• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

mu710

bạn Spiderman_anhvu thân mến sau khi chụp camera thì HTC home bị mất một phần nhỏ bên phải, không phải riệng V04 thôi đâu bạn mà V02 và V03 cũng vậy luôn mình đã test rồi, đúng lả vậy nhưng bạn không cần SR lại đâu mà chỉ cần vào SETTING_TODAY chuyển sang ITEM rồi thoát ra desktop thì vấn đề sẽ dược giải wit bạn nhé, chúc vui vẻ!!! hehe

S

saudoi

Guest
Nhanh lên đại ca PhamQuang ơi,em online 24/24 để chờ Rom V05 của đại ca

joyjerry

V04 bị lỗi ko nhận file bluetooth từ máy khác được bác QUANG ơi chỉ gởi đi được à

aphongs

bác phạm quang và các bác mạo muội xin hỏi các bác em muốn up room vo4 này ,em chỉ mới có up thằng o2 mini thui chưa thử thằng này,em mới đổi wa,nên có chút hụt hẫng,các bác có thể chỉ em từng bước khi muốn uproom cho 02 atom exec này mình phải như thế nào đc kô bác,many thanks các bác. thanks đã đọc tin

TranMinhMan

Super V.I.P
bác phạm quang và các bác mạo muội xin hỏi các bác em muốn up room vo4 này ,em chỉ mới có up thằng o2 mini thui chưa thử thằng này,em mới đổi wa,nên có chút hụt hẫng,các bác có thể chỉ em từng bước khi muốn uproom cho 02 atom exec này mình phải như thế nào đc kô bác,many thanks các bác. thanks đã đọc tin

Bạn chịu khó wa đây tham khảo kỹ trước, cũng để có kinh nghiệm sau này luôn. Xem kỹ bài số #2 của Man PhamQuang nha! Bản V04 này là Up qua kết nối với PC đó bạn.
Chúc vui!:D

mu710

joyjerry thân mến bạn kiểm tra lại mục BEAM trong CONNECTION xem đã check chưa, nếu chưa thì đó là nguyên nhân còn không thì là nguyên nhân khác, bản V04 của bác Quang tốt mà, mình đã tét rồi bạn nhé!!! Hy vọng là trường hợp 1 không thì mệt cho bạn rồi.

spiderman_anhvu

Á á, bác PQ ơi, bên prophet đã có bản WM6.1 theo style của WM7 rồi kìa. Nhìn thèm quá đi. Bác giúp anh em với, nhìn đã mắt quá!!! Mong tin bác :)

spiderman_anhvu

Bản V05 của bác nhìn style cũng giống giống WM7 nhỉ? Tối qua cháu nhìn cái hình về rom bên dòng prophet ý. Thấy có cái ảnh duyệt danh bạ kiểu Touch ý, (nó trôi nhanh rồi có kí tự index hiện lên ý). Không hiểu có phải bản rom sắp tới bác build có làm được thế thật không?
Thực sự, sau khi nhìn mấy cái ảnh style WM7 kia, cháu rất nóng lòng đợi bản rom style WM7 chạy trên con atom exec của mình trông thế nào :D

phungthanh

một lần nữa thank bác PhamQuang ,đã up bản rom v5 của bác cảm nhận đầu tiên : quá đẹp , chạy thử từ chiều tới giờ thấy ổn , có vẻ pin đỡ hao hơn các bản trước .
không biết đây có phải lỗi không : khi up rom xong mà máy không HardReset tự động cứ treo ở chỗ màn hình đen đầu tiên , phải HardReset bàng tay mới vào được hệ điều hành. có bạn nào bị giống tôi không ?

PhamQuang

Manager
một lần nữa thank bác PhamQuang ,đã up bản rom v5 của bác cảm nhận đầu tiên : quá đẹp , chạy thử từ chiều tới giờ thấy ổn , có vẻ pin đỡ hao hơn các bản trước .
không biết đây có phải lỗi không : khi up rom xong mà máy không HardReset tự động cứ treo ở chỗ màn hình đen đầu tiên , phải HardReset bàng tay mới vào được hệ điều hành. có bạn nào bị giống tôi không ?

Nên sau khi Up ROM xong thì HR ngay máy, như vậy HDH mới sẽ hoạt động đúng hơn.

NguyenTu

Super V.I.P
Nên sau khi Up ROM xong thì HR ngay máy, như vậy HDH mới sẽ hoạt động đúng hơn.

Cháu mới up và test. Điều đầu tiên cháu thấy bản rom V05 chạy nhanh và ổn định. Nhưng có một số lỗi sau:
1. Cháu cài phần mềm Stock in Hand bản 2.3 hoặc 2.4 nhưng khi update báo lỗi (mặc dù dữ liệu vẫn update bình thường) phải thoát ra vào lại mới được. Tình trạng này không xảy ra tại bản rom V.02

;

Sau khi ấn Detail
;
;
;

2. Không search wifi được, cả V04, V05. Cháu đã test cả ở những điểm wifi có pass và những điểm wifi free. Thậm chí đứng cạnh ngay modem phát wifi. Trong khi cũng antom exec khác, dùng win 2005 wifi chạy bình thường.

;

Chú Quang kiểm tra lại giúp cháu nhé! Cám ơn chú

Chỉnh sửa cuối:

mu710

Bản ROM mới nhất của bác Quang rất ổn định bác ạ, cháu test hôm wa tới giờ mà vẫn chưa tìm ra lỗi, màu sắc rực rỡ ( túm lại là đẹp)! thank a lot MR.QUANG!

spiderman_anhvu

hehe, xem ra tối nay lại up phát cho "theo kịp thời đại rồi" :D thanks bác PQ và bạn mu710 nhé ^^!

aphongs

em up từ hôm wa tới giờ ok rùi bác quang ơi kô có jì xảy ra hết,em thấy bác quang có bản vo5 màu đen nhàn ho tlém mừh

hbtrung

Sao em up ROM thi bi bao loi: CreateFile C:\windows\temp fail ????

Ai biết chỉ dùm với. Thanks

Vandtd

Sao em up ROM thi bi bao loi: CreateFile C:\windows\temp fail ????

Ai biết chỉ dùm với. Thanks
Sau khi download bản Rom về, Bạn hãy giải nén vào thư mục: C:\windows\temp. Sau đó mới tiến hành cài đặt.

thanthai77

Cảm ơn bác Phạm Quang nhiều nhé. Em chưa thử hết các bản Rom từ V01-V05 của bác. Em chỉ up bản V02, thì bị lỗi ở phần Screen Capture không chạy được, và bản V05 thì bị lỗi load background image. Không biết có ai bị như mình không nữa. Nhưng cảm nhận của mình là các bản Rom của bác Phạm Quang dùng rất tốt và ổn định.

mu710

CreateFile C:\windows\temp fail
bạn cứ làm theo ban VANDTD thử coi sao , nếu không được thì tắt trình duyệt VIRUS rồi hãy up nhé, thêm một kinh nghiệm cũng tốt chứ phải không bạn