• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

mu710

bạn THANTHAI77 nè mình đã đọc và típ thu ý kiến của bạn và cũng đã xem lại nhưng lỗi bạn đã nêu, câu trả lời là bình thường bạn ah mình đã test thử cả 5 phiên bạn thỉ thỉ thấy v02 và v04 camera là không ổn dịnh lắm thôi nhưng HR lại thì ok hêt, xem lại bạn nhé, THÂN!!!!

BraDo

Bản ROM mới nhất của bác Quang rất ổn định bác ạ, cháu test hôm wa tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lỗi, màu sắc rực rỡ ( túm lại là đẹp)! thank a lot MR.QUANG!

Pin sài thế nào bạn? (cap usb của mình bị hư rồi, chưa mua kịp để up từ V4 lên V5 đc dù rất nóng lòng...:(()

thuongson

Bản V5 này up all có vấn đề gì không hay vẫn nên up os thôi hả các bác?

minh_prime

Cháu đã test tât cả các bản rom của chú Quang rùi, cháu thấy bản này là ok nhất. Giao diện tuỵet đẹp, máy chạy mượt lắm. Chú Quang cho cháu hỏi cháu muốn làm SMS trở lại như các bản rom cũ thì làm thế nào ạ? Nó hiển thị dưới dạng chat thế này bất tiện lắm ạ. Thank chú vì bản rom quá Pro.

min18vn

Tks bác Quang đã bỏ thời gian xào nấu ROM cho anh em thưởng thức, ko biết bản ROM này có đỡ tốn pin hơn ko, em dùng bản V3 và V4 thấy tốn pin quá mà pin của em lại lởm. hiện nay em đang phải dùng bản Ntouch Wm 6.0. anh em nào dùng rùi comment với, up đi up lại ngại quá

minh_prime

bác ấn phím Tab trên bàn phím máy tính ý, rùi bạn chọn các option bằng phím lên xuống là được mà. Dùng chuột thì ko chọn được đâu Bravedoan ạ.

min18vn, bản này nếu nghịch nhiều 1 chút thì được 1 ngày bạn ạ. Mình sạc đầy tối hôm trước, tối muộn xem phim có gắn tai nghe khoảng 1h và hôm sau nghịch máy + nghe gọi, nhắn tin đến tối là phải sạc pin. Đó, đấy là ý của mình sau khi test bản rom này của chú Quang.

aphongs

sau 1 ngày 1 đêm sử dụng và text mình cảm thấ bản room này good nhanh kô tốn pin,kô có lỗi chỉ có điều nếu cài bản tiếng việt cỷa bác hà châu vào thì cái tin nhắn kô đọc được hic trắng bóc để tiếng anh thì ok,còn về bluetood hình như có vấn đề,đang text lại,anh em cứ uproom,nhớ chọn OS ONLY nha kô 6% nó chic àh.

min18vn

tui chả sợ nó chít, Atom thấy bảo khó chít lắm:)), với lại down bản WM5 rùi nếu cần thì reset to factory default là xong, chỉ ngại cài lại soft thôi, pin của tui lởm dùng bản NTouch mà được có 1 ngày mà phải hạn chế choọc. Bác Quang có bản ROM 6.0 hay 6.1 clean ko cho em xin với. cám ơn bác nhiều

min18vn

Sau 1 hồi đấu tranh tư tưởng do lười, em quyết định up ROM, hi vọng pin dùng lâu hơn 1 chút:) (hehe, câu thêm được 1 bài, sắp được download rùi, còn 5 bài nữa, cố lên chiaki)

anhmeo

các bro ơi. ...máy em up bản V05 ...OS only ...sau khi finish xong máy cứ hiện Screen ban đầu rồi đơ luôn ...làm thế nào bây giờ :(

BraDo

các bro ơi. ...máy em up bản V05 ...OS only ...sau khi finish xong máy cứ hiện Screen ban đầu rồi đơ luôn ...làm thế nào bây giờ :(

Bạn HR lại xem sao (Camera + Reset)

anhmeo

Giúp em một chút đi các bro ...4rum sắp đóng cửa sửa chữa rùi :((

min18vn

vậy thử up bản khác xem, như bản V04 hoặc bản WM 6 Ntouch chẳng hạn

anhmeo

vậy thử up bản khác xem, như bản V04 hoặc bản WM 6 Ntouch chẳng hạn

Các bản khác đều bị báo lỗi như vậy : !! Please use DSUU in OS mode and sync with PC first !!! :((

min18vn

Vừa thử rùi, bạn vào bootloader bằng giữ phím camera + SR, rùi cắm cáp USB vào rùi up, thử bằng WM 6.0.