• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Anna Lite {by 5800 CFW TEAM} (Update)

Anther1991

làm bản 3x4 đi bạn. Bản này bị lỗi không dùng với PC hay OVI suite dc. Xoay màn hình nhạy quá nên cũng hơi khó chịu, hình chụp bthường, được cái loa to và tự chuyển qwerty khi quay ngang

Mấy cái sao lưu rồi hồi phục của Ovi suite hoạt động chập chờn lớm. Pác nên làm như khoa1989 ấy. ;;)

Bản này Ram tụt ghê quá. Khởi đọng lại máy Ram đc gần 50Mb, để khoảng 2 tiếng sau Ram tụt còn hơn 40Mb, để 1 lát nữa xuống còn 37-38Mb

Tại theme nặng + hiệu ứng đóa. Không thôi trên 40 MB rùi :D

OverYou

Bản này xài cũng được, nhưng cái hiệu ứng hơi chán. Hiệu ứng đơn giản, đẹp, ít hao pin thỳ nên làm như bản của NguyenDuyThanh94 cho 523x đó. Cái contact thỳ cứ bật khi khởi động, cái Swipe to Unlock nên mod lại theo mod của bunrieucua có chất lượng đẹp hơn. Keylock cũng nên xài mod by bunrieucua sẽ đẹp, và nên thay memcheck cho cái mod Bộ nhớ! Mấy cái đó mình tự mod lại được nhưng góp ý vậy để team làm bản Final cho anh em. Ram mình ko wan tâm, vì Ram là cái ko ổn định ,wan trọng là độ mượt của máy, kể cả khi Ram thấp nhưng máy vẫn ko lag -> ok! Hy vọng Anther1991 có thể tham khảo thêm nhửng mod từ bunrieucua và những mod độc khác để làm bản Final. Mình cũng lên core 101 rồi nên giờ đành ''theo lao'' cùng anh em vậhy :D

Anther1991

có cái path nào để menu thành 3x4 lun hem bạn?

http://www.pdaviet.net/showthread.php?115781-Hot-Change-menu-code-by-ngoanrazor

Bản này xài cũng được, nhưng cái hiệu ứng hơi chán. Hiệu ứng đơn giản, đẹp, ít hao pin thỳ nên làm như bản của NguyenDuyThanh94 cho 523x đó. Cái contact thỳ cứ bật khi khởi động

Hiệu ứng mún nhiều hơn nữa thì cũng được. Khi mình muốn bật hiệu ứng thì tất nhiên là chấp nhận độ trễ của nó, còn khi gấp rút cần lấy thông tin từ điện thoại mà chờ cái hiệu ứng thể hiện thì mún phát ốm. Vì thế mình đã rút gọn bớt cái hiệu ứng phòng trường hợp như vậy ;;)

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

No no, là cái hiệu ứng theme loader dạng Sym^3 đó. Mình thấy ông NguyenDuyThanh làm bản C6 lai N97 cho 523x có cái hiệu ứng đơn giản mà đẹp, có theme loader dạng Sym^3 nhưng nhìn đẹp hơn như trong clip giới thiệu CFW của ổng âý! Mình thử xin hiệu ứng đó nhưng ổng ko cho, kêu là tải Rofs2 mà lấy, mình tải về xong thỳ ko thấy hiệu ứng như trong clip -> chán chẳng buồn hỏi nữa. Nếu Anther có hiệu ứng như của NguyenDuyThanh thỳ share cho tui với. Nản wá...

Anther1991

No no, là cái hiệu ứng theme loader dạng Sym^3 đó. Mình thấy ông NguyenDuyThanh làm bản C6 lai N97 cho 523x có cái hiệu ứng đơn giản mà đẹp, có theme loader dạng Sym^3 nhưng nhìn đẹp hơn như trong clip giới thiệu CFW của ổng âý! Mình thử xin hiệu ứng đó nhưng ổng ko cho, kêu là tải Rofs2 mà lấy, mình tải về xong thỳ ko thấy hiệu ứng như trong clip -> chán chẳng buồn hỏi nữa. Nếu Anther có hiệu ứng như của NguyenDuyThanh thỳ share cho tui với. Nản wá...

Nếu là hiệu ứng theme loader thì đâu cần thiết đâu ông, vì ít khi đổi theme =)) . Cái app loader giống sym^3 trong bản này chưa đủ ngắm sao :O

vunguyenmt

Nếu là hiệu ứng theme loader thì đâu cần thiết đâu ông, vì ít khi đổi theme =)) . Cái app loader giống sym^3 trong bản này chưa đủ ngắm sao :O

Mấy cái hiệu ứng đó bên pnht thiếu j mà xin. Chỉ có điều đâu phải lúc nào cũng phải đổi themes thường xuyên đâu mà coi chời

OverYou

Tui thích nó đơn giản thui ông ơi, hiệu ứng bản này hoa hoét wá >.< nếu được như bản của NguyenDuyThanh cho 523# thỳ đẹp, đỡ hao pin mà ko màu mè hoa hoét, sao bay sao rớt j cả =))

Anther1991

Tui thích nó đơn giản thui ông ơi, hiệu ứng bản này hoa hoét wá >.< nếu được như bản của NguyenDuyThanh cho 523# thỳ đẹp, đỡ hao pin mà ko màu mè hoa hoét, sao bay sao rớt j cả =))

Cái này thì thuộc dạng mỗi người mỗi ý rồi, không đáp ứng được hết =))

quangvinhwa

sao em ko jar dc.híc.coppy vào rùi mà khi jar tìm chả thấy đâu:((

mấy bản FW .101 trong rum e ko jar đc bản nào các bác ah.muốn thử cái mà lúc jar tìm ko thấy

lionkinght

lỗi bookmark trong web bạn ơi.ai mà đặt bookmark làm trang chủ là nghỉ dùng web :))

kid1412v

Xin cái mod tiết kiệm pin mà chẳng thấy nói động j.đúng là vip có khác.qua xin anh Tám vậy.

Anther1991

lỗi bookmark trong web bạn ơi.ai mà đặt bookmark làm trang chủ là nghỉ dùng web :))

Xài opera đi ông :))

cho em cái theme :(

http://www.mediafire.com/?aoibm04t63pkbnw
Giải nén rồi chép thư mục có được vào E:\private\10207114\import\ nha ;;)

Xin cái mod tiết kiệm pin mà chẳng thấy nói động j.đúng là vip có khác.qua xin anh Tám vậy.

Kho mod đây này
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=28910.0 ;;)

dumber89

nhìn thấy khoái, nhưng chờ vài bữa nữa cho ổn định, các bác có chỉnh sửa gì thì thong thả làm 1 thể lun nha, ngại flash nhìu lần lắm.