• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thắc mắc thảo luận phần mềm Symbian^3

quvinh

Mình đã cài các ứng dụng sau:
- ACM: máy người gọi báo bận luôn, nhưng máy của mình thì dính 1 chuông (cái này hơi ghét, vì nếu nó nháy liên tục thì cũng mệt)
- Best.blacklist: Máy người gọi dính 1 chuông rồi mới báo bận và máy mình vẫn bị 1 chuông
- HandyBlacklist: tương tự ACM (cái này cài trên Symbian 5th rất tốt, chặn nhạy như Iphone, ko bao giờ có chuông)

Có pác nào đã cài ứng dụng nào mà chặn ngon, ko bị dính chuông ko? xin được chỉ giáo.

Máy test: C7

trungdaukho

Bạn thử pm McClear đi, có thể chặn cả cuộc gọi và tin nhắn, khi ở chế độ chạy ẩn có chức năng rung báo cuộc gọi khi đối phương bắt máy. Mình cũng cài pm này trên C7, khi có cuộc gọi chỉ thấy hơi nháy chuông 1 chút rùi ngắt luôn, nhưng mình thích nhất là những cuộc gọi bị chặn đó k hiện trong nhật ký, chỉ khi vào pm mới thấy, mà để truy cập vào pm thì phải có pass. Mình k bít cách post, bạn chịu khó search nhé, pm này có bản việt hóa đấy.

quvinh

Như vậy là chưa có soft nào hoàn hảo cho đến thời điểm này, chắc phải chờ thôi. Cài Handyblacklist cũng ko hiện trong nhật ký, mình sài cái này là thích nhất từ hồi sài S.5th.
Thêm 1 câu hỏi là chưa có soft nào tự động nhấc máy nhỉ? Hồi trước có cái soft này chẳng ku nào dám nháy vì nó bắt rất nhạy

vienanh68

Các bạn ơi giúp mình với. Mình muốn giấu những hình ảnh và video nhạy cảm trên máy N8 thì phải làm thế nào? (Máy chưa hack)

quvinh

Các bạn ơi giúp mình với. Mình muốn giấu những hình ảnh và video nhạy cảm trên máy N8 thì phải làm thế nào? (Máy chưa hack)

bạn search phần mềm Aims Migital Technovations Smart Gallery v2.00 Build 2 S60v3 S^1 S^3 là dấu được hình ảnh video trong gallery, mình thì chỉ cần dấu video nên chỉ cài video hider cũng của hàng Aims Migital này

các bạn cho mình hỏi,N8 dùng từ điển AV Va nào là ổn định nhất vậy

Mình chọn lacviet vì nó rất nhiều từ, hơn hẳn các loại từ điển khác, chỉ mất có 15k đăng ký qua SMS là dùng thoải mái... vài chục năm ;;)

manle

Bro nào có soft Xplore nào hoạt động tốt trên N8 thì cho mình xin với. Lúc trước mình dùng Xplore1.51 hoạt động tốt mà tự nhiên hôm qua vào thì nó ko hoạt động nữa, vào là out. Đã remove đi và cài lại và vẫn y hiện trạng. Thanks!!

hiepsinight

Bro nào có soft Xplore nào hoạt động tốt trên N8 thì cho mình xin với. Lúc trước mình dùng Xplore1.51 hoạt động tốt mà tự nhiên hôm qua vào thì nó ko hoạt động nữa, vào là out. Đã remove đi và cài lại và vẫn y hiện trạng. Thanks!!

nó bị crash đó , khi cài có 2 icon pro vào icon kia cho chạy một hồi out ra là sử dụng lại bt àh
mà cho mình hỏi symbian 3 hình như x plore đâu xem dc thư mục private đâu fải ko , mình hack rồi , sao trên diễn đàn mấy vip cứ kêu dùng x plore chép vào private ; mình thì mình dùng file browser nhưng thắc mắc cho chắc ăn , có gì flash lại :p

z01222282682

nó bị crash đó , khi cài có 2 icon pro vào icon kia cho chạy một hồi out ra là sử dụng lại bt àh
mà cho mình hỏi symbian 3 hình như x plore đâu xem dc thư mục private đâu fải ko , mình hack rồi , sao trên diễn đàn mấy vip cứ kêu dùng x plore chép vào private ; mình thì mình dùng file browser nhưng thắc mắc cho chắc ăn , có gì flash lại :p

9 xax, sym^3 chưa có RomPatchet nên chưa mở thư mục private được,chỉ sử dụng Mono hay là filebrowser thôi :D thank

manle

Mình cài bản full 1 icon bạn ak. Lúc trước dùng ngon mà giờ dở chứng. Bạn có bản nào đang xài ngon thì up hộ mình đi. Thanks bạn.

kiếm bản 2 icon xài đi bạn

manle

Bản 2 icon thì phải hack phone bạn ak. Mình ko thích hack, mình sign thôi

sanji90

đúng rồi, mình cũng bị giống manle nè.bản 1.51 đang dùng ngon bỗng dưng dở chứng.mình vào top các phần mềm việt hóa tải bản 1.52 icon 3d về cài hết 3 file thì đúng là có 2 icon nhưng vào cũng bị out, còn icon kia vào nó báo can't not open DTA file.hix. Có bro nào giúp với, mình rất hay giải nén bằng x plore

đúng rồi, mình cũng bị giống manle nè.bản 1.51 đang dùng ngon bỗng dưng dở chứng.mình vào top các phần mềm việt hóa tải bản 1.52 icon 3d về cài hết 3 file thì đúng là có 2 icon nhưng vào cũng bị out, còn icon kia vào nó báo can't not open DTA file.hix. Có bro nào giúp với, mình rất hay giải nén bằng x plore

format *#7370# rồi cài lại xplore là được. Mình thường xuyên bị như vậy

mình đang dùng c7 nghe nói cpu của nó là 680 mhz mà sao kiểm tra qua xplore thì nó chỉ là 192 mhz nhỉ. Máy mình là made in china , không có lỗi gì chơi game alphaslt 5, avata , người nhện ầm ầm. Có bạn nào bị giống mình không?

sanji90

cpu 192 la chi so mac dinh cua may day.khong sao dau.ai cug vay ca thoi.chip van la 680 nhug de mac dinh vay cho tiet kiem pin.chu k 192 sao choi dc game HD ban.ma cai loi cua x plore bat buoc phai format *#7370# ha ban? Co cach nao khac k? Ma lenh day co bi xoa sach du lieu k? Minh ngai cai lai phan mem lam.hix

chỉ có cách đó thôi. Format như thế thì đt như khi mới xuất xưởng. Sau khi fomart bạn thử dùng bản 122 xem sao