• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

Anther1991

nhìn thấy khoái, nhưng chờ vài bữa nữa cho ổn định, các bác có chỉnh sửa gì thì thong thả làm 1 thể lun nha, ngại flash nhìu lần lắm.

Cứ flash thoải mái. Theo mình biết thì các chip rom có thể xóa-ghi được 100 000 lần mới ngủm. Giả sử con số thực tế thấp hơn thì chắc cũng được vài chục ngàn lần flash :-? Còn nếu sợ flash vì cài lại phần mềm thì chắc phải theo hướng của pác :D

Hikira

Anther1991 bạn có thể làm cái Đích Mạng ---> Kết Nối Mặc Định có 5 cách chọn như bản gốc được k? Bản C6 và N97 mini chỉ có 3 cách chọn kết nối thôi,như thế đi những nơi có wifi mở soft truy cập mạng thì lỡ mặc định là GPRS thì sẽ mệt tiền lắm :( bạn chỉnh sửa nó Luôn Hỏi điểm kết nối trước khi chạy soft như bản gốc thì hay quá
Mình đã nhờ vài người làm mod C6 nhưng k ai có thể thay đổi đc vấn đề Luôn Hỏi điểm truy cập này cả :(

Anther1991

Anther1991 bạn có thể làm cái Đích Mạng ---> Kết Nối Mặc Định có 5 cách chọn như bản gốc được k? Bản C6 và N97 mini chỉ có 3 cách chọn kết nối thôi,như thế đi những nơi có wifi mở soft truy cập mạng thì lỡ mặc định là GPRS thì sẽ mệt tiền lắm :( bạn chỉnh sửa nó Luôn Hỏi điểm kết nối trước khi chạy soft như bản gốc thì hay quá
Mình đã nhờ vài người làm mod C6 nhưng k ai có thể thay đổi đc vấn đề Luôn Hỏi điểm truy cập này cả :(

Bạn vào WLan trong kết nối ấy, chọn 1 điểm truy cập rồi kết nối, như vậy sẽ ko sợ soft chạy gprs. Hoặc sử dụng Widget quét wlan ngoài màn hình cũng được. ;;)

kid1412v

Anther dạo này tích cực giúp đỡ ae quá.hi,vẫn ôm mộng bản max.mình thấy bản của vunguyenmt khi mở thư mục nhiều ứng dụng vẫn hơi chậm,hok biết bản này fix đc chưa? Với cái lỗi định vị ko đúng có ai fix đc dùm mình ko nhỉ?ở Kim liên mà dò trên bản đồ ra mãi Giáp Bát :((

love4

cho minh hoi la cho 2 file nay vao thu muc RM roi jad a, co them bot j nua ko
ùh.giải nén vao RM rồi jaf thôi.nếu muốn cook thêm theo ý thíc thì vào mấy topic trên cùng,có hứơng dẫn đầy đủ.
máy cho mượn nên chẳng test đc.thanks
Chúc CFW Team hợp tác và thành công

vole_00

ùh.giải nén vao RM rồi jaf thôi.nếu muốn cook thêm theo ý thíc thì vào mấy topic trên cùng,có hứơng dẫn đầy đủ.
máy cho mượn nên chẳng test đc.thanks
Chúc CFW Team hợp tác và thành công
thank ban nhe. vi minh dang dung ban v52.007 ma

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

sao minh jad xong lai ko co hieu ung nhi, bat len thi chi duoc phan xoay man hinh thoi, ai giup duoc minh kkhong vay

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

bạn nào có thể chỉ cho mình cách tạo lyric để có lời ở trình nghe nhạc không

Bạn search chương trình: tag&rename . Sẽ cho phép chép lời bài hát vào file mp3 lun, khỏi tạo file lyric rồi để cùng thư mục rườm rà. ;;)

Hikira

Bạn search chương trình: tag&rename . Sẽ cho phép chép lời bài hát vào file mp3 lun, khỏi tạo file lyric rồi để cùng thư mục rườm rà. ;;)

làm như vậy rồi lời bài hát có chạy theo time k bạn?

trankhanh2210

anther cho mình xin theme anna này nhé, cả bản cook với bản sis nhé. Mình onl bằng di động nên ko thể down cả rofs2 về đc. Thank

Hikira

Không bạn à. :)) Mà nếu đã nhìn cái lyrics, tay cầm điện thoại thì tiện thò ngón cái ra kéo cái thanh cuộn lun. :D

Mà làm cái lyric chạy theo time thì nếu đứa bạn mượn đt nó sẽ ngạc nhiên nhiều :))

OverYou

Mà làm cái lyric chạy theo time thì nếu đứa bạn mượn đt nó sẽ ngạc nhiên nhiều :))

Music chạy theo thời gian dạng Karaoke giống CFW C6 lai N97 cho 523x của NguyenDuyThanh94. Tui cũng đã gặng hỏi ổng nhưng ổng ém hàng, trả lời cho qua -> hết, chán chẳng muốn hỏi nữa >:)

Cái này thì thuộc dạng mỗi người mỗi ý rồi, không đáp ứng được hết =))

Không phải là mỗi ng 1 ý, mà tôi hỏi là ông có cái effects dạng như thế ko thỳ cho xin. Chứ tui ko kêu ông cook vào CFW của ông, đã là CFW của ông làm thỳ tùy ý thôi chứ >:) Tôi đâu có quản :(

Hikira

Music chạy theo thời gian dạng Karaoke giống CFW C6 lai N97 cho 523x của NguyenDuyThanh94. Tui cũng đã gặng hỏi ổng nhưng ổng ém hàng, trả lời cho qua -> hết, chán chẳng muốn hỏi nữa >:)

tải cái MiniLyrics về mà làm lyric chạy theo time ;;)

tangbalan

tại sao các bạn chỉ thu thập mà không có nghe ý kiến của mọi người font android bị nhòe khi duyệt web mà và còn 1 lỗi nữa là bị đá văng trình duyệt web khi vào bookmark.đó là ý kiến của mình mong chủ thớt khắc phục cho phiên bản sau nha.

OverYou

tại sao các bạn chỉ thu thập mà không có nghe ý kiến của mọi người font android bị nhòe khi duyệt web mà và còn 1 lỗi nữa là bị đá văng trình duyệt web khi vào bookmark.đó là ý kiến của mình mong chủ thớt khắc phục cho phiên bản sau nha.

Chỉ trả lời những câu hỏi, còn chuyện khắc phục vào bản sau hay ko thỳ còn tùy >:)