• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

ngocphuc_at

Chờ đi, sắp ra update rồi, hiện tại cook được 80% rồi :ar!

Mình thấy máy có một số lỗi sau cần phải khắc phục:
1. Phím menu sáng liên tục (đây có thể là nguyên nhân gây nên tốn pin).
2. Phím gọi (màu xanh) trong nhiều trường hợp không sử dụng được.
Mong các bạn khắc phục và đưa ra bản update.

danh_thuan269

sao mình flash xong nó ko có hỏi cài đặt ngày giờ hệ thống nhỉ
ram ban trống bình thường la bao nhiêu vậy của mình sao khi flash khởi động lại lài 56MB
cái phiên bản phần mềm sao lại là v20.0.0043 hay là bạn thay đổi
mình out tivi mà chỉ được 1/3 màn hình tivi chú ko full?
mình nghĩ bạn lên bỏ cái hội thoại đi ai thích thì mod thêm.vì ít thấy ai dùng cái đó.có thì dùng thằng i sms hay hơn

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

sao mình flash xong nó ko có hỏi cài đặt ngày giờ hệ thống nhỉ
ram ban trống bình thường la bao nhiêu vậy của mình sao khi flash khởi động lại lài 56MB
cái phiên bản phần mềm sao lại là v20.0.0043 hay là bạn thay đổi
mình out tivi mà chỉ được 1/3 màn hình tivi chú ko full?

Thắc mắc nhiều thế :O
_ Mình mod cho nó không hỏi ngày giờ đó. Ram trống bình thường nếu không thực hiện hành động cài phần mềm thì 49 - 52 MB. Còn nếu có thực hiện hành động cài phần mềm thì chẳng hiểu sao nó tuột xuống 42 - 45 MB. Vì thế nên khởi động lại máy sau khi cài phần mềm để có lượng ram trống cao.
_ Vì đây là firmware C6 nên phiên bản mới nhất của C6 là 20.0.043.
_ Vậy chắc tại cfw này chưa có fix tv out. Mà có khi nào độ phân giải của TV cao quá nên nó không full??? =D>

danh_thuan269

thêm nữa là bị bị lỗi nhiều khi vừa khóa bằng phím gạt xong bấm phím menu ko hiện lên mở khóa kiểu trượt nữa
pc-suite vẫn báo là c6-00 chứ ko phải là 5800
mình chỉ góp ý thôi mà
cho mình xin cái thêm anna lun

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

thêm nữa là bị bị lỗi nhiều khi vừa khóa bằng phím gạt xong bấm phím menu ko hiện lên mở khóa kiểu trượt nữa mình chỉ góp ý thôi mà
cho mình xin cái thêm anna lun

Đấy là bản beta mà. Mình up lên để thu thập lỗi từ phía người dùng "tình nguyện". >:) Lỗi đó mình cũng chỉ mới phát hiện sau khi up bản beta lên thôi.
Sẵn tiện cho mình hỏi bạn có bị lỗi sáng đèn phím menu không??

danh_thuan269

đèn phím menu bình thường nó ko nhấp nháy
khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn thì cách 5s thì nháy 2 cái
mình mới chơi với 5800 lên cũng chưa biết nhiểu lỗi có lỗi gì là mình miêu tả thôi
tiếp theo là máy ko tự lưu cấu hình GPRS như mọi lần và thay vào đó là những cấu hình o2-online của ai đó kết nối ko được
đồng bộ trong internet ko dùng được bình thường vào nó đòi đánh tài khoản mật khẩu để đăng nhập còn nó thì tự đăng nhập nhưng ko thành công ko cho mình sữa tài khoản
email có 1 hộp thư cũng là 02-online bạn cco1 thể xóa hoặc cho về mặc định cái gì liên quan đến internet
thằng ovi cũng vậy phải lưu cấu hình thủ công rồi thay đổi đích mạng mới vào được bằng 3G hay GPRS va ovi chua phải bản mới nhất bắt cập nhật
sao lưu của bản cũ mình khôi phục ko được trước chạy bản n97mini của mathanh
bạn có thể cook thêm cái quick office vào nếu ko ảnh hưởng?
bỏ hội thoại

Anther1991

đèn phím menu bình thường nó ko nhấp nháy
khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn thì cách 5s thì nháy 2 cái
mình mới chơi với 5800 lên cũng chưa biết nhiểu lỗi có lỗi gì là mình miêu tả thôi
tiếp theo là máy ko tự lưu cấu hình GPRS như mọi lần và thay vào đó là những cấu hình o2-online của ai đó kết nối ko được
đồng bộ trong internet ko dùng được bình thường vào nó đòi đánh tài khoản mật khẩu để đăng nhập còn nó thì tự đăng nhập nhưng ko thành công ko cho mình sữa tài khoản
email có 1 hộp thư cũng là 02-online bạn cco1 thể xóa hoặc cho về mặc định cái gì liên quan đến internet
thằng ovi cũng vậy phải lưu cấu hình thủ công rồi thay đổi đích mạng mới vào được bằng 3G hay GPRS va ovi chua phải bản mới nhất bắt cập nhật
sao lưu của bản cũ mình khôi phục ko được trước chạy bản n97mini của mathanh
bạn có thể cook thêm cái quick office vào nếu ko ảnh hưởng?
bỏ hội thoại
_ Đèn hoạt động thế là bình thường rùi ;;)
_ Tuy cấu hình là O2-online nhưng vẫn kết nối gprs bình thường
_ Mình đồng bộ internet bình thường, vẫn đòi nhập tên username và password
_ Email tuy có sẵn tài khoản O2 - Online nhưng mình vẫn có thể tạo tài khoản của riêng mình
_ Vì bản ovi store mới nhất mới ra sau này nên firmware mới nhất của C6 chưa cập nhật kịp. Vì thế sẽ phải cập nhật ovi store trước khi dùng lần đầu
Đây chắc hẳn cũng sẽ là những câu hỏi của rất nhiều bạn khi dùng bản chính thức. Có lẽ mình sẽ đưa lên trang nhất cùng thời điểm bản cập nhật chính thức ra mắt. Thanks! >:)

danh_thuan269

sao kỳ thế nhỉ mình ko kết nối được với cấu hình O2 đó và ko đồng bộ được bạn dùng mạng gì vậy.thì bạn thay cái ovi slient là bản mới nhất lun

Anther1991

Cái themes đẹp qúa!chủ topic có thể đóng gói cho mình xin đc ko?

Theme của cfw mà pác chỉ xin cái theme chứ ko xài cfw làm em khó xử quá. >:)
Tui thấy bên box theme có cái theme gần giống cái này. Mà thật ra theme này được em mod lại từ theme đó. Pác có thể lấy bên đó cũng được :D

mrquyen1993

Đây là1 con kí sinh cơ hội cần dc loại bỏ =)) , mà mình có dự định là,bản cfw gốc ko biết có ai máu ko nhỉ

OverYou

Theme mà tui mún chỉ hantinhtu_baby là theme được mod lại từ theme NuDark đó đó. =))

Sao lại không cho người ta cái theme? Cho người ta xong rồi chưa chắc người ta sẽ gắn bó với cái theme đó lâu đâu =))