• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

patiso

Các bro ơi cho em hỏi cái phần Other trên IP là chứa cái gì mà nhìu thế vậy ??? Cho em hỏi là khi restore lại dung lượng máy các soft khi JaiBreak như Cydia hay Icy có bị mất ko ?

Bro nào đã restore cho ý kiến júp

Zenki

Super V.I.P
Các bro ơi cho em hỏi cái phần Other trên IP là chứa cái gì mà nhìu thế vậy ??? Cho em hỏi là khi restore lại dung lượng máy các soft khi JaiBreak như Cydia hay Icy có bị mất ko ?

Bro nào đã restore cho ý kiến júp
"Other" của iPhone thường chứa:

- Các tập tin "tạm" của Internet - Temporary Internet Files
- Danh bạ - Contact Info
- Application Saved Data
- Email
- SMS
- Cookies...

Tốt nhất là không nên xóa, nếu muốn xóa thì chỉ có Restore lại và nếu Restore lại thì mất hết các Apps trên Cydia hoặc Icy :D

nlphong75

cho mình hỏi k biết mình chỉnh cái gì giờ mà cái icon thời tiết của mình nó có dấu chấm hỏi.ko biết làm sao hết bây giờ

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi k biết mình chỉnh cái gì giờ mà cái icon thời tiết của mình nó có dấu chấm hỏi.ko biết làm sao hết bây giờ

Bạn kết nối với Internet để nó Update thời tiết mới nhất là hết dấu CHẤM HỎI!:))

Zenki

Super V.I.P
mình kết nối rồi cũng k đc.từ lúc cái weather icon vô là nó bị vậy luôn đó,
Khi cài Weather Icon vào thì máy bạn phải có GPRS, 3G hoặc WIFI để Update thời tiết tự động. Nếu không có thì nó sẽ không Update được và nó sẽ hiện ra dấu CHẤM HỎI ở icon thời tiết. Bạn có thể vào Settins - Weather Icon để Off cái chức năng Icon đi là được thôi!

nlphong75

mà giờ mình đã remove đi luôn rồi,khởi động máy luôn.vậy mà nó cũng còn dấu chấm hỏi,mình đã update thời tiết luôn rồi mà vẫn vậy

Zenki

Super V.I.P
mà giờ mình đã remove đi luôn rồi,khởi động máy luôn.vậy mà nó cũng còn dấu chấm hỏi,mình đã update thời tiết luôn rồi mà vẫn vậy
Dùng iFile vào thư mục /Application/Weather.app/ - mở file info.plist lên tìm và xóa dòng
Mã:
"[COLOR=Blue]<key>SBIconClass</key>[/COLOR]" và  "[COLOR=Blue]<string>SBWeatherApplicationIcon</string>[/COLOR]"
và Respring lại là được!

Zenki

Super V.I.P
cũng k đc zenki ơi.nó cũng vậy,khởi động máy luôn đó
Vậy mình hết cách rồi! Trước đây cũng bị vậy và mình làm theo cách xóa trong file plist thì Ok.

Thử cách cuối cùng, vào cài lại Weather icon nhưng OFF cái chức năng icon của nó đi cho cái icon ngoài SB hiển thị lại bình thường rồi hãy Remove!

blackcatdn

mình kết nối rồi cũng k đc.từ lúc cái weather icon vô là nó bị vậy luôn đó,

cũng k đc zenki ơi.nó cũng vậy,khởi động máy luôn đó

Nge bạn nói sao giống mình lần trước. Ko biết bạn có bị giống mình ko. Bạn vào Setting rồi vào chỗ Weather Icon rồi Off cái Icon Badge thử xem...Vì lần trước mình ko Off cái này,dù có cài lại vẫn như ko àh. Ko biết có phải bệnh của bạn ko

nlphong75

Vậy mình hết cách rồi! Trước đây cũng bị vậy và mình làm theo cách xóa trong file plist thì Ok.

Thử cách cuối cùng, vào cài lại Weather icon nhưng OFF cái chức năng icon của nó đi cho cái icon ngoài SB hiển thị lại bình thường rồi hãy Remove!

Nge bạn nói sao giống mình lần trước. Ko biết bạn có bị giống mình ko. Bạn vào Setting rồi vào chỗ Weather Icon rồi Off cái Icon Badge thử xem...Vì lần trước mình ko Off cái này,dù có cài lại vẫn như ko àh. Ko biết có phải bệnh của bạn ko
cảm ơn 2 bạn.mình cài lại weather icon rồi khởi động máy nó hết rồi.mà sao mình chỉ có nhiệt độ ko thấy có đám mây

hollegan

hi mọi người
ai có app cho quay fim trên iphone cho mình 1 cái nha cám ơn mọi người rất nhiều

nlphong75

hien ở Status Bar đó bạn.ko thấy đám mây nào hết.mình chỉnh thời tiết ở thành phố hcm

XuanTruong

Super V.I.P
cảm ơn 2 bạn.mình cài lại weather icon rồi khởi động máy nó hết rồi.mà sao mình chỉ có nhiệt độ ko thấy có đám mây

bạn vào Setting/Weather IconON cái Status Bar Image lên

làm rồi cũng đâu có đâu bạn

hien ở Status Bar đó bạn.ko thấy đám mây nào hết.mình chỉnh thời tiết ở thành phố hcm

Đáng lẽ ra không trả lời trong Topic này, nhưng thấy Bạn hỏi nhiều quá nên đành trả lời vậy, đây là bài cuối cùng về thảo luận THEME trong Topic này nhé! Bạn cài thêm bộ Theme Aqwoah (Có trên Cydia) rồi vào Winterboard chọn cái Aqwoah_Weather nữa thì mới hiện (Đám mây và nhiệt độ trên Status Bar)!:D

ngoinhauocmo

các bro chỉ giáo cho mình:mỗi lần mình khởi động lại iphone sao icon các ứng dụng cứ xếp lung tung:(.trước đó mình da xếp các icon theo ý muốn rùi,back up trên PC suite rùi và cũng sync trên itune rùi

keo91

cho mình hỏi khi mình tải phần mềm từ CYDIA bây giơ muốn xóa phần mềm ấy thì làm như nào

Status
Không mở trả lời sau này.