• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20721)

kain87

Bạn nói vậy là sao? Đâu phải chỉ ngồi build rom suốt ngày không chứ? Làm thế lấy gì sống, hàng ngày phải vật lộn với công việc để kiếm ăn chứ. Không xì trét vì công việc mới lạ. Còn rom thì chẳng qua là mê. Chứ mê ròi thì làm sao xì trét với nó đc.
Tóm lại là bạn đâu biết mình làm gì ngoài đời đâu, chắc chắn không phải dân chuyên điện thoại. :D
Build mới ra hàng tuần, để 1 tháng lên có mà thúi à. Không test kịp hay thích thì cứ thế mà từ từ.
Còn mình, cứ có là share, mà không thích, chán thì không share vậy thôi.

Thì thấy mọi người kêu lỗi Rom rồi anh trả lời cũng hơi Stress mà, nếu mà thời gian ra Rom mới lâu hơn chút thì mình càng có thời gian chỉnh sửa, tổng hợp các ưu khuyết điểm của Rom cũ thôi mà anh. Chất lượng hơn số lượng mà, em chỉ góp ý chân thành thôi, không phải chê Rom anh làm đâu.

shpy

Với bản rom nì thì hình như atom sẻ không tự tắc luôn, tui text 2 ngày rùi, đúng là có hao pin hơn so với mấy bản trước. Bạn nào biết cách là cho nó ít tốn bin thì chỉ mình với, mình không ghe ngạc = đt nhiều , khi cần thì lước web, và nhắc tin thôi
Cảm ở anh Sơn Black rất nhiều, bản rom đẹp lắm

Bạn xem thử bài post #68 của mình nhé. Nó là giải pháp cho mình trong những bản rom mới sau này đấy!

@Voke: đồng ý với bạn về 1 số bạn nói leo nhiều quá, làm loãng chủ đề! Trong số đó chỉ có 1 số ít là có tinh thần giúp anh em thoải mái và có tinh thần tìm lỗi và tìm cách khắc phục lỗi thực sự!

thanhbinh123

thanks pac son nhiều.a,e cũng nên hiểu cho pac ấy không thể 1,2 người build rom là có thể hoàn hiện được nếu mà cái nào cũng tốt nhất thì làm gì có cái để mà các bạn test được chứ các bạn hãy thử build rom 1 lần xem cực khổ thế nào.mong các bạn khi test rom chỉ nên đưa lên những lỗi của rom để cùng khắc phục.hãy để diễn đàn là nơi thảo luận chia sẻ và thỏa man niềm đam mê

linh_ck01

Phản hồi và các vấn đề liên quan tới ROM 20721

Dựa trên nền tảng của Core 20275, kết nối của bản ROM này hoàn toàn ổn định và chất lượng.

Một số bạn gặp trục trặc khi chụp hình, máy bị đứng hoặc bị giật <- SR lại vài lần thì xong nhé.(nếu ko xong thì do máy của bạn ko tương thích với ROM <-- cái nì thì chịu thôi.

Đối với một số người dùng phương tiện Media (FM, music player..) nhiều thì máy sẽ ngốn pin rất nhiều (trung bình là 1%-1p)

Cách khắc phục :
***[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:0
Dùng ứng dụng RegEdit có sẵn trong ROM chỉnh khóa trên, thay đổi giá trị của "DisableGwesPowerOff" từ 1 thành 0.

Cuối cùng, đây là bản ROM nâng cấp từ SS Samsung SGH-i908 Omnia ROM nên về mặt cơ bản thì vẫn dựa trên nền của WM 6.1 và đã được Mr.SonBlack cook rất kỹ để tương thích với Atom <-- đây là một sự cố gắng ko mệt mỏi + niềm đam mê cháy bỏng của một con người tràn đầy lòng nhiệt huyết với ROM ...

***Trên đây chỉ là tổng hợp những ý kiến và phản hồi từ các mem đã test bản ROM này, các bạn nào đã và đang sử dụng bản ROM này có những ý kiến hoặc gặp tình trạng khác thì chia sẻ nhé.

***Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ và hỗ trợ nhiệt tình của anh SonBlack.

Sonblack

Super V.I.P
thanks for replying sonblack, but u should feel gud, non vietnamese people also use your atom rom, so plz put that back, its gud thing writing free hand with stylus on screen

I agree with you. Thank you so much for your interest to my rom. :D My next rom (Core 5.2.20748 Build 20748.1.4.0 PV), it will be available inside. Welcome to PDAVIET!

Chỉnh sửa cuối:

SaipanX

Rom mới để up nữa rồi.
Hỏi khí không phải anh Son bỏ qua, anh share cho em cái wallpaper của bản Rom cũ được ko? Cái hình trái đất í, e thik vì nhìn nó đẹp ( Đừng ai nói là tự tìm nhé, vì nếu tìm thấy đã ko hỏi xin )
Thanks anh, hihi

gianghuutai

anh Sơn ơi, giúp em với!
Từ khi up cái Rom này thì máy em chạy rất tốt nhưng chỉ có một điều là máy không thể kết nối được với máy tính để cài đặt các chương trinh khác (PC và PPC không nhận ra được nhau đó anh). Anh ráng giành một ít thời gian để giúp em với nha, em cám ơn anh lém
PS: Bản Rom mới chừng nào mới được xài vậy anh, nghe anh giới thiệu Rom mới làm em nôn quá

kain87

Rom mới để up nữa rồi.
Hỏi khí không phải anh Son bỏ qua, anh share cho em cái wallpaper của bản Rom cũ được ko? Cái hình trái đất í, e thik vì nhìn nó đẹp ( Đừng ai nói là tự tìm nhé, vì nếu tìm thấy đã ko hỏi xin )
Thanks anh, hihi

Vào trong Today, chọn theme là "Pv" đó bạn!

thanhcakt

sonblack ơi
coi lại dùm cái đèn flash với không thể mở đc như bản 20273 bản 20721 này chỉ nhấp nháy mờ mờ không thể sáng đc có thể chỉ mình cách khác phục đc không? thank nhiều

Sonblack

Super V.I.P
sonblack ơi
coi lại dùm cái đèn flash với không thể mở đc như bản 20273 bản 20721 này chỉ nhấp nháy mờ mờ không thể sáng đc có thể chỉ mình cách khác phục đc không? thank nhiều
Cái này thì bình thường, không cần xem lại. Kiểm tra lại máy đi bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi, giúp em với!
Từ khi up cái Rom này thì máy em chạy rất tốt nhưng chỉ có một điều là máy không thể kết nối được với máy tính để cài đặt các chương trinh khác (PC và PPC không nhận ra được nhau đó anh). Anh ráng giành một ít thời gian để giúp em với nha, em cám ơn anh lém
PS: Bản Rom mới chừng nào mới được xài vậy anh, nghe anh giới thiệu Rom mới làm em nôn quá
Vào ActiveSync trên máy tính xóa hết các thiết bị đã kết nối trước đây và gắn cáp lại (nối PC và PPC) mọi thứ sẽ bình thường thôi mà :D Điều này xảy ra là do máy tính của bạn chứ hong phải rom riết gì đâu nha.

Chỉnh sửa cuối:

wonbin85

Hix hix atom đã có 2 bản update liên tục gần đây, nhìn bên box atom exec ko có gì thay đổi, bùn ơi là bùn anh SonBlack ơi ...T_T

Sonblack

Super V.I.P
Hix í em nói là cái wallpaper cơ, ko phải theme, tách wallpaper ra khỏi theme kiểu gì ???

Chọn theme đó đi, ok hết, xong òi vô trong thư mục Windows trên PPC, tìm cái file stwater.gif (dùng Total Commander có trong ROM mà tìm nhé). :)) Nó đó.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Hix hix atom đã có 2 bản update liên tục gần đây, nhìn bên box atom exec ko có gì thay đổi, bùn ơi là bùn anh SonBlack ơi ...T_T

Đừng buồn gì bạn ạ! Mình rất muốn làm tương tự như bên này cho Atom Exec nhưng hiện tại không có máy để làm, đành ngậm bồ hòn vậy. :D

@All: Hiện tại bản ROM mới cũng đã hoàn tất, chỉ thay đổi chút chút thôi. Dĩ nhiên, trong ROM cũng có một số thứ cần bỏ bớt cho nhẹ nhàng hơn, bổ sung Transciber theo yêu cầu của 1 member người nước ngoài.
Hãy chờ và đừng hối, hối thì ngáp không kịp đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hôm nay vào diễn đàn thấy Bác Sơn nóng quá!! Dù sao mình cũng Cảm ơn! Bác Sơn rồi mà! chắt tại con Atom cuả mình thôi.! Mong Bác thông cảm!

shpy

Biết cái này là không thể vì nó cá nhân.. nhưng tại bác nói bỏ bớt cho nhẹ hơn thì em cũng thích bỏ Home, audioboot, ofice note, getting start, photo album (cái này có Image View nhỏ xíu, chạy rất nhẹ và rất đẹp, y chang trình xem ảnh của IPhone - free - vẫn tiếp tục cập nhật), flash lite (có bản mới 3.1 rồi, nhưg để nó cập nhật tiếp)....

linh_ck01

trời ah, gạo đã nấu thành cơm rồi , bi giờ mà còn comment như rứa .. chán bác quá !!:p

Chỉnh sửa cuối:

shpy

trời ah, gạo đã nấu thành cơm rồi , bi giờ mà còn comment như rứa .. chán bác quá !!:p

Hix, lúc ấy bác Sơn còn chưa "sâu hàng" mà ! Nhưng giờ bác ấy còn test lại, biết đâu thấy có ver mới của các soft ấy thì add vào.

linh_ck01

@All: Hiện tại bản ROM mới cũng đã hoàn tất, chỉ thay đổi chút chút thôi. Dĩ nhiên, trong ROM cũng có một số thứ cần bỏ bớt cho nhẹ nhàng hơn, bổ sung Transciber theo yêu cầu của 1 member người nước ngoài.
Hãy chờ và đừng hối, hối thì ngáp không kịp đâu :D

kì này bác SƠn cho ra lò cùng lúc 2 ROM 1 cho Atom, 1 cho Prophet <--- anh em vỗ tay ủng hộ bác Sơn cái nào =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối: