• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20721)

Sonblack

Super V.I.P
ặc ặc vậy là hai phướng án tiết kiệm và chơi nhạc free không đi song song được với nhau à.Nhưng anh em đúng lo lắng bài toán nào cũng có đáp số mà. hi vọng anh Sơn hay một ai đó có thể khắc phục được tình trạng này một bản ROm sau.Hi Vong Tương lai sẽ có một ROM hoàn thiện hơn.Ước mơ để có được cái mơ ước muh đúng hông nè.

Đúng, đúng, được chứ sao không? Nhưng thật không may, chỉ được trong một giấc mơ đầy tưởng tượng mà thôi :D

A

atman

Guest
Can you post step by step íntructions to register with PDAVIET, for XDA developers members to download, this ROM. I registered months ago and now forgot.

Last edited by a moderator:

VOKE

Thôi , đại ka set tiết kiệm pin lại dùm em , em học cả ngày trên trường có phải ở nhà luôn đâu mà sạc pin , lâu lâu cũng để em ở trường test WF check mail tý chứ !
"Ứ thèm úp cái Rom này ... hehe !"
Mà anh em cứ kêu ca gì nhiều thế , tớ thấy Rom như thế là quá ổn roài còn gì ... Nói thật kỳ này mình làm Thực tập TN và có ý định "vứt" con Atom này cho người khác để rảnh tay chân, nhưng lại thấy ghiền Rom của đại ka Sơn quá nên vẫn cứ dùng, không nỡ ... !...Tớ thích Atom vì :
- Có Rom của bác Sơn ( quá đã roài )
- Kích thước nhỏ (PDA thế thì tiện cho việc hay di chuyển ) và kiểu dáng quá ổn ( sang vì đen như Sơnblack ..hehe) ( trừ mấy cái iPhone , HTC khủng ra thì .... khè được tất cả các thứ còn lại )
- Mạnh mẽ , ít bị lỗi , dễ cứu !
Trước kia con Atom mình chạy khìn khìn ghê lắm , up bao nhiêu Rom mà cũng vậy , còn thầm chê Rom anh Sơn dỏm nữa , 2 lần bị hư ExtendedRom và Bootloader , phải chạy cầu cứu BK , về lại bị ... Lúc đó không hiểu tại sao dùng Atom lại khổ thế vì cứ chốc chốc lại đứng máy cho dù chẳng làm gì ...sống trong 2 tháng với cái ĐT hay chập chờn mà không hiểu sao, Ức chế quá nhiều lúc muốn đập đi , Nhưng giữa lúc chán nản nhất lại ló ra cái khôn ... tự nghĩ tại sao ở nhà BK chạy cả buổi mà không sao , về nhà lại bị .... thầm nghĩ test ở nhà BK thì chẳng bỏ Sim vào , về nhà mình mới gắn Sim ... He he , mở nắp ra để ý thấy ngay miếng nhựa lắp Sim nó bị gẫy một chốt nên vênh ra một đầu , và có lẽ tiếp xúc mạch điện giữa Sim và bộ phận của máy không được tốt nên máy cứ hay đứng ... Tớ bèn lấy một cái Sim khác đè lên trên và lắp Pin vào và cũng khít luôn (hè hè... hình như Pin Ảtom không ép khít bên dưới nên làm Sim nó mới không tiếp xúc tốt với mạch ...). Và từ đó ... Atom tớ chạy vi vu như chưa bao giờ được chạy, tớ cài gần chục cái soft nặng toàn hàng khủng mà lâu lắm ( khi gần hết pin ) nó mới đứng máy ... Ức nhất là mất oan hơn 300k để đi "cúng" cho những cái vớ vẩn ( BK cũng ko phát hiện ra mới chít chứ ) ...

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

@VOKE: nói gì thế bạn, có nhiều bạn up ROM rồi trao đổi trải nghiệm với mọi người, bạn đã "Ứ thèm úp cái Rom này ... hehe !"<--- sao mà bạn biết dc ROM tốt hay dở-->> đừng phát biểu linh tinh nhé, có nhiều ý kiến đi từ nhiều hướng khác nhau và mọi người có thể thấy dc điểm mạnh yếu của ROM theo nhiều góc độ-->> đó là thế mạnh của sự chia sẻ.

Tuy nhiên, vì quá thoải mái nên sẽ có ý kiến tốt hay xấu, có ý kiến tích cực cũng như tiêu cực..
Mình khuyên bạn đừng đi theo vết xe đổ đó..

XIn cảm ơn sự chia sẻ của bạn

Chỉnh sửa cuối:

VOKE

@VOKE: nói gì thế bạn, có nhiều bạn up ROM rồi trao đổi trải nghiệm với mọi người, bạn đã "Ứ thèm úp cái Rom này ... hehe !" thì đừng phát biểu linh tinh nhé, có nhiều ý kiến đi từ nhiều hướng khác nhau và mọi người có thể thấy dc điểm mạnh yếu của ROM theo nhiều góc độ-->> đó là thế mạnh của sự chia sẻ.

Tuy nhiên, vì quá thoải mái nên sẽ có ý kiến tốt hay xấu, có ý kiến tích cực cũng như tiêu cực..
Mình khuyên bạn đừng đi theo vết xe đổ đó..

XIn cảm ơn sự chia sẻ của bạn

Đùa chút thôi làm gì mà ghê thế anh bạn ! ;;)
Đọc kỹ xem mình có chê Rom của đại ka Sơn hùi nào ! Rõ là ... X-(
À , anh Sơn này , theo e thì Atom bản thân nó đã ngốn nhiêu pin rồi, vậy nên anh không nên nên chỉnh sửa MP để nó ngốn thêm nữa !

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Đùa chút thôi làm gì mà ghê thế anh bạn ! ;;)
Đọc kỹ xem mình có chê Rom của đại ka Sơn hùi nào ! Rõ là ... X-(
À , anh Sơn này , theo e thì Atom bản thân nó đã ngốn nhiêu pin rồi, vậy nên anh không nên nên chỉnh sửa MP để nó ngốn thêm nữa !

Cũng mấy đại ca không à, hát nhạc không đc cũng la, WM6 trở lên là bản thân nó ngốn, chỉnh lại thì được cái này mất cái kia. Mệt rồi, không chỉnh nữa. Chỉ build thôi, làm cho mình xài, share lên ai thích thì dùng, không thích thì kệ.
Chán mấy đại ca, sợ mau hết pin mà đòi nghe nhạc. Sao mà mâu thuẫn thế không biết!!!!!!!!

shpy

ặc ặc vậy là hai phướng án tiết kiệm và chơi nhạc free không đi song song được với nhau à.Nhưng anh em đúng lo lắng bài toán nào cũng có đáp số mà. hi vọng anh Sơn hay một ai đó có thể khắc phục được tình trạng này một bản ROm sau.Hi Vong Tương lai sẽ có một ROM hoàn thiện hơn.Ước mơ để có được cái mơ ước muh đúng hông nè.

Cũng không song hành nhưng gần như vậy mà !!! :p
Mình nhớ ra rồi, mấy bản ROM hổm giờ của bác Sơn mình toàn set lại hết cái vụ này. :p

Này nhé, bạn nghe nhạc giải trí, thư giản, hay đi ngủ ... thì tối đa là bao nhiêu lâu thì sẽ không còn biết mình đang nghe nhạc (ngủ rồi) hoặc phải làm việc lại ?! Mình thì 45 phút ! Thế, thay vì 3-4 phút nó off luôn thì chỉnh lại 45 phút. Chế độ đó có nghĩa là sau xx giây mà máy không có động chạm gì thì sẽ tắt nguồn tối đa, không chỉ tắt đèn và tắt màn hình.
Chứ để chạy hoài cũng hao pin.

Bạn vào :
HKLM\System\Currentcontrolset\Control\Power , sửa các key sau (nhớ là edit hệ DEC cho nó dễ hiểu)

BattPowerOff : tính bằng giây, nếu 45 phút thì = 2700 giây - thời gian máy không có người sử dụng (chạm màn hình hay sao đó!!) sẽ off nếu đang dùng nguồn là pin.

ExtPowerOff: tương tự nhưng nguồn là cục sạc (đang sạc). Mình hay để = 0, tức là disable nó đi. Khi cắm sạc thì cũng không cần tiết kiệm lắm.

DiableGwesPowerOff: 1 là để máy chạy hoài luôn, 0 là sử dụng 2 giá trị trên.

VOKE

Theo mình thấy cứ tình hình thế này cứ để đại ka làm sao đó thì làm , làm xong ổng post lên , ai thích dùng thì dùng ... không dùng thì im ắng dùm ! Bận bịu quá nhưng cũng phải lếch vô diễn đàn này để chờ Rom của ổng ... chẹp chẹp ! ;)

tuancannt

trui em dùng thay có tốn pin gi đâu.chi là hơn lúc trước một chút xiu thôi.nói chung la không đáng kể.hi bản rom lần này em rất ứng ý.chạy rất cool.lúc trước tình vứt con Atom di rùi xài chán wa.giờ có bản Rom anh Sơn giờ thấy thích thú ghê.hihi thank anh Sơn nhiều nhiều .Hun cái nà'

pavitar

plz plz plzzzzz dear son black put tráncriber in ur ò xdarom ,,tráncriber is always mising in ur rom

Sonblack

Super V.I.P
plz plz plzzzzz dear son black put tráncriber in ur ò xdarom ,,tráncriber is always mising in ur rom

Thank you for your suggestion. The next rom, I will put it in my rom.
So sorry, everybody here is Vietnamese, nobody use Transcriber.

thienly12333

Cũng mấy đại ca không à, hát nhạc không đc cũng la, WM6 trở lên là bản thân nó ngốn, chỉnh lại thì được cái này mất cái kia. Mệt rồi, không chỉnh nữa. Chỉ build thôi, làm cho mình xài, share lên ai thích thì dùng, không thích thì kệ.
Chán mấy đại ca, sợ mau hết pin mà đòi nghe nhạc. Sao mà mâu thuẫn thế không biết!!!!!!!!

lạ nhĩ trước đây các bác cứ la là nghe nhạc xem phim hay bị tắt giữa chừng giờ thì lại la là tốn bin,bó chíu với mấy bác.mình xài bản này thấy thật sự đã hoàn thiện lắm rồi!!!!

mykolor

Bác nào không muốn gặp những lỗi trên như lỗi Camera, nghe nhạc xem phim bị ngắt, tốn pin... thì quay về bản build 19199 của Sonblack.
Bản này mình dùng rất lâu nhưng không bị lỗi trên. Tuy giao diện không đẹp bằng những bản sau này.
Tui chỉ nói vậy thôi, mỗi người mỗi ý, hãy up bản ROM nào phù hợp với nhu cầu của bạn.

letuankhung

bác sơn đừng nóng nóng không xả xì trét đươc dâu=)) tui thấy bản rom nay rất good không hao pin nhiều tui dùng chương trinh chạy thêm dông ma co thấy hao mấy đâu để nguyên dem không thấy hao % nào hêt%. mấy bác nào cảm thấy sài được thi sài không sai được thi thôi có cho ý kiến thì cũng nên cho ý kiến tích cực ỏ dây toàn là anh em đam mê dòng Atom. nếu sài được thi thanks bác son 1 cái cho anh em vui còn không sài được thi củng đùng nói những lòi làm mất lòng anh em. từ lúc tui gia nhâp diễn đàn này tui học được rất nhiếu cái hay. tui cảm ơn mấy MOD đã lập ra no rất nhiếu. va thanks bác sơn rất nhiếu rất vui vì cùng sai cùng dòng Đt vói bác
=)) xả xì trét đi bác oi =))

VOKE

bác sơn đừng nóng nóng không xả xì trét đươc dâu=)) tui thấy bản rom nay rất good không hao pin nhiều tui dùng chương trinh chạy thêm dông ma co thấy hao mấy đâu để nguyên dem không thấy hao % nào hêt%. mấy bác nào cảm thấy sài được thi sài không sai được thi thôi có cho ý kiến thì cũng nên cho ý kiến tích cực ỏ dây toàn là anh em đam mê dòng Atom. nếu sài được thi thanks bác son 1 cái cho anh em vui còn không sài được thi củng đùng nói những lòi làm mất lòng anh em. từ lúc tui gia nhâp diễn đàn này tui học được rất nhiếu cái hay. tui cảm ơn mấy MOD đã lập ra no rất nhiếu. va thanks bác sơn rất nhiếu rất vui vì cùng sai cùng dòng Đt vói bác
=)) xả xì trét đi bác oi =))

Viết sai chính tả kìa !
Topic này mục đích là để report những lỗi còn tồn đọng ( mà chắc chắn sẽ có lỗi ) để Rom sau , Sonblack khắc phục lại chứ không dành cho những lời lẽ xáo rỗng , dây dưa ( đại ý là nói leo , nói theo ... ) như thế !
Mình nghĩ có rất nhiều lời khen rồi và anh Sơn chắc không cần khen nữa đâu ( ai mà chả biết Rom ổng tốt chứ ! ) , Tốt nhất là anh em rảnh thì test hết những chức năng để có cái nhìn chính xác hơn ...

lenhutminh

Với bản rom nì thì hình như atom sẻ không tự tắc luôn, tui text 2 ngày rùi, đúng là có hao pin hơn so với mấy bản trước. Bạn nào biết cách là cho nó ít tốn bin thì chỉ mình với, mình không ghe ngạc = đt nhiều , khi cần thì lước web, và nhắc tin thôi
Cảm ở anh Sơn Black rất nhiều, bản rom đẹp lắm

kain87

Mình thấy anh Sơn hay kêu Stress quá, làm ra sản phẩm rồi thì người nói thế người nói thế kia và anh Sơn mất công làm mà nghe những lời chê bai thì cũng ko thích. Theo mình thì a.Sơn nên kéo dài thời gian ra mắt Rom mới ra, vài ngày lên đây lại thấy rom mới rồi, 1 tháng 1 lần anh cho ra Rom mới thì ổn nhất, vừa có thời gian test lâu, vừa để thời gian làm việc khác, nghỉ ngơi hay kiếm cơm gì đó. Ý kiến chân thành của mình thôi.

Sonblack

Super V.I.P
Mình thấy anh Sơn hay kêu Stress quá, làm ra sản phẩm rồi thì người nói thế người nói thế kia và anh Sơn mất công làm mà nghe những lời chê bai thì cũng ko thích. Theo mình thì a.Sơn nên kéo dài thời gian ra mắt Rom mới ra, vài ngày lên đây lại thấy rom mới rồi, 1 tháng 1 lần anh cho ra Rom mới thì ổn nhất, vừa có thời gian test lâu, vừa để thời gian làm việc khác, nghỉ ngơi hay kiếm cơm gì đó. Ý kiến chân thành của mình thôi.

Bạn nói vậy là sao? Đâu phải chỉ ngồi build rom suốt ngày không chứ? Làm thế lấy gì sống, hàng ngày phải vật lộn với công việc để kiếm ăn chứ. Không xì trét vì công việc mới lạ. Còn rom thì chẳng qua là mê. Chứ mê ròi thì làm sao xì trét với nó đc.
Tóm lại là bạn đâu biết mình làm gì ngoài đời đâu, chắc chắn không phải dân chuyên điện thoại. :D
Build mới ra hàng tuần, để 1 tháng lên có mà thúi à. Không test kịp hay thích thì cứ thế mà từ từ.
Còn mình, cứ có là share, mà không thích, chán thì không share vậy thôi.

pavitar

thanks for replying sonblack ,,but u shuld feel gud ,,non vietnamese people also use ủr atom rom ,,so plz put that back ,,its gud thing writing free hand with stylus on screen