• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20721)

teckhooi

Dun Know What Happen. I Can;t Update

It Stop At Msg = Can't find Download Target

Pls help

Sonblack

Super V.I.P
hix,mình cũng bị lỗi cam, mà ngộ lắm bật cam lên thì nó hiện lên cái khung cam thôi còn hình ảnh thì cứng đơ là cái hình màn hình chính của mình, nhưng mà chụp thì vẫn được. Có điều trước khi chụp thì mình ko biết mình chụp gì do cái cam nó ko hiển thị hình ảnh. NGộ ghê, soft reset mấy lần thì trở lại bình thường, xài được 1 lúc thì bị lại, y như bị khùng hehehe.

Bạn thử Hard Reset lại thử coi (nhớ là backup lại những gì là quan trọng của bạn vào thẻ nhớ) rồi test thử coi.
Nói chung đây là vấn đề nan giải, mình đang tìm cách khắc phục dần.

shpy

Hix, bác nào bị mắng nuốt nước miếng không kịp ! :)
Thôi, phát biểu hơi sỗ sàng thì chịu nghe 1 chút vậy. Công sức người ta làm free cho mình xài mà còn phán y như là "sao ông làm dở thế, mắc công tui ..." thì pó chíu !
Mình cũng từng tập tành cook ROM, cũng biết nó rối tung và mất thòi7 gian như thế nào (sau này bận quá, chuyển nghề test ROM ! :)). Bạn bình tĩnh nhé. Các hãng sản xuất còn có cả 1 đội ngũ để làm công việc của 1-2 người này đấy.

@Bác Sơn : bác bảo đang cook ver mới là ver nào? Có thể cho em link để down về "cook nháp" không ?! Hì, em theo đường lối ROM sạch.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình xin dẫn lại bài mình bên box AL, trước khi a Sơn đưa bản này lên nhé:
...
Lời ngỏ: Vấn đề là những Core mới gần đây port cho dòng Atom khá vất vả (cả Anh Sơn và mình cũng vậy), SYS phải chỉnh sửa khá nhiều và phát sinh lỗi liên tục. Nên khi test mình fix lỗi này thì nó lại ảnh hưởng đến option khác và cũng có thể phát sinh lỗi mới. Hiện tại trong tay mình đang có Core 19581 (của Asus P750) và Core 20721 (của Samsung Omina), nhưng test lỗi mấy ngày nay thấy khá bất ổn nên mình ko dám đưa lên!:p
Tổng chào!:D
Và đây là bài của mem bravedoan, một mem vọc khá nhiều về dòng Atom:
Dòng AL là dòng rất phức tạp, các ROM của dòng này có xuất sứ từ nc ngoài cũng ko nhiều, các bài viết kỹ thuật về AL cũng rất ít để tham khảo, nên các PDAViet KTV cần nhiều nỗ lực & thời gian quí báu để nghiên cứu hoàn thiện, và cả "mất mát" (chắc chắn ko có KTV viên nào mà ko sở hữu ít nhất 1-2 cục chặn giấy hàng hiệu) để cống hiến...free những "đứa con tinh thần". Xin chân thành cảm ơn T2M & bác SonBlack, chúc 2 bác mạnh khỏe & luôn thành công trong cuộc sống. Có dịp về Sì Goòng, mình nhất định "donate" 2 bác 1 chầu...cafe nhe...của ít lòng thòng mà:p
Lời kết: Có thể nói Core 20721 là Core khó port nhất từ trước tới nay, đối với các Core bình thường thì các KTV chỉ mất khoảng 3-5 ngày là xong (kể cả thời gian test lỗi). Nhưng đối với Core 20721 này thì a Sơn mất 2 tuần, mình cũng có khuyên a Sơn nên bỏ Core này nhưng vì wá mê nên port cho bằng được. Niềm đam mê mà bị như vậy thì xì trét thiệt!?X-(

Sonblack

Super V.I.P
Dun Know What Happen. I Can;t Update

It Stop At Msg = Can't find Download Target

Pls help

To download the ROM, use both Username and Password PDAVIET
PASSWORD for unpack: SONBLACK

The only thing you have to do is download the .exe file including ROM and perform a double click on it (off course, on PC), then follow the guide step by step that the program requires until it finishes. At the end, your Atom will automatically perform a hard reset.

Chỉnh sửa cuối:

duongndd89

Thêm 1 vấn đề cần thảo luận : Thời gian sử dụng pin của các bác là bao nhiu . Trung bình 1 phút mất bao nhiu % pin . Riêng cục pin của mình thì 1 phút tốn 2% pin : chỉ nghe nhạc . Còn các bác có như thế ko ( 1530 ) ==> hơn 1 giờ hết pin tắt nguồn . Liệu việc này do pin hay do rom

buitruc

Bác Sơn xem dùm em thử xem, sao em down hoài mà vẫn không được nhỉ. Anh em nào down được rồi có thể up lên host khác để dễ down hơn được không

shpy

Thêm 1 vấn đề cần thảo luận : Thời gian sử dụng pin của các bác là bao nhiu . Trung bình 1 phút mất bao nhiu % pin . Riêng cục pin của mình thì 1 phút tốn 2% pin : chỉ nghe nhạc . Còn các bác có như thế ko ( 1530 ) ==> hơn 1 giờ hết pin tắt nguồn . Liệu việc này do pin hay do rom

Mình cũng không rõ lắm vụ này. Bản ROM này và bản ROM trước mới đây (các bản trước nữa không bị) , lúc mới up thì rất hay bị treo máy không rõ nguyên do, lại rất hao pin. Mà mình dùng máy thì cài đặt và chỉnh rất nhiều soft theo sau đó. Vậy mà sao khi cài nhiều sòt và tinh chỉnh tối ưu theo nhu cầu riêng thì lại ít treo máy và ít hao pin hẳn !
Ví dụ như mình dùng cục pin 3200mAH, nếu tắt máy để không thì ~3-4h mất 2% pin thôi (tính từ khoảng gần 100%, nhận thêm 1 cuộc gọi 4 phút và chọc chọc chọt chọt 5 phút thì mất thêm 2%) tương đương 4% của pin zin 1530.

Bạn xem lại có service, chức năng, soft nào không dùng thì tắt nó đi, đừng để nó chạy ngầm. Chứ nghe nhạc không tốn pin bằng gọi điện đâu.

duongndd89

Mình cũng không rõ lắm vụ này. Bản ROM này và bản ROM trước mới đây (các bản trước nữa không bị) , lúc mới up thì rất hay bị treo máy không rõ nguyên do, lại rất hao pin. Mà mình dùng máy thì cài đặt và chỉnh rất nhiều soft theo sau đó. Vậy mà sao khi cài nhiều sòt và tinh chỉnh tối ưu theo nhu cầu riêng thì lại ít treo máy và ít hao pin hẳn !
Ví dụ như mình dùng cục pin 3200mAH, nếu tắt máy để không thì ~3-4h mất 2% pin thôi (tính từ khoảng gần 100%, nhận thêm 1 cuộc gọi 4 phút và chọc chọc chọt chọt 5 phút thì mất thêm 2%) tương đương 4% của pin zin 1530.

Bạn xem lại có service, chức năng, soft nào không dùng thì tắt nó đi, đừng để nó chạy ngầm. Chứ nghe nhạc không tốn pin bằng gọi điện đâu.
Soft thì mình chẳng có cài gì thêm ngoài IM và core player . mình đã reset và chỉ bật nhạc thôi mà hao pin . Vì pin này mới mua nên mình đang tìm hiểu nguyên nhân ko bít do pin hay do rom

shpy

Soft thì mình chẳng có cài gì thêm ngoài IM và core player . mình đã reset và chỉ bật nhạc thôi mà hao pin . Vì pin này mới mua nên mình đang tìm hiểu nguyên nhân ko bít do pin hay do rom

Thì mình nói, điểm lạ là nếu để nguyên vậy xài thì hao pin và hay treo!
Cài thêm tùm lum mười mấy hai mươi soft nữa thì lại ok ! Mà ok thì thôi, cũng chẳng tìm hiểu thêm chi nữa ! (dĩ nhiên phải chỉnh, mà chỉnh nhiều thứ quá nên không biết vô tình chỉnh cái nào làm cho nó hết hao pin)

Bạn xem có phải do IM chạy ngầm không? Mình cũng có IM 5.34, nhưng thuộc dạng để vậy là xài, không íntall. Mình cũng có CorePlayer luôn !

duongndd89

Mình nghĩ những soft đó ít chạy ngầm lắm . Vì khi mình reset có nghĩa đã đóng hoàn toàn . KHi đó mình chỉ bật mỗi wm để nghe nhạc. Thì làm sao có soft nào chạy ngầm đc . Vấn đề này mình có hỏi anh Sơn thì cũng chưa có câu trả lời. Trưa nay đành đem lên bk test thử. Chứ xài pin 1g20' mà hết pin thì chịu ko nỗi đâu. Mình thử tắt màn hình , ở chế độ chờ : 5 phút sau bật lên thấy ngốn thêm 2-3% :|

huysmall

Thì mình nói, điểm lạ là nếu để nguyên vậy xài thì hao pin và hay treo!
Cài thêm tùm lum mười mấy hai mươi soft nữa thì lại ok ! Mà ok thì thôi, cũng chẳng tìm hiểu thêm chi nữa ! (dĩ nhiên phải chỉnh, mà chỉnh nhiều thứ quá nên không biết vô tình chỉnh cái nào làm cho nó hết hao pin)

Bạn xem có phải do IM chạy ngầm không? Mình cũng có IM 5.34, nhưng thuộc dạng để vậy là xài, không íntall. Mình cũng có CorePlayer luôn !

Hi, bro có thể cho Huy link để down IM ko? Mình đang cần IM mà chẳng biết down ở đâu.
ROM trước đây Huy thấy ko tốn pin nhiều. Có lẽ do bản ROM chạy nhanh và màu sắc đẹp nên thế chăng???

linh_ck01

@duongndd89: em vừa khoe anh loa ngoài kiu to ăn đứt N73 mừ ;;) -->> hao pin wá .. kekekkeke

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn xem dùm em thử xem, sao em down hoài mà vẫn không được nhỉ. Anh em nào down được rồi có thể up lên host khác để dễ down hơn được không

Host này là dễ down và down nhanh nhất còn chờ host nào nữa. Làm đúng hướng dẫn là down được thôi mà. :D

Sonblack

Super V.I.P
Mình nghĩ những soft đó ít chạy ngầm lắm . Vì khi mình reset có nghĩa đã đóng hoàn toàn . KHi đó mình chỉ bật mỗi wm để nghe nhạc. Thì làm sao có soft nào chạy ngầm đc . Vấn đề này mình có hỏi anh Sơn thì cũng chưa có câu trả lời. Trưa nay đành đem lên bk test thử. Chứ xài pin 1g20' mà hết pin thì chịu ko nỗi đâu. Mình thử tắt màn hình , ở chế độ chờ : 5 phút sau bật lên thấy ngốn thêm 2-3% :|

Không phải do pin mà là do bản rom này đã được thiết lập sẵn các thông số chạy nền để đảm bảo cho WMP hay các chương trình nghe nhạc khác không bị tắt khi màn hình Atom off. Ráng mà chịu đi =))=))=)) Ngốn pin là phải rồi, ai cũng muốn mọi thứ có sẵn mà, ngậm đắng nuốt cay cho nó quen.

thienly12333

pdaviet đều viết hoa hết đó bạn.hồi lâu mình cũng nhầm không viết hoa nên tải không được!!!!

buitruc

Host này là dễ down và down nhanh nhất còn chờ host nào nữa. Làm đúng hướng dẫn là down được thôi mà. :D

Thanks bro nhiều, mình down được rồi nhưng không hiểu sao mình không up được, mình đang dùng bản rom của KhoaHa build đó bác sơn, nó cứ chạy đến phần bắt đầu uprom PPC tối thui và cũng không hiện lên thông tin gì trên PPC cả, thường thì đến giai đoạn này PPC hiên lên thông báo Updating Utility updradeting. Bác cho em biết với

linh_ck01

hix.. daika thắp nhang lạy anh em gòy ... tội wá .. tình hình là set "tiết kiệm pin" thì cũng bị la làng vì sao ko chơi dc nhạc ... set "free" cho chơi nhạc thì bị quất là hao pin ...

:(( khóc hận theo daika lun

tuancannt

ặc ặc vậy là hai phướng án tiết kiệm và chơi nhạc free không đi song song được với nhau à.Nhưng anh em đúng lo lắng bài toán nào cũng có đáp số mà. hi vọng anh Sơn hay một ai đó có thể khắc phục được tình trạng này một bản ROm sau.Hi Vong Tương lai sẽ có một ROM hoàn thiện hơn.Ước mơ để có được cái mơ ước muh đúng hông nè.