• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

Sonblack

Super V.I.P
Cho mình hỏi có cách nào để có thể dùng bút kéo chọn nhiều đối tượng như các bản khác không (Ví dụ chọn nhiều tin nhắn cùng lúc hay chọn nhiều file trong Explorer).

Trong các build mới sau này, 20xxx, việc dùng bút kéo chọn không còn mà thay vào đó là chọn nhiều tin nhắn từ menu. Hãy mò mẫm đi bạn.
Còn nếu bạn thích chọn bằng bút thì dùng các build 19xxx trở về trước.

khoa_blue

Máy của Bạn Chưa Up Radio nên khi Up Bản Rom Anh Sơn nên chọ All mới cập nhật Radio mới!!! Thử bản Rom v21009 đi!!! Nó tốt nhất theo mình được biết từ trước đến giờ!!! rất nhạy luôn!!. Bạn nên xóa hết mọi thứ trong thư mục C:\Windows\Temp\ trên máy Vi tính của Bạn, rồi hãy bun nén Bản Rom mới vào nhé!!! Chúc thành công!!

Cho mình hỏi, trong hướng dẫn của Sonblack là chọn OS+ExtendedRom, nếu mình chọn All thì có bị lỗi gì không. thấy mấy Rom trước một số bạn chọn All hay tùy chọn khác không giống Sonblack hướng dẫn thì hay bị lỗi gì đó, không biết Rom này có bị vậy không?

Thanks.

minhduc100

Anh sơn cho hỏi sau khi up thử mấy bản rom khác,
Bây giờ up lại bản ROM 20758 của anh thì Ok. Nhưng nếu Up ROM 20954 có thêm phần ExtendedROM thì ko được, sau khi máy Up xong phần OS rối , đến phần ExtendedROM thì báo lỗi " ExtendedROM format fail"
Mong anh chỉ dùm
Cám ơn !

Chỉnh sửa cuối:

DuongCam

Xin cám ơn bác Sonblack. Tôi mới caìa và đang dùng thử.
Xin hỏi bác bản ROM này có cho phép đọc thẻ MiniSDHC không vậy bác?

AnhPheCT

Xin cám ơn bác Sonblack. Tôi mới caìa và đang dùng thử.
Xin hỏi bác bản ROM này có cho phép đọc thẻ MiniSDHC không vậy bác?

được nhưng phải cài file hổ trợ, tìm trong diễn đàn! Note có thể ko nhận thẻ củ 2G đó nhé. HR lại mới hết!!!

TrungDN

được nhưng phải cài file hổ trợ, tìm trong diễn đàn! Note có thể ko nhận thẻ củ 2G đó nhé. HR lại mới hết!!!
Tôi đã thử tìm kiếm với từ khóa MiniSDHC mà không được. Bạn có thể chỉ dẫn kỹ hơn giúp được không? Nghe nói WM 6.1 là có tích hợp sẵn driver cho thẻ SDHC rồi mà sao máy bạn tôi vẫn không đọc được.Cám ơn bạn nhiều.

DuongCam

@ bác Sonblack: Ngoài chuyện không đọc được thẻ miniSDHC máy còn không kết nối với tai nghe BlueTooth được nữa. Nó tìm thấy tai nghe, hỏi mật khẩu và kết nối xong là tắt luôn, không thấy cả dòng add new device nữa. Bác xem lại giúp tôi với nhé.

khoa_blue

Bác Sonblack ơi, dạo này Tết rồi có vẻ bác bận nhỉ. khi nào rảnh bác xem lại dùm vấn đề: sau khi chuyển qua chế độ rung thì phần tin nhắn máy k phát tiếng nữa (chỉ rung thôi) mặc dù đã chọn trở lại chế độ nghe + rung bình thường. chế độ nghe thì vẫn có tiếng.

NhatToai

Super V.I.P
Bác Sonblack ơi, dạo này Tết rồi có vẻ bác bận nhỉ. khi nào rảnh bác xem lại dùm vấn đề: sau khi chuyển qua chế độ rung thì phần tin nhắn máy k phát tiếng nữa (chỉ rung thôi) mặc dù đã chọn trở lại chế độ nghe + rung bình thường. chế độ nghe thì vẫn có tiếng.

Bạn phải vào Settings/Sound & Notificatons/Notifications thiết lập cụ thể cho từng mục thì sau này sử dụng chế độ chuyển từ ngoài màn hình mới ổn định.

khoa_blue

Chào bạn, mình đã vào Settings/Sound & Notificatons/Notifications như bạn nói, chỉnh từng cái đầy đủ rồi nhưng khi chuyển qua phần rung từ tab Settings/Sounds (từ màn hình chính của TouchFlo), chọn Vibrate, thoát ra. Sau đó chọn lại Normal cũng từ đường dẫn trên thì bị mất phần tiếng.

nhantht

Pass unzip PDAVIET_ROM_WM61_OS20954_ATOMEXEC_Sonblack

Anh Sơn cho em xin pass unzip file này nhé.

Cám ơn anh.

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Sơn cho em xin pass unzip file này nhé.

Cám ơn anh.

Bạn download file attachment về (cái này ko có pass), bên trong là file txt có đầy đủ thông tin, Pass for uncompress: SONBLACK, còn hỏi gì nữa bạn.:-?? Đọc kỹ nộ̣i dung nhé!:|

nhantht

File loi khi unzip

Em da download ve va unzip voi pass SONBLACK thi bi loi file .mot wrong pass. Anh Son co link nao khac ko anh, cho em xin.

TranMinhMan

Super V.I.P
Em da download ve va unzip voi pass SONBLACK thi bi loi file .mot wrong pass. Anh Son co link nao khac ko anh, cho em xin.

Vậy thì bạn nên download lại file ROM xem sao, có thể quá trình down chưa hoàn tất, hoặc do đường truyền mà file về ko đủ dung lượng (trường hợp này cũng hay gặp). Vì mọi người đều Unzip và Up bình thường mà!:-??

Chỉnh sửa cuối:

nhantht

Dung firefox ok, uprom xong giao dien that tuyet voi, am thanh chat luong hon han nhung co chuc nang Device lock ko the hien thi neu mo TouchFLO, co cach nao them 1 item trong Tab Home duoc ko?

Cam on anh rat nhieu.

nhantht

Voi ban rom nay em cai mRing de thay doi nhac chuong tu the nho va de lap lai chuong khi goi nhan tin nhan nhung ko co tac dung. Xin chi giup em co cach nao de thuc hien chuc nang nay.

Cam on rat nhieu.

TaQuangDuc

Máy mượn mà không tranh thủ làm vài bản thì anh em bên Atom Exec buồn mất. :))

không biết có phải bác mượn BatKid không đó8-|;;):-?
PS: Bác cho em 1 bản không có các soft, theme được không, em muốn thử kiểm tra dung thời gian pin của máy ý mà thanks bác :p

Chỉnh sửa cuối:

silverwave

Hi, i've bên úing thí rôm for a week and i realised the bluetooth can connect to the headset but i cannot hear anything in the headset. Any comment on this? Thank you.

Chỉnh sửa cuối:

viendotu

Đầu năm xin kính chúc toàn thể anh em cùng gia đình vạn sự như ý!
xin phép làm phiền anh SƠN,bản ROM này quay phim bị nghịch hình ảnh anh à.thay gi bên trái nó chuyển thành phải và ngược lại.mong anh xem giúp anh em.cám on!