• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 giao diện S^3 - Anonymous™ LITE for 523x by Duy Thanh (build 12/04)

nhoxjnhzai

Không chỉ 1 lần thôi cậu ạ,nếu khởi động lại xong,cậu lại vào Cài đặt,nó vẫn reset lại.
Tuy nhiên nếu để máy khởi động 1 lúc rồi vào thì không sao nữa!

tại dt xoá hơi quá tay.:)nếu gặp lỗi thì dùg bản anonymous đi bạn đừg dùg lite nữa

nhockfc

Không chỉ 1 lần thôi cậu ạ,nếu khởi động lại xong,cậu lại vào Cài đặt,nó vẫn reset lại.
Tuy nhiên nếu để máy khởi động 1 lúc rồi vào thì không sao nữa!

đúg r đấy. hum trc mình FL xog. vô cài đặt lun cũng bị reset . Nhưg nếu bạn làm đúng như chỉ dẫn: "FL xog khởi độg lại máy để CFW hoàn thiện nhất" và đợi 1 lát xog ms vô cài đặt thì k bị reset nữa!
mình đag dùng bản nài đc 1 tuần r, mọi thứ ổn cả :D

tung0088

đúg r đấy. hum trc mình FL xog. vô cài đặt lun cũng bị reset . Nhưg nếu bạn làm đúng như chỉ dẫn: "FL xog khởi độg lại máy để CFW hoàn thiện nhất" và đợi 1 lát xog ms vô cài đặt thì k bị reset nữa!
mình đag dùng bản nài đc 1 tuần r, mọi thứ ổn cả :D
Tớ đang nói về lâu về dài liệu có ảnh hưởng tới máy không.
Còn như tớ nói để khởi động 1 lúc sẻ hết.
Tại sao ko đặt câu hỏi Vì sao lại lỗi như thế? Liệu có ảnh hưởng tới tuổi thọ của máy ko?:-??

socloc20

Ẹc Có lẽ tớ JAF hơn 500 lần rùi cậu ạ!
Cook FW củng đc hơn trăm lần :)

Nếu cậu flash 1 bản đến lần thứ 10.Cậu sẻ thấy nó có lỗi như thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Đồng ý với ý kiến của bạn.Tớ flash đi flash lại bản này ngoài lỗi tớ thông báo trên,còn lỗi mất cảm ứng,tuy nhiên khởi động lại là fix được lỗi.
Tớ chỉ mún thông báo với các bạn như thế thui!
Dùng ban đầu có thể không sao,nhưng về lâu về dài có thể ảnh hưởng tới độ bền của máy,tuổi thọ của máy!
Hạ ver có thể làm cháy màn hình Thế nên không chắc chắn được hack phone không ảnh hưởng tới phần cứng của máy!

mệt quá, topic của người ta sao bạn cứ bàn lùi thế nhỉ, bạn sợ hack hư máy thì đừng hack, tôi hack máy cả hơn 1 năm rồi có sao đâu. Không có bản cfw nào hoàn hảo, chỉ có cfw tốt và phù hợp

J_Tuan

Tớ đang nói về lâu về dài liệu có ảnh hưởng tới máy không.
Còn như tớ nói để khởi động 1 lúc sẻ hết.
Tại sao ko đặt câu hỏi Vì sao lại lỗi như thế? Liệu có ảnh hưởng tới tuổi thọ của máy ko?:-??
Mình cũng vừa flash bản này, khởi động lại rồi vào cài đặt luôn check lỗi bạn nói nhưng thấy vẫn bt :). Ram lúc mới khởi động lại khoảng 58-59 Mb. Nói chung thấy bản này nhanh nhẹ mượt. Đợi một tuần nữa xem có lỗi gì rp nốt.

ah, Duy Thanh cho mình hỏi, làm sao để ghi âm dc thế? Mình ko thích dùng mấy cái p.m ghi âm. Thích cái phần ghi âm cũ vì giao diện đơn giản, tiện dụng. mà hình như bản LITE này lại ko có :(. Mình rất cần để gi âm bài giảng :D

NguyenDuyThanh

ko biet cac ban thay sao sau khi dung fw nay nhung minh thay ko duoc on lam, minh van thich ban cfw truoc cua duythanh hon!
Tùy mọi người thôi, mình cook 1 bản full, 1 bản lite, nếu bạn dùng bản này ko ổn thì quay về bản kia.

ah, Duy Thanh cho mình hỏi, làm sao để ghi âm dc thế? Mình ko thích dùng mấy cái p.m ghi âm. Thích cái phần ghi âm cũ vì giao diện đơn giản, tiện dụng. mà hình như bản LITE này lại ko có :(. Mình rất cần để gi âm bài giảng :D
Mình xóa rồi, bạn dùng bản Anonymous full là có đó.

@ALL: Chẳng hiểu các bạn flash sao nữa nhưng mình cũng test thử hết lỗi mà các bạn report rồi thấy ko bị gì. Các bạn thử flash lại xem, lần đầu nền khởi động lại để máy ổn định hơn rồi làm gì thì làm. Còn nếu các bạn vẫn chưa hài lòng thì có thể sử dụng bản Anonymous full hoặc sử dụng 1 firmware khác. Chứ máy mình ko bị lỗi các bạn nói thì biết sửa thế nào đây hix hix :(

J_Tuan

:) . nãy h mình dùng cài mấy chục p.m rồi mà vẫn ko thấy lỗi j` ^^, thế nào mà lại thích bản này hơn bản full. :) . okie, mình dùng tạm cái ALON Dictaphone vậy, cũng ngon lành lắm ^^. Sẽ dùng bản này đến khi DT ra bản Anonymous mới

tronghien207

:) . nãy h mình dùng cài mấy chục p.m rồi mà vẫn ko thấy lỗi j` ^^, thế nào mà lại thích bản này hơn bản full. :) . okie, mình dùng tạm cái ALON Dictaphone vậy, cũng ngon lành lắm ^^. Sẽ dùng bản này đến khi DT ra bản Anonymous mới

mình lại ko thích bản này lắm, mình flash bản này ngày hôm qua nhưng thấy nó sao sao, nên vừa mới flash lại bản cook full!
ah Duythanh ơi cho mình hỏi: làm sao để hiện cái dự báo thời tiết trên màn hình như trong hình vậy! thank

NguyenDuyThanh

mình lại ko thích bản này lắm, mình flash bản này ngày hôm qua nhưng thấy nó sao sao, nên vừa mới flash lại bản cook full!
ah Duythanh ơi cho mình hỏi: làm sao để hiện cái dự báo thời tiết trên màn hình như trong hình vậy! thank
Tìm phần mềm SPB Weather ở forum nhá.

tung0088

Cài SPB Weather trong Apps and games for Unique của bản Unique đấy!

NTiolanDatluu

Cài SPB Weather trong Apps and games for Unique của bản Unique đấy!

cảm ơn bạn nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nghe bạn giới thiệu thì cook fw tăng tốc máy nhưng mình có 1 vấn đề nhỏ là trc đây mình chưa flash cfw ( xài fw gốc ) mình cài phần mềm smarmovie vào xem mấy clip chuẩn HD cho mobile thì xem ko rất mượt ( mình xài 5233 ) nhưng sau khi mình flash cfw này xem cứ giật đùng đùng ah, vẫn smar bản ấy, vẫn clip cũ! khó hiểu nhỉ!
Còn camera thì mình vào tùy chỉnh chế độ thì nó cứ loạn cả lên,ko thoát đc pải reset lại máy! mình cũng hiểu là cfw c6 nên camera lỗi là bt!

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

cảm ơn bạn nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nghe bạn giới thiệu thì cook fw tăng tốc máy nhưng mình có 1 vấn đề nhỏ là trc đây mình chưa flash cfw ( xài fw gốc ) mình cài phần mềm smarmovie vào xem mấy clip chuẩn HD cho mobile thì xem ko rất mượt ( mình xài 5233 ) nhưng sau khi mình flash cfw này xem cứ giật đùng đùng ah, vẫn smar bản ấy, vẫn clip cũ! khó hiểu nhỉ!
Còn camera thì mình vào tùy chỉnh chế độ thì nó cứ loạn cả lên,ko thoát đc pải reset lại máy! mình cũng hiểu là cfw c6 nên camera lỗi là bt!

cần gì phải reset, bấm nút thoát là xong

manh056

ah cái mở khóa giống iphone sao không thấy ai nhắc đến nữa nhỉ.mà bản cuối DT có cho cái đó vào không DT.