• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

Whinny

cho mình hỏi khi mình tải phần mềm từ CYDIA bây giơ muốn xóa phần mềm ấy thì làm như nào
Bạn làm các bước như lúc cài đặt đến chỗ chọn install, reinstall, remove thì bạn chọn remove .

Posted via Mobile Device

nlphong75

cho mình xin phần mềm quicklock cho FW 3.1.2 nha.mình tải trên Cydia mà sao cài vô máy lick vào nó ko chạy.với lại cho mình xin luôn phần mềm mcallshow 1.3 có thuốc luôn nha.tìm trên diễn đàn hoài mà k thấy

Chỉnh sửa cuối:

sea76

Member
máy em 3GS lock FW 3.1.2 model 5.11.07 em muốn cài ứng dụng thuốc thì cài appsyn mấy vậy

NDang

Mấy bác cho em hỏi, em mới mua con iPhone, em vô source Cydget (Lock) rồi chọn eBuddy cydget, xong rồi tự nhiên nó đổi cái LockScreen của em đen thui luôn, gỡ nó ra rồi mà vẫn bị đen thui à. Híc híc, sao em chuyển lại như cũ đc giờ, mấy bác chỉ giùm em. Thân!
P/s: á à, em chỉnh lại được rồi, nó giống như ctrình lock hôy, hi, thanks mấy bác quan tâm. Mod del bài này giùm ik :p

Chỉnh sửa cuối:

anhtuaan

các anh ơi hiện tại dock của em có 6 icon, bây h em muốn trở lại 4 icon thì làm thế nào hả các anh. Em cài file 6IconDock_1.0_iphoneos-arm.deb vào /var/root/Media/Cydia/AutoInstall. nhưng đã xóa đi rồi. 0 hiểu sao em vẫn có 6 icon trên dock. Các anh giúp em với. Nhân tiện các anh dạy em cách uninstall file deb trên iphone các anh nhé

Zenki

Super V.I.P
các anh ơi hiện tại dock của em có 6 icon, bây h em muốn trở lại 4 icon thì làm thế nào hả các anh. Em cài file 6IconDock_1.0_iphoneos-arm.deb vào /var/root/Media/Cydia/AutoInstall. nhưng đã xóa đi rồi. 0 hiểu sao em vẫn có 6 icon trên dock. Các anh giúp em với. Nhân tiện các anh dạy em cách uninstall file deb trên iphone các anh nhé
Bạn phải vào Cydia để Remove nó đi. Cydia - Manage - Packages - chọn cái 6 dock icons rồi Remove đi là được!

NDang

Mấy bạn cho mình hõi, iPhone của mình đã cr4ck để xài đc mạng GSM ở VN, nếu giờ mình vào Setting > Reset All, thì máy cũa mình có bị mất cr4ck sim hok? Mấy phần mềm như Cydia có bị mất lun ko? Híc, mình mới mua iPhone, chưa biết gì nhiều, mấy bạn thông cảm :(
P/s: A sorry nha, mình post sai topic, híc, dù sao cũng cảm ơn vì đã trả lời giúp mình ^^ Thanks Zenki phát :p

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Mấy bạn cho mình hõi, iPhone của mình đã cr4ck để xài đc mạng GSM ở VN, nếu giờ mình vào Setting > Reset All, thì máy cũa mình có bị mất cr4ck sim hok? Mấy phần mềm như Cydia có bị mất lun ko? Híc, mình mới mua iPhone, chưa biết gì nhiều, mấy bạn thông cảm :(
Nếu Reset All Settings thì Unlock sẽ không bị mất, dữ liệu sẽ còn nguyên, nó chỉ đưa các Settings (Cài đặt) về trạng thái ban đầu thôi!

Còn nếu chọn Erase All Content and Settings thì lúc đó iPhone sẽ về như tình trạng ban đầu :D

Những vấn đề về cách sử dụng bạn sang khu vực Thảo luận Kỹ thuật sử dụng để trao đổi và thảo luận nhé ;) Tại đây chỉ thảo luận về Ứng dụng mà thôi!

hienloanmobile

Mấy pro cho em hỏii là khi em kết nối IP vào PC bằng chương trình itunes rồi add file video vào ok hết rồi bấm Syns nhưng file video vẫn ko vào IP được . Trong devices ở dưới chỗ Capacity thì chỉ thấy có Audio , photos, app , other và fee thôi ko thấy phần video đâu hết . Em mới sài IP nên gà lắm xin mấy pro chỉ giúp em . Thank

vậy là bạn định dạng ko đúng rồi. phải là 3gpp cho ip.

sea76

Member
máy mình 3GS mình muốn coi videoclip trên mạng thì cài phần mềm gì vậy ? định dạng video có 3gp or avi không bạn

aktkce

Xin hỏi sao mình tải tử vi trọn đời của pdaviet về thì máy có hiện icon, nhưng bấm vào thì bị thoát ra ngoài. Mình sử dụng 3gs firmware 3.1.2

cool_boy198x

xin app coppy Danh Bạ Máy->Sim, Sim->Máy

mình vừa Up cái IP 2G lên 3.0.1 thì ko dùng đc isim nữa, nhờ anh em giúp đở isim ver mới, hay có app nào tính năng tương tự, thanks anh em ... :(

Zenki

Super V.I.P
máy mình 3GS mình muốn coi videoclip trên mạng thì cài phần mềm gì vậy ? định dạng video có 3gp or avi không bạn
Hiện tại trình duyệt Safari chưa hỗ trợ Flash nên việc coi Video Clip trên mạng khá bị hạn chế, chỉ có thể coi được các Site như Youtube thì Ok.

mình vừa Up cái IP 2G lên 3.0.1 thì ko dùng đc isim nữa, nhờ anh em giúp đở isim ver mới, hay có app nào tính năng tương tự, thanks anh em ... :(
Lên FW 3.x iSim không còn hoạt động nữa đâu! Và hiện tại chưa có cách nào chép danh bạ từ máy sang Sim được cả! Từ Sim qua máy thì trong Settings có chức năng đó rồi.

keo91

mình tai comis( phần mềm đọc truyện tranh) bây giờ làm như thê nào thì đọc đc truyện vây :D

ai bít cách sủ dung WINSPC ko chỉ mình với

mình hiện tại ở Sec nên dùng GPRS hay 3G vì 3G thi miễn phí con GPRS thi mất tiền trong 2 cái trên thi cái nao chạy nhanh hơn vây

Last edited by a moderator:

noidongcoida_84

Xin lỗi cho mình hỏi, mình dang xài cay 2G, thang trc bi tính tiền nét chóng mặt luôn và có thể là do mình ko biet cách đóng hoàn toàn các ứng dụng mạng hay gì đó, bạn nào rành thì cho mình xin ý kien với chứ kieu này thì ko du tiền trả bill, hix

nlphong75

cho mình hỏi mình thấy máy người khác vô phần ipod qua phần fim thì nó khóa lại k cho vô.kêu nhập pass.giờ mình muốn cài cái đó,thì cài phần mềm nào,hỏi thằng đang sài thì nó k chịu chỉ:(

echhoangtu

các bác pro nghiên cứu cho e xin cái phần mềm nào, hoặc FW nào của IP có thể làm cho IP có chức năng tự động trả lời khi có cuộc gọi đến, giống như chức năng Automatic Anser trong Nokia. e thích dùng IP, nhưng nó ko có chức năng này nên e muốn mà ko sài dc. E mail cửa e: anhtqurosur@gmail.com, hoặc anhtqurosur@yahoo.com.vn

Status
Không mở trả lời sau này.