• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW-Music Style]/[C6.X6v31] update 25-04 by TK.Nguyễn

Dragon459

Manager
sau 1 đêm thức trắng test cfw của anh xD em có những góp ý sau đây:
1. browser của máy sao mất cái chức năng Tìm kiếm nâng cao = Google vậy anh? cái này nó nhanh hơn là pải vào trang google rồi bấm search hjx
2. em ko thjx dùng Memcheck nên k bik ram ra sao nhưng sao vào phần Hình ảnh, hình hiện cực kì lâu và mở cũng lâu k kém :| mí bản cfw trước e flash dùng Photo Suite giống anh mà load nhanh hơn ạ^^!
3. pro nên để icon 4x4 thui, để còn thấy cột sóng và pin bên trong chứ ạ hjx hjx
4. níu dc a sửa cái mở khóa = Tap to Unlock cho nó nhanh ạ :D

điểm hay trong cfw này là:
1. chữ k quá đậm => mắt đỡ mệt
2. bàn phím kỉu mới thí lạ lạ nhưng mới có 1 này xài nên k bik nó có thông minh hay k hjhj
3. thời gian tắt màn hình khác thời gian khóa pím. thời gian khóa pím có thể sửa tối da 5 phút
theo m thì bản mở khóa Swipe-To-Unlock này là nhanh nhất rồi.đây là cái m ưng ý trong bản này của bác sami.kể cả thay bằng Tap to Unlock thì cũng khi chạm cũng đơ 1,2 s gì đó ms vào
m có bung bản của bác sami và thay Tap to Unlock rồi và kết quả như trên.vì bản thân m cũng thích Tap to Unlock .nhưng ở bản này thì lại k bằng Swipe-To-Unlock đi theo của bác sami

mĩnh muốn xóa GoogleMap,2 game Skyforce,lockSwitch với đèn pin, vì mình thấy dùng EasyLock nhanh hơn và cái PhoneTorch nhiều option hơn. thanks bạn nhé.
đồng ý với bạn là nên thay lockSwitch bằng EasyunLock .còn google map thì xóa cũng dc mà k xóa cũng chả sao.m cũng xài google map nhưng nếu k có thì cài vào cũng chả sao cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình đã flash mấy lần rồi mà vẫn không chạy được RP, bấm vào out luôn. Còn effect thì muốn xài cái effect mặc định, bỏ bong bóng đi, ai có up lên cho mình với (cứ xài effect bong bóng hay sao bay là youlu bị chậm lại, bấm vào 3-4s với vào được)

PS: Cả đống effect đấy biết chọn cái nào để test đây.
đúng là xài hiệu ứng là bị chậm lại rồi.bthg thì tắt cái rụp rồi chuyển qua thao tác khác.còn có hiệu ứng để cho đẹp thì phải mất thời gian.nếu k thích thì vào tắt trong theme cũng được mà.lúc nào thích lôi ra xài.:-?
còn RP thì m chạy bình thường;;)

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

Mod menu 4x4 và tắt menu fullsreen nhé. (káj này pạn down về bung fw ra rồi gjải nénfile này quăng vào rofs2 nhé.

Chứ gjờ mình ngại up quá.các pạn thôg cảm nha.

Phoenix

khả năng do lỗi ko có file patches trong E/patches. Bác xóa thư mục đấy đi cop patches khác vào thử xem

Mình đã kiểm tra kỹ rồi, xóa đi copy lại cũng không được. Hay là do trên ổ E có cái gì đó gây xung đột nhỉ, giờ ngại 4mat ổ E quá.

theo m thì bản mở khóa Swipe-To-Unlock này là nhanh nhất rồi.đây là cái m ưng ý trong bản này của bác sami.kể cả thay bằng Tap to Unlock thì cũng khi chạm cũng đơ 1,2 s gì đó ms vào
m có bung bản của bác sami và thay Tap to Unlock rồi và kết quả như trên.vì bản thân m cũng thích Tap to Unlock .nhưng ở bản này thì lại k bằng Swipe-To-Unlock đi theo của bác sami

đồng ý với bạn là nên thay lockSwitch bằng EasyunLock .còn google map thì xóa cũng dc mà k xóa cũng chả sao.m cũng xài google map nhưng nếu k có thì cài vào cũng chả sao cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

đúng là xài hiệu ứng là bị chậm lại rồi.bthg thì tắt cái rụp rồi chuyển qua thao tác khác.còn có hiệu ứng để cho đẹp thì phải mất thời gian.nếu k thích thì vào tắt trong theme cũng được mà.lúc nào thích lôi ra xài.:-?
còn RP thì m chạy bình thường;;)

Có thêm hiệu ứng bong bóng hay sao bay mới thế chứ effect mặc định không bị chậm đâu.

kissokill88

Mod menu 4x4 và tắt menu fullsreen nhé. (káj này pạn down về bung fw ra rồi gjải nénfile này quăng vào rofs2 nhé.

Chứ gjờ mình ngại up quá.các pạn thôg cảm nha.
có 1 lần em tự sửa lại nhưng thấy nó ko ngon = bản 3x4 (mặc định). em đồng ý với anh dragon459 là bản slide to unlock của anh samiboy007 là chuẩn nhất, k bị lỗi như bản của người khác hjhj.
thêm 1 cái hay: khi cắm usb vào máy tính nó tự động nhận là Ổ đĩa chung, mình ko cần pải chọn trong đt nữa. níu mở pc/ovi suite nó tự động kết nối lun, ko cần chọn
và 1 cái dở là: sao nó mất cái pần Call = voice rồi anh. là cái pần mình nhấn nút gói hoài nó active chức năng đọc tên người gọi đó anh

Dragon459

Manager
m nghĩ rằng nên mod 1 bản theo mặc đinh tập hợp các ưu điểm của các bản cfw x6 riêng lẻ.
ai có cùng quan điểm xin đóng góp ý kiến để chọn lọc và làm bản này

0908727527

Tốt nhất cứ làm 1 bản nguyên gốc, k xóa bớt hay thêm gì để cho ai muốn mod lại thì mod :)

toan11101987

cho mình hỏi cái network trong mục công cụ có tác dụng j vậy và cài dzmusickey nữa

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

cho mình hỏi cái network trong mục công cụ có tác dụng j vậy và cài dzmusickey nữa

Network dùng để chuyển đổi gjữa mạng 2G và 3G.
Dzmusickey.dùng để priview,play/pause,next nhạc kể kà khj khóa phím

nghia_kn

Cái lỗi k pật đc rompatch mình k pít thế nào.để coi có ai bị nữa k r mình fix lại.

khi fash xong mình vẫn nhận được rompatcher ko sao cả , hôm bạn smiboy up FW lên mình dow luôn và chạy . chỉ cái bản flash đầu là ko vào thay đổi themes thôi. còn bản này . chưa thấy vấn đề gì , chỉ ghét cái âm thanh khởi động hơi chói tai thôi

mình cài fonts không đuọc ( bản trc cài fonts okei )

Dragon459

Manager
Team j mà có 2 người sao ý.
2 người là ai vậy???

PDAViet có team cook rồi mà, đợi các bác ấy cook cũng đc
đợi người không bằng mình tự làm.đợi tới lúc k xài x6 nữa thì toi

Tốt nhất cứ làm 1 bản nguyên gốc, k xóa bớt hay thêm gì để cho ai muốn mod lại thì mod :)
đồng ý với bạn.mình cũng thích mặc định

toan11101987

mình đã flash va cảm nhận bản này mình thấy ram kém hơn v1 và cảm thấy ko đc mượt cho lắm. Music ko thêm đc nhạc từ thẻ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

kissokill88

mình đã flash va cảm nhận bản này mình thấy ram kém hơn v1 và cảm thấy ko đc mượt cho lắm. Music ko thêm đc nhạc từ thẻ nhớ
X6 làm j có thẻ nhớ bạn?? bộ nhớ trong mà?? mình vẫn lấy nhạc ngon lành từ ổ E mà.
anh samiboy007 ơi, bản này khi nhắn tin muốn xóa hết text pải bấm delete từ từ, ko đè nút delete tự xóa hết dc anh huhu

samiboy007

X6 làm j có thẻ nhớ bạn?? bộ nhớ trong mà?? mình vẫn lấy nhạc ngon lành từ ổ E mà.
anh samiboy007 ơi, bản này khi nhắn tin muốn xóa hết text pải bấm delete từ từ, ko đè nút delete tự xóa hết dc anh huhu

kái này khj xoay ngang mới vậy mà.vớj lạj mình thấy bản c6 nào cũg vậy ah.

toan11101987

Tất nhiên là mình biết ko có thẻ nhớ mình nói chữ trong music thôi .tại sao mình vào mục thêm từ thẻ nhớ lại ko đc là sao

dinhhaanh

bác sami làm 1 bản ko cá nhân hóa nhìu thì thk (ko sửa tên foder trong menu, ko cook thêm game, hay pm j lạ lạ vào ....) :D

toan11101987

bạn sami ơi ! mình muốn đổi tên của các icon thì vào đâu vậy .tại khi chuyển sang tiếng anh một số vẫn còn tiếng việt