• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ core firmware N8

ohannguyent

thì cũng giống ở bên C6/N97 thui. file trong resource\grid nó quyết định dao diện menu. Mà sang 5k8/C6 có chạy đc đâu, thử làm gì cho mệt :D

sao mình tìm trong resource mà lại ko có fonder grid chứ? Mìnn bung rofs bằng nokia firmware editor việt hoá của arsene, vậy nên cứ tìm lung tung, tungbach bung rofs ra bằng gì thế?

TungBach

sao mình tìm trong resource mà lại ko có fonder grid chứ? Mìnn bung rofs bằng nokia firmware editor việt hoá của arsene, vậy nên cứ tìm lung tung, tungbach bung rofs ra bằng gì thế?

cũng bung bằng nokia firmware editor thôi:D trong file RM-596_011.007_79.92_PRD.CORE ấy :D

maihuudan

Mấy bác mod được cái gì rồi...kể ra xem để mọi ng bổ sung thêm cho mau ra lo cái cfw n8-5800.hjhj..

galabuon

thôi mọi người tự làm nhé, upload phê lắm :D

1. Đối với Sym^1

rofs2 , 3 thì như bình thường.

chỉ guide c00 thôi nhé

c00 : dùng Nokia extract bung sẽ có 3 file img : uboot.img, rom.img, rofs.img

3 file này dùng RofsViewer 0.7.6 bung ra ( có thể mở 1 lượt 3 file rồi chọn Extract all , khỏi làm với từng file 1). Nhưng nên làm từng fie vì lý do đã nói ở Note2 bên dưới. :D

2. Đối với Sym^3

trước khi xài Nokia Extract thì dùng Hex Editor search EPOCARM5 chỉnh thành EPOCARM4 , save lại rồi mới bung thì ko thiếu file

Note : 1. N8 ko có rom.img
2. Khi tạo bộ sưu tập file thì phải chép uboot trước, rồi mới rom.img, rofs.img , rofs2, cuối cùng rofs3. Nếu chép sai thứ tự có thể gây lổi vì trong đó có 1 số file trùng nhau
3.đã so sánh so với z flie thi ko thiếu gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

thôi mọi người tự làm nhé, upload phê lắm :D

1. Đối với Sym^1

rofs2 , 3 thì như bình thường.

chỉ guide c00 thôi nhé

c00 : dùng Nokia extract bung sẽ có 3 file img : uboot.img, rom.img, rofs.img

3 file này dùng RofsViewer 0.7.6 bung ra ( có thể mở 1 lượt 3 file rồi chọn Extract all , khỏi làm với từng file 1)

bạn Bùn ơi xem lại RofsViewer 0.7.6 có lỗi gì kô mà mình dùng toàn báo lỗi hoài ah:( sắp có trò mới vọc rùi:))

P/s: mình cài dotnetfx 2 rùi mà.

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bạn Bùn ơi xem lại RofsViewer 0.7.6 có lỗi gì kô mà mình dùng toàn báo lỗi hoài ah:( sắp có trò mới vọc rùi:))

mới thử down và bung , ko thấy lổi . Xem máy có cài dotnetfx 2 hay 3 gì ko ( ko biết có đòi cái này ko nữa)

nobjtadjxega

em nghe nói n8 dùng flast 4.1 tương đương flast 10.0 có ai tách được ra để đưa vào 5k8 chưa các bro :D

TungBach

đã tìm thấy lỗi của ROFS Viewer là do bạn phải cài dotNetFx35setup.exe trở lên mới đc. còn bạn Bùn mún nói đến 1 TOP SECRET chắc là NokiaCoocker àh ;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

bác bùn đang làm nghề j thế bác, em nghĩ bác phải làm thám tử =))
giấu trong ecom kỹ thế mà bác vẫn moi ra được :p
bái phục !

ohannguyent

Vấn đề này thực sự lạ lẫm đối với mình, có bạn nào vui lòng giải thích dùm mình với. Mình chưa hiểu đc là vấn đề nằm ở đâu và giải quyết nó như thế nào và kết quả mà ta đạt đc...
Ps: Nhìn vào cái bảng hex đó thật sự là mình bó tay, thêm vốn từ tiếng anh kém cỏi nữa thì đúng là đang ''mù màu''..hic. Nghe các cao thủ ''bàn loạn'' mà...mình gà wa'

galabuon

Vấn đề này thực sự lạ lẫm đối với mình, có bạn nào vui lòng giải thích dùm mình với. Mình chưa hiểu đc là vấn đề nằm ở đâu và giải quyết nó như thế nào và kết quả mà ta đạt đc...
Ps: Nhìn vào cái bảng hex đó thật sự là mình bó tay, thêm vốn từ tiếng anh kém cỏi nữa thì đúng là đang ''mù màu''..hic. Nghe các cao thủ ''bàn loạn'' mà...mình gà wa'

ví dụ bên DM đang tìm cách lấy FM n8, Flashlite 4 mà bế tắc

NEEDED FILES:
- fmradiocpplugin100.rsc
- fmradioactionhandler.rsc

File reports by Gonizah
Nokia Photos: Download project files

File reports by Upakul
Flashlite 4.0: I will upload the project files soon
NEEDED FILES:
- devicecmds.rsc
- FlashRTBinding.rsc
- recswf.rsc
- FlashMMI.rsc
- mmicustom.rsc

thì những file này nằm trong ecom ấy

xem hình

cấu trúc gồm : 8bit đầu (cái này ko dùng) + tiếp theo là tên tập tin + tiếp theo là nội dung bên trong tập tin.

vậy thì tạo file bằng cách mở 1 hex new file , cắt dán đoạn content vào , rồi save lại dưới cái tên

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

ví dụ bên DM đang tìm cách lấy FM n8, Flashlite 4 mà bế tắc

thì những file này nằm trong ecom ấy

xem hình

cấu trúc gồm : 8bit đầu (cái này ko dùng) + tiếp theo là tên tập tin + tiếp theo là nội dung bên trong tập tin.

vậy thì tạo file bằng cách mở 1 hex new file , cắt dán đoạn content vào , rồi save lại dưới cái tên

có cái này thì fw N8 sớm về với 5800 heng! thanks bạn nhiều lắm!
@ sorry ecom này nằm ở dâu vẩy?

Chỉnh sửa cuối: