• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW-Music Style]/[C6.X6v31] update 25-04 by TK.Nguyễn

samiboy007

Nếu là kái đấy thì cũg chưa có mod đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Samiboy có định làm một bản n97mini cho x6 ko?

Chắx là k cfw n97mini qúa.Nếu mình có xài thì cũg chỉ down bản của minhdale về xài thôi.k có pc nhà.Ngán cook + fix lỗi quá. Tối ngày phải ra hàng nét nhjều quá cũg k tốt. Cũg phải dành tgjan gjúp gja đình nữa. Hjchjc

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

theo như em nghĩ ý bạn ấy chắc không phải như trên hình đâu bác ak.ví dụ như ở trong bản cfw của bác cái music bác đặt ở widget thứ 3 chẳng hạn (hs cfw có 5 dòng widget) thì sau khi sử dụng ttpod nó sẽ nhảy vào widget số 3 thay cho cái widget music .

đúng rồi đấy .chán wa ko có mod đấy .thank mấy bạn (mình vào bằng điện thoại)

Dragon459

Manager
Nếu là kái đấy thì cũg chưa có mod đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Chắx là k cfw n97mini qúa.Nếu mình có xài thì cũg chỉ down bản của minhdale về xài thôi.k có pc nhà.Ngán cook + fix lỗi quá. Tối ngày phải ra hàng nét nhjều quá cũg k tốt. Cũg phải dành tgjan gjúp gja đình nữa. Hjchjc
em cũng chỉ làm cho xong bản c6 rồi thôi.nếu cook tiếp chắc chờ bản n8-x6 thì có lẽ lại có hứng chơi:)):))flash nhiều nản quá.kết n8 ở chỗ menu lúc quay ngang k bị 2 thằng "tùy chọn" và " thoát" chiếm mất 2/5 màn hình .hơn nữa HS của nó thoải mái hơn trong việc sắp xếp widget hơn

samiboy007

Có ai có thể hướng dẩn mình thêm effect hiệu ứng cho X6 ko

Mún thêm eff thì pạn bung fw rồi xóa bỏ eff trog rofs2/resource.xong, bạn copy eff bạn thjch vào đúng đườg dẫn trên =>đóng gói =>flash.
Hoặc trên mobile : bạn copy eff bạn thích vào c/resource . Xog pạn vào rompatch bật c2z => theme => tắt hjệu ứng => bật hjệu ứng.

samiboy007

Mấy 2pic cfw cho x6 sao vắng khách thế này.
Ít người xài X6 hay Cfw k chất lượng nhỉ?
Thôi up lên trang đầu phát nữa cho a e nào mún test.
Mình về hưu thôi.

drthanh88

Do k có lỗi nên ít có ý kiến ấy mà. Nhưng mình thấy bàn phím mới khi viết có cái đuôi dài quá, xuống mấy dòng luôn à. Nên ko hiện đc 6 dòng tin mà chỉ 1 dòng nhiều khi khá bất tiện. Khi dùng ucweb viêt bài thì định dạng bàn phím full qwerty bị văng ra ko viết đc.

Dragon459

Manager
Mấy 2pic cfw cho x6 sao vắng khách thế này.
Ít người xài X6 hay Cfw k chất lượng nhỉ?
Thôi up lên trang đầu phát nữa cho a e nào mún test.
Mình về hưu thôi.
nào thì up giúp bác sami nào.topic lên
bác đình về vườn thật đó hả

vuminhthang

phát hiện Lỗi " Không có Lệnh Thoại" Giữ Phím Gọi nhưng không thấy có lệnh thoại, Vô cái đặt cũng không có. Mình hay đi xe nên Rất hay dùng lệnh thoại này. Xui là bản này không có mong bản Sau xẽ hoàn hảo hơn

nghia_kn

MÌNH THẤY 2 bản CFW của bác thực sự tuyet vời. neu ko có bản CFW của bác chắc tớ bán X6 từ lâu rùi, vì nghe nhạc bằng X6 ko phải là hay lắm ^^

samiboy007

phát hiện Lỗi " Không có Lệnh Thoại" Giữ Phím Gọi nhưng không thấy có lệnh thoại, Vô cái đặt cũng không có. Mình hay đi xe nên Rất hay dùng lệnh thoại này. Xui là bản này không có mong bản Sau xẽ hoàn hảo hơn
Cái đó k phải là lỗi bạn ah.là do k thấy ai xài káj đấy nên mình xóa bỏ đó.để khj nào mình rảnh mình sẽ up pm đó lên cho bạn nha.

Do k có lỗi nên ít có ý kiến ấy mà. Nhưng mình thấy bàn phím mới khi viết có cái đuôi dài quá, xuống mấy dòng luôn à. Nên ko hiện đc 6 dòng tin mà chỉ 1 dòng nhiều khi khá bất tiện. Khi dùng ucweb viêt bài thì định dạng bàn phím full qwerty bị văng ra ko viết đc.
Lạ vậy nhỉ? Mình vẫn viết 6 dòng bình thường mà.

nào thì up giúp bác sami nào.topic lên
bác đình về vườn thật đó hả

Ừkm.chắc nghỉ cook 1tgjan. Cfw C6 thì chưa có mod nào mới để cook. N97 thì chưa thích lắm.
Nên tạm xài ổn định bản này 1tgjan rồi làm tiếp.hjhj

MÌNH THẤY 2 bản CFW của bác thực sự tuyet vời. neu ko có bản CFW của bác chắc tớ bán X6 từ lâu rùi, vì nghe nhạc bằng X6 ko phải là hay lắm ^^

thanks bạn nhé.hjhj

longbrown

Sau khi cook xài đc 1 time mình có nx như sau.Đúng là khi nhắn tin chỉ hiện được 1 dòng tin nhắn không hiện đủ 6 dòng.Khi cập nhật phần mềm của Nokia thì toàn bị lỗi(cả bản 1 và 2).Và cho mình hỏi mình muốn xài Slize Unlock mà không dùng cái mở N97 của bạn thì có thể xóa cái unlock đó đc không và chỉ mình cách gỡ.Thank nhiều.

samiboy007

Sau khi cook xài đc 1 time mình có nx như sau.Đúng là khi nhắn tin chỉ hiện được 1 dòng tin nhắn không hiện đủ 6 dòng.Khi cập nhật phần mềm của Nokia thì toàn bị lỗi(cả bản 1 và 2).Và cho mình hỏi mình muốn xài Slize Unlock mà không dùng cái mở N97 của bạn thì có thể xóa cái unlock đó đc không và chỉ mình cách gỡ.Thank nhiều.

mún xóa swipe to unlock thì bung rofs2 ra,sau đó dùng nokia fw clear để xóa (chạy Nokia fw clear chọn đườg dẫn đến rofs2 => tích V vào slide to unlock=> + (dấu cộng dưới gốc trái => del).
Mình đag xài bản v2 ,chưa bao gjờ mình gặp tình trạng hjện 1 dòng j đó.(pạn có thể chụp hình lại đc k?)
Bản v1 của mình đã xóa app cập nhật pm nokia r. (lấy đâu mà cập nhật bị lỗi.hjchjc)
Bản v2 thì cập nhật pm bị lỗi đấy là có.mình cũg bị vậy nè. Cái này chắc có lẽ đag xài core C6 (chuyện này mình cũg k rành lắm,chỉ đoán thế thôi.hjhj )

Dragon459

Manager
giờ mà có bản n8 cho x6 thì các cooker x6 lại lao vào cook như điên thôi.hờ hờ.
dạo này x6 ra thêm mấy bản nhưng chất lượng không khác nhau nhiều lắm.nên hơi nản.làm biếng cook vs flash.đang trông chờ vụ Qt của nokia xem thế nào bác ak.
up giùm cho topics bác lên nào

vpkado

kỳ này hết mod mới rồi. lão Sam rãnh rỗi tè, mà tui cũng rãnh luôn :p, up cho topic đông zui=))

firerock07

Bác ơi cho em hỏi sao em flash mà nó cứ bảo Search phone ... NOT FOUND hoài vậy em làm sai gì à???