• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

OverYou

Khi cài Theme không Full ICON thì Lỗi nặng rồi bác ơi: Menu-->Cài đặt-->Điện thoại-->Quản lý điện thoại--> bị văng ra ngoài Menu. Mà cảm ứng của bác sao cảm giác nặng và ko mượt vậy?Còn khi cài Theme Full ICON thì vào bình thường. Lỗi j ấy nhỉ?

Ko có j hoàn hảo bro ạ! Chấp nhận số phận đau thương!

Anther1991

Khi cài Theme không Full ICON thì Lỗi nặng rồi bác ơi: Menu-->Cài đặt-->Điện thoại-->Quản lý điện thoại--> bị văng ra ngoài Menu. Mà cảm ứng của bác sao cảm giác nặng và ko mượt vậy?Còn khi cài Theme Full ICON thì vào bình thường. Lỗi j ấy nhỉ?

Cũng không nghiêm trọng lắm, vì bình thường ai lại vào Quản lý điện thoại hoài ông :)

acura

Một số phần mềm như SPB Weather vào mạng chỉ chạy mặc định kết nối WLAN không dùng 3g được bác chủ thớt ơi, khi bàn phím khoá rồi mà có tin nhắn không thấy hiện thị ra ngoài màn hình chờ mà phải mở khoá ra mới thấy được, một số tuỳ chỉnh của ứng dụng không chỉnh sửa được như Cài đặt GPS của Vietmap bác ạ...

shopping23

Hjx.Em đang dùng thử và cảm thấy hài lòng nhưng mòa.Em vào Khá năng kết nối->cài đặt gói ứng dụng luôn.nhưng khi vào mạng vẫn không kết nối được.hjxT____________T

quachphuthien_1

Hjx.Em đang dùng thử và cảm thấy hài lòng nhưng mòa.Em vào Khá năng kết nối->cài đặt gói ứng dụng luôn.nhưng khi vào mạng vẫn không kết nối được.hjxT____________T

Bạn làm thế này là ok hết..mình đã thử..

Pác vô Kết nối -> Đích mạng -> Thêm đích mạng . Nó sẽ rà sóng xung quanh chỗ pác, sóng đó có thể là 3G, có thể là wifi. Cuối cùng nó hiện ra 1 loạt các điểm truy cập wifi nếu có, còn với 3G thì sẽ là điểm truy cập có tên Gói dữ liệu. Pác chọn Gói dữ liệu là thêm được gprs rồi đặt tên lại cho nó để lưu trong máy là xong.

Anther1991

Một số phần mềm như SPB Weather vào mạng chỉ chạy mặc định kết nối WLAN không dùng 3g được bác chủ thớt ơi, khi bàn phím khoá rồi mà có tin nhắn không thấy hiện thị ra ngoài màn hình chờ mà phải mở khoá ra mới thấy được, một số tuỳ chỉnh của ứng dụng không chỉnh sửa được như Cài đặt GPS của Vietmap bác ạ...

Pác tạo điểm truy cập gprs chưa. Màn hình khóa phím hiện tin nhắn, cuộc gọi nhỡ bình thường mà. Cái Vietmap thì pó tay, coi như lỗi muôn thuở đối với tui. :D

shopping23

Em Jaf bản này ùi nhưng buổi trưa thằng em phá,nó vào jaf ban khác nhưng bị die phone.hjx giờ xin hỏi các Bro chữa sao đây?

Nếu anh có cái YH! quăng wa cho em cái.hjx lo quá=.=

OverYou

Em Jaf bản này ùi nhưng buổi trưa thằng em phá,nó vào jaf ban khác nhưng bị die phone.hjx giờ xin hỏi các Bro chữa sao đây?

Nếu anh có cái YH! quăng wa cho em cái.hjx lo quá=.=

Vì bản này dùng Core v52.0.101 nên đã dùng bản này xong là máy bạn đã ở core v52.0.101 khi JAF tiếp các bản dùng Core v52.0.007 sẽ chết máy! Hãy thử JAF lại bản này là Core mới nhất, hoặc tải bản khác có dùng Core v52.0.101 về JAF lại vài lần sẽ được! JAF 1 vài lần mới được 1 lần máy sẽ chạy :D

danh_thuan269

Vì bản này dùng Core v52.0.101 nên đã dùng bản này xong là máy bạn đã ở core v52.0.101 khi JAF tiếp các bản dùng Core v52.0.007 sẽ chết máy! Hãy thử JAF lại bản này là Core mới nhất, hoặc tải bản khác có dùng Core v52.0.101 về JAF lại vài lần sẽ được! JAF 1 vài lần mới được 1 lần máy sẽ chạy :D
gì mà jaf vài lần mới chạy jaf 1 lần là chạy ngay thôi

caubephuthuy

bác ơi,có 2 nút bị ngược lúc nt bằng bàn phím số rồi,cái nút chọn loại bàn phím với cái nút đồng ý đó bác,accel switch cũng k cài đk bác ạ:(

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

bác ơi,có 2 nút bị ngược lúc nt bằng bàn phím số rồi,cái nút chọn loại bàn phím với cái nút đồng ý đó bác

Trời ơi, cái đó là tui mod lại có chủ ý đó pác. Để tiện lợi hơn đó. Pác xem change log của Anna 2 xem =))

caubephuthuy

ồ thế ạ,thế còn cái Accel Switch thì thế nào ạ,e cái hoài k được,nó toàn báo kiểu file k hỗ trợ,k bít có ai cài dk k,nếu tại máy thì sr mọi ng`vì cái tội post linh tinh^:)^

OverYou

ồ thế ạ,thế còn cái Accel Switch thì thế nào ạ,e cái hoài k được,nó toàn báo kiểu file k hỗ trợ,k bít có ai cài dk k,nếu tại máy thì sr mọi ng`vì cái tội post linh tinh^:)^

Cũng khó nói lắm bro ạ! Vì nếu tham mod thêm nhiều tính năng thỳ cũng đồng nghĩa với việc hao pin và dễ xung đột! Giờ nhắc đến C6 là nản vì quá hao pin. Giá xăng dầu + điện nước thỳ đắt đỏ =)) Ngại nhất là cái mod tăng tốc CPU uống pin như trâu uống nước :))

vole_00

bác chủ thớt ơi, cho e hỏi la bản anna2 và bản anna bản nào ngon hơn ạ. cài bản anna rồi nhưng lười jad quá, hj

Anther1991

bác chủ thớt ơi, cho e hỏi la bản anna2 và bản anna bản nào ngon hơn ạ. cài bản anna rồi nhưng lười jad quá, hj

Bản Anna 2 ít lỗi hơn và được nâng cấp thêm trình phát nhạc đó bạn ;;)