• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ core firmware N8

galabuon

khoan xóa đã, để spam ít hôm cho cảm nhận ko khí s^3 chút :D. chừng nào có mod đầu tiên chạy trên s^3 xóa cũng dc :D

ohannguyent

ông laga vui tính wa' nhỉ ! Để mở rofs2 của nó ra cho biết cái coi. nghe Mathanh nói có thể đưa menu vào đc mà ko xoay đc...

TungBach

ông laga vui tính wa' nhỉ ! Để mở rofs2 của nó ra cho biết cái coi. nghe Mathanh nói có thể đưa menu vào đc mà ko xoay đc...

tui thử đưa xắp xếp menu qua rùi :D để thẳng thì bt còn khi xoay ngang là đơ máy :))

ohannguyent

chia sẻ chút đi các bạn! Mình bung rofs2 ra mà ko tìm đc file sắp xếp menu??? Ko biết có bên rofs3 hay bên core ko nữa...

ohannguyent

mình tìm đc file ''matrixmenu.r01'',"02","03",.."018" ko biết có liên wan j ko? Mà có cách nào đọc định dạng *.r01 ko nhỉ vì mở thử =rar ko đc?

ngyntom

mình tìm đc file ''matrixmenu.r01'',"02","03",.."018" ko biết có liên wan j ko? Mà có cách nào đọc định dạng *.r01 ko nhỉ vì mở thử =rar ko đc?

đây là file ngôn ngữ hình như chỉnh sửa như việt hóa thôii

JokerB

nó liên quan đến các tệp .dll và .exe trong sys/bin là chính chứ mấy tệp ngôn ngữ đấy k ăn thua đâu

ohannguyent

hic...ko biết đây có phải là bản fwN8 ko nữa? Mình thấy trong resource\xhtml\theme\icons có cả keyboard ảo cho tiếng hoa và tiếng hàn nữa, trong khi fw này là của châu âu? Có khi nào đây là fw đc mod lại ko? Thấy ghê wá!

galabuon

CHUẨN BỊ RA Ổ Z N8 .... đang làm ....

hic...ko biết đây có phải là bản fwN8 ko nữa? Mình thấy trong resource\xhtml\theme\icons có cả keyboard ảo cho tiếng hoa và tiếng hàn nữa, trong khi fw này là của châu âu? Có khi nào đây là fw đc mod lại ko? Thấy ghê wá!

làm j mà nghi ngờ dữ vậy, trang chủ nokia ko thấy há. chuyện hổ trợ đa ngôn ngữ cũng bt thôi. rom dư mà :D

ohannguyent

làm j mà nghi ngờ dữ vậy, trang chủ nokia ko thấy há. chuyện hổ trợ đa ngôn ngữ cũng bt thôi. rom dư mà :D

chờ tim bồ nghe, nhìn mấy cái jpg trong đó thấy thấy hơi hoảng hì hì..

TungBach

thế là gala đc cầm N8 rùi ah:(( sao mà ra ổ Z N8 đc vậy

TungBach

chuẩn bị ra Z + N-GAGE trên N97 luôn :)) . N8 là chuyện nhỏ :D

ông này kiếm đâu đc nhỉu máy để test thế ;;);;) hôm nọ mình cũng làm vụ N-GAGE cho 5800 nhưng tóm lại thì kô có phím chơi cũng nản lắm:( kô ăn thua. giờ đợi nó ra quả bàn phím QWERTY giống thằng Iphone thì ngon:D. khi đó 5800 thành N97 thực thụ :)):)):)) có khi 5800 còn ngon hơn N97 ấy chứ nhỉ :)):)):))

galabuon

ko có phím đã đành mà game cài vào có chạy ko mới quan trọng chứ - chứ nhiều game cài vào ko chạy lên dc là nản rồi

ohannguyent

híc đang soi rofs2 thì cúp điện, tungbach chỉ dùm mấy file giao diện menu cái, mò tối wa đến h mà chưa ra. Muốn thử một lần giống mọi người cho có chut trải nghiệm mà ...

TungBach

híc đang soi rofs2 thì cúp điện, tungbach chỉ dùm mấy file giao diện menu cái, mò tối wa đến h mà chưa ra. Muốn thử một lần giống mọi người cho có chut trải nghiệm mà ...

thì cũng giống ở bên C6/N97 thui. file trong resource\grid nó quyết định dao diện menu. Mà sang 5k8/C6 có chạy đc đâu, thử làm gì cho mệt :D

ohannguyent

ko có phím đã đành mà game cài vào có chạy ko mới quan trọng chứ - chứ nhiều game cài vào ko chạy lên dc là nản rồi

xem cái clip N8 chạy game thấy mượt mà, hình ảnh ko bị nhòe vỡ như 5800, ko biết gala làm đc ko, cũng háo hức lắm. Vẫn còn muốn tự khám phá nhưng thời gian cook,mod ngắn, chưa đủ kinh nghiệm với cũng chưa hiểu hết về fw hay cách đoc các file dll,mif,..dù có ''sợt'' bằng google nhưng áp dụng cũng chưa đc... Cái móm này cũng khó nhai wá!

ngyntom

xem cái clip N8 chạy game thấy mượt mà, hình ảnh ko bị nhòe vỡ như 5800, ko biết gala làm đc ko, cũng háo hức lắm. Vẫn còn muốn tự khám phá nhưng thời gian cook,mod ngắn, chưa đủ kinh nghiệm với cũng chưa hiểu hết về fw hay cách đoc các file dll,mif,..dù có ''sợt'' bằng google nhưng áp dụng cũng chưa đc... Cái móm này cũng khó nhai wá!

mình nghĩ cái đó chắc khó,tại n8 có phần cứng khác mà