• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

anhcobra

Bác nào giúp em up rom cho I-mate SP5 với ạ

Em mua cái máy này người bán bảo là O2 IQ. Nhưng kiểm tra trong máy lại báo là I-mate SP5. Bản rom hiện tại đang dùng là version:2.0.8.0. Hiện tại tất cả các phần mềm cài thêm khi cài đều bình thường nhưng khi dùng thì máy báo:(em ví dụ cài IMplus) cant fint "Implus" (or one of its components). Make sure the path and filename are correct and that all the required libraries are available.. Em đã dùng nhiều PPC như O2mini, Dopod 818 nhưng chưa bao giờ dính phải quả thế này. HIện tại chưa biết giải quyết thế nào. Các chức năng khác như wifi dùng bình thường. Em đã thử Hard reset nhưng không ăn thua. Các bác giúp em với

NhatNguyen

Không ai giúp được mình sao? chán quá

Em mua cái máy này người bán bảo là O2 IQ. Nhưng kiểm tra trong máy lại báo là I-mate SP5. Bản rom hiện tại đang dùng là version:2.0.8.0. Hiện tại tất cả các phần mềm cài thêm khi cài đều bình thường nhưng khi dùng thì máy báo:(em ví dụ cài IMplus) cant fint "Implus" (or one of its components). Make sure the path and filename are correct and that all the required libraries are available.. Em đã dùng nhiều PPC như O2mini, Dopod 818 nhưng chưa bao giờ dính phải quả thế này. HIện tại chưa biết giải quyết thế nào. Các chức năng khác như wifi dùng bình thường. Em đã thử Hard reset nhưng không ăn thua. Các bác giúp em với

có phải dòng máy mà anhcobra đang dùng là đây ko
http://www.spv-developers.com/forum/showthread.php?t=2614
mình tìm kiếm trên mạng dùm bạn bạn vào xem thử nhé!!!
chúc may mắn :p

bui_theanh

bác có thể làm 1 cái TUT để up ROM cho dòng này không al, em có down về rồi, nhưng up không được.
Rom hiện tại của em là CHT (ver mới nhất tiếng hoa) .Up thì nó báo thế này

anhcobra

Mấy cái đó em dùng hết roài. Có điều sau khi cài xong vẫn thế, chẳng có gì thay đổi, thông số về rom vẫn y nguyên như cũ . Chán ơi là chán

Hay có bác nào tốt bụng chỉ giúp em cái máy này tương thích với những phần mềm nào được không

Dùng chức năng edit bài viết

Last edited by a moderator:

hunggau75

Bạn nào biết bản Rom tiếng Anh cho máy HTC-P3300 ở đâu share (hay chỉ link) cho mình với.

Thanks.

number_one5555

Hiện nay tôi đang dùng con Lenovo ET960 Windows Mobile 2003.
Không biết có thể nâng cấp lên WM5.0 được không và dùng bản ROM nào

Hiện nay tôi đang dùng con Lenovo ET960 Windows Mobile 2003.
Không biết có thể nâng cấp lên WM5.0 được không và dùng bản ROM nào
Hôm qua bạn đã lập một topic mới để hỏi về vấn đề này, mình đã trả lời và topic của bạn đã bị khóa, giờ bạn lại vô đây hỏi một câu y chang là sao nhỉ?

Câu trả lời của bạn đây:

Thường chỉ có HTC mới có nhiều Rom thôi còn dòng lenovo thì Rom đi kèm theo máy.Còn có Rom mới hay ko bạn phải lên trang chủ của lenovo mà tìm.Đến thời điển hiện tại lenovo chưa cho ra mắt bản Rom nào thì phải.

chip_hoi23

em có con O2 mimi nhưng chưa biết nhiều co bác nào rảnh gia sư cho em it nha cam ơn các bác trước nha hihi

hung1406

UP ROM có tác tụng gi và UP như the nao nhi bác nao biet chi em với

Up Rom kiểu như là cài lại HĐH khác trên Windows của máy vi tính đấy bạn à! Bạn phải chọn bản Rom phù hợp với máy của mình. VD như bạn đang dùng O2 Mini thì là dòng Magician. Vào đây để thảo luận và xem hướng dẫn cách uprom nhé. Chúc thành công.:D

lamphuongtu

Em không biết do em không hiểu về máy nhiều hay do em dốt ...Khi em dùng các bản Rom fix 03..02..04 của bác Phạm Quang .Con máy Xda Exec của em khi có ai gọi đến nếu chỉ ấn nút Xanh (nghe máy ) ở bên hông thì mình nói họ nghe thấy còn ,họ nói mình không ( chỉ trừ xoay màn hình ra phía trước thì nghe gọi bình thường ) .Bây giờ em Up bản Rom mới của bác Quang bản 08 ,nhưng hiện tượng đó vẫn có ...Em bức lắm ...nhưng chẳng biết làm sao ..mong lên đây mấy Bác giúp em

thanhsu73

các Bro cho em hỏi một chút với ah.
em dùng con dopod 818pro WinCE tiếng Trung. nay em up rom: RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID để dùng tiếng anh up thành công và dùng tốt, sau đó em up tiếp: Aku2.3_WM06_PS8Mb. thì có một rắc rối nhỏ đó là: nó không nhận contacts trong Sim, trước khi up Aku2.3_WM06_PS8Mb thì vẫn nhận contacts bình thường trong Sim. vậy có bro nào biết cách giải quyếtvấn đề này không chỉ giúp em với. cám ơn các Bro

Chào bạn!
bạn thao tác trong reg: tìm tới khóa HKCU\ControlPanel\Phone
Tạo khóa DWORD Value với name là ShowSim = 1 rồi xem thử kết quả như thế nào.

monsterism

Các bác cho em hỏi: em nghe nói có bản rom WM6 cho TmobieMDA (miniS) phải hông? Minh có thể tẩi được ở đâu? Dùng có tốt khô:-??ng? thanks các bác!

khanhgt

Các bác cho em hỏi: em nghe nói có bản rom WM6 cho TmobieMDA (miniS) phải hông? Minh có thể tẩi được ở đâu? Dùng có tốt khô:-??ng? thanks các bác!
ĐÚng là có bản WM6 chính thức cho Tmobile MDA Vario nhưng hiện tại chưa đc cho ra mắt chính thức đâu bạn ạ ! Cũng hi vọng là sớm có phiên bản WM6 chính thức của các hãng sản xuất để mọi người sử dụng , chắc là sẽ có nhiều cải tiến hơn so với các bản WM5 cũ , còn các bản WM6 đang có trên diễn đàn đều là các bản ROM đc build dựa trên các thông tin của bản WM6 chính thức mà thôi . Hiện tại Wizard vẫn chưa có nhà cung cấp thiết bị đầu cuối nào tung ra bản ROM chính thức WM6 cả :D

monsterism

Thanks bác! Nhưng mà em có nghe 1 người up rom lên WM6 Chạy nhanh hơn, sóng gió tốt hơn! không biết có đúng vậy không nhễ? (Em nghĩ là không thể nào có chiện đó được, tại vì giống như đang xài Win2000 mà up len XP vậy chậm thí mồ!):))

clark

ROM CHO HP1945

Mấy bác ơi,em đang sài 1 con Hp 1945,bị lỗi đã đứng ở boot loader khoảng 3 tháng rồi.Vừa rồi em có down rom trên diễn đàn nhưng hình như la không phải.
Vì vậy,bác nào có link để down rom cho HP1945 thi cho em xin với.Bản nâng cấp cũng được,con nếu co bản upgrade thì càng tốt.
Thanks