• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

S

saudoi

Guest
Bác PhamQuang ơi giúp em với tại sao em up rom v04 den 6% extent rom thì máy báo lỗi upgrade "extent rom fail " vậy?

S

saudoi

Guest
cảm ơn bác em vừa mới đọc xong đang ngồi up lại.

S

saudoi

Guest
Hehe Em up được rồi cám ơn các bác nhé Rom của bác PhamQuang nhìn Shock quá hehe

mu710

em đồng ý hai tay, bác Quang nên phát triển típ ROM mới màu đen và xanh đậm thế mới là ATOM EXEC chứ ( quá ngầu ). giờ mà cho up lại wm5 nhìn màu xanh là ngán rồi hehehehehehe. em có góp ý thế này bác Quang nên làm cho giao diện bóng hơn nửa thì sẽ rất đẹp (nhất là màu đen í)!!!

joyjerry

THÊM CAI TUOCH FLO CHO CONTAC NỮA LÀ EM THẤY GOOD TOÀN DIỆN RỒI. CÁM ƠN BÁC NHIỀU NHIỀU. HÌNH NHƯ ROM NÀY NGỐN PIN QUÁ BÁC ƠI

Chỉnh sửa cuối:

anhmeo

Sau khi test bản V04 mấy ngày nay em thấy 1 số vấn đề :
1)Máy em không vào đc net dù kết nối Wifi hay là qua Sync .IE bật lên bảng thông báo là : The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78
2)Khi SR thì khi lên màn hình today phải chờ 1 lúc mới chọt đc
3)Khi em bật Airplane Mode ,sau đó vừa tắt đi thì 3 chế độ khác là Phone + Wifi + Bluetooth tự động bật lên ,em lại bật Airplane Mode thì 3 cái kia lại tắt ,SR cũng kô ăn thua ,e sửa = cách tắt Airplane Mode rồi thực hiện 1 cuộc gọi .Sau đó mới tắt đc 3 chế độ kia ^^!
4)Em muốn tắt chế độ hiện SMS như kiểu chat hoặc là đổi tên "Me" trong SMS thành "I" đc kô vì Me như kiểu Mẹ trong contact của em :D
Không biết có Bro nào bị như em không ?..Mong bản final của bác Quang sửa đc nhưng lỗi này :D

mu710

Bạn ANHMEO thử HR thử xem mình cũng đang xài V04 mà không có gặp trường hợp như bạn nói, net vẫn xài dược, khởi dộng là do cái HTC home đó bạn không sao đâu, phần Airplane Mode bình thường, SMS thì mình thua!!! bạn HR lại nếu không được thì quá trình up của bạn bị lỗi í....Good luck!

anhmeo

Bạn ANHMEO thử HR thử xem mình cũng đang xài V04 mà không có gặp trường hợp như bạn nói, net vẫn xài dược, khởi dộng là do cái HTC home đó bạn không sao đâu, phần Airplane Mode bình thường, SMS thì mình thua!!! bạn HR lại nếu không được thì quá trình up của bạn bị lỗi í....Good luck!
Mình up room có xảy ra hiện tượng gì đâu :D...phần Airplane mode thì nếu chỉ bật và tắt thì kô sao ...nhưng nếu mà mình bật Air sau đó bật tiếp Bluetooth hoặc Wifi thì sẽ bị hiện tượng là tắt Air M thì tự động bật Wifi hoặc Bluetooth và ngược lại ^^! 8-|

spiderman_anhvu

Bản V04 có thêm 1 vấn đề nữa bác ạ. Khi cháu vào tính năng chụp ảnh, chụp xong, thoát ra ngoài desktop thì cái HTC Home nó bị mất đi 1 đường ở phía bên phải bác ạ. Phải soft-reset nó mới hết.

Cháu nghĩ cái htcHome này ngày càng cảm thấy có nhiều nhược điểm. Bản rom sau, hay là bác cứ để trong extend rom, ai muốn cài thì cài chứ đừng mặc định cài sẵn bác ạ.

Mong chờ bản rom với style của WM7 của Bác nhé :)

PhamQuang

Manager
Thống nhất phiên bản V05 sẽ loại bỏ HTC Home và là bản Clean.
V05 có thể hoàn thành hôm nay với OS mới:

CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2

Còn để có giao diện WM7 thì hơi mất thời gian.

BraDo

Nếu có thể, bác PQ làm cho giao diện black cho nó bóng bóng lên nhé, e rất thích cái giao dien này. Cám ơn bác nhiều!

pikachuds

Cho em hỏi: em đang downgrade rom từ bản 6.1 xuống 6.0. Giờ đến bước thứ 3 thì bị treo. Giờ làm thế nào đây các bác? Rút cáp ra và tháo pin có được ko? Trang chủ của o2 để down rom là gì vậy các bác?
Máy sắp hết pin, sắp thành cục chặn giấy rồi các bác. Em cần gấp lắm, giúp em với. Giờ phải làm gì đây các bác?

PhamQuang

Manager
Phiên bản V05 được port OS mới: 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 đã hoàn thành.

Minh họa hình ảnh:

Tuy nhiên có 1 số trục trặc về kết nối WiFi cho nên đang chỉnh sửa lại, và sẽ giới thiệu trong vài ngày mới. Hiện tại các bạn cứ test kỹ bản V04.

thanhoc

Hôm nay Flash thử của bác nhé! Tuyệt lắm! Thanks! =D>

BraDo

Cho em hỏi: em đang downgrade rom từ bản 6.1 xuống 6.0. Giờ đến bước thứ 3 thì bị treo. Giờ làm thế nào đây các bác? Rút cáp ra và tháo pin có được ko? Trang chủ của o2 để down rom là gì vậy các bác?
Máy sắp hết pin, sắp thành cục chặn giấy rồi các bác. Em cần gấp lắm, giúp em với. Giờ phải làm gì đây các bác?

Bạn vào trang chủ O2 để download bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822: http://www.mwg.com/xda-atom-exec_servicemenu.aspx

Sau khi rút cap ra khoảng 1 phút, bạn cắm cáp lại rồi chạy bản ROM vừa download về, tới Step 3 vẫn bị treo ở 6%, bạn rút cap ra 1 chờ 1 chút rồi cắm lại, chạy bản ROM 6.0 là OK. Chúc thành công!

BraDo

Đành vậy thôi chứ biết làm..:D.
Em vừa chỉnh V4 từ PP=4M lên PP=8M, các ứng dụng chạy mượt ghê mặc dù Ram còn hơi ít...nhưng Ram còn nhiều mà các ứng dụng chạy ko nhanh thì cũng chán lắm..=D>

mu710

con O2 của mình cũng chết ở stage 3 6%, nhưng đã sống dậy sau 30 phút. qua đợt này mình thấy trình diệt virus hình như không thích "em" ExtendROM thì phải, sáng nay tắt đi thì up lại ngon lành!!!!

mu710

bác Quang ơi con có ý kiến thế này, con thấy bản rom V03 và V02 cò HTC home nhưng chạy vẫn bình thường mà bác chỉ có bản V04 là khởi động chậm mà thôi. Bác xem thử có cách nào khắc phục nhược điểm này không chứ con thấy có cái HTC home thì cá tính và dẹp hơn!!!