• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ core firmware N8

galabuon

thấy em út bên DM gặp khó khăn , thôi mình giúp đỡ cho em nó bớt khổ :))

TungBach

thấy em út bên DM gặp khó khăn , thôi mình giúp đỡ cho em nó bớt khổ :))

cái này giải nén đc .C00 đầy đủ rùi kô bít có Edit đc em nó kô nữa nhỉ. máy đang đi care kô thì cũng làm 1 phát cho thỏa cơn khát :)):))

ohannguyent

Sao NokiaExtractor nó ko quét thấyfile core.fpsx nhỉ? Mình dùng hex editor mở lên, chỉnh sửa xong, save lại thì đc một file bak, NokiaExtractor cũng ko hiển thị trong cửa sổ open luôn??? Bác bùn giải thích dùm cái.

TungBach

Project ở đây là j zậy mấy bn?

là giải nén đầy đủ các file .C00 và bộ FW của N8 để xem có làm ăn đc gì từ nó kô thui :)). vì các công cụ khác khi giải nén ra đều thiếu file, ở đây Bạn Bùn đã đưa ra công cụ cho anh em vọc :)). bạn rảnh thì vào vọc chung đi :D còn chưa có dự án cụ thể :)):)) đến đâu thì đến

ohannguyent

rename rename và rename thôi

mình đổi tên thế nào đây? Vì file bak ko cho đổi tên, mỗi lần nhấp vô đổi tên rồi enter thì nó lên một bảng báo lỗi ? Và nên đổi đuôi làm sao để NE nhận ra file core?
Mình đổi tên đc file bak rùi, nhưng nhấp vào extract thì nó chạy ra một list dài rồi cuối cùng là dãy chữ '' file fixed - removed 526 of bad code'' ??? Ko có gì xảy ra và chẳng có cái folder nào hết???

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

mình đổi tên thế nào đây? Vì file bak ko cho đổi tên, mỗi lần nhấp vô đổi tên rồi enter thì nó lên một bảng báo lỗi ? Và nên đổi đuôi làm sao để NE nhận ra file core?
Mình đổi tên đc file bak rùi, nhưng nhấp vào extract thì nó chạy ra một list dài rồi cuối cùng là dãy chữ '' file fixed - removed 526 of bad code'' ??? Ko có gì xảy ra và chẳng có cái folder nào hết???

bạn đổi thành như thế này RM-596_011.007_79.92_prd.core.C00 thì đc này :D

votinhhan

Mùa đông năm nay trời giá lạnh thấu sương *_*,giá mà cái ^3 này có thể mod được vào em 58k của mình thì...."MÙA ĐÔNG KHÔNG LẠNH "
Không biết các anh pro nhà mình đang làm đến đâu rồi nhỉ ?.?
mình mong chờ nó quá :D :D :D
CỐ LÊN CÁC ANH !!!!!

quang_khanh_92

mình thấy 5230, 5k8 và 5530 có phần cứng gần như tương đương nhau. Mà 5k8 và 5530 có fw của c6 dùng rồi, 5230 chưa có. Vậy có pro nào mod đc sang cho 5230 ko? Theo mình thì nếu có điều kiện, các pro (nhất là ở Hà nội) nên tập trung lại để cùng nhau học hỏi. hị vọng là có một PNHT thứ 2 :D :D

ohannguyent

topic hay như dzầy mà nỡ vào wên lãng sao? Mọi người có ai mày mò gì bộ core này chưa vậy? Mình bung core rồi mà ngồi ngó ko hà, chưa biết làm cái gì cả. Chủ topic nên đưa ra chút phương hướng cho ae hoạt động đi nè, ít ra cũng cho chút hiểu biết về điều chế core chứ?

ohannguyent

chắc nhờ mod mathanh hay vip buon mở một topic thảo luận, chia sẻ về chỉnh sửa hay điều chế core wá. Thấy bên pnht sửa đc core x58 thành C6, mình thật rất mong cuộc đua này bên mình có tiếng nói trước họ. Một bản fw N8 cho x58 make by PdaViệt.

ohannguyent

mình biết khó nên mới kêu gọi mọi người chung sức làm nó, mỗi người mỗi ý tưởng cùng làm và rút tỉa những gì là tốt nhất. Nếu pnht có thể làm sao ta ko thể?

TungBach

bạn bùn đang cầm con N8 thì cho Upakul xin lun mấy file đó đi :)). mình giải nén ra tìm hoài mà chẳng thấy chúng nằm ở đâu cả :)).

ohannguyent

đưa ra hàng độc mà ko thấy làm toàn spam ko chán !

thực sự cũng có làm, nhưng cái đoạn tạo file new hex gì đó thì ko hiểu và theo lời tạo thì ra mấy đoạn hex ko giống như hình minh họa.
id=tdkfcn

cũng kiếm cái ecom nhưng chẳng thấy đâu hết, it ra bác nên nói rõ một chút cho ae dễ thực hành chứ . có lẽ mình gà wa' nên ko đủ kinh nghiệm...

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

có bồ nào có chương trình đọc file dll,exe trong firmware ko ? Mình dùng thử resource hacker và exescope đều ko dùng đc cho các file trên của firmware, hình như nó chỉ tác dụng với các file của pc thì fải ! Mình tìm đc mấy file cho menu trong sys/ bin mà chưa biết cái nào lưu file flash nền của menu.
Nếu ai có thì share dùm nhé! thanks nhiều!