn giản thôi, ai cũng có lòng tự trọng, tự ái của bản thân cả, nói ra cho khỏi bức xúc, lòng thanh thản và mọi người hiểu nhau hơn.

Chào!

Chỉnh sửa cuối:

hien1982

thật vô lý hết sức, bản rom này mình thấy rất ok, lỗi như bạn nghĩ là do cài rom ko đúng cách hoặc máy bạn có vấn đề, đừng phát biểu linh tinh nhé bạn

linh_ck01

@ SOnblack daika: ......hix .. daika bớt nóng nha, hix .. trong room còn nhìu anh em theo anh mà .. dĩ nhiên là khi share ROM cho mọi người thì mình cũng nhận dc nhiều ý kiến phản hồi, vì nó là thực tế .. 9 người thì 10 ý ko biết đâu mà lần , theo em thì đường ta ,ta cứ đi ... :D

@ anhphe076: khi sử dụng cũng nên lưu ý vì mình đang xài chất xám của người khác , người mà không hề vụ lợi trong chuyện này nên bạn cũng đừng đòi hỏi nhìu wá, có chăng đây chỉ là 1 sân chơi cho mọi người cùng chia sẻ kiến thức và đam mê ..

Nếu được , sao bạn ko suy nghĩ tìm cách tháo gỡ vđề mà bản thân mình đang trải nghiệm hơn là đòi hỏi một thứ mà ngay chính bản thân mình cũng ko làm dc ..

Cái tư duy, cái suy nghĩ của một người xài "free" và đòi hỏi mọi thứ cho bản thân đã ăn sâu vào suy nghĩ của bạn rùi -->> vậy thì đóng góp của bạn ở đâu khi tham gia forum này...

cái cách mà bạn chia sẻ, cũng khiến cho những người khác thêm "nóng mặt" vì những đóng góp đã bị bạn phẩy tay như "hàng dạt" ngoài đường ..

Mong bạn suy nghĩ chín chắn hơn trước khi đưa ra những nhận định như thế nhé !!

duongndd89

Thứ 1 : Theo quan điểm của tui thì bản rom này như thế là đc rồi. Sẽ có những thứ các bạn cho là thừa , nhưng sẽ cần thiết đối vơi người khác. Rom này đc share mang tính chất chung. Cho nên khi anh Sơn đưa ra bản rom đã tìm hiểu mọi người cần gì ở nơi Rom . Có thể nói Rom sẽ có thiếu sót nhưng bạn hãy bỏ qua nhưng thứ ko đáng ngại. Bạn sống có cái gì là hoàn hảo ko ? Bản rom cũng thế, cái gì cũng do con người tạo nên. Bạn là người up rom thì thích up hay ko là quyền của bạn. Đến chính bản thân tôi . máy của tôi có vấn đề về camera đối vơi rom của anh Sơn. Nhưng đó chỉ là lỗi ko đáng quan trọng, vì nó vẫn tương thích đối với những máy Atom khác. Về hiện tượng đó chính anh Sơn vẫn đang còn xem lại.
Thứ 2 : Bạn up rom đồng nghĩa bạn chấp nhận sự rũi ro , chấp nhận cài lại sòt và ứng dụng bạn cần. Vậy thì đừng trách người build rom làm gì . Nếu như bạn có tài , muốn khỏe thì bạn hãy tự build rom cho mình , và tự hoàn thiện chính cái rom mà bạn nghĩ nó trong mơ : cái gì cũng bày ra trước mắt.
Thứ 3 : Tôi ko thích kiểu người đc voi đòi tiên , người ta đã khổ công build cho bạn xài , bạn ko cám ơn thì thôi quay sang nói này nói nọ.Những thứ bạn đòi hỏi thì bạn có bỏ tiền ra ko , hay bạn chỉ xài free. Nói thẳng ở đời ko cho ko ai bao giờ. Đừng có kiểu nghĩ bạn nói thì người ta phải nghe
@anhphe076 : Ở ngoài bạn là ai , giàu bao nhiu , lớn bao nhiu mình ko cần biết. Nhưng khi gia nhập forum , xài free rom người khác build . Thì bạn chính là 1 phần nhỏ trong cộng đồng này. Còn nếu bạn cảm thấy rom quá tồi thì , bạn có thể up rom khác như bạn muốn. Ko ai bắt bạn phải nghĩ làm , HR để up rom của anh sơn cả. Có ai đi ở không build rom , up lên cho xài rùi nói này nói nọ như bạn ko. Tôi thấy anh sơn vì anh em như thế là cùng, tuy tôi ko là gì nhưng cảm thấy công sức anh sơn bỏ ra ko xứng đáng khi nghe nhưng lời nói của bạn. Forum ko hoan nghênh những người có suy nghĩ tiêu cực như thế , luôn vì bản thân mình là chính :)

dangkhoivt

hix,mình cũng bị lỗi cam, mà ngộ lắm bật cam lên thì nó hiện lên cái khung cam thôi còn hình ảnh thì cứng đơ là cái hình màn hình chính của mình, nhưng mà chụp thì vẫn được. Có điều trước khi chụp thì mình ko biết mình chụp gì do cái cam nó ko hiển thị hình ảnh. NGộ ghê, soft reset mấy lần thì trở lại bình thường, xài được 1 lúc thì bị lại, y như bị khùng hehehe.