• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 giao diện S^3 - Anonymous™ LITE for 523x by Duy Thanh (build 12/04)

tronghien207

JAF version 1.98.64
Detected PKEY: 9000A5C7
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
Detected JAF INTERFACE version: 01.B1, Driver version: 40000, Library version: 30112
JAF DCT4/BB5 LOADERS DIR: C:\Program Files\ODEON\JAF\Flash\
JAF DCT4/BB5 PRODUCT DIR: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\
JAF USB LOADERS DIR: C:\Program Files\ODEON\JAF\FlashUSB\
JAF DCT3/DCTL LOADERS DIR: C:\Program Files\ODEON\JAF\Flash3\
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000A5C7
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using aª¼Ò012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting............PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Status byte: 8000
Selecting CMT flash...
Result: 0000
Phone is in flash mode...
CMT blocks: 556, APE blocks: 0
Erasing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.core.C00...
Erasing cmt zone 00040000 - 00082FFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00083400 - 003FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00400000 - 007FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00800000 - 00D5FFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00D60000 - 09E5FFFF ... Erase result: 0000
Partition result: 0014
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Erasing cmt zone 02E80000 - 09D5FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
Erasing cmt zone 09E60000 - 0F47FFFF ... Erase result: 0000
Send CMT CFG...

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w42.2
26-11-10
RM-625
(c) Nokia
APESW: V 40.1.003
VariantSW: V 40.1.003.BINH24
Prodcode: 0597962
DCT4/BB5 counter: 55
Done!

Vua moi quat em no xong! :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

duythanh oi ko co big icon 4x4 ua, sai smar nho kho nhin qua

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
anh thành anh cho em cái mod xoay ngang màn hình chủ và mod widget của anh được không để em về tự em làm cho em bản cfw riêng của mình. Dùng cho máy 5233 anh nha nếu được anh poss lên cho em cái anh nha. Thank anh nhìu.

NguyenDuyThanh

anh thành anh cho em cái mod xoay ngang màn hình chủ và mod widget của anh được không để em về tự em làm cho em bản cfw riêng của mình. Dùng cho máy 5233 anh nha nếu được anh poss lên cho em cái anh nha. Thank anh nhìu.

Thế thì bạn chưa hiểu về CFW C6 rồi. CFW C6 hoàn toàn khác FW gốc của 5233. Ko có mod widget của c6 cho fw gốc đâu.

coc3k

Member
Thế thì bạn chưa hiểu về CFW C6 rồi. CFW C6 hoàn toàn khác FW gốc của 5233. Ko có mod widget của c6 cho fw gốc đâu.

Hj. Thì ra là zậy hả anh sr anh nha do em không pít. Zậy anh co' mod xoay màn hinh chủ và mod widget nào đẹp đẹp cho wf gốc 5233 không anh nếu có thì anh poss cho em với thank anh nhìu. Do em chỉ cần có thể xoay màn hình và widget đẹp đẹp thui.

Chỉnh sửa cuối:

nghitran

mình là thành viên mới nhưng rất thích fw của ban.Ban có thể gửi cho mình fw gốc của nokia 5233,v40.1.3 không(cả file hack nha) để mình học tự cook đc ko!!
Cảm ơn bạn nha

hoangphonghd

Ui tưởng 4x4 big icon nào ngờ flash xong thấy small icon nên quay về bản Full luôn. DT làm bản life tap to unlock big icon đi :D

manh056

Hj. Thì ra là zậy hả anh sr anh nha do em không pít. Zậy anh co' mod xoay màn hinh chủ và mod widget nào đẹp đẹp cho wf gốc 5233 không anh nếu có thì anh poss cho em với thank anh nhìu. Do em chỉ cần có thể xoay màn hình và widget đẹp đẹp thui.
bạn nói thì làm đi.chứ noi thank mà không thấy thank đau cả

tung0088

Thông báo lỗi mới: Tớ vừa JAF lại bản này và các bản củ của DT
Thấy rằng:

Khi JAF xong khi vào phần Cài đặt-->Điện thoại Tự nhiên máy mình đen thui màn hình và khởi động lại.Tớ test đi test lại chục lần như thế,đều bị lỗi.
Khi test lại bản ver củ của máy chưa hack thấy không còn lỗi nữa.
Hôm trước bên tinhte.vn có bạn dùng 5800 cũng bị lỗi này!
Mong chủ thớt trả lời và fix lỗi!
Em sợ die máy lắm!

Tớ dùng 5233

coc3k

Member
bạn nói thì làm đi.chứ noi thank mà không thấy thank đau cả

Ui troi pan xem lai di minh da thank anh thanh rui con pan mat chi minh fai thank thui' rua'.

hj. Thì ra là zậy hả anh sr anh nha do em không pít. Zậy anh co' mod xoay màn hinh chủ và mod widget nào đẹp đẹp cho wf gốc 5233 không anh nếu có thì anh poss cho em với thank anh nhìu. Do em chỉ cần có thể xoay màn hình và widget đẹp đẹp thui.

socloc20

Ui troi pan xem lai di minh da thank anh thanh rui con pan mat chi minh fai thank thui' rua'.

hj. Thì ra là zậy hả anh sr anh nha do em không pít. Zậy anh co' mod xoay màn hinh chủ và mod widget nào đẹp đẹp cho wf gốc 5233 không anh nếu có thì anh poss cho em với thank anh nhìu. Do em chỉ cần có thể xoay màn hình và widget đẹp đẹp thui.

làm gì có mod widget cho fw gốc. Pó tay

Thông báo lỗi mới: Tớ vừa JAF lại bản này và các bản củ của DT
Thấy rằng:

Khi JAF xong khi vào phần Cài đặt-->Điện thoại Tự nhiên máy mình đen thui màn hình và khởi động lại.Tớ test đi test lại chục lần như thế,đều bị lỗi.
Khi test lại bản ver củ của máy chưa hack thấy không còn lỗi nữa.
Hôm trước bên tinhte.vn có bạn dùng 5800 cũng bị lỗi này!
Mong chủ thớt trả lời và fix lỗi!
Em sợ die máy lắm!

Tớ dùng 5233

tớ nghĩ bạn bị mù.... Đây là cfw cho 523x, ko phải cho 5800 nha. Còn flash cho 5233 bị lỗi là do bạn flash sai, đọc kĩ các câu hỏi và trả lời của DT trước khi flash, bao nhiêu người xài bản này thấy ok, ko chỉ vì mình bạn bị lỗi mà nói bản cfw này lỗi được

Luu_Tan_Vu

tớ nghĩ bạn bị mù.... Đây là cfw cho 523x, ko phải cho 5800 nha. Còn flash cho 5233 bị lỗi là do bạn flash sai, đọc kĩ các câu hỏi và trả lời của DT trước khi flash, bao nhiêu người xài bản này thấy ok, ko chỉ vì mình bạn bị lỗi mà nói bản cfw này lỗi được

người ta dùng 5233 có ông bi mù k thấy hả. Lúc trước flash bản này cũng bị như thế rồi bản 1 4 thì bị pin và mất rung nói chung là mỗi máy khi flash đều có lỗi của nó

socloc20

người ta dùng 5233 có ông bi mù k thấy hả. Lúc trước flash bản này cũng bị như thế rồi bản 1 4 thì bị pin và mất rung nói chung là mỗi máy khi flash đều có lỗi của nó

tôi đang sử dụng bản anonymous full 20/3 đây, em tôi xài bản anonymous LITE này sao nó ko hề bị lỗi như coc3k kêu, bản này đã test trên nhiều người rồi. còn như bạn kêu mỗi máy flash đêu có lỗi của nó thế mỗi máy 5233 là khác nhau về phần cứng hay phần mềm à, bản này chỉ có 1 lỗi duy nhất ở camera thôi, nhưng đó là do fw c6 nên mới bị vậy

thienxa323

tôi đang sử dụng bản anonymous full 20/3 đây, em tôi xài bản anonymous LITE này sao nó ko hề bị lỗi như coc3k kêu, bản này đã test trên nhiều người rồi. còn như bạn kêu mỗi máy flash đêu có lỗi của nó thế mỗi máy 5233 là khác nhau về phần cứng hay phần mềm à, bản này chỉ có 1 lỗi duy nhất ở camera thôi, nhưng đó là do fw c6 nên mới bị vậy

em flash cũng thấy bình thường, ko có lỗi gì cả mà;;)

ủa, sao ổng nói bên tinh tế test trên 5800 mà, giờ làm gì còn bản 1/4, bị DT del rồi, em nghĩ ai flash bản này mà kiu lỗi chắc là .... ko biết flash =)), còn mỗi máy khi flash có lỗi riêng thì em bó tay bác, máy nào chả như máy nào, hay máy bác ....=))

manh056

bạn này ngây thơ quá.bác cứ thấy pác thanh viết bài nào la cứ thank vào.chứ thank 1 cái trên nói làm gì.DT lập topic nhiều thế này chắc muốn tiến xa hơn nữa đây cố lên nhé bạn =D>.do bản của pác làm không có lỗi gì nên lên tám tí có gì bỏ qua nhé DT :D

tung0088

Ẹc Có lẽ tớ JAF hơn 500 lần rùi cậu ạ!
Cook FW củng đc hơn trăm lần :)

em flash cũng thấy bình thường, ko có lỗi gì cả mà;;)

ủa, sao ổng nói bên tinh tế test trên 5800 mà, giờ làm gì còn bản 1/4, bị DT del rồi, em nghĩ ai flash bản này mà kiu lỗi chắc là .... ko biết flash =)), còn mỗi máy khi flash có lỗi riêng thì em bó tay bác, máy nào chả như máy nào, hay máy bác ....=))

Nếu cậu flash 1 bản đến lần thứ 10.Cậu sẻ thấy nó có lỗi như thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Đồng ý với ý kiến của bạn.Tớ flash đi flash lại bản này ngoài lỗi tớ thông báo trên,còn lỗi mất cảm ứng,tuy nhiên khởi động lại là fix được lỗi.
Tớ chỉ mún thông báo với các bạn như thế thui!
Dùng ban đầu có thể không sao,nhưng về lâu về dài có thể ảnh hưởng tới độ bền của máy,tuổi thọ của máy!
Hạ ver có thể làm cháy màn hình Thế nên không chắc chắn được hack phone không ảnh hưởng tới phần cứng của máy!

Chỉnh sửa cuối:

darkness90vt

thật ra là khi mới flash xong vào cài đặt là bị reset 1 lần đầu tiên, nhiều bạn ko biết thì dừng nói người khác mù nhé, mình còn bị lỗi về efects nữa, nói chung bản lite rút gọn nhiều khi thiếu file nên bị lỗi

tung0088

thật ra là khi mới flash xong vào cài đặt là bị reset 1 lần đầu tiên, nhiều bạn ko biết thì dừng nói người khác mù nhé, mình còn bị lỗi về efects nữa, nói chung bản lite rút gọn nhiều khi thiếu file nên bị lỗi
Không chỉ 1 lần thôi cậu ạ,nếu khởi động lại xong,cậu lại vào Cài đặt,nó vẫn reset lại.
Tuy nhiên nếu để máy khởi động 1 lúc rồi vào thì không sao nữa!

tronghien207

ko biet cac ban thay sao sau khi dung fw nay nhung minh thay ko duoc on lam, minh van thich ban cfw truoc cua duythanh hon!