• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

chanhkho1908

cài đặt mạng thì dễ thôi, đây ko phải là lỗi, mất công chinh sửa chút thôi mà
Các bạn vào phần Cài đặt-> khả năng kết nối->đich mạng-> điểm truy cập -> không-> dữ liệu gói-> gõ "v-internet" vào->ok-> thoát ra vào mạng bình thường

lionkinght

theo mình bản 1 dùng đỡ hơn, bung qt ra thì vẫn cài đc (mặc dù thiếu openc và pips), vẫn kết nối với tv bình thường lun. Chỉ tiếc mất cái bookmark thôi, do mình hay dùng web mặc định! :d

chanhkho1908

dùng web mặc định xem dc youtube luôn sướng ghê :D
mod danh bạ chạy ngầm đi bác, tìm kiếm danh bạ trong quay số chán lắm

rylthanhhai

hix kái này cài sao vậy? máy mình là 5800 firmware 52.0.007 đã hack. giờ muốn cài cái này có cần phải down firmware 52.0.101 về ko? hay là down 2 cái link core và rofs2 về , copy rofs2 vào core rồi jaf luôn?

kaka_nd

hix kái này cài sao vậy? máy mình là 5800 firmware 52.0.007 đã hack. giờ muốn cài cái này có cần phải down firmware 52.0.101 về ko? hay là down 2 cái link core và rofs2 về , copy rofs2 vào core rồi jaf luôn?
download tất cả các file trên về và jaf thôi. đừng có mà dại down FW 52.0.101. đó là FW dành cho nước italia đó.

kitafung

sao bạn không thay bộ icon n8 luôn, CFW quá tuyệt chỉ có thiếu bộ icon n8 thui

Icon N8 lạc hậu rồi, chơi icon Anna luôn cho máu :D. Hình như icon mặc định là N8 đó bạn, bạn cài theme dùng DI icon là có icon N8 đó.

OverYou

Icon N8 lạc hậu rồi, chơi icon Anna luôn cho máu :D. Hình như icon mặc định là N8 đó bạn, bạn cài theme dùng DI icon là có icon N8 đó.

Bro kiu N8 Icons lạc hậu mờ vẫn xài sao? =)) Icons của theme này dạng batik, bản full nặng 8Mb, qua tay Anther1991 sửa chút, giờ theme này là 6.5 Mb! Chỉ là kiểu đổi gió chút, chứ Icons N8 vẫn đẹp mà nhẹ! Giờ không dùng N8 Icons thỳ cũng chưa có bộ nào ngon hơn mờ xài :D

Anther1991

Bro kiu N8 Icons lạc hậu mờ vẫn xài sao? =)) Icons của theme này dạng batik, bản full nặng 8Mb, qua tay Anther1991 sửa chút, giờ theme này là 6.5 Mb! Chỉ là kiểu đổi gió chút, chứ Icons N8 vẫn đẹp mà nhẹ! Giờ không dùng N8 Icons thỳ cũng chưa có bộ nào ngon hơn mờ xài :D

tại vì không đủ dung lương đó ông

kitafung

Vẫn xài vì nó hỗ trợ các Icon Folder Games, Office, MAP, Extra bạn à. Bản mặc định (Extreme Menu) cài theme full không hỗ trợ full Icon nên bất đắc dĩ lắm mới lên đời N8. Mà dùng riết rồi thấy: Ờ cũng đẹp đó chứ.

OverYou

Hì hì! Thỳ tán gẫu chút thoy! Xài như nào tùy ý mọi người mờ :D

vunguyenmt

@Anther, mình mới là 1 CFW mới, mượn topic của bạn post bài được ko?
Bản này khởi động ram 55MB, sài riết ram còn có 45MB và ổn định ở mức đó. Cho mình biết có cái mod nào trả ram khi thoát ứng dụng đi?

vunguyenmt

Vì đang test xem ổn định ko đã thì post lên chứ hiện nay CFW cho 5800 wa nhiều rồi. Mà bản của mình ko hơn j mấy bản kia, thậm chí ram còn tệ nữa.
Bản này mình đã chỉnh thiết lập mặc định một số cài đạt nho nhỏ nên sau khi JAF xong thì sài luôn khỏi phải cài đặt lại đt nữa.

ksmanhdung

Khi cài Theme không Full ICON thì Lỗi nặng rồi bác ơi: Menu-->Cài đặt-->Điện thoại-->Quản lý điện thoại--> bị văng ra ngoài Menu. Mà cảm ứng của bác sao cảm giác nặng và ko mượt vậy?Còn khi cài Theme Full ICON thì vào bình thường. Lỗi j ấy nhỉ?