• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

OverYou

Âm thanh như thế là tốt nhất đối với firmware C6 rồi pác à. Nếu pác mún tốt hơn nữa thì nên chuyển qua dùng firmware gốc của 5800

Vẫn có nhiều khách hàng khó tính wa =)) bro changkho1908 này khó chiều ghê >:)

quachphuthien_1

Định làm clip mà ngán cái khâu quay clip quá, chỉ có camera của laptop, mỗi lần quay xong em muốn trẹo cổ vì vừa núp sau cái laptop vừa nhìn màn hình điện thoại vừa canh điện thoại cho ngay camera. Trông thật là..... =))

Bản này tập hợp các mod mới nhất rùi đóa, chừng nào có kha khá mod mới, hoặc ý tưởng mới lạ nữa thì update tiếp ;;)

vậy thì chơi thui....

ferrari777

Đã sửa được cái lỗi vào danh bạ rồi cài đặt mà phải chờ những tận 8s đến 9s chưa vậy ?

ksmanhdung

Lỗi nặng rồi bác ơi: Menu-->Cài đặt-->Điện thoại-->Quản lý điện thoại--> bị văng ra ngoài Menu. Mà cảm ứng của bác sao cảm giác nặng và ko mượt vậy?hjc

Anther1991

Lỗi nặng rồi bác ơi: Menu-->Cài đặt-->Điện thoại-->Quản lý điện thoại--> bị văng ra ngoài Menu. Mà cảm ứng của bác sao cảm giác nặng và ko mượt vậy?hjc

Ủa, vô bình thường mà ta. :O

Anther1991

có ai cài đặt được 3G ( GPRS) thì xin hướng dẫn với nhé..thanks...

Pác vô Kết nối -> Đích mạng -> Thêm đích mạng . Nó sẽ rà sóng xung quanh chỗ pác, sóng đó có thể là 3G, có thể là wifi. Cuối cùng nó hiện ra 1 loạt các điểm truy cập wifi nếu có, còn với 3G thì sẽ là điểm truy cập có tên Gói dữ liệu. Pác chọn Gói dữ liệu là thêm được gprs rồi đặt tên lại cho nó để lưu trong máy là xong.

danh_thuan269

bản này lỗi nặng nhất là vấn đề internet mặc dù đã cài đặt thủ công nhưng một số phần mềm vẫn ko kết nối mạng được.nãn

Anther1991

bản này lỗi nặng nhất là vấn đề internet mặc dù đã cài đặt thủ công nhưng một số phần mềm vẫn ko kết nối mạng được.nãn

Ac, pác chỉ cần cài đặt thành công gprs như em hướng dẫn thì mấy phần mềm kia cũng kết nối phà phà thôi mà :(

chanhkho1908

mong bác mod lại cho danh bạ và tin nhắn chạy nền, vào nhanh hơn, chứ ấn 1 lúc đợi 5s mới vào dc buồn ngủ lắm

Và 1 lỗi nữa trong phần xem ảnh việt hóa chưa hết, chỗ tiếng anh chỗ tiếng việt

Bản anna 2 ko có Acces Switch

tangbalan

còn rất nhiều lỗi các bác ạ.chẳng hạn như không hiện biểu tượng cuộc gọi nhỡ ở màn hình khóa phím và lỗi internet như các bạn đã biết.dùng bản của kitafung ổn định nhất rồi

Anther1991

mong bác mod lại cho danh bạ và tin nhắn chạy nền, vào nhanh hơn, chứ ấn 1 lúc đợi 5s mới vào dc buồn ngủ lắm

Và 1 lỗi nữa trong phần xem ảnh việt hóa chưa hết, chỗ tiếng anh chỗ tiếng việt

Bản anna 2 ko có Acces Switch
Danh bạ có thể tìm kiếm nhanh thông qua bàn phím số, nếu cho tin nhắn chạy ngầm sẽ giảm Ram thêm thôi. Phần mềm xem ảnh có chỗ tiếng Anh vì sử dụng mod thay phím share bằng phím delete. Tương tự trong trình phát nhạc, sử dụng Equaliser của N8 vì chưa có ngôn ngữ Việt nên trong Tần số sẽ hiện tiếng Anh.

còn rất nhiều lỗi các bác ạ.chẳng hạn như không hiện biểu tượng cuộc gọi nhỡ ở màn hình khóa phím và lỗi internet như các bạn đã biết.dùng bản của kitafung ổn định nhất rồi

Vừa test, có hiện biểu tượng cuộc gọi nhỡ ở màn hình khóa phím mà pác, thậm chí còn chớp đèn phím giữa để báo hiệu thêm nữa là đằng khác :-O . Kết nối internet đó không phải là lỗi, mà vì đơn giản trong đích mạng chưa có điểm truy cập nên ko thể truy cập được, người dùng chỉ cần thêm điểm truy cập của gprs là xong

Chỉnh sửa cuối:

vanhung_1990

máy có hệ điều hành đời cao thường tự động nhận cấu hình gprs của từng mạng.Mình nghĩ bạn nên mod trở lại cái tự động nhận cấu hình trong đích mạng vào đi bạn ak.làm như vậy bản này của bạn sẽ tốt hơn nhiều đấy .thanks

Anther1991

máy có hệ điều hành đời cao thường tự động nhận cấu hình gprs của từng mạng.Mình nghĩ bạn nên mod trở lại cái tự động nhận cấu hình trong đích mạng vào đi bạn ak.làm như vậy bản này của bạn sẽ tốt hơn nhiều đấy .thanks

Nếu bạn cho quét và chọn điểm truy cập thành công thì nó tự cấu hình đấy. Không cần nhập username và password >:)