• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

xubaxabu

Hix, thảo nào thấy là lạ. Sorry anh em vì sự kém hiểu biết này :( . Mà bạn định bao h cho ra bản final thế?

J_Tuan

một số lỗi em dính, ko biết mọi người có bị ko
Cài ramblow – khi mới vào bị khởi động lại ngay, chưa kịp giải phóng ram hay gì cả :(
Ko tìm thấy widget của SPB weather để đặt ngoài màn hình chủ (bản v6 em dung chức năng này ngon. )
tks!

anhtrung1991

Chắc trong tuần, có lỗi gì chờ mọi ng báo, có thì fix nốt thôi.

mọi thứ đối với mình là ok rùi..mình chỉ muốn bạn fixt lỗi xem ảnh động thôi...kô thể xem được anh động..vào hẳn ổ thì vẫn xem bình thường..chán:((

tc89

Chắc trong tuần, có lỗi gì chờ mọi ng báo, có thì fix nốt thôi.
DT ơi. M thấy bạn nói k CFW thời gian mà? Bạn CFW ổn định quá nên mọi ng cứ Flash hoài.hihi.Nhưng m vẫn tâm đắc nhất bản Unique 3.0 của bạn. Pin trâu,chạy ổn định. Bản Anonymous này của bạn Pin k ổn nên k kết. Nh dù sao vẫn cảm ơn bạn rất nhiều!

saodosd

Bạn fix sao cho khi truy nhập vào danh bạ nhanh nhé. Mình toàn phai chờ mất vài giây mới vào được. Những lúc đang vội thì rất là khó chiu. Nhưng thứ khác thì OK.

ajinomoto1410

theo em là nên thay btswitch o thanh media thành tắt mở cảm biến. Vi blutooth dùg phím 0 cũng dc ak

M4_Vu0ng_001

Bạn fix sao cho khi truy nhập vào danh bạ nhanh nhé. Mình toàn phai chờ mất vài giây mới vào được. Những lúc đang vội thì rất là khó chiu. Nhưng thứ khác thì OK.

muốn ram trâu thì phải chịu vậy thôi,bạn quay lại mấy bản trước có bạn chỉnh lại vào danh bạ nhanh rồi đấy,nếu thick thì bạn down về dùng thôi

akhoa9955

Mún giữ nguyên i xì như cũ, chỉ khác là cho danh bạ chạy ẩn thì mod thế nào nhỉ các pác??? ^^

xubaxabu

Theo mình nên thay cái vào internet và share online thành bật bluetooth và accel switch. Giả sử như đang tìm ở trong menu muốn chạy 1 ứng dụng cần bluetooth lại phải ra màn hình chính thì phiền quá. Ak Duy Thanh xem lại trong phần công cụ có Share online lúc ấn vào lại bật bluetooth, ko biết đây có phải là lỗi ko nữa.

hr1994g

Theo mình nên thay cái vào internet và share online thành bật bluetooth và accel switch. Giả sử như đang tìm ở trong menu muốn chạy 1 ứng dụng cần bluetooth lại phải ra màn hình chính thì phiền quá. Ak Duy Thanh xem lại trong phần công cụ có Share online lúc ấn vào lại bật bluetooth, ko biết đây có phải là lỗi ko nữa.

Thay ứng dụng Web = BT Switch? Mình chưa nge vụ này bao giờ!! Hình như mình chưa thấy ai nói đến và tạo mod!! Nhưng đa phần hợp với người hay lướt web bạn à!! Share Online nó được thay file thực hiện [tức file *.exe] thành file của BT Switch nên nó hoạt động vậy!! Không fải lỗi!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mún giữ nguyên i xì như cũ, chỉ khác là cho danh bạ chạy ẩn thì mod thế nào nhỉ các pác??? ^^
Bạn đọc kĩ tại trang này nha!! Bài của bạn TungBach:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?102816-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-Mod-Cook-FW-Cho-C6-gt-5800-5530-523x

muốn ram trâu thì phải chịu vậy thôi,bạn quay lại mấy bản trước có bạn chỉnh lại vào danh bạ nhanh rồi đấy,nếu thick thì bạn down về dùng thôi

Mod này, Nokia và Microsoft đã khuyên không lên dùng bạn à [Microsoft khuyên không lên dùng mod tắt load file *.dll ở Windows - tương tự như mod này ở Symbian!!]!! Để mặc định như cũ đi!! Nếu thík, bạn có thể tìm bản CFW đã fix của mìk ở vài trang trk!!

Chỉnh sửa cuối:

saodosd

Truy cập vào danh bạ cũng cần phải nhanh chứ. Lúc truy cập danh bạ máy như bi đơ ý thì Ram trâu làm gì nhỉ. Ram chỉ cần đủ dùng thôi.

hr1994g

theo em là nên thay btswitch o thanh media thành tắt mở cảm biến. Vi blutooth dùg phím 0 cũng dc ak

Nếu cần, mình cũng đã gửi CFW fix vấn đề này ở nhiều trang trước khi v7 mới za!! Bạn có thể tìm và Download!!

Truy cập vào danh bạ cũng cần phải nhanh chứ. Lúc truy cập danh bạ máy như bi đơ ý thì Ram trâu làm gì nhỉ. Ram chỉ cần đủ dùng thôi.

Đúng ý mình!! Điện thoại, tác dụng chính của nó là nghe, gọi và nhắn tin mà! Đâu fải PDA!!

buihuutu

bác DT và các pzo cook cho e hỏi chút.sao e dùng nokiaeditor để chỉnh sửa bản của bác DT 5230 4x4icon 1 chút thông tin để mang 1 chút cá nhân của mình khi repack lại và đã đổi tên giống với file hack nhưng khi cho vaò cook thì đến đoạn pooling phone thì máy e ko thể nào lên dc.sau đó lấy bản của bác DT cook thì lại đc.vậy là sao ah?mong các pzo chỉ bảo :D

hoangvan1990

DT ơi chỗ nhạc chuông nó có thể đọc được ở thư mục nào khác E:/Music không vậy, có mấy cái nhạc chuông mà không thích Trình nghe nhạc quét thấy nó~X(

OverYou

Tại sao bro lại ko dùng 5800 hoặc cook CFW này cho anh em chứ? Tiếc ko được thử 1 CFW C6 lai N97 như nài >.<

hr1994g

@hr1994g: http://www.pdaviet.net/showthread.p...or-0.1-chỉnh-sửa-shorcut-cho-phím-XpressMusic
Theo mình thì những người đã biết dùng tới cfw rồi thì sẽ ko dùng tới trình internet mặc định của máy vì nó chạy chậm và ko tiện lợi bằng 1 số phần mềm cài thêm khác (hơn nữa lại tốn Kb, 5233 ko có 3G hay wifi=>tốn kém)

Ừkm! Nhưng duyệt web mặc định tải ở Mediafire và vào diễn đàn [Như PDAViet] tiện mà bạn? UCWebs thì hỗ trợ kém về Flash, Opera thì nặng Ram!! Nên giải pháp nàk dùng cả 3! Nếu bạn có phần mềm nào mạnh về Flash, ồn định như mặc định, download nhanh như UC, có thể dùng ít Ram và cho phép Copy văn bản trên web,... Chỉ giúp mình? Hjhj... Mình dùng N5230!!

Status
Không mở trả lời sau này.