• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

realmadrid_cf

Bản ROM này các icon còn là Stock Sense không hay đã modify vậy? Bro nào có links V2.5 nguyên thủy của dansta34 không cho mình xin, cái link trên xda download rùa quá thể.

misa617

Bác nào sài kernel v6.0 với kernel 1k+ mấy bác cảm thấy cái kernel nào ổn định hơn vây e đag phân vân ko biết chọn cái nào đã có ai thử test rồi thì chia sẻ cho e một vài cảm nhận đc ko?
Vừa có thêm một kernel để dùng cho bản này :http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=817940&d=1323978613, http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=817943&d=1323978642 . Các Bạn thử dùng nhé !

ducmalai88

máy cứ chạy ứng dụng gì nặng là bị đơ và rs lại máy , có cách nào khắc phục k0

máy mình bản EU

tuaneti

Hôm này vào một ngày đẹp giời ! Nhấn nút --> slide unlock kéo mãi mà không ăn, Kéo hoài không được, sờ đến chỗ nào cũng không ăn thua, Vậy là em nó đã ra đi cái màn cảm ứng, Chết tiệt thật !

nhan_bksg

Hôm này vào một ngày đẹp giời ! Nhấn nút --> slide unlock kéo mãi mà không ăn, Kéo hoài không được, sờ đến chỗ nào cũng không ăn thua, Vậy là em nó đã ra đi cái màn cảm ứng, Chết tiệt thật !
hiện tượng này mình cũng bị 1 lần theo mình nghĩ do tắt mở máy bằng phím power nhìu quá bạn ah..mình cũng thử làm mọi cách kể cả up rom ship...và cuối cùng là thay màn hình cảm ứng..hạn chế tắt mở bằng CRT(hiệu ứng tivi cổ nhé)..màn hình cảm ứng hết 1tr2

nhan_bksg

máy mình bản EU
bạn nên wide cache nhé...để khắc phục những app cũ của rom trước và rom mới khi xoá app, RCMIX 3D wide cache nhé..với EU khi cài đặt rom nên đưa thẻ nhớ về dugn lượng thực...sau đó rồi hãy ext và swap qua nhé...tránh lỗi do rom cũ để lại trên sd khi cài rom

misa617

máy mình bản EU
Theo Mình thì trong các bản sence 3.5 hiện giờ thì bản này thuộc loại ổn định rồi ! Tạm thời để tránh bị đơ thì bạn nên dùng quản lý tác vụ tắt bớt các chương trình vừa dùng rồi hãy chuyển qua chương trình khác ( hoặc bỏ bớt các ứng dụng không dùng để bô nhớ đở nặng) . Ngoài ra khi cài đặt bạn cũng nên format sạch thẻ tránh còn sót một số dữ liệu của các bản rom trước cũng hay gây đơ máy hoặc rs máy . Còn nếu bạn hay dùng các chương trình ...năng thì có thể thử chuyển qua các bản của tác giả Wma ...bên XDA ( hiện có bản 5.1 rồi ! ) vì bản này có đặc điểm nhanh và bộ nhớ trong tuỳ theo phần chia thẻ Ext4 nên khá lớn . Tuy nhiên dùng bản này thì càng thận trọng trong việc chia thẻ, cài đặt và thêm một vài chỉnh sửa thì mới tạm ổn ( và cũng phải thường xuyên tắt bớt các ứng dụng không dùng thì mới không đơ máy ...)

hnam5

Mình đã phân vùng thẻ EXT 1 GB đồng thời chạy file recovery cho HD2 EU kèm theo nhưng vẫn bị đứng ở màn hình chờ (TBD với bản này) cao thủ nào có thể giải thích nguyên nhân với???

Mình đã phân vùng thẻ EXT 1 GB đồng thời chạy file recovery cho HD2 EU kèm theo nhưng vẫn bị đứng ở màn hình chờ (TBD với bản này) cao thủ nào có thể giải thích nguyên nhân với???
Bạn nên Task29, cài lại Recovery và chia thẻ EXT 1024M, swap 64M và muốn máy chạy nhanh, ít lỗi thì nên convert sang EXT4 nhé.

0913100606

Bạn nên task29, chạy lại MAGLD, rồi cài Recovery flash theo yêu cầu của rom, chia lại thẻ rồi up rom lại.

misa617

Mình thì hiện giờ chia thẻ như sau : dùng minitool chia thẻ ( 8g) : 6G ( fat32-format : Pri 32K) + 1g6( Ext4-format Pri 4k)+400M( Swap-format : Pri -standard) . Lưu ý sau khi format các phân vùng bằng minitool rồi thì không format lại khi bỏ vào máy tính khác bằng win7 hoặc sd tool nếu không để ý việc này thì khi up thường máy bị đứng ở HTC...
sau đó dùng cwr 5.0.27( 8/300/10) để up rom các loại ( bản EU) . Khi up lại các bản Rom thì chỉ cần wipe data,cache, davil .... không cần phải chia và format lại thẻ nữa ....
Bản này Mình cũng đã up như trên và dùng thử thấy rất ổn so với các bản sence 3.5 hiện nay .

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Hầy đôi khi flash linh tinh nhiều quá nên hay bi lỗi. Mình thường thỉnh thoảng lại flash lại ROM gốc WM 6.5. Cách này còn hay hơn cả task29!

gapda

Hầy đôi khi flash linh tinh nhiều quá nên hay bi lỗi. Mình thường thỉnh thoảng lại flash lại ROM gốc WM 6.5. Cách này còn hay hơn cả task29!
ban du pin hd2 hả cho minh xin so dt di.

quangeuro

cho mình hỏi phân vùng recovery 8/320/10 trong đó thông số 8 là gì và chỉnh ở đâu. 2 thông số kia mình đã biết, mong các bác giúp đỡ

0913100606

cho mình hỏi phân vùng recovery 8/320/10 trong đó thông số 8 là gì và chỉnh ở đâu. 2 thông số kia mình đã biết, mong các bác giúp đỡ
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 320M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize
Phần tô đậm là phần phải chỉnh đó bạn

nhan_bksg

mình giới thiệu bản rom mới đẹp ổn định rât cao..nhưng free ram ko cao lắm..ko còn lỗi gì fix OC deamon used key headphone(start stop next )..camera quay film ổn định hơn..HTC FM tốt

++HÌNH ẢNH THAM KHẢO++

Chỉnh sửa cuối: