• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
không biết sao khi mình cài MYSMS thì trong phần tin nhắn đến không hiển thị tên người gửi (3gs os 3.1.2)Fix hiển thị tên người gửi tin nhắn như thế nào vậy các bro
Ở FW 3.x thì không cần phải FIX lỗi hiển thị tên người gọi/gửi tin nhắn nữa bạn ah. Có thể đó là do lỗi của MySMS, mình dùng SMS mặc định của iPhone hiển thị rất tốt. Bạn có thể thử các PM SMS khác như BiteSMS v...v....

hlp

Hiện mình đang dùng iphone 3gs bản lock. Có cách nào xem nhạc hình trên iphone mà có thể tắt màn hình ko ạ..nhiều khi đi đường muốn nghe nhạc hình nhưng mà vì ko xem màn hình nên muốn tắt cho đỡ tốn pin ý mà? Các bác có cách nào hoặc có phần mềm nào hỗ trợ cho việc đó thì bảo mình với nhé..thanks

komang

Cho Em xin phần mềm đọc Ebook cho bản 3.1.2 cái ạ

Bác nào có cho E xin với nhá. Mới tập tành dùng iphone nên ko biết gì cả các bác ạ. E tìm mãi mà ko thấy. Các Bác cho E file ipa cho dễ cài nhé. thanks các bác nhiều
Em có vi phạm nội quy post bài thì xin mod thông cảm giúp em lần này thôi ạ

THANKS ALL

adfxcv

[xin giúp]

cho em hỏi
hùi đó có lỡ cài MobileLog từ source của zacklyn nhưg nó bị lỗi ko chạy đc trên FW 3.0 của em, remove trực tiếp từ cydia ko đc, fải vào WinSPC để remove. Bi giờ cần cài MobileLog từ source khác thì ko đc, nó báo đã có package đó từ source của zaklyn rùi :(

traivn01

các pác có pm nào nt hay đánh chữ nó có thao tác giống như là bàn phím vật lí không ạ. vd là chữ a nhấn số 2 một lần, chữ b là số 2 hai lần. thấy của nokia nó dùng bàn phím kiểu này thấy cũng hay hay (tại em hùi đó hay nt = dt lắm, không cần nhìn vẫn bấm đc :mad:):mad:))

XuanTruong

Super V.I.P
các pác có pm nào nt hay đánh chữ nó có thao tác giống như là bàn phím vật lí không ạ. vd là chữ a nhấn số 2 một lần, chữ b là số 2 hai lần. thấy của nokia nó dùng bàn phím kiểu này thấy cũng hay hay (tại em hùi đó hay nt = dt lắm, không cần nhìn vẫn bấm đc :mad:):mad:))

"Nó kìa" khác xa với iPhone nên không có Soft giống vậy đâu?;)

Zenki

Super V.I.P
Trước đây có dành cho FW 1.x nhưng bây giờ lên 3.x rồi không còn hỗ trợ nữa. Dùng bàn phím QWERTY không hay và tiện lợi hơn sao, 1 thời gian là quen ngay, gõ máy tính cũng gõ bằng QWERTY mà vẫn nhanh đấy thôi :D

traivn01

tại em tay to. bấm cái bàn phím cứ hụt hoài :(:( hôm bữa mượn cái n97 của nhỏ bạn bấm thử. thấy cũng đã đã nên hỏi thử :D:D mà thấy hình như cái cảm ứng nokia nó ko đc êm như ip :-/:-/ dù sao cũng thank các bác :D:D

Zenki

Super V.I.P
tại em tay to. bấm cái bàn phím cứ hụt hoài :(:( hôm bữa mượn cái n97 của nhỏ bạn bấm thử. thấy cũng đã đã nên hỏi thử :D:D mà thấy hình như cái cảm ứng nokia nó ko đc êm như ip :-/:-/ dù sao cũng thank các bác :D:D
Nếu gõ phím bị tụt hoặc cảm thấy thiếu cảm giác thì nghiên cứu thử cái này ;;)

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73487

Đảm bảo khi gõ là mê luôn :)) Gõ hoài luôn =))

traivn01

cái này em cài rồi, theo dõi diển đàn mỗi đêm :D thấy cái nào hay là làm ngay :mad:):mad:) mà cái này, hình như lúc có tin nhắn, cái rung của nó bị giảm xuống thì phải. em xài cái 3gs, bt khi có tin nó rung 1 hồi dài tầm 3 4 5s zì đó. khi cài cái này thì có tn tới nó rung thành 2 3 nhịp ngắn rồi thôi. tại hay nhắn tin với "ghệ" tối tối có zì bùn ngủ rung là tỉnh liền. đổi wa rung ngắn wá ngủ wên 2 đêm bị ẻm la nên đành gỡ ra :( :( :(

nhattien93

Cho em hỏi về SBSetting

Cho em hỏi là sau khi up lên FW 3.0.1 (2G) thì trên mục SBSetting trong phần Toggles không hiện các mục như wifi,edge... là vì sao vậy và khi restaring SpingBoard thì thường bị treo máy ạ ???

blackcatdn

Cho em hỏi là sau khi up lên FW 3.0.1 (2G) thì trên mục SBSetting trong phần Toggles không hiện các mục như wifi,edge... là vì sao vậy và khi restaring SpingBoard thì thường bị treo máy ạ ???

Bạn kéo cho SBSettings xuất hiện. Rồi vào More/Set Toggles rồi On hay Off những cái bạn cần. Còn treo máy thì bạn thử Reinstall lại xem sao

nhattien93

Bạn kéo cho SBSettings xuất hiện. Rồi vào More/Set Toggles rồi On hay Off những cái bạn cần. Còn treo máy thì bạn thử Reinstall lại xem sao
Nhưng trong mục Set Toggles của mình không có on/of wifi hoặc edge,nó ko có thư mục gì trong đó hết

kiddy

Cho tớ hỏi với.

Máy tớ báo lỗi
" HTTP/1.0 403 Cydia Store authentication error. Contact saurik@saurik.com for help or try again shortly"
khi cài một vài ứng dụng từ source của Bigboss và Modmyiphone

Đặc biệt khi cài Pogo và iNav theme.

Các bác có biết là bị làm sao ko ạ? Và nếu có cách giải quyết thì bảo tớ với. Thanx..

Zenki

Super V.I.P
Cho tớ hỏi với.

Máy tớ báo lỗi
" HTTP/1.0 403 Cydia Store authentication error. Contact saurik@saurik.com for help or try again shortly"
khi cài một vài ứng dụng từ source của Bigboss và Modmyiphone

Đặc biệt khi cài Pogo và iNav theme.

Các bác có biết là bị làm sao ko ạ? Và nếu có cách giải quyết thì bảo tớ với. Thanx..
Nhiều người truy cập 1 lúc dẫn tới tình trạng các Source bị chậm hoặc disconnect. Bạn thử lại sau 1 thời gian là được.

Pumaonline

cho mình hỏi máy mình nguòi ta gọi lại ko dổ chuông bị sao vậy bap núc home thì dổ chuông bạn nào biết chỉ mình vói mình cảm on các bạn truoc nha

Status
Không mở trả lời sau này.