• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE

anhcoj

Thôi bạn àh, ai cũng biết là nhanh rồi, đẹp rồi, post nữa kẻo lại thành spammer đóa ;;)

ừh!
cảm ơn đã nhắc. mìh del mấy bài đó nhen.
cứ mải mê sáng tạo, ko để ý.hì!!!!!!!!!!!!!

Nguyenthang92

Chúc bạn vui vẻ khi đến với ngôi nhà PV:D

Anh làm giúp em chữ Play BOY giống như vậy và cả kiểu nhấp nhay nữa nhé.. thank anh Ah nhân tiện cho em hỏi làm thế nào để xóa logo mạng mặc định đi hả anh trai? những logo nền trong suốt khi em cài vô toàn bị lộ chữ vinaphone ra thôi ah ah, trông không đep lắm.

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

Anh làm giúp em chữ Play BOY giống như vậy và cả kiểu nhấp nhay nữa nhé.. thank anh Ah nhân tiện cho em hỏi làm thế nào để xóa logo mạng mặc định đi hả anh trai? những logo nền trong suốt khi em cài vô toàn bị lộ chữ vinaphone ra thôi ah ah, trông không đep lắm.

bạn có thể dùng pm oplogoman để giấu đi logo mặc định nhà mạng.
mở pm này lên và chọn lấy 1 mảng màu (tự tạo bằng 1 pm chỉnh sửa ảnh nào đấy)mà màu đó tương ứng với màu nền of theme đang sử dụng.
bạn có thể oplogoman

Chỉnh sửa cuối:

h04ngl0ng

các bác nói lung tung.v1 và v2 thì làm gì dùng được ID
nhưng mà cũng thank 1 phát

anhcoj

các bác nói lung tung.v1 và v2 thì làm gì dùng được ID
nhưng mà cũng thank 1 phát

ý bạn nói là pm ImageDesigner ko dùng đc cho v1. V2 phải ko? Bạn test lại đi . V2 xài rất ổn... Lưu ý đây là ứng dụng python, bạn nhớ cài đủ bộ python phù hợp vào cho em nó nhé, mình đã test trên n70, n72. Nhưng có lẽ os7 ko xài đc.(Test ko thành công trên 7610).
Posted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
ý bạn nói là pm ImageDesigner ko dùng đc cho v1. V2 phải ko? Bạn test lại đi . V2 xài rất ổn... Lưu ý đây là ứng dụng python, bạn nhớ cài đủ bộ python phù hợp vào cho em nó nhé, mình đã test trên n70, n72. Nhưng có lẽ os7 ko xài đc.(Test ko thành công trên 7610).
Posted via Mobile Device

Xin đính chính là os7 dùng tốt ImageDesigner nghen bạn (dùng ok trên 7610,6260),chủ yếu do bộ lip python thui:D

onlylove80

Của em đây, Nếu em muốn dùng những logo nền trong suốt mà không bị lộ logo mạng mặc định thì em làm như sau nhé: Em dùng phần mềm Giftailor để chụp ảnh màn hình cái giao diện (Themes) mà em đang dùng, sau đó dùng phần mềm sửa ảnh RescoView cắt lấy phần có màu sắc như chỗ em cài logo, em cắt với kích thước là 97-25. Sau đó dùng phần mềm Oplogoman chọn cái hình nền mà vừa cắt đó để làm logo. Như vậy là em đã có 1 giao diện không có logo mạng rồi...Việc tiếp theo là em dùng AnimSprite cài logo động mà thưởng thức thôi. Chúc em vui vẻ !

chiencon

Nguyenthang92

Của em đây, Nếu em muốn dùng những logo nền trong suốt mà không bị lộ logo mạng mặc định thì em làm như sau nhé: Em dùng phần mềm Giftailor để chụp ảnh màn hình cái giao diện (Themes) mà em đang dùng, sau đó dùng phần mềm sửa ảnh RescoView cắt lấy phần có màu sắc như chỗ em cài logo, em cắt với kích thước là 97-25. Sau đó dùng phần mềm Oplogoman chọn cái hình nền mà vừa cắt đó để làm logo. Như vậy là em đã có 1 giao diện không có logo mạng rồi...Việc tiếp theo là em dùng AnimSprite cài logo động mà thưởng thức thôi. Chúc em vui vẻ !

OK men!:D em làm được rồi anh trai ơi.. hehe thật tuyệt. ai mà bị như mình thì làm nhử trên na.=D>

utnseries

pro ơi làm giúp em 1 bộ chử BIN BIN với HOÀNG ÂN (rực lửa,ẩn hiện chậm)em thấy anh làm đẹp quá.thanks anh nhiều.:O:O

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

Xin đính chính là os7 dùng tốt ImageDesigner nghen bạn (dùng ok trên 7610,6260),chủ yếu do bộ lip python thui:D

ui!!!

vì bữa trước mình cài vô 7610 toàn bị out .
ừhm!!!cũng có thể như bạn nói (mình vẫn chưa khẳng định mà) hì!!!!!!!!!

utnseries

8-|onlylove80 chỉ cho e cách gở bỏ cái chử logo viettell ở trên con 81 8gb của em với e cài cái logo của a vào thì nó chồng lên chử viettel thôi chứ nó ko mất:(

utnseries

:p phiền anh làm giúp em một chử BIN BIN nền trắng chử vàng có chớp chớp đỏ nhe,chử lớn hơn chử anh làm cho em hôm qua một tí,vì em cài chử đó dô mà sao nó nhỏ quá.em sài con n81 8gb anh làm hộ em nhe.thank anh nhiều.;;)

onlylove80

:p phiền anh làm giúp em một chử BIN BIN nền trắng chử vàng có chớp chớp đỏ nhe,chử lớn hơn chử anh làm cho em hôm qua một tí,vì em cài chử đó dô mà sao nó nhỏ quá.em sài con n81 8gb anh làm hộ em nhe.thank anh nhiều.;;)

Uh, anh quên mất là N81 có kích cỡ màn hình 240-320 chứ không phải 176-208:D em thử xem đã được chưa nhé! Ah em dùng phần mềm anh đính kèm ở dưới để xóa logo mạng nhé..

Chỉnh sửa cuối:

utnseries

:-/
Uh, anh quên mất là N81 có kích cỡ màn hình 240-320 chứ không phải 176-208:D em thử xem đã được chưa nhé! Ah em dùng phần mềm anh đính kèm ở dưới để xóa logo mạng nhé..

:-?phần mềm xóa logo mạng đó cài làm sao anh . mình cài xong rồi dô đó xóa logo mạng hả có ảnh hưởng dì với cái phần mềm cài logo động của a cho ko?

onlylove80

:-/

:-?phần mềm xóa logo mạng đó cài làm sao anh . mình cài xong rồi dô đó xóa logo mạng hả có ảnh h�ởng dì với cái phần mềm cài logo động của a cho ko?
Không sao đâu em chỉ là xóa đi logo mạng mặc định của máy thôi mà.. Khj nào em thích hiển thị logo Viettel or Vinaphone thì vào Pm khôi phục lại mặc định là đc..
Sau khj xóa xong thì em cài logo động nền trong suốt vô tư mà không lo lộ mấy chữ nhà mạng xấu hoắc kia nữa. -;)