• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

hopvan

chao ban huy chieu mình cũng mới gia nhập symbian thoi già rồi nênkhông rảnh lắm miình phải nói cám ơn các bạn với các bản cook mod ,mình ít tiền nên cook mod chán chê cuối cùng cũng là bắt chước một số mẫu mới hơn .theo mình là vậy cả wimax nữa có thấy thế không.mính ko rành vụ điện thoại này nhưng chỉ cần các bạn nghĩ ra cái gì đó riêng là tuyệt nhất.đôi lúc mình thây mệt nghèo đómà.mình củng xàimấy bản nướng của mấy bạn xài nhanh thì kông biết nhưng chủ yếu vì lạ giống thời trang vậy đó.các bạn đừng giận mình chưa thấy bản nào là best cả. nhưng các bạn cố mà phất huy mình nghĩ các bạn làm nghề cũng ít nhất liên quan tới lĩnh vực công nghệ phải không.mong anh em vô bình loạn chơi cảm nhận symbian và công nghệ nước nhà thôi .đừng chửi mình

kutamitsu

Vừa flash xong, sau khi test mấy thứ linh tinh kết luật như sau :
+) ko thể nhanh hơn photon là 1
+) ko cài được HS là 2 vì nó làm gì có tùy chọn màn hình chủ (mà riêng bản thân mình rất thích 2 thứ đó là Menu (menu thì có cài được ndesk) và HS
+)mình đã từng cài slide unlock v2.20 cho máy c6-00 của thằng bạn, 2 slide chạy cùng nhau đến chuối mình ko biết tắt cái slide mặc định của c6 ở đâu cả.
+)mọi người bảo gallery của nó tiện lợi nhưng bản thân mình ko thích
+) Note : quay về fw nhà mình dùng thôi :D, xin lỗi vì quá chán nên ko test kĩ xem nó còn lỗi gì nữa ko. Mọi người đổ xô đi dùng C6 mà bản thân mình chưa thấy nó thuyết phục mình được ở điểm gì.

chao ban huy chieu mình cũng mới gia nhập symbian thoi già rồi nênkhông rảnh lắm miình phải nói cám ơn các bạn với các bản cook mod ,mình ít tiền nên cook mod chán chê cuối cùng cũng là bắt chước một số mẫu mới hơn .theo mình là vậy cả wimax nữa có thấy thế không.mính ko rành vụ điện thoại này nhưng chỉ cần các bạn nghĩ ra cái gì đó riêng là tuyệt nhất.đôi lúc mình thây mệt nghèo đómà.mình củng xàimấy bản nướng của mấy bạn xài nhanh thì kông biết nhưng chủ yếu vì lạ giống thời trang vậy đó.các bạn đừng giận mình chưa thấy bản nào là best cả. nhưng các bạn cố mà phất huy mình nghĩ các bạn làm nghề cũng ít nhất liên quan tới lĩnh vực công nghệ phải không.mong anh em vô bình loạn chơi cảm nhận symbian và công nghệ nước nhà thôi .đừng chửi mình

Bác chắc cũng lớn tuổi rồi có những nhận định rất hợp với em. tại sao ko tìm cách nâng cấp fw của 523x mà lại phải xài của C6 khi mà nó ko mấy nổi bật như ng ta thường nghĩ, và bản thân máy mình bị mang tiếng là "con lai". Em thấy photon là đáng khen ngợi nhất cho đến thời điểm này. ko có bộ fw nào làm hài lòng em bằng bản đó.

wimax16vnn

cai pc bi loi roi. de trua mai mjh ra net up len ban cfw cua mjh luon. h ngu sang mai di hoc :D

ủng hộ bạn
dính kèm mod pin riêng lun nha ^^ để tiện cho moder

+) ko cài được HS là 2 vì nó làm gì có tùy chọn màn hình chủ (mà riêng bản thân mình rất thích 2 thứ đó là Menu (menu thì có cài được ndesk) và HS
+)mình đã từng cài slide unlock v2.20 cho máy c6-00 của thằng bạn, 2 slide chạy cùng nhau đến chuối mình ko biết tắt cái slide mặc định của c6 ở đâu cả.
+) Note : quay về fw nhà mình dùng thôi :D, xin lỗi vì quá chán nên ko test kĩ xem nó còn lỗi gì nữa ko. Mọi người đổ xô đi dùng C6 mà bản thân mình chưa thấy nó thuyết phục mình được ở điểm gì.

Bác chắc cũng lớn tuổi rồi có những nhận định rất hợp với em. tại sao ko tìm cách nâng cấp fw của 523x mà lại phải xài của C6 khi mà nó ko mấy nổi bật như ng ta thường nghĩ, và bản thân máy mình bị mang tiếng là "con lai". Em thấy photon là đáng khen ngợi nhất cho đến thời điểm này. ko có bộ fw nào làm hài lòng em bằng bản đó.

tùy người thui àh. ng thik ng ko , bạn k thik thì cứ xài cái gì bạn thik đi ... ai cấm đâu chứ , hii

quyrombinhduong

Mỗi người một sở thích huynh à, như đệ đây! xài 5230 mà ngó c6,n97 có cái HS lạ nên thích thôi. Ai thích thì Flash xài,ko thích thì Flash FW khác thui.

shirooo

photon thì đúng là nhanh và tốt nhất cho 523x thời điểm này rồi, nhưng cũng phải đổi mới chút đỉnh chứ ^^, nói về HS thì mình thấy cài SPB là nhất, tha hồ mà tùy chỉnh, cái slide của C6 vô hiệu hóa được mà, mình thì thích Mykeylock hơn, khỏi phải trượt đỡ rườm rà và nhẹ nữa, có điều C6 lúc khóa máy rồi chỉ có bấm phím trắng màn hình mới có phản ứng không như FW cũ xanh đỏ trắng đều được.

darkness90vt

moi cai co 1 cai hay. thang c6 thi add widget voi effects ngoai hs. cam ung muot. toc do cung nhanh hon photon. con thix dep thi dung spb. mjh share cho vai ban mod ( cua rieng mjh thoi tren dien dan ko co dau)

angelboy12

một ngừơi 1 sở thích.mình dùng bản c6 thì mih lại thấy hay hơn cwf góc của nó.vì tính tiện dụng và có nhửng widget rất hay và hjệu ứng màn hình chủ. Duyệt ảnh khỏi chê vào đâu đươc ko như bản góc. Xem clip thì có thễ xem liên tiếp. Tóc độ thực thi mình thấy muơt mà một 9/một 10 với cwf phonton. Đó là cãm nhận từng ngươi. Nhiều hs đễ làm gì khi mà mih sài hết cái này rôì cái kia cũng trời về hs basic. Hjhj mình cãm ơn vì đã ra cwf c6 nó bao gồm tất cã hs mạc đinh của mày đễ cho ra đời hs này hjhj vì thế mà sym 3 vẩn thế. Yêu hdh sym. Yêu chjếc diđog cua tôi 5230.hjhj

kutamitsu

moi cai co 1 cai hay. thang c6 thi add widget voi effects ngoai hs. cam ung muot. toc do cung nhanh hon photon. con thix dep thi dung spb. mjh share cho vai ban mod ( cua rieng mjh thoi tren dien dan ko co dau)

widget có mod cài riêng mà thích loại nào chả có. Ý mình là muốn các pro phát triển fw của riêng 523x. Chứ mình thấy n97 hay x6 5800 toàn chạy theo c6. Mình thấy ko có sự vượt trội khác biệt hẳn. Mình thì đẹp đi đôi với tốc độ. Nếu ko thỏa mãn đồng thời 2 yếu tố này thì có là fw nào cũng thế thôi.

wimax16vnn

widget có mod cài riêng mà thích loại nào chả có. Ý mình là muốn các pro phát triển fw của riêng 523x. Chứ mình thấy n97 hay x6 5800 toàn chạy theo c6. Mình thấy ko có sự vượt trội khác biệt hẳn. Mình thì đẹp đi đôi với tốc độ. Nếu ko thỏa mãn đồng thời 2 yếu tố này thì có là fw nào cũng thế thôi.

thôi bác ơi, bác thik xài gì bác xài, miễn bình luận loãn topic nha

anhtuan89gt

Cho mình hỏi là trc khi Flash mình đã backup tất cả. Vậy sau khi Flash xong mình Restore lại thì tất cả các ứng dụng mình đã cài trc đó vẫn sử dụng đc bình thường chứ , k phải cài lại một đống ứng dụng nữa đúng k?

tc89

Cho e hỏi chút? Sao e down FW gốc C6 on 5230 về là file "RM-588.7z" vậy định dạng file là sao vậy?

vantrong83

Cho e hỏi chút? Sao e down FW gốc C6 on 5230 về là file "RM-588.7z" vậy định dạng file là sao vậy?

Giải nén ra đi bạn. Đó là định dạng file nén kiểu zip, rar mà
Dùng winrar hoặc 7zip mà giải nén nhé

Cho mình hỏi là trc khi Flash mình đã backup tất cả. Vậy sau khi Flash xong mình Restore lại thì tất cả các ứng dụng mình đã cài trc đó vẫn sử dụng đc bình thường chứ , k phải cài lại một đống ứng dụng nữa đúng k?

Tốt nhất là setup lại bạn nhé. ko thì hoạt động ko ổn định đâu. Dùng auto install

tc89

Khong đc bạn ơi. Thường thì như mọi khi mình xóa bỏ đuôi .7z j đấy đi thay vào đó là *.rar là được. Nhưng File này mình thay đổi vậy k đc. Theo mình biết trong File RM-588 có 6 file o trong nhưg mà mình k giải nén được. Giúp mình Với?????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Haha được rồi Thanks bác nha. E phải Down phần mềm 7-Zip về mới được.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Khong đc bạn ơi. Thường thì như mọi khi mình xóa bỏ đuôi .7z j đấy đi thay vào đó là *.rar là được. Nhưng File này mình thay đổi vậy k đc. Theo mình biết trong File RM-588 có 6 file o trong nhưg mà mình k giải nén được. Giúp mình Với?????????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Haha được rồi Thanks bác nha. E phải Down phần mềm 7-Zip về mới được.

akka, chúc mừng nha, h thì thưởng thức C6 đi, xem bản của mình có lỗi j ko nhen

wimax16vnn

C6 5230 đã cập nhật trình fát nhạc mới 15.2
vô SW update mà cập nhật lên nha
nghe bass, treble hay hơn, có lời ...

quyrombinhduong

LINk đâu huynh WM???????????????;;) UP nhanh giúp em!!!!!! thanks
PS: Có bộ gõ TV chưa huynh?

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

chắc mình chờ fix dc camera sẽ ra V2 cùng , lúc đó mới đúng là Final ^^

LINk đâu huynh WM???????????????;;) UP nhanh giúp em!!!!!! thanks