• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Jailbreak & Unlock iPhone 3G[S] FW 3.1.2 | BB 5.11.07

Zenki

Super V.I.P
mình có làm vậy. Và đã có icon Blackra1n trong máy. Nhưng mình đã delete nó đi, bây h install lại thì k thấy icon đó nữa? Vậy có cách nào cài lại Blackra1n đc k?
Thử chạy lại Blackra1n xem sao? Còn chạy lại mà không có thì Restore lại FW rồi chạy. Một khi đã chạy Blackra1n xong là iPhone đã được JB rồi. Delete icon Blackra1n đi thì JB vẫn còn chứ không mất. Thử 2 cách trên đi bạn.

huyduonghn

Nếu đc thì làm cách nào để mình có thể kết nối wifi mà dow file cydia....? giống bài hướng dẫn ở trên đc bây h? Mình có thử cài lại và restart lại máy lẫn PC của mình vẫn ko đc? mà restore lại FW thì làm thế nào để restore đc bi h?
Mình vào setting/general/reset/ reset all content and setting hả?
Mình có restore lại fw như mình làm ở trên, nhưng chạy lại cũng ko đc? hjc
Mình nghĩ là bác Zenki nói đúng, nếu mà máy chạy đc Blackra1n rồi thì có del đi thì cũng ko sao cả?
Nhưng bây h làm thế nào để mình có thể cho file snow vào trong máy được bây h?

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Nếu đc thì làm cách nào để mình có thể kết nối wifi mà dow file cydia....? giống bài hướng dẫn ở trên đc bây h? Mình có thử cài lại và restart lại máy lẫn PC của mình vẫn ko đc? mà restore lại FW thì làm thế nào để restore đc bi h?
Mình vào setting/general/reset/ reset all content and setting hả?
Mình có restore lại fw như mình làm ở trên, nhưng chạy lại cũng ko đc? hjc
Mình nghĩ là bác Zenki nói đúng, nếu mà máy chạy đc Blackra1n rồi thì có del đi thì cũng ko sao cả?
Nhưng bây h làm thế nào để mình có thể cho file snow vào trong máy được bây h?

- 1 khi đã có icon Blackra1n trên I.P mà bạn xóa thì thì khi chạy lại sẽ không được nữa! Bạn phải restore lại I.P sau đó chạy lại lần nữa sẽ được thôi!
- Kết nối I.P vơi Itunes bấm vào chữ restore là máy sẽ tự động làm tất cả.(Ngồi chờ hơi lâu)
- Sau khi có được Blackra1n trên I.P chỉ việc bật wifi lên chọn vào Icon Blackra1n máy sẽ báo cho phép bạn down cydia về. Down xong có thể xóa Blackra1n đi được rồi!

HUSANCHOU

a ơi cho e hỏi,e JB + Unlock sóng sánh hết rồi nhưng e cài 3gs FW 3.1.2 sang bản FW custom 3.1.2 nhưng khi restore thì Itunes báo lỗi là

"the FW couldn't be restore because the FW file isn't compatible "

e thừ restore lại hoài mà ko biết lỗi là ở đâu :( xin a tư vấn hộ e với :(( thanks a nhiều

aktkce

hình như là hàng sau tuần 45 rồi nếu đúng thì hiện tại ko cài bản custom đâu bạn ah

Germaniteen

iPhone cứ xài FW gốc cho nó lành, chịu khó cài thêm tí tí! Cũng không tốn thời gian lắm! :)

freeman2203

sài fw original cho lành , mình cũng sài qua fw custom của longgiang nhưng khi cài thêm cái mobileinstall 3.1 vô khi reset bị ăn táo....nên khuyên bạn sài fw original là tốt nhất ......giờ có pushfix rồi

HUSANCHOU

uhm :( ifone e coi thì là hàng tuần 46 :(
sài bản custom thì công nhận ăn pin thiệt @@
nhưng muh sài original e ngại cái mỗi lần reboot hay khởi động lại thì fải cắm máy vào Blackra1n nữa

cho m hỏi pushfix là chương trình gì dzạ? có thể fix được lỗi gì?? xin mấy a chỉ giáo ạh

hbinhlove2003

uhm :( ifone e coi thì là hàng tuần 46 :(
sài bản custom thì công nhận ăn pin thiệt @@
nhưng muh sài original e ngại cái mỗi lần reboot hay khởi động lại thì fải cắm máy vào Blackra1n nữa

cho m hỏi pushfix là chương trình gì dzạ? có thể fix được lỗi gì?? xin mấy a chỉ giáo ạh
uhm, Blackra1n chưa khắc phục được nhược điểm đó mỗi lần cài thêm Theme hay Restart máy là phải chạy lại thôi.

pandamiss

nếu như 2G mà bạn đã năng lên 3.1.2 thì khộng có thể unlock được nhé,vì tool unlock chỉ hoạt động trên Modem firmware 05.11 mà thui nhé,còn 2G thì modem firmware chỉ 04_05mà thui vì vậy tool unlock không hoạt động trên 2G nhé.nói tóm lại nếu như bạn muốn lên fw 3.1hay3.1.2 đểu phải sử dụng bản cusstom nhé.còn bạn muốn fix lỗi SSh,Ở đây (ssh)mình nói chung bao gồm những công cụ vào bộ nhớ root nhé,muốn fix được lỗi này thì bạn cài afc2addvào nhé.:)

Bác nói thế nào chứ mình dùng 2G và dùng cái này unlock và jailbreak chuẩn firm gốc 3.1.2 dùng cực kì ok ko lỗi lầm gì cả chỉ ngoài việc ngốn pin hơn mà thôi

alvinkid

Tình hình là mình đang muốn mua con iphone 3GS nhưng lại đọc trên diễn đàn thì lại thấy bảo là những máy sx ở tuần thứ 40 trở lên thì sẽ bị dính botroom. Cho mỉnh hỏi hiện h đã có thể giải quyết dc vấn đề này bằng blackrain RC3 nay được ko vậy.

HuynhThanh

Tình hình là mình đang muốn mua con iphone 3GS nhưng lại đọc trên diễn đàn thì lại thấy bảo là những máy sx ở tuần thứ 40 trở lên thì sẽ bị dính botroom. Cho mỉnh hỏi hiện h đã có thể giải quyết dc vấn đề này bằng blackrain RC3 nay được ko vậy.

Hiện giờ vẫn chưa có cách khắc phục đâu bạn! Chỉ hơi phiền toái trong việc reboot thôi, ngoài ra cũng không khác gì cả bạn à!:D

alvinkid

Hiện giờ vẫn chưa có cách khắc phục đâu bạn! Chỉ hơi phiền toái trong việc reboot thôi, ngoài ra cũng không khác gì cả bạn à!:D

uhm. Hơi bất tiện chút. Chắc phải tìm máy sx tuần dưới 40 mua lại. Thank nha bạn

Bamma_boy55

mấy bác cho e hỏi chút máy e là 3GS FW 3.1.2 BB 5.11.07.

Sau khi unlock xong có sóng gió đầy đủ nhưng khi tắt máy mở lại thì nó cư đưa về chế độ Recovery(có hình cáp với cái hình itunes) e lại phải dùng Blackra1n thì mới vào được Home Sreen.Xin hỏi có cách nào khắc phục ko ạ?e đã restrore lại FW mấy lần rồi mà vẫn bị!!Xin chỉ e cách khắc phục ạ!E đau đầu với cái này mấy ngày nay rồi!!!!Thank các bác nhiều

HuynhThanh

mấy bác cho e hỏi chút máy e là 3GS FW 3.1.2 BB 5.11.07.

Sau khi unlock xong có sóng gió đầy đủ nhưng khi tắt máy mở lại thì nó cư đưa về chế độ Recovery(có hình cáp với cái hình itunes) e lại phải dùng Blackra1n thì mới vào được Home Sreen.Xin hỏi có cách nào khắc phục ko ạ?e đã restrore lại FW mấy lần rồi mà vẫn bị!!Xin chỉ e cách khắc phục ạ!E đau đầu với cái này mấy ngày nay rồi!!!!Thank các bác nhiều

Vấn đề này đã được nói khá nhiều rồi bạn à! Các máy 3GS được sản xuất từ tuần 40 trở về sau này đều bị như dzậy? Hiện nay vẫn chưa có cách khắc phục đâu bạn!

HUSANCHOU

ifone e đang ở chế độ safemode :( reboot e nó 1-2 lần vẫn ko được mà tại sao e restore về bản gốc 3.1.2 thì nó vẫn báo lỗi này hoài :((
"the FW couldn't be restore because the FW file isn't compatible

mọi người tư vấn hộ e

tại sao e dow app từ install0us mà vào ifunbox để copy app lại thì ko hiện ra cái florder application ? mọi người có biết tại sao ko @@ tư vấn e với ;((

vipboy_9x

Moderator
ifone e đang ở chế độ safemode :( reboot e nó 1-2 lần vẫn ko được mà tại sao e restore về bản gốc 3.1.2 thì nó vẫn báo lỗi này hoài :((
"the FW couldn't be restore because the FW file isn't compatible

mọi người tư vấn hộ e

tại sao e dow app từ install0us mà vào ifunbox để copy app lại thì ko hiện ra cái florder application ? mọi người có biết tại sao ko @@ tư vấn e với ;((

bạn resstore lại FW đúng theo đời máy mình đang sài nhé lỗi trên là báo lỗi sai FW hoặc là FW bị lỗi rùi đó bạn bạn có thể vào đây để dowloand FW phù hợp với máy mình nhéb-)

ikee is never going to giveyou up>>>>>>>> em đang sử dụng con iphone 3GS 32GB và mua ở thụy điển trong hãng.sau quá trình nghiên cứu 1 tháng qua, em đã sử dụng truơng trình của anh
longiang81 để unlock 3GS .Sau khi đã cài và làm đầy đủ nhưng vẫn ko thể unlock hoàn toàn chỉ được 50 phần trăm>>>>>>>sau khi chạy Blackra1n va chay Cydia cài đặt Blacksn0w và 1 số trương trình khác khi khởi động lại máy đã trở về nguyên bản cũ.khi cài lại Blackra1n xảy ra 1 số lỗi như>>>>itunes bắt buộc restore, có thể khắc phục được bằng cách tắt máy và khởi động lại < tham khảo trên web> khi máy hết pin đã trở về nguyên bản cũ.hôm nay khi con iphone của em bị lỗi trở về nguyên bản cũ em đã thử cài lại Blackra 1n nhưng làm cách nào cũng ko dược.em có tham khảo >>>http://iphone.handheld.com.vn/?p=2679
trong đó có 1 phần >>>
Lưu ý: BlackRa1n là công cụ Jailbreak chứ không phải là công cụ Unlock, vì thế nếu bạn đang sử dụng iPhone phiên bản Lock đã được Unlock thì TUYỆT ĐỐI không được update iPhone OS 3.1.2, bạn sẽ mất khả năng Unlock và hôm nay Dev cũng đưa ra hình chụp iPhone sử dụng hệ điều hành 3.1.2 nhưng Modem FW vẫn là của 3.0 vì thế bạn hãy đợi Dev đưa ra công cụ tạo FW custom 3.1.2.
em đã thử nhưng mọi kết quả và máy iphon của em đều xảy ra 1 hiện tượng >>>>>>hiện lên 1 hình người đàn ông <là 1 cái avatar> trong máy em dĩ nhiên ko có rồi trên đầu có 1 dòng chữ đỏ >>>ikee is never going to give you up
em pó tay khi không thể đưa Blackra 1n vào iphon mong các anh giúp đỡ >>>>>>>bài toán khó đó và cho em hỏi thêm hiện tại chưa có 1 trương trình nào giải đc hoàn toàn unlock 3gs ???
mong hồi âm sớm của ban quản lí