• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW-Music Style]/[C6.X6v31] update 25-04 by TK.Nguyễn

Dragon459

Manager
bạn sami ơi ! mình muốn đổi tên của các icon thì vào đâu vậy .tại khi chuyển sang tiếng anh một số vẫn còn tiếng việt
1 số folder đã được đổi tên mặc định là tiếng việt nên dù chuyển sang tiếng anh vẫn giữ là tiếng việt như thường vd; folder việt hóa.
còn bạn muốn đổi tên icon ví dụ như lướt wed hả????

toan11101987

1 số folder đã được đổi tên mặc định là tiếng việt nên dù chuyển sang tiếng anh vẫn giữ là tiếng việt như thường vd; folder việt hóa.

mình muốn đổi tên tất cả icon khi chuyển sang tiêng anh còn khi dùng tiếng việt thì vẫn là tiếng việt .ma file matrixmenudata.xml ở chỗ nào vậy

Dragon459

Manager
mình muốn đổi tên tất cả icon khi chuyển sang tiêng anh còn khi dùng tiếng việt thì vẫn là tiếng việt .ma file matrixmenudata.xml ở chỗ nào vậy
nó nằm theo đường dẫn c:/private/200113dd/content/matrixmenu.xml

0908727527

Icon ứng dụng hay là Icon folder ?

Dragon459

Manager
Icon ứng dụng hay là Icon folder ?
mình cũng đang có thắc mắc về vụ thêm folder và đôi icon cho folder đó để cook mà thấy rắc rối lắm.còn câu hỏi của bạn toan11101987 thì có lẽ là icon folder

boykeongot

Hix, seo thế nhỉ, iem hog tài nào down dc. Kick vao down thì nó toàn refresh lại trang, lúc down dc thì lại dc mỗi cái file .html . Po tay.

Chỉnh sửa cuối:

kissokill88

Tất nhiên là mình biết ko có thẻ nhớ mình nói chữ trong music thôi .tại sao mình vào mục thêm từ thẻ nhớ lại ko đc là sao
bạn làm đúng hướng dẫn của anh samiboy007 chưa?
Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital

link vẫn bình thường, mới check

boysjtinh

Hjx không có Q office k cài được QT ( không bít có phải do Fw k ) bàn phím thì rất độc đáo nhưng hơi khó sử dụng 1 vài cảm nhận ban đầu :(

samiboy007

Hjx không có Q office k cài được QT ( không bít có phải do Fw k ) bàn phím thì rất độc đáo nhưng hơi khó sử dụng 1 vài cảm nhận ban đầu :(

Q.OFFICE cài bình thườg nhé pạn.còn QT thì k pít.tạj k có xàj cáj ấy.

caobang200

cho mình hỏi có ai bị lỗi gallery đọc lung tung không? máy mình load đến 400 ảnh toàn ảnh ở đâu đâu ấy! thế mới biết máy mình nhiều rác ghê =))
bản này cảm giác không mượt như bản trước và RAM ít hơn! nhưng có vẻ nhanh hơn ^^
(mình chỉnh lại bằng "Mod gallery không quét thư mục mình muốn" của bunrieukua nhưng vẫn không đc)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

máy mình vẫn chạy đc mà nhi?
Bạn fix lại cái rompatch, chứ máy mình không chạy được

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

cho mình hỏi có ai bị lỗi gallery đọc lung tung không? máy mình load đến 400 ảnh toàn ảnh ở đâu đâu ấy! thế mới biết máy mình nhiều rác ghê =))
bản này cảm giác không mượt như bản trước và RAM ít hơn! nhưng có vẻ nhanh hơn ^^
(mình chỉnh lại bằng "Mod gallery không quét thư mục mình muốn" của bunrieukua nhưng vẫn không đc)

K mượt , ram ít là do theme nha pạn.theme music style hơi nặng nên tốn ram => k mượt pằng theme đen nét (điều hjển nhjên )
phần hình ảnh,chỉ quét ở e/image mà.

Bạn fix lại cái rompatch, chứ máy mình không chạy được

hjchjc.lỗi này chỉ có máy pạn có.sao mình fix đc đây.pạn thử bung fw kiếm rompatch kháx copy vào xem sao.

Phoenix

K mượt , ram ít là do theme nha pạn.theme music style hơi nặng nên tốn ram => k mượt pằng theme đen nét (điều hjển nhjên )
phần hình ảnh,chỉ quét ở e/image mà.

hjchjc.lỗi này chỉ có máy pạn có.sao mình fix đc đây.pạn thử bung fw kiếm rompatch kháx copy vào xem sao.

Hóa ra RP của bạn quét ở ổ C nên để ở ổ E nó báo lỗi, mình phải copy sang ổ C mới được!!!!!!!

caobang200

Patches của mình vẫn để ở ổ E bt mà? không hiểu sao photo của mình quét lung tung hết,có cả video với mấy ảnh động startup với mấy ảnh của effect ( có cả hình effect của bản cũ ! )

samiboy007

Patches của mình vẫn để ở ổ E bt mà? không hiểu sao photo của mình quét lung tung hết,có cả video với mấy ảnh động startup với mấy ảnh của effect ( có cả hình effect của bản cũ ! )

Bạn thử mod này xem: đây

boykeongot

Chán quá vẫn hem down dc pac ui, thử sang máy khác vẫn thê ah. Down bản V1 của pac vẫn chạy phè phè 700k/s, chả hiêu sao bản này tắt ngúm luôn. Pac up lại cho e cái đc hông. Hix.