• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

dungtrinh81

After reboot, it just turned black and didn’t reboot, what you can do is only restore. DEV_TEAM confirmed that the very recent iPhone 3GS haz an iBoot update. Apple updated iBoot –359.3 to iBoot –359.3.2 and the latest iBoot isn’t vulnerable to the 24kpwn exploit.

Có thể hiểu sơ sơ là Apple đã nâng cấp iBoot của 3Gs từ 359.3 lên 359.3.2 cho các máy mới sản xuất, nên không thể dùng blackra1n hay Pnwtool để jailbreak.

DongMNghia

After reboot, it just turned black and didn’t reboot, what you can do is only restore. DEV_TEAM confirmed that the very recent iPhone 3GS haz an iBoot update. Apple updated iBoot –359.3 to iBoot –359.3.2 and the latest iBoot isn’t vulnerable to the 24kpwn exploit.

Có thể hiểu sơ sơ là Apple đã nâng cấp iBoot của 3Gs từ 359.3 lên 359.3.2 cho các máy mới sản xuất, nên không thể dùng blackra1n hay Pnwtool để jailbreak.

Như vậy có thể con phone của e cái boot đã đc nâng cấp lên,không biết các anh hacker có cho ra tool mới để jailbreak cho những đời máy như e không nhỉ

Zenki

Super V.I.P
Muốn biết được thì hiện tại chỉ biết cách chờ thôi. Apple hiện đang rất cảnh giác với các Tool JB và Unlock.

phdzung

máy tớ là 3G thường FW 3.0 tự nhiên bị lỗi ko nhận mạng 3G, tắt 3G đi thì vẫn nhận mạng Edge và chạy chậm hơn chút, nhưng khi bật 3G lên nó lại ko nhận nữa. hỏi nhà mạng thì nó bảo là phải upgrade FW lên 3.1.2 thì lỗi sẽ tự fix, còn nếu ko tự fix đc thì mang lên nó sửa (đổi) máy cho. ai biết lỗi này thì giúp với nhé! thanks! ^^
nhân tiện hỏi luôn cách restore cho dòng máy ở trên và 3GS 3.0 ntn? máy 3GS thì đã có dòng chữ "This device has a 3.1 ECID/SHSH on file" còn 3G thường thì chả hiểu sao ko có.
theo mình biết thì 3GS nếu restore bây h thì sẽ ko unlock đc, nhưng dòng 3G thường thì vẫn unlock đc phải ko?
nhờ mọi người hướng dẫn giùm mình với. thank nhiều!!

Zenki

Super V.I.P
máy tớ là 3G thường FW 3.0 tự nhiên bị lỗi ko nhận mạng 3G, tắt 3G đi thì vẫn nhận mạng Edge và chạy chậm hơn chút, nhưng khi bật 3G lên nó lại ko nhận nữa. hỏi nhà mạng thì nó bảo là phải upgrade FW lên 3.1.2 thì lỗi sẽ tự fix, còn nếu ko tự fix đc thì mang lên nó sửa (đổi) máy cho. ai biết lỗi này thì giúp với nhé! thanks! ^^
nhân tiện hỏi luôn cách restore cho dòng máy ở trên và 3GS 3.0 ntn? máy 3GS thì đã có dòng chữ "This device has a 3.1 ECID/SHSH on file" còn 3G thường thì chả hiểu sao ko có.
theo mình biết thì 3GS nếu restore bây h thì sẽ ko unlock đc, nhưng dòng 3G thường thì vẫn unlock đc phải ko?
nhờ mọi người hướng dẫn giùm mình với. thank nhiều!!
Đối với 3G thường nếu đang ở FW 3.0 vẫn Restore bình thường. Sau khi Restore vẫn có thể Unlock được.

Còn với 3GS nếu Restore thì bắt buộc sẽ phải update lên FW mới nhất và sau khi Update lên rồi thì không thể Unlock được nữa.

phdzung

vậy là 3G thường restore vẫn bt hả Zenki? chỉ cho mình down bản FW nào chuẩn nhất vậy? thấy trên 4rum tới cả chục người share FW, loạn quá! T_T vậy là vẫn down FW 3.0 cho 3G thường để restore phải ko Zen?

Zenki

Super V.I.P
vậy là 3G thường restore vẫn bt hả Zenki? chỉ cho mình down bản FW nào chuẩn nhất vậy? thấy trên 4rum tới cả chục người share FW, loạn quá! T_T vậy là vẫn down FW 3.0 cho 3G thường để restore phải ko Zen?
Nếu muốn FW chuẩn thì dùng FW của Apple là chuẩn nhất. Bạn cứ Restore bằng iTunes là Ok, không cần phải down FW hay gì nữa đâu. Nhớ là chỉ Restore ở 3.0 thôi nhé, không up lên 3.1 hoặc 3.1.2 nhé vì chưa Unlock được đâu :D Còn nếu bạn chờ được thì nghe nói tuần tới sẽ có Tool Unlock cho các loại FW :D

phdzung

3G thường cơ mà Zenki ơi! nó bị lỗi ko nhận mạng 3G ấy, cứ cắm vào máy rồi chọn restore là ok phải ko? còn JB với Unlock thì vẫn như làm cho 3G thường 3.0 hả? ^^

Zenki

Super V.I.P
3G thường cơ mà Zenki ơi! nó bị lỗi ko nhận mạng 3G ấy, cứ cắm vào máy rồi chọn restore là ok phải ko? còn JB với Unlock thì vẫn như làm cho 3G thường 3.0 hả? ^^
3G thường là thế nào :D Chỉ có 3G World hoặc là Locked :D chứ không có định nghĩa thường hay đặc biệt gì cả :D Nếu là hàng World thì cắm vào iTunes Restore hay Update thoải mái.

phdzung

hihi, ý mình 3G thường là ko phải 3GS ^^ máy hiện h là FW3.0 cứ cắm vào iTunes restore bình thường (ko phải Shift + Restore phải ko?) rồi sau đó JB ntn? unlock thì mình bít rùi nhưng vụ restore với JB cho dòng 3G FW3.0 mình ko rõ, có nhiều tool với FW quá nên nó loạn hết cả lên, chả bít đọc ở đâu, tìm ở đâu cách làm ^^ mong Zenki chỉ tận tình!

Zenki

Super V.I.P
hihi, ý mình 3G thường là ko phải 3GS ^^ máy hiện h là FW3.0 cứ cắm vào iTunes restore bình thường (ko phải Shift + Restore phải ko?) rồi sau đó JB ntn? unlock thì mình bít rùi nhưng vụ restore với JB cho dòng 3G FW3.0 mình ko rõ, có nhiều tool với FW quá nên nó loạn hết cả lên, chả bít đọc ở đâu, tìm ở đâu cách làm ^^ mong Zenki chỉ tận tình!
Trong này có đủ - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70720

Bạn tự tham khảo thêm nhé ;)

phdzung

đã tự vào đó rất nhiều rồi Zenki ơi nhưng để ý thấy các chủ đề ko đúng với mong muốn, cái mình cần là restore, JB và unlock cho 3G Locked với FW máy hiện h là 3.0
trong đó chỉ có restore cho 3G world và FW 3.1 ^^ chính vì thấy ko đáp ứng đúng yêu cầu nên mới post nhờ Zenki chỉ tường tận đấy!

Zenki

Super V.I.P
đã tự vào đó rất nhiều rồi Zenki ơi nhưng để ý thấy các chủ đề ko đúng với mong muốn, cái mình cần là restore, JB và unlock cho 3G Locked với FW máy hiện h là 3.0
trong đó chỉ có restore cho 3G world và FW 3.1 ^^ chính vì thấy ko đáp ứng đúng yêu cầu nên mới post nhờ Zenki chỉ tường tận đấy!
Restore thì cắm vào iTunes làm đơn giản rồi. Jailbreak thì cho World hay Locked cũng như nhau thôi. Khâu Jailbreak không quan trọng là máy World hay máy Locked, loại nào cũng đều JB bằng Redsn0w cả. Máy Locked thì sau khi JB xong vào Cydia cài Ultrasn0w nữa là ok.

phdzung

câu hỏi cuối trc khi thực hiện :D
vậy là vẫn phải down FW3.0 gốc và phải dùng iTunes 8.2 hả Zenki? mình sài iTunes 9.0.1 có đc ko?

trungnhoc123

THẮC MẮC VỀ BẢN CUSTOM

CHO EM HỎI EM CÓ 1 CÂY MÁY BẠN EM XÀI LỠ ÚP LÊN 3.12 VẬY BÂY GIỜ EM CÀI ĐÈ LÊN BẢN 3.12 CUSTOM DC KO ẠH BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆP THÌ XIN CHỈ EM
CÒN KO THÌ CHỈ EM CÁH VỀ LẠI 3.0 ĐỂ UNCLOCK THANKS

Zenki

Super V.I.P
CHO EM HỎI EM CÓ 1 CÂY MÁY BẠN EM XÀI LỠ ÚP LÊN 3.12 VẬY BÂY GIỜ EM CÀI ĐÈ LÊN BẢN 3.12 CUSTOM DC KO ẠH BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆP THÌ XIN CHỈ EM
CÒN KO THÌ CHỈ EM CÁH VỀ LẠI 3.0 ĐỂ UNCLOCK THANKS
Lần sau những bài post thiếu thông tin và sai vị trí thế này mình sẽ XÓA vĩnh viễn đấy, nhắc nhở cho bạn rút kinh nghiệm.

Nếu là máy LOCKED đã Up lên 3.1.2 rồi thì chỉ còn cách chờ Tool Unlock thôi chứ không về lại 3.0 hay up đè Custom đc đâu. Tool Unlock ngày 4 này sẽ có. Ráng chờ đi.

trananhtommy

Xin được trợ giúp về nâng cấp FIRMWARE

Xin chào các bạn trong diễn đàn.

Mình có 1 con Iphone 2g-8gb, không biết là bản lock hay world do mình mua lại máy cũ. Lúc mua về mình dùng bình thường, kiểm tra thấy phiên bản là 2.2

Mình cài itunes thấy itunes báo có bản nâng cấp lên 3.1.2, do chưa sử dụng iphone bao giờ nên mình tiến hành nâng cấp con iphone lên 3.1.2 bằng itunes. Sau khi nâng cấp xong thấy trên màn hình hiện 1 cọng cáp và cái đĩa. Đồng thời chỉ gọi và nghe được. Sync với itunes thấy nó báo là sim không thể sử dụng.

Vì mình là newbie nên không có kinh nghiệm xử lý.. mình cũng đọc các bài viết trong forum nhưng chưa tìm cách tốt nhất để xử lý..

Nhờ các bạn giúp mình cách khắc phục với.. nên restore lại 2.2 không (mình không thích vì nhiều app không tương thích nữa), hay làm cách nào để sử dụng FW 3.1.2 hoặc restore lại 3.0.1 như thế nào...

Nếu có bài hướng dẫn sẵn thì cho mình xin đường link với, trong diễn đàn nhiều bài viết quá, mình không biết nên làm cách nào.

PC sử dụng Windows vista.

Xin cảm ơn các bạn trước nha..!

DongMNghia

Ðã bị lock rồi thì gọi và nghe làm sao được chứ,bước đầu muốn thoát khỏi cọng cáp và đĩa, tốt nhất bác dùng blackra1n cho pc,sau khi đã jailbreak xong thì bác lắp sim vào
có sóng ->bản world
không có sóng ->bản lock
nếu lock thì đợi mấy hôm nữa có tool để unlock,chắc trên các diễn đàn sẽ có hướng dẫn cụ thể bác cứ theo đó mà làm

trananhtommy

Ðã bị lock rồi thì gọi và nghe làm sao được chứ,bước đầu muốn thoát khỏi cọng cáp và đĩa, tốt nhất bác dùng blackra1n cho pc,sau khi đã jailbreak xong thì bác lắp sim vào
có sóng ->bản world
không có sóng ->bản lock
nếu lock thì đợi mấy hôm nữa có tool để unlock,chắc trên các diễn đàn sẽ có hướng dẫn cụ thể bác cứ theo đó mà làm

Cám ơn bạn nhưng máy mình vẫn gọi & nghe được và hiển thị cả danh bạ nữa, mỗi tội không còn làm gì khác được thôi, chỉ nhìn thấy cọng cáp và cái đĩa.. không hiểu máy mình ở dòng nào nhỉ..

Status
Không mở trả lời sau này.